[Funland] Thông tin đường vành đai 2,5

tungteng

Xe tải
Mới làm mấy hộ phía gần đường Giải PHóng thôi, còn lại vẫn còn nhiều lắm ạ! Nhưng em nghĩ cứ làm đường luôn đi, để bà con có đường đi đỡ tắc! Được đoạn nào hay đoạn đó

beebeebeebee

Xe máy
Chắc làm thật rồi ạ, sáng nay lại ra họp tiếp bắt dân ký rồi. Chắc là triển khai giải toả được thêm gần 2 chục hộ quãng này rồi.

Gefland

Xe tải
Thật ra nếu cụ nào nắm trình tự GPMB thì sẽ không có cái nhìn tiêu cực về dự án ĐK - ĐCMR.Còn nói chủ ĐT , ở đây là Hoàng Hà yếu năng lực thì càng nhầm.Nhầm ở đây không phải là HH không có tiền nên không làm được.Bản chất của BT thì 100% tay không bắt giặc , nguồn tài chính sẽ đến từ các đối tác như ngân hàng và/hoặc khách hàng ( các cụ mua lúa non ấy ) , nên yếu tố này 99% bỏ qua.Lộ trình khu này như sau : Xong 2.5 -> NN bàn giao địa giới trên thực địa khu Định Công ( đã bàn giao trên thực tế , chỉ thiếu chữ ký trên biên bản ) -> Hoàng Hà làm hạ tầng kỹ thuật sơ bộ ( đường nội bộ , thoát nước...) -> bàn giao đất cho các cụ đã mua lúa non + xây chung cư theo quy hoạch + thu lợi nhuận.Nhìn tiến độ trên thì nhanh thôi , sang năm cơ bản đã hình thành form khu này , vì chủ đầu tư muốn có tiền ( lợi nhuận ) thì phải càng làm nhanh để thu phế

1081982

Xe buýt
E thấy đoạn định công sáng sủa lắm rồi

Gefland

Xe tải
Bổ sung thêm là GPMB xong đoạn sát đường tàu thì Hà Nội sẽ cho triển khai luôn hầm thông với Kim Đồng các cụ nhé

James Phạm

Xe tải
thôi đợi tình hình sang tuần có giải phóng được thêm ít nào ko chứ em ngán cái đường này lắm rồi

tranchibang

Xe tải
Thật ra nếu cụ nào nắm trình tự GPMB thì sẽ không có cái nhìn tiêu cực về dự án ĐK - ĐCMR.Còn nói chủ ĐT , ở đây là Hoàng Hà yếu năng lực thì càng nhầm.Nhầm ở đây không phải là HH không có tiền nên không làm được.Bản chất của BT thì 100% tay không bắt giặc , nguồn tài chính sẽ đến từ các đối tác như ngân hàng và/hoặc khách hàng ( các cụ mua lúa non ấy ) , nên yếu tố này 99% bỏ qua.Lộ trình khu này như sau : Xong 2.5 -> NN bàn giao địa giới trên thực địa khu Định Công ( đã bàn giao trên thực tế , chỉ thiếu chữ ký trên biên bản ) -> Hoàng Hà làm hạ tầng kỹ thuật sơ bộ ( đường nội bộ , thoát nước...) -> bàn giao đất cho các cụ đã mua lúa non + xây chung cư theo quy hoạch + thu lợi nhuận.Nhìn tiến độ trên thì nhanh thôi , sang năm cơ bản đã hình thành form khu này , vì chủ đầu tư muốn có tiền ( lợi nhuận ) thì phải càng làm nhanh để thu phế
- HH còn tiền hay ko ở đây ai chẳng biết mà cụ bảo nhầm :))
- Bản chất nào của BT 100% tay ko bắt giặc? Cụ đưa lên đây ví dụ xem, chứ thế thật thì nhập kho hết
- Tiến độ cụ vẽ ra hỏng ngay cái phần Xong 2.5 rồi, hiện giờ vẫn còn xa mới xong nổi 2.5

xe_long

Xe hơi
Nhìn thấy đầu tiên là yếu kém từ việc TP giao dự án và quận HM làm GPMB các bác ạ. Ko GPMB giao đất đc thì làm đường kiểu gì.

Gefland

Xe tải
- HH còn tiền hay ko ở đây ai chẳng biết mà cụ bảo nhầm :))
- Bản chất nào của BT 100% tay ko bắt giặc? Cụ đưa lên đây ví dụ xem, chứ thế thật thì nhập kho hết
- Tiến độ cụ vẽ ra hỏng ngay cái phần Xong 2.5 rồi, hiện giờ vẫn còn xa mới xong nổi 2.5
Vâng , khi một ông có được hợp đồng BT , ông ta sẽ dùng hợp đồng (giấy tờ có giá) dùng để thế chấp ( tín chấp ) lấy tiền làm.Nguồn thu khác đến từ Hợp đồng góp vốn ( lách luật khi chưa được phép mua bán ).Chưa kể các võ còn mang tiền về , ví dụ trị giá 100 tỷ vẽ lên thành 250 tỷ , ngân hàng cho vay 50% là 125 tỷ , vậy có phải ta có 25 tỷ để tiêu tẹt không cụ.Nói chung cụ nhìn nhận vấn đề còn non và xanh , e thật

tranchibang

Xe tải
Vâng , khi một ông có được hợp đồng BT , ông ta sẽ dùng hợp đồng (giấy tờ có giá) dùng để thế chấp ( tín chấp ) lấy tiền làm.Nguồn thu khác đến từ Hợp đồng góp vốn ( lách luật khi chưa được phép mua bán ).Chưa kể các võ còn mang tiền về , ví dụ trị giá 100 tỷ vẽ lên thành 250 tỷ , ngân hàng cho vay 50% là 125 tỷ , vậy có phải ta có 25 tỷ để tiêu tẹt không cụ.Nói chung cụ nhìn nhận vấn đề còn non và xanh , e thật
Cụ lại kiểu đếm cua trong lỗ, cứ nghĩ mình hiểu biết lắm.
Thực tế đến giờ HH như thế nào? Đường 2.5 đang như thế nào? Ngân hàng nhận thế chấp hợp đồng BT của cụ đâu? Võ định giá khống của cụ chỉ dành cho bọn sách vở cứ tưởng người khác là gà thôi :))
HĐ góp vốn thì 1x năm nay tiêu sạch rồi thưa cụ.

Gefland

Xe tải
Cụ lại kiểu đếm cua trong lỗ, cứ nghĩ mình hiểu biết lắm.
Thực tế đến giờ HH như thế nào? Đường 2.5 đang như thế nào? Ngân hàng nhận thế chấp hợp đồng BT của cụ đâu? Võ định giá khống của cụ chỉ dành cho bọn sách vở cứ tưởng người khác là gà thôi :))
HĐ góp vốn thì 1x năm nay tiêu sạch rồi thưa cụ.
Cạn lời

HanoiCorner

Xe tải
Bổ sung thêm là GPMB xong đoạn sát đường tàu thì Hà Nội sẽ cho triển khai luôn hầm thông với Kim Đồng các cụ nhé
Năm ngoái năm kia em đọc thông tin thấy hầm này với hầm Lê Văn Lương là cùng giai đoạn.
Hóng mãi thì cái hầm Lê Văn Lương làm rồi, mong là lần này làm đến cái này thật
Rồi thì cái Aeon xây luôn đi cho dân Hoàng Mai đỡ bị "quề nha" so với các quận khác.

0000quan

Xe buýt
Hợp đồng bt thì chả NH nào dám nhận làm bảo đảm và giải ngân đâu, dùng để chứng minh mục đích GN thì còn được và phải dùng tài sản khác. nguồn tiền chủ yếu là từ bán lúa non, mỡ nó rán nó. Cái mắc ở đây là phần đất có dân đang ở thì chính quyền quận, huyện phải làm việc giải tỏa trong khi không có lợi ích gì hay sức ép gì. Hoàng Hà thì cũng ko có tiền để đốc thúc nhanh hơn nên mới kéo dài hàng chục năm như thế.
Những dự án BT khác thành công chủ yếu là do nhà đầu tư đã có dự án khác ngay cạnh cái đường được giao làm. Làm đường dẫn vào dự án của mình thì vừa đượng tiếng vừa được thêm miếng ( đất khác). Hoặc như phần đất chủ yếu là sạch, chỉ chuyển đổi, không phải giải tỏa thì bán lúa non gom được nhiều tiền để làm. VD như Bitexco Nguyễn Xiển, ecopark v.v... Hoặc khỏe như Vin làm vành đai 2 thì là số ít.

0000quan

Xe buýt
Quên, em bổ sung: bố của các loại ngon và mở đầu là Nam Cường.

Gefland

Xe tải
Quên, em bổ sung: bố của các loại ngon và mở đầu là Nam Cường.
Vâng , thời NC là thời đang nhập nhoạng trong khung pháp lý các dự án BT.Tuy nhiên họ cũng có giai đoạn gần như bế tắc , nhất là sau khi bác Cường mất.Giờ thì họ ngon rồi.Bạn học em trước và bây giờ làm phó tổng bên đó