Hải Phòng Thông tin ATGT - Hải Phòng là không lòng vòng

Trạng thái
Thớt đang đóng

HondaCRZ

Xe đạp
Em tìm mãi không thấy cụ ợ, túm lại em đang hiểu là , vạch này được phép đè khi cần thiết, nhưng trường hợp của em là do vướng mấy cái xe chờ đèn đỏ phía trước nên em rẽ sớm ,chú xxx giải thích là qua cái biển gì đó mới được rẽ, không biết em rẽ thế có phạm lỗi hay không nữa.
Em thấy anh cùng phòng em chụp được 1 cái ảnh xxx ngồi trên cầu vượt Đông Hải nhưng mà là quay xe máy đi sai làn ạ.Chứ ko hề cầm súng bắn tốc độ.Nói chung là ta cứ tuân thủ tốc độ và làn đường thôi ạ.

Các cụ xem Quy chuẩn 41, áp dụng vạch kẻ đường cho đường tốc độ nhỏ hơn 60 km/h với đường vòng rẽ vào chân Cầu Niệm.Cách trang này mấy trang em cũng có trích rồi ạ.

gunner_hp

Xe tăng
Em tìm mãi không thấy cụ ợ, túm lại em đang hiểu là , vạch này được phép đè khi cần thiết, nhưng trường hợp của em là do vướng mấy cái xe chờ đèn đỏ phía trước nên em rẽ sớm ,chú xxx giải thích là qua cái biển gì đó mới được rẽ, không biết em rẽ thế có phạm lỗi hay không nữa.
Vụ qua biển gì đó mới rẽ em ko rõ, chắc phải đợi chuyên gia romantic vào giải thích mới được ạ.Còn cụ hỏi về vạch thì cụ dùng Quy chuẩn 41,kiếm phụ lục H dành cho đường có tốc độ dưới 60km/h, duy nhất có 1 vạch vàng liền 10cm, và ý nghĩa của nó là : d) Vạch số 1.4. Xác định nơi cấm dừng và cấm đỗ xe, áp dụng độc lập hoặc có thể kết hợp với biển báo cấm số 130 "Cấm dừng xe và đỗ xe" và kẻ ở mép đường hay ở trên hàng vỉa nơi có vỉa hè.
Không còn 1 vạch vàng liền nào khác.Vậy cụ thấy là họ - GTCC kẻ vạch này ko đúng với ý nghĩa sử dụng được quy định.Em chưa thử chiến với xxx bao giờ nhưng đó là ý nghĩa người ta quy định khi sử dụng vạch này.Em đi về nhà, hay đi ra đi làm, suốt ngày chém vạch này đấy ạ.

denkym

Xe tải
các cụ cho em hỏi cung đường đi từ hp mình đến chùa Bái đính với ạ( cần chú ý những chốt xxx nào ) ? e đang định mai đi mà đường vẫn mù mờ quá

gunner_hp

Xe tăng
các cụ cho em hỏi cung đường đi từ hp mình đến chùa Bái đính với ạ( cần chú ý những chốt xxx nào ) ? e đang định mai đi mà đường vẫn mù mờ quá
Hồi tháng 6 vừa rồi em đi thấy cũng ổn,căn bản 11h đi rồi lúc về cũng là tầm 6h tối hôm sau từ Tràng An về,xxx chắc nghỉ ăn cơm :D.Chắc cụ về rồi nhỉ ?

MinhKhoi2007

Xe tăng
Em cũng rẽ sớm như cụ, xxx giải thích là chỗ chấm chấm đấy là rẽ vào ngõ còn cách chục mét mới là rẽ vào đường vòng, lại còn bảo thế là đi sai làn rồi. Cái bọn kẻ vạch ngu thế, đường cong thì chỗ rẽ phải cho dài ra chứ vuông góc sát đèn thế thì tắc à ?

Naviman

Xe tăng
Em cũng rẽ sớm như cụ, xxx giải thích là chỗ chấm chấm đấy là rẽ vào ngõ còn cách chục mét mới là rẽ vào đường vòng, lại còn bảo thế là đi sai làn rồi.
Cụ hỏi lại xxx là nếu thế trên cái đường NVL ấy phải có bao nhiêu đoạn "chấm chấm" để 4b rẽ từ ngõ ra và nhập được vào đúng làn mà ko đè vạch liền. Đơn cử là nếu cụ cần rẽ phải từ đường dẫn CR2 ra đường NVL thì phải chờ đến đoạn chấm chấm trước Trại Lẻ thì mới được nhập làn ô-tô à? Mà nếu đi như thế thì thành ra lại đi vào làn của 2B.
Em là em cứ đi theo hình vòng cung tự nhiên hoặc tùy theo tình hình giao thông (2B) mà em đè qua vạch liền đó để nhập làn ô-tô, đầy lần qua chốt xxx đứng ở ngay gần lối rẽ Trại Lẻ.

HoangTung76

Xe điện
Nghe cụ nói em đã thấy sợ chứ đừng nói chụp ảnh.Gặp những vụ thế này em khuyên cụ ko nên chụp và có lỡ chụp cũng đừng nên up iếc gì.Nhân tiện em chửi cái TSB cái thằng đầu l*\n nào nghĩ ra trò xe máy đi chung làn với xe cont ở đường 5 mới.Làn trong cùng thì chả có ai đi, cứ bắt xe máy đi như thế.Lần nào đi đường 5 mới, em rất ngại...
Hôm trước em đi Quảng Ninh về thấy đúng là ko khó đi thật, có điều đường lạ nên em ko dám đi nhanh.Lúc đầu đi đường ko qua phà Rừng, lúc sau về qua phà, đi về ko gặp trạm xxx nào.4 người đi đều ko biết đường, cứ Vietmap với Gmap mà đi :D
Hôm nay mới đọc đc cái này của lão Súng. Đường nay gần nhà em nên e đã đi qua lại nhiều rồi. Thực ra chỉ có chiều từ Doosan (Hanvico) lên đến ngã tư Long Thành thì mình phải chịu theo cái biển cổng chào phân làn theo phương tiện, còn chiều ngược lại thì em lại thấy ko có mà chỉ có đoạn ngắn tí từ cổng Doosan đến ngã tư là hết hiệu lực. Do vậy cái này em cũng chả hiểu sao cái bọn ngu dốt nó vẫn treo đc cái biển to đùng lên đấy. Có đợt nó còn bắt láo xe con đi làn trong chiều ngược lại ấy, bây giờ thì ko thấy.

HondaCRZ

Xe đạp
Thế cụ có bị phạt không?
Em cũng rẽ sớm như cụ, xxx giải thích là chỗ chấm chấm đấy là rẽ vào ngõ còn cách chục mét mới là rẽ vào đường vòng, lại còn bảo thế là đi sai làn rồi. Cái bọn kẻ vạch ngu thế, đường cong thì chỗ rẽ phải cho dài ra chứ vuông góc sát đèn thế thì tắc à ?

HondaCRZ

Xe đạp
Em thương xuyên đi về NĐ. Cụ theo đúng biển tốc độ đi là OK, đoạn TB chú ý dẫm vạch thôi
Hồi tháng 6 vừa rồi em đi thấy cũng ổn,căn bản 11h đi rồi lúc về cũng là tầm 6h tối hôm sau từ Tràng An về,xxx chắc nghỉ ăn cơm :D.Chắc cụ về rồi nhỉ ?

gunner_hp

Xe tăng
Hôm nay mới đọc đc cái này của lão Súng. Đường nay gần nhà em nên e đã đi qua lại nhiều rồi. Thực ra chỉ có chiều từ Doosan (Hanvico) lên đến ngã tư Long Thành thì mình phải chịu theo cái biển cổng chào phân làn theo phương tiện, còn chiều ngược lại thì em lại thấy ko có mà chỉ có đoạn ngắn tí từ cổng Doosan đến ngã tư là hết hiệu lực. Do vậy cái này em cũng chả hiểu sao cái bọn ngu dốt nó vẫn treo đc cái biển to đùng lên đấy. Có đợt nó còn bắt láo xe con đi làn trong chiều ngược lại ấy, bây giờ thì ko thấy.
À xxx khôn lắm, toàn bắt chiều từ Hanvico lên ngã tư Long Thành là nhiều thôi, chỗ đối diện với Cá Sấu nhìn sang ấy,cả bên Cá Sấu nữa, nhưng bắt ít hơn.Từ Hanvico lên chỗ ngã tư Long Thành là xa đấy chứ ạ.Bắt xe con đi làn giữa thì ăn ngay cái Quy chế đường 5 vào mặt, chết thôi !

Chỉnh sửa cuối:

minhphamhp

Đi bộ
Giải tỏa cho các cụ đỡ hổn hển
Chả là hôm trước e đi từ metro về hướng trại chuối, đi đến gần nhà hàng Mai Linh thì bị toét(e nghĩ đi nghĩ lại là ko biết mình bệnh j, tốc độ dưới 50, đi đứng ngon lành
Xxx:a cho kiểm tra giấy tờ
E:tôi bị sao mà anh đòi kt tôi
Xxx(cầm bộ đàm)anh đợi tí
Mất khoảng 5-10phút ko thấy j thì e dục xxx
Xxx:anh vượt ko có tín hiệu, a cho kt giấy tờ
E:a cho tôi xem hình ảnh cái, tôi nhớ là tôi chả vượt ai
Xxx:a cứ cho kt giấy tờ đi
E chạy ra chốt cửa lại và nói ko đc đâu, a ko chứng minh đc lỗi của tôi thì tôi ko đưa giấy tờ cho anh đâu
Nói đi nói lại 1 lúc thì xxx này cứu viện thêm người.1 người quần áo tinh tươm hóa ra là lãnh đạo của xxx này.ông này đến chỗ em và xxx, xxx này trình bày lại sự việc
Điều làm e bực là ông lãnh đạo này nói y như xxx lúc nãy(chủ yếu moi đc gt e) và đe kéo xe em về, e cũng làm căng thì xuất hiện 1 ông to béo chạy ra dùng điện thoại quay em, làm e hết cả hồn, e thấy vậy và nói
E:ông này quay cái j thế nhỉ?ông này làm người của các anh à.đồng thời e cũng vác đt của e ra quay
Cò cưa 1 lúc thì ông lãnh đạo kia nói
lD:trường hợp vi phạm của anh có thể nhắc nhở nhưng chúng tôi kt xe và giấy tờ nếu đủ thì chúng tôi cho a đi nếu thiếu bất cứ cái j thì lập bb
E(éo cãi nhau cho mệt xác)thôi đc các anh cứ kt nhưng cái ông kia bảo trường hợp vượt ko tín hiệu là nhắc nhở rồi đấy(vì e tự tin xe e chả làm sao cả
Xxx kt giấy tờ rồi đèn đóm, còn trèo vào xe e kt congtơmet nữa
Cuối cùng phải cho e đi thui, câu chuyện nhạt nhưng làm em mất 20 phút thế là buổi trưa 1h mới đc măm măm
Em nghe nói cái thằng ngồi quay camera ko phải là người của công an, mà chỉ được thuê trả công nhật thôi..vậy nên nó quay nhầm là chuyện bình thường.

minhphamhp

Đi bộ
Chào cụ, em đi Ếch 2.3, trên đường thấy 15A.04399 thì đích thị là em rồi.

xe_thung0201

Xe buýt
Website
www.facebook.com
À xxx khôn lắm, toàn bắt chiều từ Hanvico lên ngã tư Long Thành là nhiều thôi, chỗ đối diện với Cá Sấu nhìn sang ấy,cả bên Cá Sấu nữa, nhưng bắt ít hơn.Từ Hanvico lên chỗ ngã tư Long Thành là xa đấy chứ ạ.Bắt xe con đi làn giữa thì ăn ngay cái Quy chế đường 5 vào mặt, chết thôi !
Chỗ cá sấu là bắt biển hạn chế 40 của cầu vượt Lương Quán

gunner_hp

Xe tăng
Chỗ cá sấu là bắt biển hạn chế 40 của cầu vượt Lương Quán
Cầu vượt Lương Quán bắt ngay gần đấy cụ ạ, lúc mới hết biển hạn chế 40 đấy, còn đây là bắt xe máy đi làn trong cùng mà cụ.Chỗ Cá Sấu cách chỗ Lương Quán xa.

xe_thung0201

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Cụ nào giải mã cho em vụ này cái. Sáng nay em đi thị trường khu vực kiến thuỵ, đồ sơn em mang theo ít hàng đi giới thiệu sản phẩm,em chuyên về thiết bị vệ sinh nên hàng hoá gọn nhẹ,giá trị tổng hàng trên xe tầm 30-40 củ,em chạy con 7 chỗ,bỏ hàng ghế cuối xếp hàng lên. Đi đến gần đồ sơn gặp công an liên ngành về kinh tế kiểm tra hàng hoá trên xe rồi đòi lập bb vì em chỉ có phiếu xuất kho nội bộ

lox bui M3

Xe buýt
tối hôm trc tầm 8h e đi từ thủy nguyên về đến gần chân càu bính thì bị kiểm tra nồng độ cồn, may mà e uống có 1 cốc bia nên Xx k kiếm đc đồng nào .... ^^

aq79

Xe container
Cụ nào giải mã cho em vụ này cái. Sáng nay em đi thị trường khu vực kiến thuỵ, đồ sơn em mang theo ít hàng đi giới thiệu sản phẩm,em chuyên về thiết bị vệ sinh nên hàng hoá gọn nhẹ,giá trị tổng hàng trên xe tầm 30-40 củ,em chạy con 7 chỗ,bỏ hàng ghế cuối xếp hàng lên. Đi đến gần đồ sơn gặp công an liên ngành về kinh tế kiểm tra hàng hoá trên xe rồi đòi lập bb vì em chỉ có phiếu xuất kho nội bộ
cụ hỏi mỏi ng về luật giao thông thì còn tranh cãi đc, đây là kinh tế mừ? có ai biết luật vào giải đáp cái nhờ.

ad1088

Xe buýt
Về cơ bản nếu cụ chứng mình được là phiếu xuất kho kiêm vận chuyển nội bộ thì ko bị phạt. Còn hoá đơn Vat còn được sau 24h . Có điều quản lí thị trường thì họ nắn cụ thôi...

HondaCRZ

Xe đạp
Em đi qua đây thưỡng xuyên nên không dám đụng vào tí nào, Vậy uống 1 cốc là vẫn trong tiêu chuẩn cụ nhỉ

tối hôm trc tầm 8h e đi từ thủy nguyên về đến gần chân càu bính thì bị kiểm tra nồng độ cồn, may mà e uống có 1 cốc bia nên Xx k kiếm đc đồng nào .... ^^

Trạng thái
Thớt đang đóng