Hải Phòng Thông tin ATGT - Hải Phòng là không lòng vòng

Trạng thái
Thớt đang đóng

romantic_kt1

Xe tăng
Báo chí cũng không được đọc TT66 nên lập luận hơi hàm hồ cụ ạ.
Hơn nữa, bài viết hay trả lời của luật sư cũng không phải là cơ sở pháp lý. Trả lời có giá trị áp dụng phải là từ cơ quan quản lý theo các kênh chính thống.
Cái mình cần xoáy vào là lý do dừng xe chứ không phải lỗi dừng xe.
Nghe thì có vẻ ngớ ngẩn, nhưng đấy là do thằng làm văn bản, nhưng là chỗ hở để mình khai thác.

Chỉnh sửa cuối:

xe_thung0201

Xe buýt
Website
www.facebook.com

gunner_hp

Xe tăng
Ô bác ko hỏi thế thì hỏi sao giờ' chả nhẽ cứ đưa luôn giấy tờ nhưng mấy bác xe tải ah
Hơ...xe em thì có gì mà phải làm luật :D
Vừa mới có thớt của cụ nào trên Thủ đô về kêu cái đường Lê Hồng Phong nhà mình khó đi kìa :))

phuongdm

Xe tải
Hơ...xe em thì có gì mà phải làm luật :D
Vừa mới có thớt của cụ nào trên Thủ đô về kêu cái đường Lê Hồng Phong nhà mình khó đi kìa :))
Lê Hồng Phong nhà mềnh khó đi là đúng rồi, đoạn đường có vài km, chặt chém ra tỷ khúc, bao nhiêu là đèn đỏ, làn vạch biển hiệu, dân nơi khác tới khó đi là đúng. mẹ, có đoạn đường đẹp nhất thành phố thì các ông ấy chẻ ra, manh mún. Đúng là HP còn thiếu cái đầu làm đô thị. Nhìn cái thành phố 20 năm ko thay đổi gì mấy về kiến trúc.

gunner_hp

Xe tăng
Lê Hồng Phong nhà mềnh khó đi là đúng rồi, đoạn đường có vài km, chặt chém ra tỷ khúc, bao nhiêu là đèn đỏ, làn vạch biển hiệu, dân nơi khác tới khó đi là đúng. mẹ, có đoạn đường đẹp nhất thành phố thì các ông ấy chẻ ra, manh mún. Đúng là HP còn thiếu cái đầu làm đô thị. Nhìn cái thành phố 20 năm ko thay đổi gì mấy về kiến trúc.
Thế chẳng nhẽ lại rào kín hết lại rồi ko cho dân sống 2 bên đường đi nữa hả cụ ? Ko có đèn thì đường ấy tối đa cho đi 40km/h thôi (mà của đáng tội vì nhiều đèn nên cũng chả mấy khi phóng đến 60km/h được, xe em tăng tốc nó chậm :( )

gunner_hp

Xe tăng
Em kinh nhất là dân hai bên đường băng ngang đấy cụ.
Cứ chầm chậm mà đi thôi cụ ạ.Cái kiểu sống ở VN nó vậy thì phải chấp nhận thôi.Nó là hệ lụy của cái vụ quy hoạch từ ngày xưa rồi.Em thấy dân ở đây người ta sang đường cũng tỉnh lắm, chứ ko có chơi ẩu đâu.

romantic_kt1

Xe tăng
Cụ cứ nói quá, 20 năm thì chẳng cần làm gì nó cũng thay đổi cụ ạ.
Đường Lê Hồng Phong em thấy đi rất nguy hiểm, nhất là xe đạp điện của mấy nhóc con. Chúng nó chẳng cần biết đèn xanh đỏ là thế nào nữa, phi ầm ầm.

gunner_hp

Xe tăng
Cụ cứ nói quá, 20 năm thì chẳng cần làm gì nó cũng thay đổi cụ ạ.
Đường Lê Hồng Phong em thấy đi rất nguy hiểm, nhất là xe đạp điện của mấy nhóc con. Chúng nó chẳng cần biết đèn xanh đỏ là thế nào nữa, phi ầm ầm.
Em thì nghĩ chỗ giao cắt mình nên đi chậm thôi, nên xe đạp điện hay xe máy gì gì cũng tránh được.Bây giờ còn mấy cụ xế độp nữa cơ, đỉ cả vào làn 4b,em gặp mấy lần rồi.Nên đường này cho đi thế nhưng em cũng chỉ 40-50 đi thôi.

Naviman

Xe tăng
Cứ chầm chậm mà đi thôi cụ ạ.Cái kiểu sống ở VN nó vậy thì phải chấp nhận thôi.Nó là hệ lụy của cái vụ quy hoạch từ ngày xưa rồi.Em thấy dân ở đây người ta sang đường cũng tỉnh lắm, chứ ko có chơi ẩu đâu.
Giao cắt thì em luôn đi chậm cho dù vắng. Nhưng kinh nhất là bà con chui ra từ lùm cây hay lối đi tự phát cơ cụ à. Nhiều chỗ có rào chắn bà con vẫn trèo qua đấy thôi.

phuongdm

Xe tải
He he, thôi túm lại là dân VN mình nó thế, mình mà ko có ô tô, nhà lại gần đó, rồi già già tý nữa hoặc lớn chưa đủ thì chắc mình cũng thế, các nhà xã hội học đã phán thế rồi. Chấp nhận và sống chung thôi nhỉ?

xe_thung0201

Xe buýt
Website
www.facebook.com

Naviman

Xe tăng
theo em đoạn đường ý phải rào kín 3-4 chỗ cắt ngang không cần thiết đi thì đẹp
Có 2 chỗ đèn đỏ gần nhau nên bỏ đi 1, chỉ để 1 giao cắt là đủ, toàn tuyến từ ngã 6 đến bùng binh BigC chỉ nên để 2 giao cắt.

romantic_kt1

Xe tăng
Bàn giề nhiều cái đường LHP ấy, em đang tìm mấy cái văn bản chỉ đạo của anh "Phương nặng" về lập chốt tuần tra kiểm soát của các lực lượng xxx ở HP mà chưa có đây. Cụ nào có thì phọt lên đê.

Thần Tài

Xe điện
Bàn giề nhiều cái đường LHP ấy, em đang tìm mấy cái văn bản chỉ đạo của anh "Phương nặng" về lập chốt tuần tra kiểm soát của các lực lượng xxx ở HP mà chưa có đây. Cụ nào có thì phọt lên đê.
Chết, cẩn thận không cụ lại mắc tội làm lộ bí mật đấy.

romantic_kt1

Xe tăng
Chết, cẩn thận không cụ lại mắc tội làm lộ bí mật đấy.
Em đang tìm thôi, nghe nói có mấy ý kiến chỉ đạo quan trọng lắm liên quan nhiều đến xxx các lực lượng khác như phường,...
Cụ nào biết thì phọt đê, văn bản đấy chắc không có dấu "MẬT" hay "LƯU HÀNH NỘI BỘ" đâu.
Nói chung HP kém trong khoản công bố văn bản chỉ đạo nên người dân chẳng biết đâu mà giám sát. Như thế thì xã hội sao có được công bằng, dân chủ, công khai như các khẩu hiệu tuyên truyền được. Có lẽ, đây cũng là nguyên nhân mà TP. Hải Phòng chuyển mình thành Thị xã... tiếc cho một thời Hoa Phượng Đỏ.

xe_thung0201

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Em đang tìm thôi, nghe nói có mấy ý kiến chỉ đạo quan trọng lắm liên quan nhiều đến xxx các lực lượng khác như phường,...
Cụ nào biết thì phọt đê, văn bản đấy chắc không có dấu "MẬT" hay "LƯU HÀNH NỘI BỘ" đâu.
Nói chung HP kém trong khoản công bố văn bản chỉ đạo nên người dân chẳng biết đâu mà giám sát. Như thế thì xã hội sao có được công bằng, dân chủ, công khai như các khẩu hiệu tuyên truyền được. Có lẽ, đây cũng là nguyên nhân mà TP. Hải Phòng chuyển mình thành Thị xã... tiếc cho một thời Hoa Phượng Đỏ.
văn bản công khai cho toàn dân nhưng vẫn để ở Sở nhé,nghe nói vài tháng trước bố đồng chí tuyên truyền bị ốm lên đồng chí ý chưa tuyên truyền đc cụ ah. mà đây là tin mật đới, chắc bận việc quá nên đồng chí ý quên rồi ka ka. em fun tí he he

romantic_kt1

Xe tăng
Chỉnh sửa cuối:

HoangTung76

Xe điện
Em thì nghĩ chỗ giao cắt mình nên đi chậm thôi, nên xe đạp điện hay xe máy gì gì cũng tránh được.Bây giờ còn mấy cụ xế độp nữa cơ, đỉ cả vào làn 4b,em gặp mấy lần rồi.Nên đường này cho đi thế nhưng em cũng chỉ 40-50 đi thôi.
Eo ôi, cụ Gun lại đá xéo em phỏng? em chỉ đi sáng sớm thôi ạ, hầu như ko có xe a tô, nếu có là em nhường, vì em đi nhanh đi vào làn trong đông xe đạp dễ đâm nhau. Cụ thấy em thì bấm còi 1 phát em vào trong ngay nhá, đừng mắng em mà tội nghiệp =)).

HoangTung76

Xe điện
Thực ra mấy cái chốt ở Lê Hồng Phong và một số tuyến đường khác em thấy đang không tuân thủ chỉ đạo cấm lập chốt cố định thường xuyên của Bộ CA.
Không rõ chỉ đạo cụ thể ở văn bản nào nhể???
http://www.mps.gov.vn/web/guest/ct_trangchu/-/vcmsviewcontent/GbkG/2005/2102/22445
Đi dọc đường 5 vẫn thấy cụ ơi, nhất là bọn Hải Dương vẫn 2 cái trạm bên đường đi Hà nội, nó chả biết cái chỉ đạo ấy đâu, nó chỉ áp dụng ngay cái 1042, giỏi kinh khủng.

Trạng thái
Thớt đang đóng