Hải Phòng Thông tin ATGT - Hải Phòng là không lòng vòng

Trạng thái
Thớt đang đóng

gunner_hp

Xe tăng
e chỉ cần cụ đặt địa vị cụ vào ng ta thôi. cụ đỗ 15p tí có 1 thằng sau cụ nó cũng đỗ 15p rồi nữa thì sao? vỉa hè chả ai chiếm đc đâu, xiền cả đấy cụ ạ. Còn cái nếp sống cái văn hóa của ta thì đừng nên bàn, cái nào cũng có cái hay cái dở, biết để thích nghi chứ ko pải để chống lại, vì nếu chống thì có nhiều cái đáng chống hơn cái chỗ đỗ xe nhiều.
Em cũng đồng tình với Mama AQ, người ta kinh doanh bằng vỉa hè thì cũng như mình đi làm thôi, bây giờ tự nhiên có ai ngáng bạc mình trong công việc thì cũng ức chứ, đúng sai tính sau.Nên đỗ xe mình chọn chỗ nào hợp lý mà đỗ thì tốt hơn.
@ Cụ Naviman: ngại đi taxi nhưng đi nhậu thì cụ đừng ngại đi taxi nhé :D

phuongdm

Xe tải
e chỉ cần cụ đặt địa vị cụ vào ng ta thôi. cụ đỗ 15p tí có 1 thằng sau cụ nó cũng đỗ 15p rồi nữa thì sao? vỉa hè chả ai chiếm đc đâu, xiền cả đấy cụ ạ. Còn cái nếp sống cái văn hóa của ta thì đừng nên bàn, cái nào cũng có cái hay cái dở, biết để thích nghi chứ ko pải để chống lại, vì nếu chống thì có nhiều cái đáng chống hơn cái chỗ đỗ xe nhiều.
Thì cụ cũng đặt ví trí thằng kinh doanh vào vị trí của thằng tìm chỗ đõ xe, khi đỗ xe nó cũng đang đi kiếm tiền đó chứ, đâu có phải chỉ đi chơi mới cần đỗ. Chỗ có vạch thì ko được đỗ, chỗ ko có vạch thì ko dám đỗ, đỗ 1 phát đi toi lương cả ngày, mà nhà mặt đường to thì nhà nào chả kinh doanh. Tú lại là xung đột lợi ích. He he, nếu cụ nói thế thì em bó tay và cũng đồng ý với cụ, nhưng....mà thôi, lo chuyện khác hay hơn.

Chỉnh sửa cuối:

aq79

Xe container
Em cũng đồng tình với Mama AQ, người ta kinh doanh bằng vỉa hè thì cũng như mình đi làm thôi, bây giờ tự nhiên có ai ngáng bạc mình trong công việc thì cũng ức chứ, đúng sai tính sau.Nên đỗ xe mình chọn chỗ nào hợp lý mà đỗ thì tốt hơn.
Thì cụ cũng đặt ví trí thằng kinh doanh vào vị trí của thằng tìm chỗ đõ xe, khi đỗ xe nó cũng đang đi kiếm tiền đó chứ, đâu có phải chỉ đi chơi mới cần đỗ. Chỗ có vạch thì ko được đỗ, chỗ ko có vạch thì ko dám đỗ, đỗ 1 phát đi toi lương cả ngày, mà nhà mặt đường to thì nhà nào chả kinh doanh. Tú lại là xung đột lợi ích. He he, nếu cụ nói thế thì em bó tay và cũng đồng ý với cụ, nhưng....mà thôi, lo chuyện khác hay hơn.
cái ý e muốn nói đó là ko thể nói ai đúng ai sai cả, vì cái vòng xoay của xã hội mình nó quá luẩn quẩn và phức tạp, mình nên tìm cách thích nghi sao cho cảm thấy thoải mái nhất ạ.

ad1088

Xe buýt
em vừa đi từ ngã tư metro đến ngã 3 xi măng .. 3 trạm bốn bánh ở metro cứ xếp hàng dài chờ làm thịt....cuối năm xxx tăng thu nhập kinh

Naviman

Xe tăng
Lúc đi còn tỉnh táo thì em vẫn vần V2, còn lúc về say rồi thì chui vào đâu em cũng chẳng ngại :D (say quá thì phải đi taxi về thôi chứ còn giề)

gunner_hp

Xe tăng
Xi nhan cụ ạ... Cụ nào đi hướng metro hoặc ng lại thì cứ nhớ là nhan 2 cái
Thì phải xi nhan 2 cái chứ còn sao nữa ạ ? Chết thật,sao các cụ bị vịn này đi ẩu thế nhỉ ?

aq79

Xe container
nói chung trừ phi xxx bẫy chứ mình cứ đi đúng thì khó lòng vịn đc ạ.

ad1088

Xe buýt
hôm nay HP toàn siêu xe nhìn đã cả mắt...các cụ ra Cát Bi plaza mà chiêm ngưỡng nhé.. có đủ cả bộ Lambo.. lẫn trực thăng luôn
%20%20[/IMG]

xe_thung0201

Xe buýt
Website
www.facebook.com

Haiphongoi

Xe buýt
đọc mấy trang các cụ tranh luận về chỗ đỗ xe mà thấy toàn hình như với em nhớ là.., ko thấy các cụ dẫn chứng điều này luật kia cho em khai sáng cái, thế rốt cuộc ko có biển cấm , ko trong những điểm ko được phép như gần ngã tư.v.v, ko có vạch kẻ em có được đỗ ko, hay cứ phải chạy đi tìm cái vạch đấy

huancao662

Xe tải
Đoạn đường bao Nguyễn Văn Linh theo hướng từ ngã 4 Phúc Tăng về Lạch Tray, nếu rẽ phải ở đoạn lẩu dê Nhất Ly ra đường đi cầu Rào 2, xxx bắt lỗi đi sai làn do trên đường phân thành 3 làn trong đó làn giáp dải phân cách và làn giữa là dành cho xe ô tô, làn trong cùng giáp vỉa hè là dành cho xe đạp, xe máy, phân biệt bằng vạch vàng độ rộng 20cm, có đoạn nét đứt, có đoạn nét liền, đoạn trước cửa Nhất Ly là nét liền. Vậy xxx bắt như vậy đúng hay sai, ô tô có được cắt qua vạch vàng nét liền không, mời các cụ giải đáp?

ad1088

Xe buýt
Đoạn đường bao Nguyễn Văn Linh theo hướng từ ngã 4 Phúc Tăng về Lạch Tray, nếu rẽ phải ở đoạn lẩu dê Nhất Ly ra đường đi cầu Rào 2, xxx bắt lỗi đi sai làn do trên đường phân thành 3 làn trong đó làn giáp dải phân cách và làn giữa là dành cho xe ô tô, làn trong cùng giáp vỉa hè là dành cho xe đạp, xe máy, phân biệt bằng vạch vàng độ rộng 20cm, có đoạn nét đứt, có đoạn nét liền, đoạn trước cửa Nhất Ly là nét liền. Vậy xxx bắt như vậy đúng hay sai, ô tô có được cắt qua vạch vàng nét liền không, mời các cụ giải đáp?
Em chưa hiểu hết câu hỏi của cụ.. Nhưng nét liền thì không đc cắt rồi...

fiestafun

Xe tải
đọc mấy trang các cụ tranh luận về chỗ đỗ xe mà thấy toàn hình như với em nhớ là.., ko thấy các cụ dẫn chứng điều này luật kia cho em khai sáng cái, thế rốt cuộc ko có biển cấm , ko trong những điểm ko được phép như gần ngã tư.v.v, ko có vạch kẻ em có được đỗ ko, hay cứ phải chạy đi tìm cái vạch đấy
Theo em chỉ cần tranh luận sơ bộ thôi, cụ muốn chi tiết, cụ thể và nhớ lâu thì tự đi tìm thông tin trên mạng. Có rất nhiều cụ ạ. Nhanh nhất là cụ xem bản tóm tắt mức hình phạt, trước đây là NĐ 34+71 và nay là NĐ171. Trong điều 5 khoản 2 về dừng đỗ có đấy cụ ạ
Link đây ạ: http://www.otofun.net/threads/601822-tom-tat-nghi-dinh-171

gunner_hp

Xe tăng
Em cũng ko hiểu nếu đi đoạn đó muốn rẽ phải lên Cầu Rào 2 thì đi kiểu gì ? Ko hiểu GTCC nghĩ gì mà kẻ vạch + biển như thế ?
@Cụ ad1088: ko hẳn vạch liền gì cũng cấm cắt,cấm đè đâu cụ ơi.

fantasylove

Xe buýt
Em cũng ko hiểu nếu đi đoạn đó muốn rẽ phải lên Cầu Rào 2 thì đi kiểu gì ? Ko hiểu GTCC nghĩ gì mà kẻ vạch + biển như thế ?
@Cụ ad1088: ko hẳn vạch liền gì cũng cấm cắt,cấm đè đâu cụ ơi.
Chiều nay e vừa đi lại thì đúng là ko có vạch cụ ạ. Vậy kết luận tết nhất tránh mất thời gian vô ích thì ta nên chờ thêm vài chục s. Chờ đèn xanh hẳn rùi rẽ thui cụ ạ :|

Chỉnh sửa cuối:

ad1088

Xe buýt
Chiều nay e vừa đi lại thì đúng là ko có vạch cụ ạ. Vậy kết luận tết nhất tránh mất thời gian vô ích thì ta nên chờ thêm vài chục s. Chờ đèn xanh hẳn rùi rẽ thui cụ ạ :|
Chuẩn cụ ạ... Đi đến đợi đèn xanh rồi rẽ đi cầu Rào 2

gunner_hp

Xe tăng
Chuẩn cụ ạ... Đi đến đợi đèn xanh rồi rẽ đi cầu Rào 2
Thế đèn xanh thì cụ đỗ ở làn nào ? Vì cái mũi tên ở chỗ đó em nhớ là chỉ có 1 làn giữa đi thẳng,làn bên trái cho xe rẽ trái - quay đầu, làn bên phải thì dành cho xe máy ?

Trạng thái
Thớt đang đóng