Hải Phòng Thông tin ATGT - Hải Phòng là không lòng vòng

Trạng thái
Thớt đang đóng

xdthienha

Xe điện
Đường Nguyễn Văn Linh,đoạn giao các ngã tư em thấy còn chia làn cả xe máy mới kinh chứ.:)).Cái làn xe máy đã bé nay nó lại kẻ vạch liền phân thành làn rẽ trái và rẽ phải+đi thẳng.:)).Em dự một thời gian nữa đây sẽ là mỏ vàng của các xxxx.

Morning 15a

Xe điện
Đường Nguyễn Văn Linh,đoạn giao các ngã tư em thấy còn chia làn cả xe máy mới kinh chứ.:)).Cái làn xe máy đã bé nay nó lại kẻ vạch liền phân thành làn rẽ trái và rẽ phải+đi thẳng.:)).Em dự một thời gian nữa đây sẽ là mỏ vàng của các xxxx.
Mai kia bất hợp lý thì các a í kẻ lại ngay ấy mà , xxx mà khai thác thì có nhiều điểm lắm

wine

Xe tăng
Em vừa đi đường 5 về, ở Lai Cách giờ đã gỡ bỏ biển nội thị rồi, chạy 80 thoải mái nhưng vẫn có chốt đứng ở cầu vượt chiều HN - HP, em thấy chủ yếu tóm xe máy đi sai làn và ô tô chuyển làn không xi nhan.

romantic_kt1

Xe tăng
Khú khú, cụ Chánh sắp đổi tên thớt roài:))

Chỉnh sửa cuối:

xe_thung0201

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Cái làn j mà chiều ngang chỉ được mỗi cái xe máy,cái này mà bắt sai làn thì sướng vãi

fantasylove

Xe buýt
mà nó phân như này cũng nguy hiểm vl.làn trái xe máy ở giữa làn đi thẳng và làn ô tô đi thẳng.như vậy nếu xe máy rẽ trái bị dừng đèn đỏ sẽ bị kẹp giữa xe máy đi thằng và lũ công đầu đất.chết lúc nào ko bít

xdthienha

Xe điện
Mai kia bất hợp lý thì các a í kẻ lại ngay ấy mà , xxx mà khai thác thì có nhiều điểm lắm
Chờ cái bất hợp lý được giải quyết thì khối người bị mất tiền rồi.Như cái quả 20km/h ở cầu Rào 2 ấy ạ.:D.
xxx vàng ko thèm nhưng xxx phường,quận,one one three,cơ động sẽ khai thác triệt để đấy cụ ạ.

romantic_kt1

Xe tăng
Chờ cái bất hợp lý được giải quyết thì khối người bị mất tiền rồi.Như cái quả 20km/h ở cầu Rào 2 ấy ạ.:D.
xxx vàng ko thèm nhưng xxx phường,quận,one one three,cơ động sẽ khai thác triệt để đấy cụ ạ.
Em không hiểu ý cụ.
xxx phường, quận, one one three,cơ động thì liên quan gì đến biển hạn chế tốc độ nhỉ?

xdthienha

Xe điện
Em không hiểu ý cụ.
xxx phường, quận, one one three,cơ động thì liên quan gì đến biển hạn chế tốc độ nhỉ?
ý em nói là về cái phân làn trong làn của xe máy,đó sẽ là mồi ngon của xxx.Cụ morning 15a bảo là thấy bất cập thì sẽ bỏ,em mới ví dụ là chỗ 20km/h ở cầu Rào bất cập như thế,bao ng bị dính,đến lúc bỏ cũng có đòi được tiền về đâu.
Còn cụ ấy bảo là xxx có nhiều điểm để khai thác thì em mới bảo là có thể xxx vàng ko thèm bắt cái phân làn đó nhưng xxx phường, quận, one one three,cơ động thì thèm đấy.Mấy chú phường đói như ngan ấp ấy mà.

romantic_kt1

Xe tăng
ý em nói là về cái phân làn trong làn của xe máy,đó sẽ là mồi ngon của xxx.Cụ morning 15a bảo là thấy bất cập thì sẽ bỏ,em mới ví dụ là chỗ 20km/h ở cầu Rào bất cập như thế,bao ng bị dính,đến lúc bỏ cũng có đòi được tiền về đâu.
Còn cụ ấy bảo là xxx có nhiều điểm để khai thác thì em mới bảo là có thể xxx vàng ko thèm bắt cái phân làn đó nhưng xxx phường, quận, one one three,cơ động thì thèm đấy.Mấy chú phường đói như ngan ấp ấy mà.
Em lại không thấy sự bất cập của việc chia 2 làn đi thẳng và rẽ trái của xe máy mặc dù là làn đó hơi nhỏ. Biết sao được khi hạ tầng giao thông của ta còn nhiều vấn đề. Tuy nhiên, theo em nghĩ nếu dân ta có ý thức xếp hàng thì chắc cũng ổn thôi cụ ạ.
Em chỉ thấy vấn đề là từ sau khoán 100 đến nay, ý thức xếp hàng của dân ta trong mọi lĩnh vực đều biết mất cụ ạ.
Đặc thù của dân tộc ta là đã phá bỏ cái gì là phá bỏ hết kể cả những cái tốt đẹp. Các cụ cứ chiêm nghiệm lại các triều đại ở ta sẽ thấy, sự kế thừa đôi khi bị coi là hành động phản cách mạng (chống lại chế độ mới) vì tôn thờ chế độ cũ. Có lẽ vì vậy, ý thức xếp hàng tại nơi chờ phân làn cũng bay biến theo quá trình đổi mới của xã hội cũng là điều đương nhiên.
Đáng tiếc, đáng tiếc, ...

Chỉnh sửa cuối:

Thần Tài

Xe điện
Em lại không thấy sự bất cập của việc chia 2 làn đi thẳng và rẽ trái của xe máy mặc dù là làn đó hơi nhỏ. Biết sao được khi hạ tầng giao thông của ta còn nhiều vấn đề. Tuy nhiên, theo em nghĩ nếu dân ta có ý thức xếp hàng thì chắc cũng ổn thôi cụ ạ.
Em chỉ thấy vấn đề là từ sau khoán 100 đến nay, ý thức xếp hàng của dân ta trong mọi lĩnh vực đều biết mất cụ ạ.
Đặc thù của dân tộc ta là đã phá bỏ cái gì mà phá bỏ hết kể cả những cái tốt đẹp. Các cụ cứ chiêm nghiệm lại các triều đại ở ta sẽ thấy, sự kế thừa đôi khi bị coi chống là hành động phản cách mạng (chống lại chế độ mới) vì tôn thờ chế độ cũ. Có lẽ vì vậy, ý thức xếp hàng tại nơi chờ phân làn cũng bay biến theo quá trình đổi mới của xã hội cũng là điều đương nhiên.
Đáng tiếc khi ĐCX chưa được đọc bài này của cụ.

xdthienha

Xe điện
Đặc thù của dân tộc ta là đã phá bỏ cái gì là phá bỏ hết kể cả những cái tốt đẹp. Các cụ cứ chiêm nghiệm lại các triều đại ở ta sẽ thấy, sự kế thừa đôi khi bị coi là hành động phản cách mạng (chống lại chế độ mới) vì tôn thờ chế độ cũ. Có lẽ vì vậy, ý thức xếp hàng tại nơi chờ phân làn cũng bay biến theo quá trình đổi mới của xã hội cũng là điều đương nhiên.
Cụ cứ thử đi xe máy vào đó mới thấy khó chịu,đúng như cụ gì nói xếp đúng được 1 cái xe,bên cạnh là 2 cái vạch liền đố ông nào dám chen lên.Em gọi đây là cải lùi ạ.Vì trước đây làn xe máy để thế chẳng sao cả.Vẫn thoát xe.Nay thì thôi rồi.Như kiến.

xdthienha

Xe điện
Ah em hỏi các cụ chút,cái thông tư mà thay cho thông tư 27 có phải là thông tư 65 ko ạ.Lâu ko cãi nhau với xxx em lại quên số thông tư.

Gà rán HP

Xe máy
mà nó phân như này cũng nguy hiểm vl.làn trái xe máy ở giữa làn đi thẳng và làn ô tô đi thẳng.như vậy nếu xe máy rẽ trái bị dừng đèn đỏ sẽ bị kẹp giữa xe máy đi thằng và lũ công đầu đất.chết lúc nào ko bít
Cái này chuẩn ợ, dưng mà rất nhiều xe máy rẽ trái cũng chẳng dám dừng trên làn rẽ trái, gây tắc, làm cho xe máy được đi thẳng cũng không đi được. Xxx cũng chả có ở đó mà can thiệp => Suy ra vẫn rối tinh.

romantic_kt1

Xe tăng
Ah em hỏi các cụ chút,cái thông tư mà thay cho thông tư 27 có phải là thông tư 65 ko ạ.Lâu ko cãi nhau với xxx em lại quên số thông tư.
Đúng thế cụ ạ.
Thông tư 65/2012/TT-BCA là thông tư thay thế cho thông tư 27/2009/TT-BCA được quy định tại:
Điều 18. Hiệu lực thi hành
Thông tư này có hiệu lực kể từ ngày 22/12/2012 và thay thế Thông tư số 27/2009/TT-BCA(C11) ngày 06/5/2009 của Bộ trưởng Bộ Công an quy định nhiệm vụ, quyền hạn, hình thức, nội dung tuần tra, kiểm soát của Cảnh sát giao thông đường bộ.

romantic_kt1

Xe tăng
Cụ cứ thử đi xe máy vào đó mới thấy khó chịu,đúng như cụ gì nói xếp đúng được 1 cái xe,bên cạnh là 2 cái vạch liền đố ông nào dám chen lên.Em gọi đây là cải lùi ạ.Vì trước đây làn xe máy để thế chẳng sao cả.Vẫn thoát xe.Nay thì thôi rồi.Như kiến.
Phải chịu thôi cụ ạ, nhưng theo em vạch chia đôi làn xe máy xe đạp nên kéo dài và GTCC phải để thêm cái biển: "Xe máy, xe đạp được phép đi thẳng khi đèn đỏ"

romantic_kt1

Xe tăng
Khó gì đâu cụ, nếu nguy hiểm thì nên đặt phân cách cứng giữa làn xe máy và ôtô.

Naviman

Xe tăng

romantic_kt1

Xe tăng
Cụ ơi, cái màu xanh nhiều khi là nguyên nhân của cái màu đỏ đấy ợ :D.
Cũng là hình thức giật gấu vá vai trong điều kiện khó có thể tốt hơn được thôi cụ ạ. Chứ nguy hiểm thì cụ bảo ngủ trong nhà còn tèo vì tai nạn giao thông đấy thôi.
Ngay và luôn để có hạ tầng giao thông hiện đại, thuận tiện, khoa học thì chắc chỉ có 1 cách, khú khú khú :)) ... cách này thì em ứ dám nói ra đâu.
Cụ Chánh bật mí cho anh em phát đê... em sợ lắm đếck dám nhói ra.

Trạng thái
Thớt đang đóng