[Funland] Thông qua Chợ Bất Động Sản Otofun, cháu đã cho thuê 03 nhà của gia đình, giá thuê 100 triệu/ tháng.

omerta77

Xe điện
Nhưng làm thế nào để có số nhà đấy cho thuê thì mợ lại ko nói :))

caophuonghanh

Xe buýt
Website
www.caophuonghanh.com
Em đi học luôn đại học ạ.
Em bắt đầu thực tập từ năm thứ tư tại một công ty tiền ảo, ra trường xong làm tiếp ở công ty đó đến tháng 03/2021, sau đó nhảy việc sang một tập đoàn tài chính, vị trí quản lý thấp nhất ạ,
Cho chị hỏi lại chút nhé.
Em sinh năm 98 đúng không? chị sinh năm 96, chị tốt nghiệp cấp 3 năm 2014, vậy em sẽ tốt nghiệp cấp 3 năm 2016.
Theo như em chia sẻ, em đi du học diện học bổng từ năm 2016 nhưng lại vào thẳng đại học luôn, nếu thực sự là như thế, thì bố mẹ em có cái nhìn rất xa và định hướng cho em từ trước.
Thông thường, muốn vào thẳng đại học ở Nhật rất khó, các trường hợp du học tự túc cũng phải được đào tạo tiếng nhật tối thiểu 1năm 6 tháng hoặc 2 năm, có chứng chỉ xác nhận mới đủ điều kiện thi vào đại học và cao đẳng ở bên đó.
Còn trường hợp ở Việt Nam! sang học thẳng đại học thì đa số là học ở trường đại học ở Việt Nam! được 1 hoặc 2 năm sau đó giành học bổng và sang học nhưng vẫn phải đảm bảo được đào tạo tiếng Nhật ở Việt Nam ít nhất là 1 năm và có chứng chỉ tiếng Nhật.
Em có thể chia sẻ thêm về lộ trình và kinh nhiệm giành học bổng của mình được không? chị cũng muốn tham khảo.
Hoặc em có thớt nào đã viết về nội dung này trước đó, thì chị đọc thêm để mở rộng thông tin.

Jochi Daigaku

Vũ Trụ
Người OF
Cho chị hỏi lại chút nhé.
Em sinh năm 98 đúng không? chị sinh năm 96, chị tốt nghiệp cấp 3 năm 2014, vậy em sẽ tốt nghiệp cấp 3 năm 2016.
Theo như em chia sẻ, em đi du học diện học bổng từ năm 2016 nhưng lại vào thẳng đại học luôn, nếu thực sự là như thế, thì bố mẹ em có cái nhìn rất xa và định hướng cho em từ trước.
Em được định hướng từ lớp 1 ạ.

Thông thường, muốn vào thẳng đại học ở Nhật rất khó, các trường hợp du học tự túc cũng phải được đào tạo tiếng nhật tối thiểu 1năm 6 tháng hoặc 2 năm, có chứng chỉ xác nhận mới đủ điều kiện thi vào đại học và cao đẳng ở bên đó.
Còn trường hợp ở Việt Nam! sang học thẳng đại học thì đa số là học ở trường đại học ở Việt Nam! được 1 hoặc 2 năm sau đó giành học bổng và sang học nhưng vẫn phải đảm bảo được đào tạo tiếng Nhật ở Việt Nam ít nhất là 1 năm và có chứng chỉ tiếng Nhật.
Em học song song Anh - Nhật (bố em dạy em tiếng Anh, mẹ em dạy em tiếng Nhật, trình độ ngoại ngữ của bố mẹ em là "bản ngữ").

Em có thể chia sẻ thêm về lộ trình và kinh nhiệm giành học bổng của mình được không? chị cũng muốn tham khảo.
Hoặc em có thớt nào đã viết về nội dung này trước đó, thì chị đọc thêm để mở rộng thông tin.
Dạ, em có viết đầy đủ ở đây ạ: https://www.otofun.net/threads/cau-chuyen-cua-mot-du-hoc-sinh-nhat-ban-2016-2020.1100373/

caophuonghanh

Xe buýt
Website
www.caophuonghanh.com

Em học song song Anh - Nhật (bố em dạy em tiếng Anh, mẹ em dạy em tiếng Nhật, trình độ ngoại ngữ của bố mẹ em là "bản ngữ").

Dạ, em có viết đầy đủ ở đây ạ: https://www.otofun.net/threads/cau-chuyen-cua-mot-du-hoc-sinh-nhat-ban-2016-2020.1100373/
Chị cảm ơn em nhé. chị sẽ đọc tham khảo.
Đúng là có bố mẹ giỏi và biết định hướng thì tương lai của con cái sau này cũng khác hẳn.
Chúc em luôn thành công, và chị hi vọng là sau này khi lập gia đình, có thể trở thành những người đầu tư sáng suốt như bố mẹ em ^^

caophuonghanh

Xe buýt
Website
www.caophuonghanh.com
Mợ nói chuẩn!
Giờ họ cũng bớt bảo thủ và thêm các diễn viên nước ngoài vào để đa dạng và hấp dẫn hơn rồi.
Như thêm a da đen và cô gái Mỹ..
Chỉ có điều kịch bản nhiều khi lặp đi lặp lại nhiều chưa có sự sáng tạo.
Chứng tỏ bác cũng hay xem ^^

caophuonghanh

Xe buýt
Website
www.caophuonghanh.com

Chị vừa vào link nhưng đa số là các bài viết chia sẻ cuộc sống em ở bên Nhật.
Em có bài nào viết về lộ trình săn học bổng của mình không? cho chị xin link với.
Ảnh chụp Màn hình 2021-05-08 lúc 6.04.32 CH.png

Dungdonganh

Xe tải
Mợ nói chuẩn!
Giờ họ cũng bớt bảo thủ và thêm các diễn viên nước ngoài vào để đa dạng và hấp dẫn hơn rồi.
Như thêm a da đen và cô gái Mỹ..
Chỉ có điều kịch bản nhiều khi lặp đi lặp lại nhiều chưa có sự sáng tạo.
Em thì em em chỉ hóng cờ nhíp thôi.^.^

Jochi Daigaku

Vũ Trụ
Người OF
Chị vừa vào link nhưng đa số là các bài viết chia sẻ cuộc sống em ở bên Nhật.
Em có bài nào viết về lộ trình săn học bổng của mình không? cho chị xin link với.
Dạ, những bài viết về học bổng nằm trong những cuộc nói chuyện với các bác otofun, xen lẫn giữa các chuyến đi ạ.
Thực ra bây giờ đã lạc hậu 05 năm rồi, nên tính tham khảo không còn cao nữa ạ.
Còn đây là link học bổng 2021 tại trường đại học em đã theo học ạ: https://www.sophia.ac.jp/eng/studentlife/scholarships/Scholraship_e0005.html

caophuonghanh

Xe buýt
Website
www.caophuonghanh.com
Dạ, những bài viết về học bổng nằm trong những cuộc nói chuyện với các bác otofun, xen lẫn giữa các chuyến đi ạ.
Thực ra bây giờ đã lạc hậu 05 năm rồi, nên tính tham khảo không còn cao nữa ạ.
Ukm, vậy thôi, chị thấy thớt của em từ 2016, giờ mà chị ngồi đọc hết hơn 1000k trang trong đấy chắc chị chẳng làm được gì nữa.
Nhìn qua thì thấy em được đi thăm thú nhiều nơi, đúng là thích thật ấy.
Chị cũng có 1 ước ao có nhiều tiền, đi nhiều nơi để trải nhiệm, mỗi tội là làm mãi mà tiền vẫn chưa nhiều. mà càng làm thì lại càng thấy việc thành ra thời gian dành cho bản thân cũng bị hạn hẹp dần.

Bố mẹ có tri thức, lại có điều kiện, em đang được những bước đệm rất tốt rồi. Cố gắng phát triển bản thân và học hỏi, sau về đóng góp cho nước nhà em nhé.

LeThanh.emt

Xe tải
Đợt này em nhận được email mời gia nhập hội kinh doanh chuyên nghiệp trên OF. Không biết có liên quan đến mợ không