[Funland] Thông qua Chợ Bất Động Sản Otofun, cháu đã cho thuê 03 nhà của gia đình, giá thuê 100 triệu/ tháng.

landaumuaxe

Xe điện
Cháu gái sn 98 mà giỏi nhỉ, rất thạo về bds,rất thông minh nhanh nhẹn, trong khi mấy đứa cháu nhà chú sn 95~96 thì lơ ngơ như gà, việc bố mẹ còn phải xin hộ, chỉ biết ăn học, yêu đương,...phục cháu, còn về bds, cháu là ai ko quan trọng, thông tin cháu chia sẻ thêm ở 1 vài thơt đọc được khá ok, cũng chỉ cần biết vậy là được

billyjone

Xe tăng
Tiền cho thuê bds chắc chỉ tương đương với 2-3% lãi xuất tiết kiệm trên tổng giá trị bds
Nếu bds trong vòng 10 năm nữa không có tiềm năng tăng giá cao thì nên bán, vì nếu kéo dài cho thuê thì sẽ nghèo đi nhanh chóng, 10 năm mất nguyên vốn, so với bên sản xuất kinh doanh, lãi khoảng 25-30%/1 năm thì thời gian chỉ còn 5 năm

Còn trẻ, tiền nên chuyển qua các kênh đầu tư khác. Thuyết phục gia đình bán khó nhất là phát đầu tiên, đầu tư thành công, tiếp tục bán đến con thứ 2.
Thông thường dòng tiền chảy vào đầu tư hoặc sản xuất lợi nhuận khoảng 25-30%/1 năm sau đó lãi chảy sang bds để chống mất giá tiền và làm tài sản thế chấp. Chỗ ở chỉ là việc phụ.

Chỉnh sửa cuối:

Jochi Daigaku

Vũ Trụ
Người OF
Vì bên đó e thấy có thành viên nick giống giống, cũng chuyên tư vấn bất động sản, Forex, tài chính như mợ.
Cháu không hề tư vấn về bất động sản hay Forex, cháu chỉ dùng kiến thức của cháu để sửa những chỗ sai của các bác môi giới bất động sản, trong Chợ Bất Động Sản ạ.

vnposh

Xe điện
Trong ba năm qua, rất tiếc nhà cháu chưa kịp mua thêm bất động sản nào, và đã bỏ lỡ cơn sốt bất động sản vừa qua ạ.
Cơn sốt vừa qua là do "tạo sóng" mà thành.

Đặc biệt, phong trào "đóng góp với quê hương" của Việt kiều đang bùng phát. Có cụ tuyền đi gom nhà ở các khu vực phố cổ, các quận trung tâm của Thủ đô,:D

duyawa

Xe tăng
Đầu tư thắng hay thua, theo em là may hơn khôn.

Quan trọng là em nó có vốn để chơi. Và có thể vốn đó không phải do tích lũy tự thân nên có máu liều để chơi thả ga.
Nó kiếm tiền giỏi thật đấy cụ, sơ sơ thì từ cuối 2019 nó đã kiếm đc khoảng 30t rồi (giờ chắc chắn còn hơn nhiều vì mua thêm nhà bên Phú Mỹ Hưng, đổi Porsche... ).
Nó học trường kiến trúc HCM, tốt nghiệp xong đi làm cho cty nội thất-xd đc 1 năm là nó bắt đầu hùn tiền vô đất q2, q9 ở HCM từ mấy năm 2015 rồi. Đến 2017 là bắt đầu kiếm bẫm rồi mở văn phòng bđs luôn.
Em quen nó cũng vì mua 2 miếng đất bên đó, năm ngoái thì nó nghỉ hẳn vp đất để chuyển qua đầu tư tài chính.
Mà nó cũng rất xinh đẹp, hồi đi học từng có thời điểm đóng mv có thể theo showbiz nhưng ra trường thì nó chỉ tập trung đi làm.

mazda3_pro

Xe lăn
Tớ có 2 lô đất ở Đà Nẵng mà có lần lập thớt trên này có bán được đâu :D

Jochi Daigaku

Vũ Trụ
Người OF
Tớ có 2 lô đất ở Đà Nẵng mà có lần lập thớt trên này có bán được đâu :D
Cháu cho thuê được nhanh nên cháu viết lời cảm ơn ạ.
Việc cháu cho thuê được nhanh, không có nghĩa là mọi người đều nhanh được như thế ạ.

mazda3_pro

Xe lăn
Cho thuê BĐS nó khác xa mua bán BĐS. :D
- Ngày xưa có 1 lô bên biển, tớ lập thớt, lần đầu bán trên này, giá 500tr mà nguyên 1 đống cụ vào chê. Xong thôi ko bán nữa, lô đó vẫn còn, giờ giá thị trường vào tầm 3 tỏi.
- Sau cũng lập 1 thớt bán 1 lô trên này, cũng có người hỏi nhưng hỏi xong kêu đắt. Thế là tớ gửi cho môi giới bán đắt hơn hẳn 100tr so với giá ở đây và bay ngay trong vòng 1 nốt nhạc.
- Sau này có 2 lô khác, 1 lô ở chữ ký và 1 lô gần đó, bỏ chữ ký cho vui chứ trên này chắc ko có duyên :D

DonaldTrump79

Xe tăng
Mợ này xưa bảo nhà nghèo, xin được cái học bổng của nợ gì của Nhật ấy, sang đó chỉ chuyên học. Chưa tớ 30 tuổi mà kiếm được tận 3 căn nhà phố ở HN để cho thuê . Chắc ít nhất phải dành lại 1 căn để ở nữa là 4 căn. Tổng tài sản chắc vài trăm tỏi. Các cụ tinh hoa OF mau sếp hàng mà bái sư đê chứ còn chờ gì nữa.
Các bạn trẻ bây giờ giỏi lắm cụ, xe sang nhà đẹp tràn ngập trên face đấy. Nói chung là sóng sau xô sóng trước, tuổi trẻ tài cao đất nước được nhờ :D
Em 8.x từ ngày ra trường đến giờ là 10 năm mà đến giờ mới tiết kiệm được 7, 800tr. Đúng là nhìn các bạn trẻ ngưỡng mộ thật :D

duyawa

Xe tăng
- Ngày xưa có 1 lô bên biển, tớ lập thớt, lần đầu bán trên này, giá 500tr mà nguyên 1 đống cụ vào chê. Xong thôi ko bán nữa, lô đó vẫn còn, giờ giá thị trường vào tầm 3 tỏi.
- Sau cũng lập 1 thớt bán 1 lô trên này, cũng có người hỏi nhưng hỏi xong kêu đắt. Thế là tớ gửi cho môi giới bán đắt hơn hẳn 100tr so với giá ở đây và bay ngay trong vòng 1 nốt nhạc.
- Sau này có 2 lô khác, 1 lô ở chữ ký và 1 lô gần đó, bỏ chữ ký cho vui chứ trên này chắc ko có duyên :D
Thực ra giờ Of mới mở cái chợ bđs này là hơi muộn, như bên OS em thấy có từ lâu rồi. Hồi cuối 2016 nhà em cũng lên đó tìm nhà để chuyển từ HN vào.
Nói chung nó cũng chả # j mấy trang rao bđs # cả, hơn ở cái có không gian để cùng bàn luận miếng đất, căn nhà đó ra sao (và thông tin này thì có cái thật, có cái là để phá lẫn nhau).
Về giá cả thì cũng chả # mấy tin rao trên các web bđs hay các hội nhóm FB. Thậm chí có khi các môi giới còn rao chênh thêm chút ít nữa.

Camontinhyeu

Xe điện
Cháu đúng là đa sắc màu thật. Hình tượng ban đầu của chú là một cô nữ sinh thông minh, ham học hỏi, có trí tiến thủ đại diện cho một tầng lớp trẻ năng động, nhiệt huyết, có trình độ, bản lĩnh. Qua thớt này đùng một cái đã trở thành một nhà đầu tư thành công, tài sản trong tay đã có trăm tỷ, đúng là đáng ngưỡng mộ.

duongqua

Xe container
kinh nghiệm là rao trên báo giấy muaban thật và nhanh hơn là rao điện tử!toàn MG thợ thuyền alo xin xỏ!

Nga Ngọc Ngà

Xe buýt
Hợp đồng cho thuê nhà ghi rõ: Bên thuê nhà chịu mọi chi phí về thuế, lệ phí, thuế thu nhập cá nhân của người cho thuê ạ.
Có nhà cho thuê, đặc biệt là có nhiều nhà cho thuê - sướng thật.
Mừng cho mợ lắm lắm.

DonaldTrump79

Xe tăng
Thì cụ bảo chạy được sang Anh may ra kiếm đc căn nhà be bé mới về khởi nghiệp được chứ nhưng phen này e cho sang JAV may mắn chắc cũng kiếm được đôi căn cụ ạ:D
F1 nhà cụ chắc là con trai ạ, nếu là trai mà qua jav thì không khả quan lắm đâu :D
Em trước cũng ước mơ qua jav để đổi đời, mà mới sống đc hơn 2 năm ở bển em đã phải về VN 5 lần để xả :D
Giờ thôi chẳng đâu bằng ở nhà cụ ah :D

congthuong

Xe điện
Nó kiếm tiền giỏi thật đấy cụ, sơ sơ thì từ cuối 2019 nó đã kiếm đc khoảng 30t rồi (giờ chắc chắn còn hơn nhiều vì mua thêm nhà bên Phú Mỹ Hưng, đổi Porsche... ).
Nó học trường kiến trúc HCM, tốt nghiệp xong đi làm cho cty nội thất-xd đc 1 năm là nó bắt đầu hùn tiền vô đất q2, q9 ở HCM từ mấy năm 2015 rồi. Đến 2017 là bắt đầu kiếm bẫm rồi mở văn phòng bđs luôn.
Em quen nó cũng vì mua 2 miếng đất bên đó, năm ngoái thì nó nghỉ hẳn vp đất để chuyển qua đầu tư tài chính.
Mà nó cũng rất xinh đẹp, hồi đi học từng có thời điểm đóng mv có thể theo showbiz nhưng ra trường thì nó chỉ tập trung đi làm.
2 năm vừa rồi chứng khoán Mỹ tăng điên cuồng ngoài dự đoán. Warren Buffett còn phải nhận sai ở các quyết định đầu tư. Thì sẽ có những lớp trẻ mới thắng, và thắng đậm là bình thường.

Nếu trở về hồi 2008 thì cụ cũng sẽ thấy những lớp trẻ đầu tư nhưng phải bán nhà vỡ nợ...

Jochi Daigaku

Vũ Trụ
Người OF
Cháu đúng là đa sắc màu thật. Hình tượng ban đầu của chú là một cô nữ sinh thông minh, ham học hỏi, có trí tiến thủ đại diện cho một tầng lớp trẻ năng động, nhiệt huyết, có trình độ, bản lĩnh. Qua thớt này đùng một cái đã trở thành một nhà đầu tư thành công, tài sản trong tay đã có trăm tỷ, đúng là đáng ngưỡng mộ.
Cháu chưa bao giờ nói tài sản của cháu có trăm tỷ. Cháu chỉ lập thớt để cảm ơn Chợ Bất Động Sản đã giúp nhà cháu vượt qua Covid ạ.