[Thảo luận] Thống kê tình trạng ngập của các tuyến phố tại Hà nội

xăng A95

Xe điện
em chào cụ ...cụ voted cho em một phát mà mã lực của em đang 50 giờ lên tận hơn 2 trăm ngàn (em đội ơn cụ:77:) ..nếu có điều kiện khi nào gặp, cụ vote cho cả chồng em nữa nhá .
:21::21::21::21::)):)):))

vietnvtn

Xe buýt
Em nghĩ cái này là do thiên tai địch họa thì mỗi thằng phải chịu trách nhiệm 1 chút chứ nhỉ
1. Thằng bảo hiểm chịu do điều kiện khách quan đem lại, đâu phải do mình ( nhưng cũng phải nên lưu ý hơn điều này khi làm HD bảo hiểm ).
2. Thằng KS chịu do thu xếp chỗ để xe không đảm bảo an toàn ( giống như chung cư gì đó ở Mỹ Đình em không nhớ bị ngập nước ở tầng hầm để xe họ cũng phải cam kết bồi thường đó thôi)
Đấy là ý kiến chủ quan của e thôi cũng không hiểu trường hợp của bác thì thế nào nữa. Chắc những vụ này đòi hỏi phải đanh đá 1 chút bác ạ :))

focus_S

Xe điện
Bác này hăng quá

Không kém phần

havu

Xe tăng
Website
www.youmevietnam.com
Chỗ em ở Hoàng Quốc Việt mưa một tý rồi lại tạnh ngay. May quá.

Có cụ nào biết Nguyễn Văn Cừ đi được chưa ah. Sớm mai em định về Thái Bình đường Hưng Yên. Chả biết có đi nổi không.
Vô tư đi bác. Sợ mỗi cầu chui không biết tối nay mưa gió thế nào. Nếu không bác vòng qua Thạch Bàn là ngon.
Vừa reply xong, nghe mua cái ầm. Kiểu này mai bác đừng có dại mà chui vào Nguyễn Văn Cừ, qua cầu Chương Dương là rẽ phải ngay nhé.

Navigator

Xe đạp
Cap hôm qua em đi uống rượu chán chê bét nhè có sao đâu, tất nhiên ko dám húng như Paj với Land.
Chú 4x4 máu nhỉ, dám mang Cap ra lội. Mà hôm qua về nhà đường nào thế, có dám qua chỗ Thái Hà ko? Tưởng vụ nhậu nhẹt huỷ rồi, hoá ra vẫn đi à. Không ới anh đem Vịt đi lội cùng cho có khí thế...:21:

future6681

Xe hơi
[URL="http://i274.photobucket.com/albums/jj252/OtofunLangbat/Libor/2470.jpg"][URL="http://i274.photobucket.com/albums/jj252/OtofunLangbat/Libor/2470.jpg"][/URL][/URL]

Thi thoảng ... cũng đáng yêu phết các cụ nhể!(b)(b)(b)
[URL="http://i274.photobucket.com/albums/jj252/OtofunLangbat/Libor/2477.jpg"][URL="http://i274.photobucket.com/albums/jj252/OtofunLangbat/Libor/2477.jpg"][/URL][/URL][/quote]

ảnh bác chộp đẹp quá, hình như các chú Bộ đội trời mưa vác cao xạ đi bắn lên trời cho tan mây để bớt muă cứu Hà lội các bác nhẩy

Chỉnh sửa cuối:

Pajero4x4

Xe đạp
Em chạy qua Kim Mã rồi Nguyễn Chí Thanh, rồi Láng, rồi ngã tư Thái Hà-Chùa Bộc thôi. Hôm qua thấy các anh toàn về với vợ cả, vợ 2, nên tụi em uống rượu đánh đàn nghe mưa thôi hihi. Mai lại vác cào cào chạy cho nó lành (b) anh có đi cafe sáng ko?

bes

Xe lăn
ảnh bác chộp đẹp quá, hình như các chú Bộ đội trời mưa vác cao xạ đi bắn lên trời cho tan mây để bớt muă cứu Hà lội các bác nhẩy
Bác edit bài đi ạ, ai lại trích dẫn cả chục cái ảnh để nói 1 câu không cần ảnh chú thích thế

vua_luoi

Xe điện
Tối hôm qua em chả qua Thạch Bàn là gì, tắc gần chết. Quay lại khẩn trương. HN còn mưa không bác, mai về HN để xem nhà cửa sao rồi, lại còn phải ra NB bay vào SG nữa. Lạy trời đừng mưa. :102:
Em ở Hạ Long hôm nay trời đẹp thế, chả mưa gió gì.

Europe

Xe buýt
Hôm nay Magnus nhà em cũng bơi. Em thấy nước sâu liền dừng lại và hạ kính xuống thì thấy nước ngang nẹp cửa xe (như vậy là ngập biển số phía trước), tuy nhiên không thể lùi lại được nên em vẫn tiến tiếp. Em duy trì vòng tua máy 1500 v/phút và cứ thế từ từ rẽ sóng. Đến lúc đến đoạn đường cao, em dừng lại mở capo lên xem thì vệt nước ngập đã lên gần ngập hết dàn làm mát nhưng chưa đến họng hút gió. Tuy nhiên rất lạ là máy phát nằm ở vị trí thấp hơn họng hút gió nhưng không thấy vết nước nào. Có thể là do nó nằm ở bên trong, kín hơn. May mắn quá.

dangsaoviet

Xe điện
ngõ 70 Trương Công Giai- Phường D.Vọng_ Cầu Giấy
Đang lái xe trên đoạn đường này: 42 (19 lái chính và 23 lái phụ)
dangsaoviet, 7488, Bữa đói bữa no, caithang, congnong, danglong, FeRAM, hakhoai, Kitty_Loppy, Navigator, romeovn, sungak, tuananhtun, vua_luoi

Europe

Xe buýt
Bảo hiểm và hậu quả của trận lụt

Sau trận lụt này ở HN, hàng trăm xe bị ngâm nước, chết máy..... Vậy bảo hiểm có phải chịu chi phí sửa chữa không các bác nhỉ?

MoonMax

Xe điện
Em nghĩ cái này là do thiên tai địch họa thì mỗi thằng phải chịu trách nhiệm 1 chút chứ nhỉ
1. Thằng bảo hiểm chịu do điều kiện khách quan đem lại, đâu phải do mình ( nhưng cũng phải nên lưu ý hơn điều này khi làm HD bảo hiểm ).
2. Thằng KS chịu do thu xếp chỗ để xe không đảm bảo an toàn ( giống như chung cư gì đó ở Mỹ Đình em không nhớ bị ngập nước ở tầng hầm để xe họ cũng phải cam kết bồi thường đó thôi)
Đấy là ý kiến chủ quan của e thôi cũng không hiểu trường hợp của bác thì thế nào nữa. Chắc những vụ này đòi hỏi phải đanh đá 1 chút bác ạ :))
Khó lắm bác ợ, bh thì trong quy tắc bh của công ty đó quy định không bh những gì liên quan đến nước thì về lý bác không cãi được rồi, về tình thì đừng hy vọng nhé.

Còn khách sạn ấy à, xem khách sạn nào đã, Sheraton, Sofitel Plaza hoặc tương tự thì còn có thể, em nói có thể thôi đấy nhé vì họ ngại phiền phức và muốn gìn giữ thương hiệu nếu bác to mồm, còn khách sạn 2,3 sao tự phong thì thôi, khỏi nói cho mất công.

Thiên tai mà, cái này trong ngôn ngữ hợp đồng nó gọi là bất khả kháng đấy.

Steven

Xe tăng
Sau trận lụt này ở HN, hàng trăm xe bị ngâm nước, chết máy..... Vậy bảo hiểm có phải chịu chi phí sửa chữa không các bác nhỉ?
Có đóng bảo hiểm thuỷ kích thì hãng bảo hiểm mới làm chứ bác

_F4_

Xe tăng
Em mun về Hà Nội 2 quá mà chịu ko về được...hum nay đi xe zace của cơ quan đến đường Láng Hòa Lạc chùn lun các cụ ah!Quay đầu lại vòng lối Xuân Mai tắc tử lun,rùi vòng 32 còn chít nữa...hic hic!Lạy trời đừng mưa nữa...Các cụ nhà mình ngủ sớm đi!2 ngày vật lộn với lũ chắc cũng mệt rùi...ngủ sớm mai còn lấy sức quét nhà rửa xe,dọn dẹp nhà cửa (b)(b)(b) em đi ngủ đây!Chúc các cụ ngủ ngon :21:

Pajero4x4

Xe đạp
Chắc kéo cao xạ vào bắn giải mưa rồi, các bác cố chịu đựng

tranhainam

Xe điện
Sao giờ này mà vẫn chưa được cứu hộ à bác? khổ thế :77:
Đến hôm nay vẫn chưa được đâu, hy vọng mai tạnh ráo rồi giải quyết.
Cụ pín cứ chờ đấy, 0 ông nào làm là em alo cụ ngay.