[Thảo luận] Thống kê tình trạng ngập của các tuyến phố tại Hà nội

Mazspeed

Xe container
Đổi tiền hình như năm 85 chứ bác. Năm 84 là Khựa nó cướp mất cái Núi Đất trên Hà Giang.

vctv

Xe buýt
Em chụp lúc 11h03 sáng.
Lúc khoảng 3h chiều nay em mang Vịt lội từ cổng THVN 43 Nguyễn Chí Thanh qua chỗ bác đến ngã tư Daewoo mà bác không bắn cho em 1 phát à? Nước sâu quá gần mép nắp capo, nước qua cả gioăng cửa tràn vào trong xe nên em phải nghiến răng phi tiếp, không dám chụp ảnh.

Mazspeed

Xe container
Mấy bác nhà mình hóa ra cũng rỗi việc tinh ví phết. Hummer với Vàng Anh mời đến phố Nguyễn Gia Thiều nhà em chiến nhé, nếu qua được mới gọi là tài, chứ nước mới ngang bánh thế kia chả bõ:P:P:P

30M5415

Xe tải
đúng là nhiều cảnh cười ra nước mắt!từ bé đến giờ e mới chứng kiến 1 lần!!:77::77::77::77:

Dzon

Xe điện
Chưa thấy ảnh của bé Lexus RX, Land hay Pajero nào, chứng tỏ các bé này có tài lội nước :21::21:
Chắc chắn là có 1 Lex RX đang được cứu hộ kéo, em ko nhớ là đc post ở thớt nào nữa! :102:

bes

Xe lăn
Em còn nhớ rõ như in cái ngày tháng 11/1984 ấy, 10h đêm bắt đầu mưa cực to. Mẹ em than thở mưa thế này lại ngập ngụa mất. Dân khu nhà em rất nhạy cảm với mưa to vì mang tiếng là phố đẹp nhưng cứ hễ mưa 1 tý là ngập lụt cả tuần. Mưa từ đêm đến sáng hôm sau, nước ngập ngang cổ người lớn còn bọn trẻ con như em lúc ấy thì ngập quá đầu. Ngay đầu giờ sáng đã có 1 bác lội theo vỉa hè bị sụt cống, cả phố phải đổ ra cứu mới thoát chết nhưng khi vào nhà nước từ mồm cũng ộc ra ầm ầm. Ông bác em là bác sĩ mổ ở BV Việt Đức, đến trưa BV cho người bơi vào nhà gọi đi mổ cấp cứu gấp. Thế là bác cho quần áo vào cái ba lô, bọc ba lô trong cái khăn ni lông như bộ đội năm xưa vượt sông Thạch Hãn để bơi... đi mổ. Từ nhà đến BV phải bơi mất 3 hiệp mới tới. Hai ngày sau nước vẫn ngập đến nách, ông nội em là luật sư phải đi tòa cãi, chú bảy và chú tám phải đặt ông ngồi trên cái chậu nhôm Liên xô, vừa lội vừa đẩy ông quay tròn... đến tòa trên phố Lý Thường Kiệt:21::21::21: Hồi đó phải mất 5 ngày nước mới rút hết, ngày nào bọn trẻ con chúng em cũng bắt được hàng rổ cá từ hồ Hoa le tràn vào, nên mẹ không cần đi chợ :).

Hồi 1984 mưa cũng to như bây giờ, nhưng chỉ tập trung trong 1 đêm. Còn đợt mưa này 2 ngày liên tiếp không ngớt quả là khủng khiếp.
Ặ ặc, chiều nay mới ngồi kể chuyện với vợ hồi năm 84 anh đi bơi ngoài đường nhựa, mất điện mất nước 1 tuần - đi xin được xô nước sạch về gần đến nhà oto đánh sóng ào 1 phát là mất...nghĩ lại vui phết. Thời trẻ con.

lanth

Xe tải
Tình hình chợ búa đắt đỏ, F1 nhà em đang ra Hồ Hoàn Kiếm bắt cá rô và rùa về cải thiện. Nước thì rút hết phần đường, nhưng công viên và vườn hoa thì vẫn ngập nhiều lắm(k)
Thế F1 nhà cụ có bắt được cụ rùa nào để về cải thiện ko vậy :21:. Giời mưa gió thế này làm gì có ai đi ra công viên với vườn hoa mà phải sợ nhỉ. Đường lụt thì mới lo chứ.

Pajero4x4

Xe đạp
Hôm qua thấy một con Pajero đời cũ chạy qua đoạn thái hà nước ngập đến tận kính chắn gió mà hổng có làm sao! Đi qua đoạn lội rồi chú lái mở cũa cho nước ào ra cứ như thác các bác ợ!:77::77:
Cap hôm qua em đi uống rượu chán chê bét nhè có sao đâu, tất nhiên ko dám húng như Paj với Land.

Tiểu quỷ

Xe đạp
Quen quen rồi nghịch nước cũng sướng các cụ nhể:21:

Libor

Xe điện
Thêm cho cụ Sơnrack mấy cái Cao xạ tham gia lội nước nữa đây ạ...đêm qua ở Nguyễn Văn Cừ!

Thi thoảng ... cũng đáng yêu phết các cụ nhể!(b)(b)(b)

Traitimsat

Xe hơi
Úi!sao bác này liều mình nhỉ!Em thì ở nhà thôi!Nhà em ở khu Nam Đồng còn cty ở trên đường Nguyễn Tuân.Sáng qua mãi mới đến được cty với cái quần đã ướt mất nửa!Ngồi làm được nửa tiếng thì phụt,mất điện!Ngồi nhìn đường đến trưa luôn,đến 1h mưa bắt đầu tạnh trời hửng sáng em mới liều mình đi về!Về đến nhà cũng gần 3h!May mà ko bị sao cả!hôm nay thì thôi,cho tiền em cũng không đi ra đường,ngồi nhà cho nó lành!:21::21::21:

XichLoBMW

Xe tải
Sài gòn của cụ ko mưa ngập nhưng thủy triều nó dâng lên còn quá tội có khác giề
Đang ở HN mà bác kiếm cái chợ cóc ở đâu ra thế:21::21::21:
Các bác nên nói về nơi ngập để bà con tránh chứ nói cái chỗ ko ngập làm gì vì nó chỉ cục bộ thôi chứ ko thể hình thành cung đường giải thoát cho những người có nhu cầu đi lại trong hoàn cảnh ngập lut thế này. HN có rất nhiều nơi chẳng ngập tí nào, nhà e cũng vậy. Em nói sai thì các bác bỏ qua nhé.

Chỉnh sửa cuối:

ZjTài khoản đã xác minh

Mời rượu em đi
Website
aumyauto.com
Ui cảm ơn cụ Rack nhá, cụ làm thế nào mà ảnh nét thế, hôm nay em chụp toàn bị mờ

_F4_

Xe tăng
Đây là đoạn Phạm Ngọc Thạch lúc 16h
Nhìn xa xa em thấy rất giống xà lan các cụ ah

Xà lan vô đối các cụ ah!

Em thấy bùn cười nhứt là bác lái xe SF này...bác đi đến gần mép nước rùi dừng lại...dừng lại suy nghĩ phải mất tới 10p ý,em tưởng bác ý dừng lại chụp ảnh.Nhưng sau khi thấy 1 ẻm Land Prado nhẹ nhàng băng sông thì bác nổ máy nhấn ga đú theo...

Và thế là... :))

Nhìn thấy em SF ngứa mắt quá bác 80B này zỉn theo cho bài học...

zỉn zỉn... :P

tạt đầu nè các cụ ui :))

Em SF kay cú...

Em đang thắc mắc chít máy rùi sao còn lùi được các cụ ah!Tài lắm ý...hay là sóng đánh lùi cả SF:ohmy:

Té ra la....:)):)):))

bác này gẵy tay mà vẫn đẩy khỏe gúm....:77:

....còn nữa các cụ ah!Nhìu ảnh quá em post lần 2 phục vụ các cụ...các cụ nhớ động viên em nhé (b)

_F4_

Xe tăng
Em ấn tượng với bác tacxi lái Ỉn nhất...Bác ý lái qua đoạn này được người dân vỗ tay ầm ầm,sướng cười như công nông lên dốc ý :))

Em ấn tượng với Prado quá các cụ ah...ẻm nì lội nước siu khủng,lao ầm ầm các cụ ah!:41:

đẹp quá các cụ nhờ (l)

Đội quân thông tắc bugi luôn túc trực sẵn sàng....

Fun tí các cụ nhờ...

Người cha "hàng khủng" :)):)):))

Các cụ thấy em làm Phóng sự có tạm được ko ạ?Em mới vào nghề các cụ ủng hộ em bằng vodka cho mau tiến bộ nhá :6: hiiiiiiiiii!
Trời tạnh mưa rùi....Hy vọng ngày may nước rút hết cho bà con ta đỡ khổ:)