[Thảo luận] Thống kê tình trạng ngập của các tuyến phố tại Hà nội

Ngoc.IMC

Xe tải
Website
www.brother-imc.vn
Em ở ngã 4 Láng - Láng Hạ đi ra Pháp vân, các bác báo hiệu cho em với. Đường Trường Chinh và Giải Phóng thế nào các bác ơi? Cám ơn nhiều ạ.
Bác về được nhà chưa,,, Em cũng có tuyến giống cụ rồi,,,,,,,nếu có đường về nhớ báo nhé cụ,,,,,,,,,,:6:

linbliss

Xe hơi
Phạm Ngọc Thạch, sóng vỗ như sóng biển:

Phải thế này mới gọi là "Ocean" Bank, "Ocean" Security chứ :21:

Một chú cảm tử quân Altis (Chú này phi được đến tận đầu đường Kim Liên mới thì... chết :77:):

lengkeng

Xe tăng
Ngập kinh nhỉ, thôi tôi nay cố lội đễn xem cho vợ cảm thấy vui :21:
Xe thì thiếu chứ quần áo để thay nhà em đầy (l)

mr_limo

Xe buýt
không biết dính vụ nắp hố ga này có ông nào phải đi tù không đây; làm ăn quá bậy bạ
phải nói là bà mẹ này cũng liều thế, thấy k0 có ai đi cũng cố đi vào, cho nó nghỉ một hôm thì làm sao, đúng là không cái dại nào như cái dại nào, lúc đấy có ông nào ngụp xuống ngay còn may ra, chứ cầu mong gì nữa ...

binladen123

Xe hơi
Không chặn được cụ ạ, còn hố ga, thoát nước sân, mới lại nếu chặn thì phải 5 m cơ, nhà em rộng 5 m, không kiếm đủ bao cát đâu :'(:'(:'(
Nhà bác có móc quạt trần không? Tháo quạt ra, dòng xích thép vào rồi treo xe lên bác ợ :P

Especen

Xe container
Website
www.especen.vn
Vưỡn còn ra đường được cơ à?

krat

Xe hơi
Có mấy cái pix bên photo.vn, mang về hầu các cụ xem (b)

pipi

Xe hơi
Nguy hiểm quá , khổ thân cháu bé

Bá cáo các cụ hôm nay nhà hết thực phẩm nên vợ cả em đội mưa ra chợ ...kết quả không mua được cái gì , cực chẳng đã phải oánh vợ 2 ra siêu thị , lúc đi thì dễ bởi nhà em ở đầu Hoàng Hoa thám , phố này là một con đê nên không gặp khó khăn gì , ra siêu thị Fivi Max ở Trần Quang Khải cái rẹt ......mua được một mớ thực phẩm rồi loay hoay về , bốn bề tuyền thấy ao , loang quanh quay đầu mấy bận ở Đội cấn và Nguyễn Chí thanh và tại đầu Ks Daewoo ..., chuyển phương án liên tục và cuối cùng mới về được nhà theo tuyến dài như thế này ợ : Giảng võ - Đê la thành - Nguyễn chí thanh - Chùa láng - Láng thượng - Cầu giấy - Bưởi - Hoàng Hoa thám .....ặc ặc ặc kinh khủng trận mưa này quá
Đi ngược chiều về nhà thôi. Hôm qua và vừa rồi em đi ngược về ngon lắm

Especen

Xe container
Website
www.especen.vn
Có bác nào ở đê la Thành cho em hỏi nhờ đoạn ngã tư rẽ vào Nhạc viẹn và đê là Thành có bị ngập không ạ ??????? tình hình như thế nào ạ ???
Mụ ở nhà trùm chăn ngủ đi cho nó lành, ra đường mấy hôm này thì ướt hết cờ him còn là nhẹ.

mr_limo

Xe buýt
mưa, vẫn mưa, vừa tanh được một tý, lại mưa, mưa rả rich, mưa thối đất thối cát... mấy ngày hôm nay mưa, em chả có việc gì nên trả biết ở ngoài đấy thế nào, tí nữa thử phóng ra hồ chơi xem cho biết thế nào là khổ để còn về buôn với các bác, nhỉ .

HoangHP

Xe máy
Website
www.eGSM.com.vn
Nhà em Tây Hồ nc vẫn ngập mênh mông hết cả ngõ phhố có chỗ sâu tới 30cm, nhưng các đường lớn lại ko ngập nhiều chỉ ngập cục bộ 1 sô chỗ thội Đặc biệt đường Thụy khuê có chỗ ngập sâu, đường Lạc Long Quân đoạn từ Võng Thị tới Bưởi nền đg cài xới có nhiều ổ voi ngập dứoi nước các pác đi xe gầm thấp chú ý:

Ngõ nhà em:

Nhà em ở Võng Thị, toàn phải lượn ra LLQ -> HHT để lên phố :21:

khoa68

Xe buýt
Lúc nãy trên đường đi kiếm thức ăn em gặp 1 Matiz màu xanh cốm bị nguyên một cây to tướng ở phố Nguyễn Hữu Huân nó táng thẳng vào nóc , cái xe bẹp tan nát luôn , em lượn quanh 2 , 3 vòng mà bị xxx chặn 2 đầu đường nên không thể kiếm ảnh phóng sự hầu các cụ được .....khổ thân cụ nào đỗ cái Matiz đó , kô biết đã mua bảo hiểm chưa
Nếu không có việc gì gấp thì khuyên các bác ở nhà cho lành, thứ nhất là những đoạn úng ngập vẫn còn một số, thứ hai là mưa dầm nên đất cũng mềm hơn nên cây to dễ bị bật gốc lắm.

Website
maytinhthudo.vn
Đường Hào Nam cao, khô ráo, ra đây mà gửi xe các bác ợ :redface:

mrtuan

Xe hơi
nhà em Thái Thịnh hôm qua lội 2B các chị các mợ cứ rón rén nên chết máy, em đi thì ko bị sao, cái cậu sửa xe ở dưới tầng 1 chỗ em sửa từ 7h sáng hôm qua đến 12h đêm vẫn chưa hết việc, kiếm bộn đây, sáng xách giỏ đi mua rau mà méo mồm, lại không có thịt mà mua nữa chứ, may không mất điện nên còn nằm trên giường ôm vợ 3 (laptop) theo dõi tình hình đường xá được
Bác đi con X5 nước chưa đến cửa hút gió sao đã chết sớm thế nhỉ

ducan

Xe tăng
Đi ngược chiều về nhà thôi. Hôm qua và vừa rồi em đi ngược về ngon lắm
hôm qua tính đi ngược chiều rồi nhưng có mấy thèng giao thông nó chặn từ đầu phố , hôm nay thì đi luôn đường khác nên không biết vụ đó

Kết D-max

Đi bộ
E mới từ núi xuống ghé thăm tình hình hạ giới, mà vưà nghe mấy vụ xả thải ô nhiễm các nhà máy thì tình hình này bọn nhà máy gây ô nhiễm tha hồ xả chất thải các bã nhẩy!

blackcat

Xe máy
:'(:'(:'(Các Bác cho hỏi. Ngày mai E từ Nguyễn Chí Thanh cần đi Thôn Phú Nam An Chương Mỹ (Hà Tây cũ) thì nên đi đường nào, bình thường E hay đi qua ngã tư Vác . E có ông Chú bị điện giật mất tối qua (làm cán bộ ở xã, đi kiểm tra máy bơm nước tránh ngập úng, 3 người đi kiểm tra máy bơm thì mất cả 3), E phải về đưa ma. Các Bác chỉ giúp với :'(:'(:'(:'(

Lungo_123456

Xe buýt
sao bên quân đội không cho xe lội nước như mấy chục năm trước kíu hộ nhân dân nữa nhỉ. Hay bây giờ họ chỉ làm kinh tế thôi ???*-)*-)*-)*-)*-)