[Thảo luận] Thống kê tình trạng ngập của các tuyến phố tại Hà nội

Cahtra2008

Xe tăng
Hóa ra bọn xxx thoát nước là bậy nhất hả các bác,cho chúng nó đi tù hết đi để .............bọn khác mới lên .............. hơn:'(:'(:'(
Chỉ khổ OF thôi

Tran Nam Hai

Xe tăng
Đê La Thành k ngập chỉ sợ tắc đường, Hào Nam - Vũ Thạnh cũng k ngập, Giảng Võ thì ngập tất đoạn Láng Hạ, Ngọc Khánh con, Trần Huy Liệu, Núi Trúc, đường Kim Liên mới ra Ô Chợ Dừa thì thông chiều này, chiều ngược ngập đoạn Kim Liên, từ Hào Nam thì bác phi thẳng ra đầu Nguyễn Thái Học chạy ngược chiều 1 đoạn ra Kim Mã là thoát, nếu phải qua đoạn Deawoo thì bác nhớ đi ngược bên chiều kia, chiều sát Deawoo ngập ngay trước cửa KS, ra đường Láng thì ngon roài - Đường thoát của em đêm hôm qua đấy ạ.

Tran Nam Hai

Xe tăng
Ông em hàng xóm cho mượn con Everest đi bơi roài, dưng trưa nay em mò qua Ngã 4 Vọng là bắt đầu tắc đường, nản quá lại phải quay về xem tình hình chiều thế nào.

MICHELIN

Xe buýt
Website
www.lopxe.net
Khổ cháu bé quá mưa gió ngập lụt đi học làm gì :(

Impact_Wrench

Xe buýt
PS có tính thời sự cao nhất em từng xem.

khoa68

Xe buýt
Hóa ra bọn xxx thoát nước là bậy nhất hả các bác,cho chúng nó đi tù hết đi để .............bọn khác mới lên .............. hơn:'(:'(:'(
Chỉ khổ OF thôi
Nắp cống bị cậy lên rất khó xác định là do xxx môi trường hay do dân xung quanh. Rất nguy hiểm, ngoài trường hợp rất đáng thương của em bé trên, em đã từng chứng kiến tận mắt cũng lâu rồi một bác thụt xuống cống (do nắp cống mở) nhưng may theo phản xạ chới với ra phía trước nên thoát, chân tuyền máu me, mọi người phải chạy ra dìu vào.:77:

mrtuan

Xe hơi
giải phóng đoạn bến xe giáp bát đang tắc, đi làm sao hả các cụ :mad:

pta5288

Đi bộ
Đường giải phóng hướng đi Pháp vân tình hình thế nào các Bác ơi cho em biết với.

lengkeng

Xe tăng
Các bác cho hỏi trước cửa rạp chiếu phim Quốc Gia có ngập ko ạ? Thế nào trời mưa gió bão bùng ngập lụt khắp nơi vợ lại chìa ra 2 cái vé xem phim Họa Bì rủ đi tối nay :77: :102: :'(

meoden

Xe buýt
Các bác cho hỏi trước cửa rạp chiếu phim Quốc Gia có ngập ko ạ? Thế nào trời mưa gió bão bùng ngập lụt khắp nơi vợ lại chìa ra 2 cái vé xem phim Họa Bì rủ đi tối nay :77: :102: :'(
Đi bộ mà xem bác ạ . nhớ mang theo quần áo mà thay bác nhé . vì thía nào bác cũng lội đến rốn ..

Em thề

khottabit

Xe container
Vầng, những cuộc thi bơi đường phố như thế này nên được Bộ GTVT, Sở GTCT, các CQ Ban ngành TP Hà Lội quan tâm tổ chức hàng năm để tạo thành nét văn hóa mới của người Hà Lội :77: :21:

ducan

Xe tăng
Nguy hiểm quá , khổ thân cháu bé

Bá cáo các cụ hôm nay nhà hết thực phẩm nên vợ cả em đội mưa ra chợ ...kết quả không mua được cái gì , cực chẳng đã phải oánh vợ 2 ra siêu thị , lúc đi thì dễ bởi nhà em ở đầu Hoàng Hoa thám , phố này là một con đê nên không gặp khó khăn gì , ra siêu thị Fivi Max ở Trần Quang Khải cái rẹt ......mua được một mớ thực phẩm rồi loay hoay về , bốn bề tuyền thấy ao , loang quanh quay đầu mấy bận ở Đội cấn và Nguyễn Chí thanh và tại đầu Ks Daewoo ..., chuyển phương án liên tục và cuối cùng mới về được nhà theo tuyến dài như thế này ợ : Giảng võ - Đê la thành - Nguyễn chí thanh - Chùa láng - Láng thượng - Cầu giấy - Bưởi - Hoàng Hoa thám .....ặc ặc ặc kinh khủng trận mưa này quá

Chỉnh sửa cuối:

linbliss

Xe hơi
Phóng sự ảnh: Đi làm Hà Lội, một chặng đường dài

Báo cáo với các cụ, hôm nay em đi làm (từ Pháp Vân đến Bách Khoa). Do con xe (vịt) cỏ hôm qua không chịu nổi một cú sóng đánh ngang của 1 bác xe nên lỗ mũi sặc nước đành nằm nhà, nên hôm nay em ko phải lái xe, được ngồi ghi lại 1 số diễn biến từ nhà đến CQ, chia sẻ cùng các cụ:

Ngã ba Giải Phóng - Linh Đàm đã bị bít kín bởi xe và xe (chắc nhiều xe dính chỗ tối qua em gặp nạn :77:)

Đành chuyển hướng sang Linh Đàm đi Kim Giang xem thế nào. Trang phục phù hợp nhất cho những ngày này :)

Vào Linh Đàm, Hồ đã ngập trắng, đường cũng đã thành sông :77:

Đường Kim Giang ngon lành, rẽ qua Cầu Lủ thử vào Định Công đi Lê Trọng Tấn xem thế nào. Sông qua Cầu Lủ, nước mấp mé mặt cầu:

Đoạn Định Công - Lê Trọng Tấn ngồi thót tim, chẳng nhớ đến việc chụp ảnh nữa, chỉ sợ tèo :77:. Ra đến ngã tư Chường Trinh - Phạm Ngọc Thạch mới hoàn hồn. Trước cổng ĐH Y:

trucker

Xe tải
:'(:'(:'( Hôm qua em đi từ trung hò về hồ ba mẫu mất đúng 3 tiếng, xe còi nên ko dám đú.
May quá, mấy bác Cam, Mon.... cứ đứng nhìn em bay bay qua nước, thế mà cũng qua:41:

Hôm qua đi về, phải công nhận các bác bên thi công của ngã tư Kim Liên tận tình thật, đoạn rẽ từ Lê Duẩn đi đến đường mới thật là kinh khủng, vừa xóc, vừa ngập sâu, các bác ý huy động hết anh em ra đứng căn đường, phân luồng thật là chuẩn cho anh em 2B và 4B. Mấy lần em suýt tèo vì ngập sâu, các bác ý tự hò nhau đẩ em qua mấy phát. Thật là gian khổ mới thấy thấm tình người các bác ạ. Em thật cảm động (b)(b)(b)
ngập có khi một phần vì chúng nó ỉ a dây đấy bác ạ

meoxinh

Xe tăng
nó dư thế này ạ

Z4

Xe điện
Website
www.cavicovn.com
nhà bác hề quá cơ, hề cả hai vợ chồng, (b)(b)(b)(b)

NguoiGia

Xe tăng
Em đọc bài của bác thích quá, đưa các cháu ra cho chúng biết thế nào là đi xuồng máy. Giờ đang tắc kẹt vì ngập đường đây.

Bác cứ ra mua trước cho em 4 vé xí chỗ đi xuồng trong công viên bác nhá. Em đến được sẽ thanh toán ngay bác ợ. :21::21::21:

ducan

Xe tăng
Lúc nãy trên đường đi kiếm thức ăn em gặp 1 Matiz màu xanh cốm bị nguyên một cây to tướng ở phố Nguyễn Hữu Huân nó táng thẳng vào nóc , cái xe bẹp tan nát luôn , em lượn quanh 2 , 3 vòng mà bị xxx chặn 2 đầu đường nên không thể kiếm ảnh phóng sự hầu các cụ được .....khổ thân cụ nào đỗ cái Matiz đó , kô biết đã mua bảo hiểm chưa

cityphonehanoi

Xe tải
Vâng cám ơn cụ về phóng sự ảnh. Thế cái gì cám dỗ cụ để đi tiếp cụ kể nốt em nghe đê

Lungo_123456

Xe buýt
khi nước đã dâng thì kô gì chặn nổi, chưa kể nó tấn công từ các ngõ ngách, luồn từ các khe nhỏ, từ trong hố ga thoát sàn T1, còn cả bể phốt, bể nước ngầm lên ...kinh lắm cụ ạ
cái bọn "Thủy tinh" này nó quái ác lắm:'(:'(:'(:'(