[Thảo luận] Thông báo khẩn: xxx đã bắn tốc độ ở cầu Thăng Long

F_E

Xe máy
Cám ơn cụ. Dù sao đi trên cầu TL cũng nên nhẹ bớt chân ga một chút.

xegiadinh.vn

Xe điện
Website
giadungnhaviet.com
Bắn tốc độ thì ok. Nhưng bắt lỗi sai làn thì em chưa hiểu. Vì đường này xe con đều đi 2 làn mà các cụ?

Haigv

Xe tăng
Hôm thứ 7 vừa rồi em đi sân bay về may ko bị, hú hồn. Tks bác chủ, từ nay lại phải bò trên cầu, nắng thế này thì...hix. Bao lâu rồi chắc giờ sắp có cầu Nhật Tân các xxx tranh thủ vét máng các cụ ợ. Cái này nóng phải lên đầu liên tục cho mọi người đề phòng.

Civic TN

Xe lăn
Nói chung đã đề ra luật thì phải theo. Mỗi tội chuối ở chỗ, cầu hỏng thì không đi sửa, lại bắt dân phải chịu hành hạ bằng cách "bố cho chúng mày đi chậm, thằng nào đi nhanh bố bòm chết!"
Vãi lái. :))
Thế mới là VN cụ nhỉ

pupil

Xe điện
Trông có tí cái mặt cầu TL thế thôi nhưng khó lắm các cụ à ... VN mình không làm được đâu, thôi thì để an toàn cho các cụ cứ đoạn đường nào hỏng em cắm biển hạn chế tốc độ cho nó lành, chứ em hỏi các cụ là sửa đường với cắm biển cái nào rẻ hơn ?!! Thôi thế nhé bb các cụ em đi họp đây !

# 4`

USS

Xe tải
Trưa nay em đi làm từ Nội Bài về thì thấy 1 chú Ỉn đỗ ngay cuối cầu, chỗ chưa xuống hết dốc để rẽ sang Yên Phụ, đi qua thì thấy 1 chú ngồi trong đang cầm súng bắn, xuống tới ngã ba lối rẽ đi Yên Phụ thì có 1 tốp xxx đứng bắt. Đi qua ngã tư Tân Xuân lại 1 tốp nữa, chắc là để tránh bỏ sót, đồng thời tốp này cũng bắt sai làn. Các cụ lưu ý đi đúng tốc độ 50 và đúng làn nhé vì em thấy bắt được nhiều xe lắm
Có lần e qua cầu tốc độ 50km/h bị chú lếch xù dọa đánh.Lý do là em đi 50 ợ

leminhson

Xe máy
Cảm ơn bác Cargoman, mấy hôm trước cũng đi qua cầu thấy cắm biển giới hạn tốc độ hai đàu cầu thôi. Các bác có việc đi từ Bắc Giang về Hà Nội hãy chú ý đoạn đường trước khi đến địa phận Bắc Ninh (trước biển báo quy đinh chạy 80) có hai chú xxx ngồi trên xe biển trắng chạy trên đường dùng súng bắn. Khi chạy qua gầm cầu vượt vào TP Bắc Ninh sẽ bị vẫy lại, đừng chạy vì phía trên có mô tô chạy đón đầu.

Sao khốn nạn thế nhỉ . DCM bỏ tiền nộp thuế nó cho đi cái cầu TL mặt xxx . H lại còn bắn tốc độ

bim_vip

Xe tải
Trông có tí cái mặt cầu TL thế thôi nhưng khó lắm các cụ à ... VN mình không làm được đâu, thôi thì để an toàn cho các cụ cứ đoạn đường nào hỏng em cắm biển hạn chế tốc độ cho nó lành, chứ em hỏi các cụ là sửa đường với cắm biển cái nào rẻ hơn ?!! Thôi thế nhé bb các cụ em đi họp đây !

# 4`
Quái lạ, bao nhiêu đề tài về chất lượng cái cầu này được nghiên cứu nghiệm thu xuất sắc rồi mà cụ lại bảo VN mình ko làm được :D. Hay chất lượng như thế này cũng trong "bài" của họ cả rùi nhỉ!

anhdm.kh

Xe buýt
Website
www.nasco.vn
Mấy hôm nay đi trên cầu thăng long cứ như rùa. Chán

luugutv1

Xe tăng
Nói chung đã đề ra luật thì phải theo. Mỗi tội chuối ở chỗ, cầu hỏng thì không đi sửa, lại bắt dân phải chịu hành hạ bằng cách "bố cho chúng mày đi chậm, thằng nào đi nhanh bố bòm chết!"
Vãi lái. :))
Theo em là phải "xử" tay GĐ dự án sửa chữa cầu TL, mi.e tình trạng cái mặt cầu hỏng khắc phục mấy năm ko xong, mất bao nhiêu tiền của của dân.
Còn bắn tốc độ là cách kiềm chế tai nạn giao thông trên cầu mà xxx buộc phải làm thôi. Em mới đọc bài này mà thấy xót xa quá các cụ ạ, xin chia sẻ nỗi đau với gđ anh Hưng:
http://vnexpress.net/gl/xa-hoi/2012/06/phut-kinh-hoang-trong-vu-dam-oto-tren-cau-thang-long/
"Chuyến bay dài khiến vợ con anh mệt và ngủ thiếp đi ở hàng ghế sau. Hà Nội về đêm vắng vẻ, vài chiếc ôtô lao vun vút trước mặt. Đồng hồ điểm gần 23h, taxi lao lên cầu Thăng Long, bất ngờ chiếc Innova đi ngược chiều tông thẳng, xoay vài vòng và lao vào lan can thành cầu trước khi dừng lại.
Xe gây tai nạn húc vào sườn bên trái taxi nơi con gái anh - cháu Trần Tuệ Linh ngồi khiến kính vỡ nát và thân xe móp nặng. Lúc ấy, Linh vẫn đang trong tư thế ngủ, đầu ngoẹo về bên cửa xe. Sau phút choáng váng, ngoảnh nhìn lại hàng ghế phía sau anh biết con gái đã ra đi. Còn cậu con trai ngồi giữa mẹ và chị gái mặt đầy máu, hoảng sợ."

coolpix8700

Xe ngựa
Em vừa đi sân bay về!
Sáng qua đi thấy mấy vết nứt còn tương đối nông, tối về mưa mù mịt không nhìn thấy gì, nhưng sáng nay đi và lúc về thì chúng đã thành những cái rãnh và hố sâu hoắm rồi. Chắc nước mưa đêm qua làm cho xe nặng phá lớp bi-tum đễ hơn!

3_banh

Xe điện
coolpix8700 nói:
Em vừa đi sân bay về!
Sáng qua đi thấy mấy vết nứt còn tương đối nông, tối về mưa mù mịt không nhìn thấy gì, nhưng sáng nay đi và lúc về thì chúng đã thành những cái rãnh và hố sâu hoắm rồi. Chắc nước mưa đêm qua làm cho xe nặng phá lớp bi-tum đễ hơn!
Khiếp nghe cụ tả như thế vài trận mưa nữa thì thủng bố nó cầu.

Hôm trước nghe VOV thấy nói xxx sẽ được tăng cường để bắn cả ban đêm.

SPL

Xe container
Ôi trời ơi, xem VTV mà buồn cười vãi, nó đưa hình chú xxx đứng giữa đường cầm máy dí vào đoàn xe đang chạy để bắn mới hài, bắn thế mà tóm được chú nào quá tốc độ em cho luôn cái xe em đang đi đấy =)) Chưa kể nó quay cái máy bán chả hiện số má hình ảnh nào trên màn hình của máy nữa kìa =))

XeDapXin

Xe tải
Thank's bác