[Vì cộng đồng] Thông báo: Chương trình đi Sơn Vĩ - Mèo Vạc - Hà Giang

Trạng thái
Thớt đang đóng

Lason

Xe hơi
Website
www.nguoitoicuumang.com
TỔNG KẾT QUÀ TẶNG CHO HỌC SINH DÌN PHÀN SÁN

XD Điểm trường Dìn Phàn Sán:380 triệu

-2 lớp học dành cho hs
-1 phòng công vụ dành cho giáo viên
-1 cơ số đồ chơi ...
- 1 tủ thuốc tặng trường do TTTA tặng
Do sự đóng góp của các anh em diễn đàn Otofun và báo Vnnet.

52 HS,mỗi học sinh:

1- 1 phần thuốc bổ,thuốc đánh răng…. do TTTA tặng:
+ 1 bàn chải+kem đánh răng
+ 1 thuốc bổ
+ Thuốc tẩy giun uống tại chỗ
+ Thuốc trị bệnh nếu có
2- Cặp sách, đồ dùng học tập: Sophieinluv tặng.
3- Quần áo ấm ,sách vở :hs và giáo viên trường tiểu học Nam Thành Công ( đại diện Black & White).
4-1 áo đồng phục 3 lớp :100k ( trích quĩ ).
5-1 bộ đồng phục sơ mi quần âu:65k ( trích quĩ)
6-Bánh ,kẹo ,sữa….:50 k.( Nếu không bác nào ủng hộ thì em xin các Mod trích quĩ ạ ).

54 hộ dân :

-Mỗi hộ 1 phần thuốc bổ do TTTA tặng: cho các cháu nhỏ và phụ nữ có thai uống vitamin A tại chỗ.
-Quần áo cũ :Hs và Gv trường TH Nam Thành Công.

Đồn biên phòng

-1 bộ loa đài…

UBND xã

- 1 bộ máy tính.

Điểm trường chính:

- 1 ti vi cũ cho học sinh nội trú :Trường tiểu học Nam Thành Công tặng.
- 1 cơ số quần áo ấm cũ.:Trường tiểu học Nam Thành Công.

Các bác xem còn thiếu gì để em bổ xung nhé.Cảm ơn các bác nhiều.

Xin chân thành cảm ơn sự chung tay góp sức của toàn thể các bạn .Chúc chuyến đi thành công tốt đẹp.

Chỉnh sửa cuối:

khải23c0545

Xe tăng

Chị ơi Có Ti vi mà không có Chảo hay đầu đĩa thì không xem được đâu

Lason

Xe hơi
Website
www.nguoitoicuumang.com
bà la sát cho e gửi 1 cô bạn già đi theo xe chị nhé , nick là bluerose , tuần này off phổ biến nội quy e sẽ gọi cô ấy ra chào :P
Gửi thì đăng kí tên và số điện thoại vào em ơi.

@Trungcie:Anh Cua có thể nhầm nhưng chị thì không nhé.:)

@Các bác tham gia chuyến đi: Lason có nhận được hơn 1 triệu tiền nhuận bút cho bài viết về Dìn Phàn Sán .Trong chuyến đi trao tiền lần 2 đã góp 1 ít mua đồ ăn ở bản cho mấy bác đi làm nhiệm vụ.Lần này số còn lại Lason cũng xin ủng hộ nốt cho các bác tham gia chuyến đi bằng cách góp thêm vào phần tiền mua đồ ăn vào bản .Chúc các bác mã đáo thành công.Bình an trở về.

Black & White

Xe hơi

Chị ơi Có Ti vi mà không có Chảo hay đầu đĩa thì không xem được đâu

Căng quá nhỉ, Bác nào có cái đầu đĩa tặng cho trường nội trú thì hay quá, cho các cháu xem Tom and Jerry.

Darkblue

Đi bộ
Chào các bác
Nhờ thân quen em mới xin được 1 suất đi ké xe và xin gia nhập chuyến đi từ thiện này ạ.

ZAD Viet

Xe điện
chuyến này hay quá mà gấu nó ko cho đi,tiếc quá ...
Căng quá nhỉ, Bác nào có cái đầu đĩa tặng cho trường nội trú thì hay quá, cho các cháu xem Tom and Jerry.
Tiếc quá em không đi được đợt này!
Em dành tặng các cháu cái đâu DVD này ! Kèm theo 1 bộ đĩa (chưa biết là nên mua đĩa gì)!

Ford_Everest

Xe buýt
Tiếc quá em không đi được đợt này!
Em dành tặng các cháu cái đâu DVD này ! Kèm theo 1 bộ đĩa (chưa biết là nên mua đĩa gì)!
Để em xin góp ít đĩa phim hoạt hình, tiện đâu em gửi đấy nhá vì chiều mai em rời HN rồi. Nếu mà em k kịp mang đi thì em nhờ mợ Lason qua nhà em ở Tô Ngọc Vân lấy được không ạ. Các cụ/mợ nhớ kèm theo cái dây nối từ TV vào đầu đĩa nhá, em dự là cái đầu đĩa có kèm dây nhg em cứ lo cực xa cụ Zad đừng mắng em

Ô thế em nhìn là cụ Zad tặng đầu DVD mà lúc pót bài nó lại là bác B&W. Túm lại cụ nào cũng đừng mắng em

Chỉnh sửa cuối:

ZAD Viet

Xe điện
Để em xin góp ít đĩa phim hoạt hình, tiện đâu em gửi đấy nhá vì chiều mai em rời HN rồi. Nếu mà em k kịp mang đi thì em nhờ mợ Lason qua nhà em ở Tô Ngọc Vân lấy được không ạ. Các cụ/mợ nhớ kèm theo cái dây nối từ TV vào đầu đĩa nhá, em dự là cái đầu đĩa có kèm dây nhg em cứ lo cực xa cụ Zad đừng mắng em
Mợ ơi!
pm cho em cái số vào đây ạ!
0912134245
Mai mợ ở đâu em qua lấy!
Hôm nào off hội FE Mợ phải đến đấy nhá!

Chỉnh sửa cuối:

Gamechip

Xe điện
Tình hình là có 3 thùng thuốc đang dắt ở Nam Định, em đang nhờ hội Bình Định Nam, có cụ nào đi qua có thể nhận và chuyển lên HN trong ngày nay và mai thì nhắn giúp em nhé. Thanks

Cập nhật: cụ Nam Định auto đã nhận ạ. Mai Black& White qua em chuyển hàng lên xe a luôn nhé. Thanks

Chỉnh sửa cuối:

Vu Son

Xe tăng
Em update lại danh sách các bác xem lại giúp em nhé , bác Sonrack update danh sách để xếp xe, bác XO kiểm tra lại Biển gắn trường, decal dán xe, bác Khọm kiểm tra bộ đồ nghề in ảnh tại chỗ lưư ý là không có điện lưới:

1/Cuadedanh: ESC + 2L 2B
2/NTSon : Triton 2L + 2B
3/ Trungcie : Land
4/Idear car : Land
5/Nghiemthang : D Max
6/Kdothuy : Paj
8/Giang troc: Jeep
9/Giaothong:ESC
10/Blacklac : Jeep
11/Raubac : Triton
12/ offroad (triton)
13/ noon (triton)
14/tobala (terano)
15/Black&...: ESC
Bác nào chưa có tên hoặc không đi được, số người kèm theo thông báo ngay giúp em nhé.

Lịch trình update:
8H30 sáng ngày 31.12.2011: Bốc xếp hàng Tại trường tiểu học Nam Thành Công - phố Nguyên Hồng và sau khi bốc hàng xong xuất phát đi Hà giang, ăn trưa dọc đường, ăn tối tại Hà giang và ngủ đêm tại Yên Minh.

Ngày 1.1.2012: 7h00 ăn sáng - 8H00 xuất phát đi Mèo vạc- Sơn vỹ 12H00 tặng quà và bàn giao điểm trường Dìn Phàn Sán, phát thuốc, khám bệnh , ăn Trưa tại Dìn Phàn Sán (mì tôm, đồ ăn nhẹ...) - 14H30 quay ra đi vào Xã Sơn vỹ thực hiện trương trình tặng quà cho trường Tiểu học và trung học cơ sở Sơn Vỹ, tặng quà Xã, Bộ đội biên phòng - Đón năm mới và giao lưu với chính quyền địa phương, đồn Biên phòng Lũng làn, sau đó có thể ngủ lại tại Xã Sơn Vỹ hoặc về Huyện lỵ Mèo vạc.

Ngày 2.1.2012 tự do quay về Hà Nội hoặc đón tết với đồng bào Mông hoặc đi thăm Khau Vai, Đồng Văn hay cột cờ Lũng Cú.. kết thúc chuyến đi.

Lộ trình : HN - Hà Giang - Quản Bạ -Yên Minh - Mèo Vạc - đến chân đèo Mã pí lèng rẽ phải đi Sơn Vỹ, đường từ chân đèo vào đến Xã Sơn Vỹ khoảng 46Km trong đó 25 km cuối chỉ có xe hai cầu, gầm cao đi được

Chỉnh sửa cuối:

Lason

Xe hơi
Website
www.nguoitoicuumang.com

Ô thế em nhìn là cụ Zad tặng đầu DVD mà lúc pót bài nó lại là bác B&W. Túm lại cụ nào cũng đừng mắng em
Chị ơi !Cho em địa chỉ tối em chạy qua hoặc chị qua ngõ nhà em thì ới em ra nhé.Em mất số của chị rồi-chị đừng mắng em nhé(*)

@Các bác tham gia chuyến đi:Vì hội xe thồ muốn đi sớm để vừa đi vừa ngắm cảnh nên thời gian xuất phát sẽ sớm hơn dự kiến các bác nhé.8h 30 sáng sẽ bốc hàng tại 3 địa điểm.Gara Tiền Phong của bác Sonrack,trường tiểu học Nam Thành Công và nhà Lason .Bốc hàng xong sẽ lên đường luôn các bác nhé.

Chỉnh sửa cuối:

Black & White

Xe hơi
Bốc hàng xong cả đoàn tập kết ở TT Họi nghị QG rồi xuất phát hay là đi luôn ạ?

Explorer

Xe buýt
Em update lại danh sách các bác xem lại giúp em nhé , bác Sonrack update danh sách để xếp xe, bác XO kiểm tra lại Biển gắn trường, decal dán xe, bác Khọm kiểm tra bộ đồ nghề in ảnh tại chỗ lưư ý là không có điện lưới:

4/Idear car : Land
12/ offroad (triton)
13/ noon (triton)
14/tobala (terano)
Bác nào chưa có tên hoặc không đi được, số người kèm theo thông báo ngay giúp em nhé.

Lịch trình update:
8H30 sáng ngày 31.12.2011: Bốc xếp hàng Tại trường tiểu học Nam Thành Công - phố Nguyên Hồng và sau khi bốc hàng xong xuất phát đi Hà giang, ăn trưa dọc đường, ăn tối tại Hà giang và ngủ đêm tại Yên Minh.

Ngày 1.1.2012: 7h00 ăn sáng - 8H00 xuất phát đi Mèo vạc- Sơn vỹ 12H00 tặng quà và bàn giao điểm trường Dìn Phàn Sán, phát thuốc, khám bệnh , ăn Trưa tại Dìn Phàn Sán (mì tôm, đồ ăn nhẹ...) - 14H30 quay ra đi vào Xã Sơn vỹ thực hiện trương trình tặng quà cho trường Tiểu học và trung học cơ sở Sơn Vỹ, tặng quà Xã, Bộ đội biên phòng - Đón năm mới và giao lưu với chính quyền địa phương, đồn Biên phòng Lũng làn, sau đó có thể ngủ lại tại Xã Sơn Vỹ hoặc về Huyện lỵ Mèo vạc.

Ngày 2.1.2012 tự do quay về Hà Nội hoặc đón tết với đồng bào Mông hoặc đi thăm Khau Vai, Đồng Văn hay cột cờ Lũng Cú.. kết thúc chuyến đi.

Lộ trình : HN - Hà Giang - Quản Bạ -Yên Minh - Mèo Vạc - đến chân đèo Mã pí lèng rẽ phải đi Sơn Vỹ, đường từ chân đèo vào đến Xã Sơn Vỹ khoảng 46Km trong đó 25 km cuối chỉ có xe hai cầu, gầm cao đi được
Em xin đăng kí 1 xe Escape 3.0 + 2 Tài + 2 Phụ (Nguyễn Tuấn Anh, ĐT: 0912815888)

Vu Son

Xe tăng
Bốc hàng xong cả đoàn tập kết ở TT Họi nghị QG rồi xuất phát hay là đi luôn ạ?
Sau khi bốc hàng sẽ tập trung ở TT Hội nghị QG rồi mới xuất phát.

Em nhận được của bác Vitgia 6996 500.000Đ ủng hộ CT em sẽ chuyển cho bác Sonrack số tiền này

ideacar

Xe tăng

4/Idear car : Land ( Xin rút )
12/ offroad (triton)
13/ noon (triton)
14/tobala (terano)

Lịch trình update:

Cụ ơi! Em không đi được nên em đã xin rút khỏi danh sách rồi mà#:-s

subaru-hanoi

Xe máy
Các cụ cho em hỏi , bây giờ đăng ký có được đi không hả các cụ , em tự lo xe

Trạng thái
Thớt đang đóng