[Thảo luận] Thôi xong, thêm 1 loài khủng long trên phố (lại là Thử nghiệm của Sở GTVT)

Thôi từ mai nhà cháu cứ đi "căng hải" cho lành chứ ra đường gặp em này thì biết né vào đâu

vietran

Xe ba gác
Đúng ra phải đưa vào và phát triển hệ thống giao thông cộng cộng dư này lâu rồi.
Nhưng đưa vào thì sao mà bán được phương tiện cá nhân như xe máy, xe 4 chỗ với giá cắt cổ của các hãng sản xuất đồng thời cũng là nhà "tài trợ cho vay" pt hệ thống giao thông VN.
NGhèo thì chấp nhận bị nó lèo thôi, chả cưỡng được.
Một xe này tuy dài nhưng nếu hình dunh xếp 200 xe máy hoặc 100 xe máy và đôi chục cái xe 4 chỗ thì nó còn dài đến tận đâu.

vietran

Xe ba gác
Thủ đô ngàn lăm văn vật mìn be bé, ngăn ngắn (HN1) sao không cho cái xe điện vào phục vụ GT công cộng nhỉ, bé thế nhưng chở được hơn chục người, lên xuống cơ động, dài ngắn cơ động,.
À đấy lại quyên., thế thì xe máy với oto cá nhân của mấy anh lùn, những người hảo tâm cho mìn vay tiền làm đường thì bán về quê à=P~

Bus_nhanh

Xe điện
Con này chỉ phù hợp chạy trên mặt cắt đường lớn, chứ Hn thì có mà tắc đường nghiêm trọng!

Sướng

Xe tăng
Ở Bển đường thoáng, không có nhiều xe máy như ở ta nên dùng con khủng long này thì rất tiện. Em cũng đã được cưỡi nó rồi, đúng là tuyến đường dài thì sướng thật, nhưng mà hệ thống đường của mình nó khác, các phố ngắn tí thì vận hành làm sao được nhỉ.

quangbk

Xe tải
Đi cái này ko biết có bị say ko các cụ nhỉ

Chua-co-o-to

Xe tải
Ngay bên Thailand "kém cỏi lạc hậu tắc đường loạn xạ" mà họ còn dùng xe này từ lâu rồi, có quy hoạch làn tuyến đàng hoàng, nhưng rồi cũng được thay thế bằng tàu điện trên cao. Chắc các vị nhà ta để "thử nghiệm" xong cho nó lanh tanh bành thì quyết vụ tàu điện trên cao với tàu 1 ray dễ hơn!

Daniel_Nguyen

Xe hơi
Ngay bên Thailand "kém cỏi lạc hậu tắc đường loạn xạ" mà họ còn dùng xe này từ lâu rồi, có quy hoạch làn tuyến đàng hoàng, nhưng rồi cũng được thay thế bằng tàu điện trên cao. Chắc các vị nhà ta để "thử nghiệm" xong cho nó lanh tanh bành thì quyết vụ tàu điện trên cao với tàu 1 ray dễ hơn!
Thưa cụ là xe buýt làm nhiệm vụ gom khách đến ga tàu còn tàu điện mới làm nhiệm vụ trung chuyển chính ạ vì đâu có phải tuyến đường nào cũng có đường ray tàu đâu.
Mà cái này cũng không cần vòng cua quá lớn như các cụ nghĩ đâu, đừng nhìn nó dài 18m mà sợ. Chính vì nó dài mà phải làm thành 2 khúc để vào cua đó ạ. Chỗ em ở bọn này vẫn cua ầm ầm. Em thích ngồi con này vì bên trong rất rộng chú không như em 2 tầng.
Tóm lại cái xe nó không có tội, đừng lên án nó. Em thấy đi sử dụng em này sẽ rất hiệu quả nếu sắp xếp tuyến chạy hợp lý và các bác tài chạy cẩn thận... (Còn để làm sao các bác tài nhà ta chạy cẩn thận thì em chịu :-@)

Xsara

Xe tăng
Lại tư duy kiểu bịt ngã tư đây,cứ thử nghiệm không được thì lại bỏ thử nghiệm mô hình khác.Chả mất gì mà lại được khen là rất nhiều sáng kiến

xuanthu1326

Xe máy
hehe,em thề là khi con khủng long này được đưa ra rộng rãi thì các ngả đường nó đi qua sẽ tắc dài dài, đơn cử như cái ngã tư Láng - Láng Hạ - Lê văn Lương nhà em, chỉ 2 từ 2 hướng LVL- Láng chuẩn bị chui vào một làn Láng thôi thì đã tắc đến 2 tiếng rồi. Không hiểu khi con khủng long này đi vào chỗ ngã tư này thì sao nhỉ?? UI, em không nghĩ tới đâu!!

Zepeo

Xe tải
Website
dichvu.alolo.vn
hehe,em thề là khi con khủng long này được đưa ra rộng rãi thì các ngả đường nó đi qua sẽ tắc dài dài, đơn cử như cái ngã tư Láng - Láng Hạ - Lê văn Lương nhà em, chỉ 2 từ 2 hướng LVL- Láng chuẩn bị chui vào một làn Láng thôi thì đã tắc đến 2 tiếng rồi. Không hiểu khi con khủng long này đi vào chỗ ngã tư này thì sao nhỉ?? UI, em không nghĩ tới đâu!!
Có khi lại đỡ tắc đường í cụ ạ. Vì nó mà xuất hiện thì cả làng né hết, đâm ra có khi đường lại quang đãng :-|

dapvocaydan

Xe điện
Xe ngắn khách còn vắng teo giờ lại chơi thêm ông dài ngoẵng này nữa. Bó tay.

Zepeo

Xe tải
Website
dichvu.alolo.vn
Xe ngắn khách còn vắng teo giờ lại chơi thêm ông dài ngoẵng này nữa. Bó tay.
Ấy, cụ lầm thế nào ý ợ. Đông vắng là tùy tuyến và tùy lúc. Chứ bình thường là đông đấy cụ ợ, chưa kể 1 số tuyến đặc biệt đông :bz
Con khủng long này ra trận là cũng giải quyết được nhiều vấn đề đấy, em là em chỉ lo các thầy dùi xui triển khai trên diện rộng, các lờ đờ nghe theo, rồi cho chúng nó lượn về làng về phố, cộng thêm với Văn hóa lái xe của đa phần các bác lái xe bít hiện nay thì khổ đội 2B 4B nhà mình thôi ợ |-)

Chỉnh sửa cuối:

Zepeo

Xe tải
Website
dichvu.alolo.vn

Tribute

Xe container
Con hàng khủng này tôi thấy nó chạy bên nước ngoài nhiều, nhưng mà đường xá bên đó làm gì có 2B, hay xe đạp, nó có tuyến riêng nên con khủng long này chạy ào ào. Còn ở ta mà đưa vào, mỗi lần nó vào cua ngã ba, ngã tư, các cháu 2b, xe đạp tha hồ mà chui gầm. Lại tăng tai nạn cho mà xem, chưa kể tắc đường đâu.

Neo scooter

Xe tải
Se này mà "võng vỉa" hay ép lề thì lại khối chú khóc thét:bz

onglao_danhca

Xe buýt
Ối thế ạ, sao em chẳng nhớ gì về cái xe loại này nhờ. Em chỉ nhớ có xe điện, rồi điện bánh hơi, rồi... bỏ hẳn thôi...

Hóa ra giờ chỉ "thử nghiệm" những thứ đã dùng (và bỏ) cụ nhể. Em hứa là em ra đường gặp con này em đi cách xa nó ít nhất 10 mét :D
Cái xe em nói đến bé hơn cái xe này cụ ạ. Mà nó chỉ chạy tuyến 01 : Yên phụ - Hà đông thôi. Nhà em ở HĐ, hàng ngày đạp xe ra bến đón bố nên em mới biết.

Se này mà "võng vỉa" hay ép lề thì lại khối chú khóc thét:bz
Thăng luôn cụ ạ. Còn đâu mà khóc với thét được nữa.

Chỉnh sửa cuối: