[Funland] Thôi toi ... cao nhất có 6 củ

Porsche 911

Xe container
Ơ kệ:D
Em có bao giờ mua smart phone đâu mà biết, toàn xài hàng cty cho ko à:))
Hôm nào anh xin cho em chiếc. Anh cứ báo với cty là "tao bị mất điện thoại rồi" và đợt này tao muốn mua Sx Max :)

tranhduong

Xe buýt
nghe giá có vẻ ok bác nhỉ, mua con Iphone mất mấy chục rồi

nguyenhuy2210

Xe điện
Em mới nhìn qua 4sp. Chưa dc sờ tận tay nhưng Cơ bản e thấy sp thiết kế tốt, cấu hình ổn, giá trong tầm ko quá đắt hay rẻ. Vin đúng khi đánh vào phân khúc tầm trung trước chứ đừng dại dột lao vào phân khúc cao cấp, không lại nổi các ông lớn. Hai chữ P đầu Price và Product e thấy vậy là tạm ổn, các cụ đừng mong e nó vừa ngon nhất vừa rẻ nhất. Hai chữ P cuối là Place và Promotion là cái em quan tâm hơn. Thành bại của kinh doanh mobile là đây: làm thương hiệu và phân phối. Kênh phân phối Vin đang base các tỉnh, kênh chuỗi vin cũng đã vào dc tgdd và fptshop chưa kể kênh online. Chữ P Place với Vin ko khó còn Promotion thì quả thực đây là vấn đề cốt lõi nhất cũng là khó nhất. Vin có thể làm thương hiệu bds, oto tốt nhưng chưa chắc làm mobile tốt khi phải cạnh tranh với marketing của ss và oppo. Vsmart trong năm đầu có thể chiếm thị phần 7 - 10% nhưng để dài hơi e rằng khó nếu ko có chiến lược dài hạn cũng như cách tiếp cận marketing đúng đắn với thị trường vn. Hy vọng Vin sẽ xây dựng dc name trong thị trường mobile vn.

tuangiga31mes2c

Xe container
Em hóng đánh giá hiệu năng, thiết kế thì chả có gì đặc sắc, chả khác gì đt Tàu cả, giá thế là ngon.

taychoitapsu

Xe buýt
Em hóng đánh giá hiệu năng, thiết kế thì chả có gì đặc sắc, chả khác gì đt Tàu cả, giá thế là ngon.
Hiệu năng thì chắc chắn thua mấy con smartphone cùi trong phả hệ Android One. Chưa nói đám dev của Vova táy máy nặn ra một đống Bloatware nữa thì năm quăng (sử dụng một năm phải quẳng đi).

Nói về cấu hình thì iPhone luôn thua kém Smartphone Android, nhưng thực tế thế nào thì tự hiểu là nhờ đâu.

nicholas1618

Xe điện
Sx toàn bộ iot nên yên tâm TG có gì thì Vvsmart có cái đấy

lovecarhpqn

Xe điện
Cao nhất 6 củ cấu hình Snap 660 ngon quá.

Lại còn khuyến mãi tốt cho 30000 em đầu tiên nữa thì mai chắc xếp hàng hơn thương binh mua vé.

Ngon đấy các cụ ơi

VSmart. .... mát mát.
Cứ ngon bổ rẻ hơn thằng B phone chắc chắn sẽ thắng lợi chứ không cần nói đến đt của trung cẩu

tieunhupha

Xe điện
Đúng là thói đời. Lúc Bphone ra thì rào rào bảo giá đắt hơn Tầu chút thì ủng hộ ngay vì dù sao cũng là hàng Việt, đến giờ Vsmart đáp ứng được tầm giá đó mà ko qua công đoạn đánh võng 2 lần như Nổ thì các chế lại đòi giá thấp hơn Xiaomi mới tính đến. Thói đời.

Sent from my BBF100-1 using Tapatalk

Mouser

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.facebook.com
Ko biết Vsmart thiết kế sp từ khi nào mà nhanh thế hay lại mua nguyên tk + soft của hãng nào đó về thay cái tên. Xem bom list linh kiện thì toàn đồ xịn.

TrumpVietnam

Xe tăng
Em mới nhìn qua 4sp. Chưa dc sờ tận tay nhưng Cơ bản e thấy sp thiết kế tốt, cấu hình ổn, giá trong tầm ko quá đắt hay rẻ. Vin đúng khi đánh vào phân khúc tầm trung
trước chứ đừng dại dột lao vào phân khúc cao cấp, không lại nổi các ông lớn. Hai chữ P đầu Price và Product e thấy vậy là tạm ổn, các cụ đừng mong e nó vừa ngon nhất vừa rẻ nhất. Hai chữ P cuối là Place và Promotion là cái em quan tâm hơn. Thành bại của kinh doanh mobile là đây: làm thương hiệu và phân phối. Kênh phân phối Vin đang base các tỉnh, kênh chuỗi vin cũng đã vào dc tgdd và fptshop chưa kể kênh online. Chữ P Place với Vin ko khó còn Promotion thì quả thực đây là vấn đề cốt lõi nhất cũng là khó nhất. Vin có thể làm thương hiệu bds, oto tốt nhưng chưa chắc làm mobile tốt khi phải cạnh tranh với marketing của ss và oppo. Vsmart trong năm đầu có thể chiếm thị phần 7 - 10% nhưng để dài hơi e rằng khó nếu ko có chiến lược dài hạn cũng như cách tiếp cận marketing đúng đắn với thị trường vn. Hy vọng Vin sẽ xây dựng dc name trong thị trường mobile vn.
Còn thiếu bán trả góp O% lãi suất cho 50 triệu người trưởng thành VN.

allmay

Xe tăng
Ko biết Vsmart thiết kế sp từ khi nào mà nhanh thế hay lại mua nguyên tk + soft của hãng nào đó về thay cái tên. Xem bom list linh kiện thì toàn đồ xịn.
BOM là toàn hàng chuẩn rồi. Đợt này thiết kế mua luôn của thằng BQ, hàng đã được test thị trường Châu Âu. Chỉ có model sau thì khả năng tự thiết kế vì thấy lấy hết quân số chủ lực bên Samsung, Viettel và FPT sang (ko thấy quân a Quảng :). Bảo hành 18 tháng thì yên tâm được. Có điều số lượng có thể sẽ hạn chế vì linh kiện của đợt này đã chốt. Với số lượng hạn chế nên khả năng bán lỗ là rất cao vì ko thể đạt điểm hoàn vốn.
Thong tin từ một đối tác :)

G810

[Tịch thu bằng lái]
Đúng là thói đời. Lúc Bphone ra thì rào rào bảo giá đắt hơn Tầu chút thì ủng hộ ngay vì dù sao cũng là hàng Việt, đến giờ Vsmart đáp ứng được tầm giá đó mà ko qua công đoạn đánh võng 2 lần như Nổ thì các chế lại đòi giá thấp hơn Xiaomi mới tính đến. Thói đời.

Sent from my BBF100-1 using Tapatalk
Anti họ nói vậy cũng có cơ sở của nó.

Cấu hình tương đương con xào mì-trong khi con xào mì về đến đây chịu cả vận chuyển & thuế nhập khẩu + 2 lần Vat + 20%~30% chiết khấu đại lý trong khi xào mì vẫn tự chi tiền quảng cáo. Tất nhiên nó vẫn lãi lớn.

Nếu so với anh sờ mát kia thì thuế linh kiện được ưu đãi không thuế + không chi phí đại lý....thì đang đắt hơn Tầu cmn >50%.

Ăn dầy thế họ kêu là phải, chưa kể phải mổ xẻ cái thân xác ý xem thế nào nữa. =))

isak

Xe tăng
BOM là toàn hàng chuẩn rồi. Đợt này thiết kế mua luôn của thằng BQ, hàng đã được test thị trường Châu Âu. Chỉ có model sau thì khả năng tự thiết kế vì thấy lấy hết quân số chủ lực bên Samsung, Viettel và FPT sang (ko thấy quân a Quảng :). Bảo hành 18 tháng thì yên tâm được. Có điều số lượng có thể sẽ hạn chế vì linh kiện của đợt này đã chốt. Với số lượng hạn chế nên khả năng bán lỗ là rất cao vì ko thể đạt điểm hoàn vốn.
Thong tin từ một đối tác :)
Bẩm cụ bq ở châu Âu không ai biết tên ạ, hàng chắc nó toàn bán nước thứ 3, nên nói là đã test thị trường châu Âu e hơi quá

thichdonhat

Xe buýt
Chủ thớt buông một câu, không dẫn nguồn, không bằng chứng, thế mà nhiều cụ lao theo để khen này nọ
Quán cà phê giờ gần giống hội thảo Thiên ngọc minh uy rồi

chie85

Xe tải
Cấu hình phân khúc trung bình thấp. Chip 635 thì thấp rồi, giá như vậy đúng phân khúc để cạnh tranh.
Tôi dùng Xoạc nhưng nếu con A1+ mà được review tốt cũng sơ cua thử 1 con xem sao

teamee

Xe tăng
Trước giờ em ko ưa và cũng ko quan tâm lắm đến sp của Vin do ko thích kiểu kiểm soát truyền thông của Vin tốt khoe ra xấu thì bít lại như vậy ko có tính tham khảo toàn diện cho khách hàng. Tuy nhiên quả đt Vinsmart này ban đầu thì thấy có vẻ ổn phết, giá rất hợp lý so với cấu hình.