[Funland] Thời tiết ở đâu ôn hoà, dễ chịu nhất VN!

Vie.ABC

Xe điện
Mấy hôm nay HN và kv phía bắc nắng nóng khắc nghiệt quá, giờ chỉ muốn kiếm nơi nào khí hậu mát mẻ, dễ chịu quanh năm ở VN để di cư thôi các cụ ah !!!
Thớt có chứng minh thư nhân dân thì cứ tay gậy tay bị mà đi ai cấm !...

NGC

Xe tăng
Cảm ơn những chia sẻ của cụ. Đúng là “nghỉ dưỡng” chưa thấy đâu, chỉ thấy “hành xác” ý ạ. Hi vọng vài năm nữa ổn định rồi, ta sẽ có một Phú Quốc sạch sẽ, hiếu khách, chuyên nghiệp; không bị chộp giật nữa.

Em vẫn có quyền mơ, cụ nhỉ? :D

Giờ thì vợ chồng em vẫn đang tự khám phá Phú Quốc theo cách của mình thôi. Nhiều cái hay phết cụ ạ.
Vâng , một sự vật thì luôn có nhiều mặt - không hẳn tốt hay xấu - quan trọng là nó có hợp với mình hay không .
Em chúc cụ và mợ nhà có một trãi nghiệm tuyệt vời và đạt được ý nguyện trong tương lai gần nhé .
Kính cụ một ly :) ( em không vodka cụ được vì máy báo hết rươu cụ ạ )

Longfordever

Xe buýt
Ở VN thì khí hậu tốt nhất là Đà Lạt, ở miền bắc thì Tam Đảo với Sa pa cũng tạm nhưng ko =

PHM

Đi bộ
Biển nầy thì chắc là đẹp nhất phú quốc rồi . Nhưng cái đẹp chỉ để ngắm cảnh và... chụp hình . Có thể sở thích cá nhân của em thôi , nhưng đối với em biển đẹp thì phải thoả mấy yếu tố sau : ấm, cát trắng , sạch và nhiều sóng .
Sóng biển là quan trọng nhất vì nếu " phẳng lặng " thì em tắm hồ trong mấy cái resort thú vị hơn .
Cảm ơn những chia sẻ của cụ. Đúng là “nghỉ dưỡng” chưa thấy đâu, chỉ thấy “hành xác” ý ạ. Hi vọng vài năm nữa ổn định rồi, ta sẽ có một Phú Quốc sạch sẽ, hiếu khách, chuyên nghiệp; không bị chộp giật nữa.

Em vẫn có quyền mơ, cụ nhỉ? :D

Giờ thì vợ chồng em vẫn đang tự khám phá Phú Quốc theo cách của mình thôi. Nhiều cái hay phết cụ ạ.
Nhiều cụ yêu Phú Quốc nhỉ.

Em cũng rất yêu nơi này, dù rằng ngày chia tay sắp đến. Cũng hơn năm rồi, lưng em cũng sắp mọc xoáy.

bluebird123

Xe buýt
Chọn nơi khí hậu tốt nhất thì e chọn San Francisco. Khí hậu mát mẻ quanh năm, ko đông, ko hè, ít mưa lúc nào cũng quanh quanh mười mấy độ. Đi cả ngày chỉ cần cái hoodie là đủ.

lttvtvn

Xe container
Sài Gòn hoa lệ nhưng nhà em ở Q.2 thì không!
Mấy hôm nay HN và kv phía bắc nắng nóng khắc nghiệt quá, giờ chỉ muốn kiếm nơi nào khí hậu mát mẻ, dễ chịu quanh năm ở VN để di cư thôi các cụ ah !!!
Một nơi thì không thể có khí hậu tốt quanh năm được, vậy nên đã mơ thì mơ cho đủ. Vua Bảo Đại chỗ nào cũng đặt nơi nghỉ dưỡng hết, mình nghèo hơn thì xây nhỏ lại, mỗi tỉnh một căn là đẹp.

Baolongkub

Xe tăng
Khi hậu đẹp nhất Việt Nam là Cao Nguyên Lâm Đồng nhé, Đà Lạt giờ khói bụi ô nhiễm rồi ra lại bé xíu nữa.

Khem

Xe buýt
Nhiều cụ yêu Phú Quốc nhỉ.

Em cũng rất yêu nơi này, dù rằng ngày chia tay sắp đến. Cũng hơn năm rồi, lưng em cũng sắp mọc xoáy.
:D Vâng ợ.

Cứ mọc xoáy xong là về em nuôi nhé :D

NGC

Xe tăng
Chọn nơi khí hậu tốt nhất thì e chọn San Francisco. Khí hậu mát mẻ quanh năm, ko đông, ko hè, ít mưa lúc nào cũng quanh quanh mười mấy độ. Đi cả ngày chỉ cần cái hoodie là đủ.
Vậy cụ nên chọn San Diego - có phần tốt hơn .

cuncon

Xe điện
Đà lạt ổn hơn xét về mọi mặt - Nha Trang hay bị bão .
cụ nói thế chắc chưa vào NT mấy :)) Nha Trang xác suất bị bão tính bằng vài năm hoặc nhiều năm 1 lần, năm ngoái là bị bão khá nặng nề nhưng cũng do con người xây bể chứa trên núi cả nên mới như lũ quét thế.
Đà Lạt thơ mộng mát mẻ nhưng không có biển và khá buồn, đêm đến thì thấy chả có gì chơi ngoài lăn ra ngủ :))

NGC

Xe tăng
cụ nói thế chắc chưa vào NT mấy :)) Nha Trang xác suất bị bão tính bằng vài năm hoặc nhiều năm 1 lần, năm ngoái là bị bão khá nặng nề nhưng cũng do con người xây bể chứa trên núi cả nên mới như lũ quét thế.
Đà Lạt thơ mộng mát mẻ nhưng không có biển và khá buồn, đêm đến thì thấy chả có gì chơi ngoài lăn ra ngủ :))
em nói đà lạt là vì câu hỏi của thớt là " khí hậu ôn hoà dễ chịu " và xét theo tiêu chí nầy Nha Trang làm sao so với đà lạt .
Ít bão thì vẫn là có bão - do người hay thiên nhiên thì nó vẫn tác động vào môi trường sống chứ .

Còn chuyện nơi đó buồn hay vui thì lại là một câu chuyện khác rồi .

huydu90

Xe hơi
Về Qui Nhơn mà hưởng gió Lào. đặt lưng xuống chiếu người nảy lên liền
Có máy điều hoà mà cụ, lo gì, tính ra Qui Nhơn thời tiết khá nóng + lâu lâu dính bão, nhưng bù lại biển đẹp, ít dân, ăn uống thoải mái, không khí trong lành hơn Sài Gòn nhiều.
Em cũng thích lên Đà lạt, mà Đà Lạt h mất chất rồi, hôm bữa em lên Đà Lạt thấy Đà Lạt nắng nóng chả khác Sài Gòn, với Đà Lạt mùa mưa mưa tối tăm mặt mũi, buồn thiu, mùa lạnh có hoa đẹp tí thì thì khách du lịch quá tải.

Bò lốp

Xe lăn
Quê đâu về đó , sướng nhất vì gần mẹ cha :D . Có nắng coa gió mấy cũng chịu đc

NGC

Xe tăng
Mình thì chưa ở vùng đó, quanh quanh vùng Bay. Chắc cũng phải thử cho biết..hihii
Vâng thử đi Cụ, Nói về thời tiết thì San diego ăn đứt San Francisco - Nó được mệnh danh là " The finest city of America " thì ắt hẳn phải có lý do .

levinh05

Xe container
Cụ chủ vào Bảo Lộc, Lâm Đồng. Mát quanh năm.

Đại Bàng Chúa 2019

[Tịch thu bằng lái]
EM vote Bảo Lộc ạ, rộng rãi, đất đai phì nhiêu. dân số không đông, ít khách du lịch, khí hậu ôn hoà, cả đời không bão lụt.
Nhiều cụ giứoi thiệu đà lạt nhưng em thấy chật và đông người quá
Miền NAM thì tốt nhất là Đà Lạt ạ. Nhưng giờ cũng khá ồn ào và đông đúc vào cuối tuần. Cũng mát mẻ như Đà Lạt nhưng yên tĩnh hơn nhiều là Lạc Dương các cụ ạ. Khu dưới đèo Prenn (Đức Trọng, Lâm Hà, Di Linh, Đơn Dương) thì cũng ổn, cơ mà mấy bữa nay buổi trưa cũng lên đến 30 độ
Bắc Sapa, trung Đà Lạt, Nam Phú Quốc.

Triển thôi các cụ