[Funland] Thời tiết ở đâu ôn hoà, dễ chịu nhất VN!

nguyenquangpt

Xe tăng
Các bác ơi Bảo lộc thối lắm vì xe cứt bón rẫy và ô nhiễm thuốc bảo vệ thực vật. Bao lâu nay người dân phun thuốcc tràn lan nó ngấm xuống nước ngầm gây đủ thứ bệnh. Mùa này thì nóng như sài gòn. Đi ăn cỗ về mồ hôi ra như tắm luôn. Còn lỡ bị bệnh thì chỉ có nước đi Sài Gòn cho chắc cú. Gãy chân hay tay mà ra bệnh biện 2 cho các bố ấy bó thì dễ tàn tật cả đời.

Đấy vào đây mà sống.
Oạch..vậy cơ ah cụ ??

tranhien1979

Xe tăng
Ui, em đi dọc Tây Nguyên giữa hè năm ngoái, mấy thành phố ở đấy thích thật. Mát mẻ dễ chịu, đất đai phì nhiêu, rộng rãi.

NGC

Xe tăng
Cụ vào Lái Thiêu. THUẬN AN ấy. Vừa gần TP. Lại mát mẻ mà
Nóng ẩm, mưa nhiều là tính chất khí hậu của đông nam bộ - Hiện tại do nhiều lý do thiên nhiên hay con người tình hình khí hậu bình dương nói riêng và đông nam bộ nói chung ngày càng " hà khắc " .
Lái thiêu - Thuận an thì cũng không thoát khỏi - nếu cụ có nhà vườn thì nó hạn chế được phần nào sự nóng ẩm chứ không có nghĩa nó sẽ biến thành kiểu khí hậu bán ôn đới như đà lạt .

NoiThatAnPhat

Xe tăng
Đà Lạt no.1 bác ơi. Còn muốn mát mẻ kiểu gió mây thì vũng tàu, phú quốc, kiên giang,...
Cụ nào bảo Kiên Giang gió mát thì nhầm nhé, nóng hơn cả Sg. Vũng tầu thì khác gì Hà nội với Hải Phòng; còn Phú Quốc thì mát hơn 1 tí thôi, chắc nhiệt độ thấp hơn Sg được 5 độ thôi

TaiNon1974

Xe buýt
Cụ ở thành phố Cam Ranh thì chạy xuống Bình Hưng là ngon, rẻ nhất.
Còn nếu mạn phía trên thì chỉ có Bãi Dài, 1 lố nhà hàng như nhau, đồ thì cũng ko đắt nhưng cũng ko phải là ngon.
Cầu Đinh Tiên Hoàng, Cam Lâm, ngồi quán bờ hồ, ngon.

whitewood

Xe buýt
Đức Trọng ổn. Nhà đất ngon bổ rẻ ngay sân nay Liên Khương

Sondaubang

Xe tăng
Sg cũng lêch 10 độ mà . Bác người gia lai hả , e ngày xưa mà dũng cảm tí thì làm dâu Playku xã trà bá rồi :(. Nhắc lại buồn quá.:(
Trà bá em sống 7 năm ở đó, sau quê thì Pleiku là nơi em sống lâu nhất, khí hậu rất tốt, xuống Kon tum, sang Buôn mê đều nóng.

ha050703

Xe tải
Mộc Châu đợt em nghỉ ở đó cứ thoang thoảng mùi nước đái bò, giờ không biết còn không.
thế cho thi vị cuộc sống chứ sao cụ, chắc cụ ở gần mấy chỗ trang trại bò thôi^^, mà lành nhất ra chỗ vân hồ lòng luông, mát cứ là rười rượi

heo-map

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.hoteljob.vn
Thị xã Măng Đen (Kon Tum) ợ, mát như Đà Lạt luôn

hd-vt

Xe container
thế cho thi vị cuộc sống chứ sao cụ, chắc cụ ở gần mấy chỗ trang trại bò thôi^^, mà lành nhất ra chỗ vân hồ lòng luông, mát cứ là rười rượi
Em ở giữa tt Mộc Châu, sợ ma mờ. Con gái MC trắng bóc, nói nghe nhẹ nhàng. Nói chung MC đẹp ạ.

http.vn

[Tịch thu bằng lái]
Trà bá em sống 7 năm ở đó, sau quê thì Pleiku là nơi em sống lâu nhất, khí hậu rất tốt, xuống Kon tum, sang Buôn mê đều nóng.
vậy hả cụ. playku khí hậu se lạnh cư dân thì hiếu khách , e ấn tượng nhất khoản hiếu khách ... đợt ấy e lên playku dạng kết nghĩa quận đoàn... mấy e ở đấy có mời đến nhà chơi , phải nói gd họ đón tiếp rất ân cần , ban đầu bố mẹ ra tiếp rồi anh chị ( ở gần đó ) qua chơi , hỏi han xã giao xong rồi tế nhị ra ngoài để con họ và mình nói chuyện cho tự nhiên . E đi mấy nhà , nhà nào cũng lịch sự vậy hết, tiếc hồi đó trẻ người non dạ quá cầm vàng để vàng rơi:(

Sondaubang

Xe tăng
vậy hả cụ. playku khí hậu se lạnh cư dân thì hiếu khách , e ấn tượng nhất khoản hiếu khách ... đợt ấy e lên playku dạng kết nghĩa quận đoàn... mấy e ở đấy có mời đến nhà chơi , phải nói gd họ đón tiếp rất ân cần , ban đầu bố mẹ ra tiếp rồi anh chị ( ở gần đó ) qua chơi , hỏi han xã giao xong rồi tế nhị ra ngoài để con họ và mình nói chuyện cho tự nhiên . E đi mấy nhà , nhà nào cũng lịch sự vậy hết, tiếc hồi đó trẻ người non dạ quá cầm vàng để vàng rơi:(
Lại đụng vào tâm tư của cụ rồi, em nghĩ có số hết cụ ạ! Em ở đấy 14 năm (định cư 7 năm), cũng có vài mảnh... vắt vai, nhưng rồi vẫn lấy vợ Bắc và trở về quê sinh sống.
Ngoài khí hậu tốt, dân sống tình nghĩa như cụ nói, thì vùng đó là nơi nhiều sản vật ngon. Đồ biển từ Quy nhơn, Sông cầu đưa lên, đồ rừng từ Cam sang, cá Biển hồ thì ngon thôi rồi. Đất bazan cực tốt, trồng rau lên rất nhanh. Hị hị
Em mất đến 3 năm mới quên được Pkeiku cụ ạ.

Gcar

Xe container
Vùng núi có độ cao từ 1000 m trở lên thì luôn mát mẻ ngay giữa mùa hè, chăn bông dùng quanh năm
Nếu không thích vùng núi heo hút thì cứ ven biển là dễ chịu nhất, nắng nóng nhưng có hơi gió biển về chiều và đêm xua tan cái oi bức ngột ngạt
Sâu trong nội địa luôn phải chịu luồng khí nóng lục địa rất nóng nực, Sơn la, Điện Biên, Lai Châu hay Lào Cai luôn max nóng ở miền Bắc

Trước kia e ở Ban mê Thuộc cũng rất mát mẻ, đêm và dán sớm se lạnh

Riêng HN là cái nóng cục bộ trong nội thành do quá nhiều bê tông cốt thép tạo hiệu ứng tăng nhiệt. Ra ngoại thành khí hậu không đến mức ngột ngạt như cccm đã phải lập thớt than phiền
Việt Nam không có chổ nào du lịch mà ở núi giáp biển nhỉ!

Mr.Long

[Tịch thu bằng lái]
Nhiều cụ yêu Phú Quốc nhỉ.

Em cũng rất yêu nơi này, dù rằng ngày chia tay sắp đến. Cũng hơn năm rồi, lưng em cũng sắp mọc xoáy.
:D Nhà cháu vào mua đất thích quá ở lại luôn, 2 ngày nữa là tròn 1 năm, cụ ở PQ thì anh em giao lưu nhé , 0919120120 mr: Long 43t

xuxu_xink

Xe tải
Em vote cho Đà Lạt, mỗi tội với em ở đây là khá buồn

Hn07

Xe tăng
Lại đụng vào tâm tư của cụ rồi, em nghĩ có số hết cụ ạ! Em ở đấy 14 năm (định cư 7 năm), cũng có vài mảnh... vắt vai, nhưng rồi vẫn lấy vợ Bắc và trở về quê sinh sống.
Ngoài khí hậu tốt, dân sống tình nghĩa như cụ nói, thì vùng đó là nơi nhiều sản vật ngon. Đồ biển từ Quy nhơn, Sông cầu đưa lên, đồ rừng từ Cam sang, cá Biển hồ thì ngon thôi rồi. Đất bazan cực tốt, trồng rau lên rất nhanh. Hị hị
Em mất đến 3 năm mới quên được Pkeiku cụ ạ.
Thêm 3 năm từ ngày cụ viết còm này , giờ cụ còn muốn quay lại hay đã quay lại rồi ?