[Funland] Thời tiết mát mẻ các bác đề phòng

MyMac

Xe điện
Đèo u nó ! Em vừa mất một mớ tiền cho cái việc làm xấu đi cái mặt tiền nhà mình ... bằng một mớ toàn sắt là sắt . *** bố mấy thằng trộm ! Nó làm không gian sống của em thành cái nhà tù với toàn lồng sắt là lồng sắt x-( nhưng được cái ngủ ngon các Bác ạ . Từ hôm mất trộm đến giờ không hôm nào ngủ yên , đêm nào cũng sợ trộm nó vào nhà ;))
Đúng là "mất bò mới lo làm chuồng"
Cụ chủ ơi, cụ làm khung sắt ở đâu ợ? Có đẹp hông và rổ rá thía nào cho em biết với. Nhà em cửa gỗ mà cũng chửa có khung sắt. Ngủ sợ lém. Em muốn làm mà hổng biết chỗ nào. Cụ chủ hay ai biết thì giúp em cái địa chỉ với. Hay cụ chủ cho tấm ảnh lên đây giúp em vấy ạ. Em cảm ơn cụ nhá.

Captiva555

Xe tăng
Cụ chủ ơi, cụ làm khung sắt ở đâu ợ? Có đẹp hông và rổ rá thía nào cho em biết với. Nhà em cửa gỗ mà cũng chửa có khung sắt. Ngủ sợ lém. Em muốn làm mà hổng biết chỗ nào. Cụ chủ hay ai biết thì giúp em cái địa chỉ với. Hay cụ chủ cho tấm ảnh lên đây giúp em vấy ạ. Em cảm ơn cụ nhá.
Thoai mợ ui khỏi cần làm, mợ làm cái biển tên nick mợ treo ngoài cửa sổ thì thách kẹo bố thằng trộm nào dám mò vào :))

haivanphe

Xe container
Cứ làm cái khung sắt bao ban công cho yên tâm.

huyphungtk

Xe tăng
Chia buồn cùng cụ, em mà tóm được thằng nào em chặt tay, đèo bố nó, tầm này năm trước vợ chồng em cũng bị ức lắm cụ ạ.

MyMac

Xe điện
Thoai mợ ui khỏi cần làm, mợ làm cái biển tên nick mợ treo ngoài cửa sổ thì thách kẹo bố thằng trộm nào dám mò vào :))
Thảo nào hôm nọ để cái bẫy chuột với cái nich ở ngoài, hôm sau dậy thấy nich thì còn nguyên mà bẫy chuột co có mẩu đuôi còn nguyên ba con năm 555 rách bươm dính vào!!!:P

Hành Thiện

Xe đạp
Theo em thì cứ đánh động cho nó chạy,nhất là khi có F1 ngủ chung phòng,chỉ khi nào nắm chắc phần thắng thì mới hành động. Người làm ra của. May nhà Cụ ko lên báo.

Gà Rượu

Xe buýt
Cụ ác thật ,hôm qua ở nhà cụ về 2 thằng ấy bị tai nạn rồi. Cụ vào thăm nó cái không nó hận cụ lại vào cụ trộm tiếp đới.

CuChuoi12g

Xe điện
chúc mừng cụ thoát nạn,của đi thay người cụ ạ,bây giờ từ ngày ra cái 141 đến h em thấy nhiều trộm hơn,ngõ nhỏ phố nhỏ nhà em ở đó ngày xưa chả bao h có trộm,thế mà mấy tháng nay đi đâu cung lo ngay ngáy

momoyama68868

Xe điện
Đêm qua nhà em bị trộm viếng thăm các Bác ạ . Đèo u nó chứ !
Mấy hôm trời nóng thì toàn đóng cửa im ỉm để bật điều hòa , 2 hôm nay khí hậu mát mẻ thế là em mở bố nó cửa sổ tầng 3 ra để ngủ cho sướng . Đang đêm thấy động , em bật dậy thấy 1 thằng đang mở tủ . Em lao ngay vào , đèo mẹ bố phang mày chết con ạ ... nó cũng nhanh các Bác ạ , nó lao ngay ra ban công leo qua rồi ôm ống máng tụt suống . Em chỉ kịp cầm cái bình tưới cây bằng tôn ném theo . Ở dưới nhà đã có 1 thằng đi xe máy chờ sẵn , thế là nó nổ máy chạy mất . Sau đó Em đi kiểm tra tất cả các phòng 1 lượt , để kiểm tra xem nó đã khoắng được của mình cái giề . Thì phát hiện nó đã lấy được cái ví của ông già em mang ra ban công lục hết tiền và vứt ví lại . Tiếp tục kiểm thì éo thấy cái quần em mặc ngày hôm nay đâu , đèo u nó ... chết em rồi ! Ví với khóa xe và 1 đàn khóa khác ở trong túi quần ... đi kiểm tiếp thì thấy cái quần nó bỏ lại trong toalet và may mắn là nó chỉ lấy tiền thôi , còn các cái khác còn nguyên . Tiếp tục kiểm thì phát hiện thêm 1 cái đồng hồ đeo tay cùng 1 cái Ipad đã theo nó ra đi mất rồi , xuồng tầng 1 để xe thấy nó cũng lục lọi vài thứ nhưng chắc không có giá trị lên con c hó nó bỏ lại . Xe pháo còn nguyên mà nếu nó có lấy xe mà mở cử tầng 1 thì nó chết u nó với em ngay vì tầng 1 nhà em 2 lớp cửa và có báo động . Viết vài dòng mong các Bác đề phòng nhá còn em thì buồn tiếp đây !
Chia buồn với cụ nhà cháu cũng mới mất trộm, chẳng phải tại mát giời mà chỉ là trộm vặt thôi, thiệt hại ít hơn nhà cụ. Nhưng mà điên hết cả tiết

Tung_Panda

Xe buýt
nhưng các cụ có thấy trộm này còn nhân đạo k. lấy tiền vứt ví lại. mà trong ví thì ... cơ man giấy tờ (chắc chắn ai cũng thế) làm lại hết đống giấy tờ đấy thì bở hơi tai, bọn CHÍNH nó HÀNH cho thì ... uất lắm :-ss thôi thế là may rồi cụ ạ, chú ý cửa giả. xh bh loạn lắm :-<

firefox4

Xe điện
Nhà em ở kim Mã , ba Đình , HN ạ . Nhà em dùng cửa eurowindow thành ra không có hoa sắt ạ . Em ở đây cũng lâu lâu rồi , thấy tình hình an ninh cũng ổn ... ai ngờ !
Đèo u nó chứ !!! Bình thường em vẫn để cái 1 gậy bóng chầy cới 1 cái gậy đánh golf ở đầu giường , trẻ con nhà em nó mang mệ nó đi chơi rồi vứt ở góc nhà ... thế mới đau . Em không phang kịp nó bởi vì em còn tìm cái gậy ạ ;)) Nhưng tóm váy lại là các Bác hết sức cảnh giác vì như nhiều bác ở trên đây đã nói 'bọn trộm bây giờ hết sức manh động" . Em nghĩ lại cũng thấy mình hơi bị ... liều . Nghĩ mãi không còn cách nào , hôm nay em đã đi đặt mợ nó hết giào sắt , hàn hết ban công với cửa sổ cho nó ... lành
Cụ đúng là mất bò mới lo làm chuồng. GIờ thì làm gì còn iPAD với lại ví cho nó lấy nữa, nó vào làm gì. :D