[Funland] Thời tiết mát mẻ các bác đề phòng

breakout

Xe hơi
e khuyên cụ nên nuôi 1 con chó cụ ạ.Có con cho bận bịu tý nhưng mà có động nó báo mình biết. đừng sợ bẩn hay phiền nhiễu chăm sóc.

sidecardesigner

Xe điện
Kể chuyện ăn trộm thì vừa tức vừa buồn cười các cụ ạ,
Hồi bé bé nhà cháu làm hàng, đêm cả nhà thức xem bóng đá, trộm nó vào khuân hết cả nồi niêu xong chảo cho lên xe đạp rồi vác đi, có nồi nước dùng phở to đùng nó mang ra ngoài đổ ụp xuống đất rồi chất nốt lên. Cả nhà ở trong cứ bảo nhau : không biết nhà ai đêm hôm còn dọn dẹp, chở đồ đi đâu :)) Hóa ra cái bếp nhà mình bị dọn sạch .
Số vẫn còn xuân là nó ụp nồi nước dùng thì còn nguyên con gà nằm trên đống xương :)) cả nhà đành an ủi bằng cách xơi luôn con gà ấy trong đêm cho khỏi buồn :))

tannat2511

Xe hơi
Hồi bé bé nhà cháu làm hàng, đêm cả nhà thức xem bóng đá, trộm nó vào khuân hết cả nồi niêu xong chảo cho lên xe đạp rồi vác đi, có nồi nước dùng phở to đùng nó mang ra ngoài đổ ụp xuống đất rồi chất nốt lên. Cả nhà ở trong cứ bảo nhau : không biết nhà ai đêm hôm còn dọn dẹp, chở đồ đi đâu :)) Hóa ra cái bếp nhà mình bị dọn sạch .
Số vẫn còn xuân là nó ụp nồi nước dùng thì còn nguyên con gà nằm trên đống xương :)) cả nhà đành an ủi bằng cách xơi luôn con gà ấy trong đêm cho khỏi buồn :))
Chuyện nhà này như đùa ý nhỉ :))

Truongsonnam_37

Xe tăng
Mợ kể chuyện hay quá!~o)

Vua Nui

Xe buýt
Đèo u nhà nó ! Đúng là "mất bò mới lo làm chuồng" các Bác ạ . Khi xây nhà em cũng lắp đặt đầy đủ camera với thiết bị báo động nhưng mỗi tội chưa đấu điện ~:> Nghĩ lại thấy mình ngu thế, nếu lắp đặt đầy đủ khéo đã không có ngày hôm qua . Hôm nay em phải gọi thợ về làm mấy cái chuồng cọp với hoa sắt , cộng với lắp đặt lại thiết bị báo động cùng camera để đêm ngủ cho ... ngon ;))
Chia buồn với cụ , cụ ngủ nghê mất cảnh giác quá nhưng vẫn may là người không sao , thế là thằng trộm này có 1 cái tết thiếu nhi vui vẻ đầm ấm rồi đây 8->8->8->
Còn 2 bé con nhà em thì mất món đồ chơi yêu thích của chúng nó "Ipad tình yêu của tôi" -bé con nhà em thường bảo thế

wind_nol0v3

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Nhà cụ phải làm lồng chứ,nhà mà không có lồng sắt thì cửa sổ phải có song sắt ,luyện nó cướp đc là do nhà chủ thiếu 1 trong 2 cái này

Gửi từ MB855 của tôi, sử dụng ứng dụng Forum Runner

Latte

Xe tăng
Cụ quá dũng cảm...chỉ nên đánh động cho chúng nó chạy thôi. Mất tiền coi như không mất gì.

Thienphu

Xe tải
Em như bác chủ thì em tặng nó luôn cái chậu hoa ( vì bác có bình tưới hoa, chắc chắn phải có chậu hoa ), chứ cái bình tưới nước thì ko đủ nhiệt.Vì những 3 tầng lầu, thừa thời gian để bác "đánh rơi" cái chậu hoa theo nó!Mà tốt nhất ko nên lao vào ôm hay đánh nó,vì theo đà lao mạnh mình dễ nguy hiểm cao nếu nó có đồ lắm.Ông anh xã hội của em cũng chỉ dơ con dao chọc tiết lợn ra theo phản xạ( ko đâm ) khi thấy thằng đối thủ cầm lê Ckc lao vào đâm ông ấy, thế mà nó tự chết luôn đấy, vì bị dao chọc tiết lợn xơi đứt cuống tim ( đà lao vào quá mạnh )!

_MBBG_

Xe điện
Chắc nó lấy được ít là vứt ra cho thằng ở dưới cầm rồi vào khoắng tiếp mới thấy cụ bật dậy, sao cụ bật dậy ko bình tĩnh đừng để nó biết, kiếm cái gì cứng mà phang trộm vào đầu nó rồi gọi 113
lúc ấy thì làm gì còn cái gì cứng nữa cụ =))

Chia buồn với cụ , cụ ngủ nghê mất cảnh giác quá nhưng vẫn may là người không sao 8->8->8->
e là e nghi lắm,nó mò vào khi cụ chủ thớt còn đang cầm vũ khí khá cứng trên tay nên nó đành anh hùng núp đới...=))

sidecardesigner

Xe điện
\m/ chuyện thật í chứ, kể ra thì buồn cười lắm. Cái xe đạp nó chất đồ lên cũng là của nhà cháu luôn cơ mà =))
Chuyện nhà này như đùa ý nhỉ :))
Kể thêm 1 chuyện cho các cụ vui nhá,
Hồi cũng xưa xưa, nhà có cái kho gỗ, bố cháu hum í nằm ngủ để trông kho, bị trộm nhấc cổng vào ăn trộm( ngày xưa cổng bản lề 2 cánh ấy ạ) Dưng mà nó thấy gỗ nặng, chắc tối, cũng ko khuân được nên thay vì ăn trộm đồ thì nó cắp luôn bộ cổng sắt đi :)) bố cháu vẫn say giấc nồng.
Có cô hàng xóm, đang đêm đi è, nhìn qua tường không thấy cổng nhà cháu đâu, bèn nhẩy tường sang gọi và hô hoán : "Bác H ơi, nhà bác mất cổng rồi..":)):)) hài kinh. Hê hê..

Chỉnh sửa cuối:

Vua Nui

Xe buýt
Theo mấy người gần khu nhà em cho biết thì mấy đêm trước hôm nhà em bị trộm nhập nha có 2 thằng đi xe Dream ngồi đầu cổng hút thuốc, nó ngồi như vậy mấy ngày giời . Đèo u nó ! Hóa ra nó đã rình nhà mình ngần đấy ngày mà mình thì không biết . Thôi "âu cũng là cái liễn" của đi thay người , em và các Bác phải cẩn thận hơn vậy . Cũng may là nó vào nhà mình khi mình có nhà , chứ nhà em hay đi lắm , có khi khóa cửa 5-7 ngày mới về - lúc đấy nó mang xe tải qua dọn thì vỡ mồm :)
Đèo u nó ! Cay nhất là bốt tuần tra dân phòng cách nhà mình có 3-4 nhà , mà dạo này thì đếch có ông nào ngồi cả -đúng là nuôi một lũ cơm toi - tiền an ninh thì vẫn thu đều :-/

xebocthep1982

Xe tải
Số bác là vẫn còn may đấy, lần sau nhớ cầm gì hẵng phí ra nhé

Truongsonnam_37

Xe tăng
Cụ chủ hay nói tục quá!:D

davidhuy

Xe tăng
Theo mấy người gần khu nhà em cho biết thì mấy đêm trước hôm nhà em bị trộm nhập nha có 2 thằng đi xe Dream ngồi đầu cổng hút thuốc, nó ngồi như vậy mấy ngày giời . Đèo u nó ! Hóa ra nó đã rình nhà mình ngần đấy ngày mà mình thì không biết . Thôi "âu cũng là cái liễn" của đi thay người , em và các Bác phải cẩn thận hơn vậy . Cũng may là nó vào nhà mình khi mình có nhà , chứ nhà em hay đi lắm , có khi khóa cửa 5-7 ngày mới về - lúc đấy nó mang xe tải qua dọn thì vỡ mồm :)
Đèo u nó ! Cay nhất là bốt tuần tra dân phòng cách nhà mình có 3-4 nhà , mà dạo này thì đếch có ông nào ngồi cả -đúng là nuôi một lũ cơm toi - tiền an ninh thì vẫn thu đều :-/
Đã có vụ, bọn trộm ban ngày ban mặt đánh oto tải 5 tấn đỗ trước cửa nhà, cũng phủ bạt như ai. hàng xóm chưa hiểu chuyện gì, 1 thằng rút alo ra nói to: ANh ơi, em cho thợ đến rồi, em cho chúng nó vào khuân nhé. Rồi cúp máy. hàng xóm cứ tưởng gia chủ sắp chuyển nhà.Hê hê, các anh ấy cứ hiên ngang vào bốc thôi. Nó trum bạt từ tầng 3 xuống kín mít, dân tình cũng đếch hiểu nó khuân những gì. Chỉ biết là, bọn này dọn sạch còn hơn cá dọn bể=((

Matizcoi

Xe cút kít
ui, cái ban công sợ nhể, em toàn quây huồng cọp cho chắc ăn, có mở cũng bớt sợ :D

Laixebk

Xe tăng
Của đi thay người thôi, không nên buồn nhiều làm giề cụ ạ. Lần sau cẩn trọng hơn.

4X4=16

Xe điện
Ở đâu cũng thế thôi cụ ạ, hồi xưa nhà em ở ĐTM Định công thì đêm trộm nó cứ diễu binh từ ban công nhà này rồi sang nhà khác như đi chợ, nhìn thấy nó chả dám ho he gì chỉ nói Say good bye, có con láp còn để hớ hênh chỗ cửa sổ tầng 3 thế mà sáng dậy mất tiu. Chuyển đến chổ mới thì 1 tháng trong ngõ mất 4 cái xe, nhà em hiến 1 cái, đêm thì nghiện nó tâm sự ngay trước cửa, lâu rồi thành quen, đêm nào chúng nó đi chỗ khác ngồi lại thấy nhớ. Nhà chả khác gì cái lô cốt, cửa trong cửa ngoài khóa trên khía dưới, nhỡ tay đánh rơi cái ổ khóa xuống chân thì tập tễnh cả tuần, dây thép gai giăng kín trời chiều.