[Funland] Thời điểm mua BĐS cho trung và dài hạn đã đến

papazazzi

Xe tải
Nhìn lại 6 tháng đầu năm 2024 kinh tế VN có cả gam màu sáng tối lẫn lộn nhưng tín hiệu ánh sáng có vẻ tốt hơn một chút.Riêng với bức tranh thị trường BDS thì quý 1 và quý 2/2024 có sự khác biệt khá rõ rệt so với 2023 cả về thanh khoản và giá.Theo quan sát của em thì dòng tiền sau khi nhóm hơi quá tay ở Thủ đô thì bắt đầu di chuyển ra xa hơn, NDT bắt đầu tự tin hơn khi luật đất đai có thể sớm được áp dụng,vĩ mô còn nhiều dư địa để Chính phủ điều hành khi gói hỗ trợ sau covid được giải ngân chậm lại vô tình là cứu cánh của nền kinh tế ở thời điểm hiện tại...Một bức tranh ở mức TB+

ORIJEANS

Xe container
Cụ chủ đợt này vẫn can đảm hô mua nhỉ. Đặc biệt là đất tỉnh.

ORIJEANS

Xe container
giả sử thu nhập vẫn đều đặn năm dư 2-3 tỉ, ko tìm mua đất thì làm gì bây giờ cụ nhỉ?
Tìm thì vẫn tìm, cân thì vẫn cân, nhưng mua thì chưa nên, với thời điểm này cụ ạ. Đấy là với ngu ý của e. Gà què ăn quẩn cối xay nên có thể đầu óc nó hơi bảo thủ chút ạ. E thì cứ thủ đô thôi, và luẩn quẩn gần gần thủ đô thôi chứ cũng k ham ba vì sơn tây ạ. Đi xa về tỉnh là phải thông thạo, tháng đôi lần về xem hạ tầng, sự đô thị hoá, mức sống xung quanh… e thì e k làm dc điều đó cụ ạ.

papazazzi

Xe tải
Cụ chủ đợt này vẫn can đảm hô mua nhỉ. Đặc biệt là đất tỉnh.
Về cơ bản thì thị trường vẫn đang ở giai đoạn gom mua cho trung và dài hạn.Đất tỉnh thì em đặc biệt quan tâm khu vực giáp ranh Hà Nội,HCM hoặc các Tỉnh có tiềm năng về du lịch biển

ORIJEANS

Xe container
Về cơ bản thì thị trường vẫn đang ở giai đoạn gom mua cho trung và dài hạn.Đất tỉnh thì em đặc biệt quan tâm khu vực giáp ranh Hà Nội,HCM hoặc các Tỉnh có tiềm năng về du lịch biển
Vâng cụ. E thì thấy chưa phải vội với tỉnh thôi. Chúc cụ thành công!

Sống Gọn

Xe hơi
Vâng cụ. E thì thấy chưa phải vội với tỉnh thôi. Chúc cụ thành công!
Tỉnh mà những khu hạ tầng tốt, đô thị hoá nhanh và có tiềm năng du lịch biển là đang nhúc nhích đi lên rồi đó ạ. Tất nhiên ko đầu cơ thì ko phải vội cụ ạ.

papazazzi

Xe tải
Hiện tại một số khu vực ở hn đang có dấu hiệu đẩy giá quá nhanh, giá ảo. Đoạn này nếu không tỉnh táo mua bán ở hn rất dễ đu đỉnh ngắn hạn.Đây là nhận định cá nhân của em các cụ tham khảo nhé

Quê bầm

Xe điện
Hiện tại một số khu vực ở hn đang có dấu hiệu đẩy giá quá nhanh, giá ảo. Đoạn này nếu không tỉnh táo mua bán ở hn rất dễ đu đỉnh ngắn hạn.Đây là nhận định cá nhân của em các cụ tham khảo nhé
Vodca cả chum cho cụ

taiadau

Xe điện
Nếu xem lại thời điểm post đầu tiên của cụ chủ, đến hiện tại thì đang cực đúng rồi

vuongbui1988

Xe tải
Mấy hôm vừa rồi đi thực tế thì thấy giá chung cư ( cũ , mới ) đều ngáo giá . Nhà dự án thì đi ngang , đất nhà thổ cư thì vẫn nhích. Tóm lại giá cả không giảm mà đôi khi còn ngáo.
Năm nay cụ đi xem chưa và thấy thế nào là ngáo ạ 😁

eterniti

Xe điện
Nhiều nhận định giống cụ rồi

minhtung12

Xe đạp
Đất Hạ Long tầm này có ổn không cụ ? Em thấy đầu tư xây dựng đang pt, lại có du lịch biển

Hoangvan22

Xe tải
Nhiều cụ inbox hỏi thông tin nên em cũng trả lời ở đây luôn.Theo nhận định của em tiếp sau đà hồi phục khá tốt ở Hà nội và một số tỉnh lân cận thì dòng tiền sẽ dịch chuyển ra xa hơn với những nơi có đầu tư công mạnh mẽ,địa phương có những quy hoạch rõ ràng nói đi đôi với làm, đã điều chỉnh mạnh thời gian trước và chưa tăng trong đợt phục hồi vừa rồi.
PS:Đây vẫn là thời điểm mua cho trung và dài hạn
Cụ thấy đất Hải Dương thế nào cụ? cho em xin cái dự đoán, em có 1 lô dịch vụ sát VSIP Hải Dương mà đì đẹt mãi chưa thấy lên. Mà cách Văn Giang Hưng Yên có hơn chục km. Em thấy lạ cái tỉnh Hải Dương, lẽ ra phải tiềm năng thế mà đất thì rẻ là sao cụ nhỉ? Trong khi Bắc Ninh, Hưng Yên thì cứ vù vù tăng mấy năm rồi

giangthu1998

Xe buýt
Đọc lại nhận định của cụ chủ từ trang đầu tiên thâý cụ đánh giá chuẩn đét. Mỗi tội hơi tiếc cho cụ là đầu tư ở tỉnh chứ không phải ở Hà Nội. Giờ này năm ngoái mà cụ vào đất Hà Nội thì giờ này ấm nhỉ.

papazazzi

Xe tải
Cụ thấy đất Hải Dương thế nào cụ? cho em xin cái dự đoán, em có 1 lô dịch vụ sát VSIP Hải Dương mà đì đẹt mãi chưa thấy lên. Mà cách Văn Giang Hưng Yên có hơn chục km. Em thấy lạ cái tỉnh Hải Dương, lẽ ra phải tiềm năng thế mà đất thì rẻ là sao cụ nhỉ? Trong khi Bắc Ninh, Hưng Yên thì cứ vù vù tăng mấy năm rồi
Câu hỏi của cụ rất hay vì em thấy Hải Dương mấy năm gần đây kinh tế tăng trưởng cũng tương đối mạnh,lại giáp Hn mà giá đất thì không tăng quá nhiều.Theo hiểu biết hạn hẹp của em thì Hải Dương là vùng đất tiềm năng nhưng phát triển kinh tế dàn trải chưa có điểm nhấn nào thực sự ấn tượng để thu hút sự quan tâm của giới đầu tư: Các đại đô thị,các khu công nghiệp lớn...việc phát triển dàn trải như vậy thì cũng có những ưu điểm và nhược điểm nhất định nhưng dưới góc nhìn của một nhà đầu tư Bất động sản thì sẽ khó làm giá đất một nơi nào đó có thể tăng mạnh.