[Funland] Thoát Vị Đĩa Đệm, cách tập luyện, chữa trị

thanhnamdinh

Xe tăng
Các cụ trong này có ai bị TVDD chia sẻ cho em cách chữa trị hay tập luyện như nào cho hiệu quả với, em mới đi chụp bị thoát 7mm gây chèn ép rễ thần kinh trái, toàn bộ phần chân phái sau nó đau buốt kinh khủng ko thể di chuyển được, bác sĩ bảo mổ mà em hoang mang quá nghe nói rủi ro nhiều nên em chọn phương án tập luyện, cụ nào đã bị thì chia sẻ em ít kinh nghiệm với

Tuanlq

Xe buýt
Cụ giảm cân và đi bơi em bị mấy năm nay rồi.
Vừa rồi cứ tê chân trái đi khám kiểm tra rồi loạn mỡ máu và ảnh hưởng thoát vị địa đệm.
Em giảm cân và đi bơi thường xuyên cộng thêm uống thuốc thực phẩm chức năng của Nhật.
Giờ cũng đỡ rất nhiều.

thanhnamdinh

Xe tăng
Cụ giảm cân và đi bơi em bị mấy năm nay rồi.
Vừa rồi cứ tê chân trái đi khám kiểm tra rồi loạn mỡ máu và ảnh hưởng thoát vị địa đệm.
Em giảm cân và đi bơi thường xuyên cộng thêm uống thuốc thực phẩm chức năng của Nhật.
Giờ cũng đỡ rất nhiều.
cảm ơn cụ đã chia sẻ

nhattamlee

Xe tải
Đi bơi cụ ạ, em bị và đi bơi hiện đã giảm nhiều rồi, bệnh này cụ đừng uống hay chích thuốc nào cả vì nó chỉ có tác dụng giảm đau, nguy hiểm hơn. Nếu nặng quá cụ có thể đi mổ nhưng xác xuất tái phát sau mổ khá cao.

repdientu

Đi bộ
Các cụ trong này có ai bị TVDD chia sẻ cho em cách chữa trị hay tập luyện như nào cho hiệu quả với, em mới đi chụp bị thoát 7mm gây chèn ép rễ thần kinh trái, toàn bộ phần chân phái sau nó đau buốt kinh khủng ko thể di chuyển được, bác sĩ bảo mổ mà em hoang mang quá nghe nói rủi ro nhiều nên em chọn phương án tập luyện, cụ nào đã bị thì chia sẻ em ít kinh nghiệm với

cụ giống tui ... cũng l5 s1 nhưng tui có 6mm ... lúc bị tui nằm nguyên 2 tuần vì không đứng với ngồi nổi .. đi khoảng 40m là chịu không nổi ... tưởng phải mổ nhưng sau đó đi kéo giãn cột sống ở khoáng 1 tháng ở vật lý trij liệu ... buổi sáng thức dậy và buổi tối trước khi đi ngủ tập mấy bài thể dục giãn cột sống ... đi làm mang đai thắt lưng không nên ngồi 1 một quá 1h.... khi rảnh thấy chổ nào có thanh ngang là tui treo người lên cho cột sống nó giãn ra ... ngũ phải nằm ngữa hoăc sấp không nên nằm 1 bên .... và nên đi bơi ... treo xà với bơi rất tốt ... sau 2 3 tháng tui di lại bình thường mặc dù chân cảm giác yếu ... không nên vận động mạnh ,bê vác đồ nặng nhớ phải thẳng lưng ... chúc cụ thành công ... tui cũng bị 4 năm rồi ... giờ vẫn ok

bai

Xe điện
cụ giống tui ... cũng l5 s1 nhưng tui có 6mm ... lúc bị tui nằm nguyên 2 tuần vì không đứng với ngồi nổi .. đi khoảng 40m là chịu không nổi ... tưởng phải mổ nhưng sau đó đi kéo giãn cột sống ở khoáng 1 tháng ở vật lý trij liệu ... buổi sáng thức dậy và buổi tối trước khi đi ngủ tập mấy bài thể dục giãn cột sống ... đi làm mang đai thắt lưng không nên ngồi 1 một quá 1h.... khi rảnh thấy chổ nào có thanh ngang là tui treo người lên cho cột sống nó giãn ra ... ngũ phải nằm ngữa hoăc sấp không nên nằm 1 bên .... và nên đi bơi ... treo xà với bơi rất tốt ... sau 2 3 tháng tui di lại bình thường mặc dù chân cảm giác yếu ... không nên vận động mạnh ,bê vác đồ nặng nhớ phải thẳng lưng ... chúc cụ thành công ... tui cũng bị 4 năm rồi ... giờ vẫn ok
Như cụ này tư vấn này. Em bổ xung thêm là ko đc bê đồ nặng nhé, xách tối đa 5-6kg thôi. Mỗi tuần cụ cố gắng bơi 3-4 buổi mà phải thuê thầy học bơi cơ bản nhé, treo xà đơn ngày 3-5 lần.

thanhnamdinh

Xe tăng
Giảm cân và thường xuyên đu xà, uống thuốc tạo sụn.
cảm ơn cụ
Như cụ này tư vấn này. Em bổ xung thêm là ko đc bê đồ nặng nhé, xách tối đa 5-6kg thôi. Mỗi tuần cụ cố gắng bơi 3-4 buổi mà phải thuê thầy học bơi cơ bản nhé, treo xà đơn ngày 3-5 lần.
cảm ơn cụ, em hiên tại cao 1m8 nặng 69kg, em cũng đang tập treo xà mà tay chân yếu quá chỉ treo dc 5s chắc phải tập dần

em cảm ơn cụ đã chia sẻ, em đang cố gắng treo xà trong lúc cấp tính này

Nino88

Xe container
thoát vị tập tốt nhất vẫn là bơi,nếu ko có điều kiện bơi thì tập xà đơn nhẹ nhàng tăng dần cường độ cũng được!

thanhnamdinh

Xe tăng
Đi bơi cụ ạ, em bị và đi bơi hiện đã giảm nhiều rồi, bệnh này cụ đừng uống hay chích thuốc nào cả vì nó chỉ có tác dụng giảm đau, nguy hiểm hơn. Nếu nặng quá cụ có thể đi mổ nhưng xác xuất tái phát sau mổ khá cao.
cảm ơn cụ, em cũng ghe nói là bệnh này uống thuốc không có tác dụng chữa bệnh mà toàn giảm đau

thanhnamdinh

Xe tăng
thoát vị tập tốt nhất vẫn là bơi,nếu ko có điều kiện bơi thì tập xà đơn nhẹ nhàng tăng dần cường độ cũng được!
cảm ợ cụ. em đang có gắng 1 tuần đi bơi 2 buổi + hàng ngày treo xà 2 buổi sáng chiều mong sao khoảng 1 tháng nó bớt đau đi lại tý chứ không thì chết

Nino88

Xe container
cảm ợ cụ. em đang có gắng 1 tuần đi bơi 2 buổi + hàng ngày treo xà 2 buổi sáng chiều mong sao khoảng 1 tháng nó bớt đau đi lại tý chứ không thì chết
thế là cụ đi đúng hướng rồi đấy,chăm chỉ thì khoảng 6 tháng cụ nên đo lại 1 lần xem ntn

thanhnamdinh

Xe tăng
Treo ko nên quá lâu, chỉ cần 15 giây 1 phát. Nghỉ tí lại treo tiếp. Treo tầm 5 phát/lần. Ngày ít nhất 3 lần.
Mổ giờ cũng ko rủi ro gì mấy, Việt Đức mổ đầy như mổ gà. E thấy nhiều cụ trên này kể mổ xong chạy đá bóng ầm ầm.
vâng em đang cố cụ ạ mới treo dc có 5s, về mổ cụ nói thế em cũng yên tâm phần nào bất đắc cùng chắc cũng phải mổ

Haiphamthanh

Xe tải

Tìm sđt của ưng hoàng phúc nhé bạn ý chia sẻ cách chữa free đấy

bocuteo

Xe tải
Tốt nhất, rẻ nhất và an toàn nhất vẫn là tập xà cụ nhé. Bơi không có tác dụng.

Bị đau chỉ cần lên xà vài cái là thấy tác dụng liền.

Văn Oánh

Xe đạp
e tập dịch chân kinh & đu xà, thỉnh thoảng bê vác ko đúng tư thế nó chèn ép cúi ko nổi, nhưng đi lại bình thường ko vđề gì, e đang tính chơi cầu lông thể dục

DuyKhanh_TND

Đi bộ
Theo em nếu bác có điều kiện thì ra những phòng tập của những người nổi về powerlift (em chơi môn này, những ai tập PWL giỏi đều có kĩ thuật cực tốt) và có kinh nghiệm chữa thoát vị sẽ được hướng dẫn những bài tập phù hợp nhất. Ở Hà Nội thì như em theo dõi có phòng Barbell club có Tài Nguyễn khá ổn hoặc phòng Pro lifting của Duy.

ghd

Xe buýt
Món này thì chỉ có đi bơi và kéo xà cho nó giãn ra nó ko chèn vào giây thần kinh thì đỡ đau thôi chứ còn xác định sống chung, Em cũng bị L5 S1 giống cụ mỗi lần đau quá lại phải chạy qua ông bác sỹ làm vật lý trị liệu mất tầm 10, 15 ngày rồi về tự tập luyện thôi

Pepsy

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.otofun.net
Em cũng bị món thoát vị này. Có tham gia một hội nhóm thì họ truyền lại kinh nghiệm là đi bơi và xài thêm cái máy tăng chiều cao này.
E vẫn chưa thử nhưng cụ chủ có thể tham khảo.

thtvuf

Xe điện
Em có bài tập cột sống của Bsy bv Việt Đức, cụ nào cần em gửi cho, files word nên không up lên được