[Funland] Thoái hóa đốt sống cổ và đốt sống lưng

moco16

Xe máy
E lót dép hóng vụ này. E thi thoảng bị tê tay trái. Có lúc đang nằm ngủ mà tay tê như ko fai tay mình.

trantrantrong

Đi bộ
E lót dép hóng vụ này. E thi thoảng bị tê tay trái. Có lúc đang nằm ngủ mà tay tê như ko fai tay mình.
Có thể do tư thế làm tắc máu thôi cụ ạ. Tê thường xuyên mới là vấn đề lớn. Tuy nhiên phòng hơn chống. Cụ vẫn phải tập thể dục đều.

moco16

Xe máy
Có thể do tư thế làm tắc máu thôi cụ ạ. Tê thường xuyên mới là vấn đề lớn. Tuy nhiên phòng hơn chống. Cụ vẫn phải tập thể dục đều.
E nằm thẳng ko đè lên tay ấy cụ. E cũng taaoj thể dục đều. Nên thi thoảng mới bị. E hóng xem có bài tập nào tốt cho bệnh này thì tập theo cho chuẩn ợ

meomun346

Xe container
E nằm thẳng ko đè lên tay ấy cụ. E cũng taaoj thể dục đều. Nên thi thoảng mới bị. E hóng xem có bài tập nào tốt cho bệnh này thì tập theo cho chuẩn ợ
Khuyên cụ chân thành đi chụp cộng hưởng từ đốt sống cổ để còn có hướng điều trị.
Cụ có đi chụp gì thì nó cũng cho kết quả là thoái hóa đốt sống cổ thôi ,=> tê tay do bị chèn các dây thần kinh. Nếu đau nhói k0 chịu được thì có thể có thoát vị đốt sống, cái này mới gay này. Nhà cháu mới tập bài vẫy tay "dịch cân kinh" thấy có tiến triển tốt. Các cụ tìm tài liệu và làm theo. Không mất tiền thuốc, k0 bổ chỗ này cũng bổ chố kia vì gốc là làm cho máu lưu thông. Tuy nhiên phải kiên trì ạ. Chúc các cụ chóng khỏi bệnh nhá. nhà cháu cũng đang cố gắng tập đều.

trantrantrong

Đi bộ
Cụ có đi chụp gì thì nó cũng cho kết quả là thoái hóa đốt sống cổ thôi ,=> tê tay do bị chèn các dây thần kinh. Nếu đau nhói k0 chịu được thì có thể có thoát vị đốt sống, cái này mới gay này. Nhà cháu mới tập bài vẫy tay "dịch cân kinh" thấy có tiến triển tốt. Các cụ tìm tài liệu và làm theo. Không mất tiền thuốc, k0 bổ chỗ này cũng bổ chố kia vì gốc là làm cho máu lưu thông. Tuy nhiên phải kiên trì ạ. Chúc các cụ chóng khỏi bệnh nhá. nhà cháu cũng đang cố gắng tập đều.
Dịch cân kinh cũng tốt nhưng chỉ có vảy tay trước sau thôi.
Cụ/ mợ nên tập bài vỗ tay 4 nhịp. Điều chỉnh được cả cổ, vai, gáy và lưng trên + cơ đùi ạ.
Các cụ, mợ xem ở đây ạ. facebook.com/video.php?v=1021006104633262
các cụ mợ copy rồi dán vào trình duyệt nha.

moco16

Xe máy
Cảm ơn cụ!

meomun346

Xe container
Dịch cân kinh cũng tốt nhưng chỉ có vảy tay trước sau thôi.
Cụ/ mợ nên tập bài vỗ tay 4 nhịp. Điều chỉnh được cả cổ, vai, gáy và lưng trên + cơ đùi ạ.
Các cụ, mợ xem ở đây ạ. facebook.com/video.php?v=1021006104633262
các cụ mợ copy rồi dán vào trình duyệt nha.
Dạ, thanks cụ ạ

thuyha_g7

Xe đạp
Em cũng hóng, mami em bị lâu rồi cứ trở trời là khổ lắm

cháu cũng buốt vai gáy lắm có cụ nào biết cách chữa chỉ giúp

nguyenx

Xe điện
Cháu bị lâu rồi,cách đây 2 năm cháu đi làm dạng như tẩm quất ấy nhưng họ day dọc cột sống và đỡ nhiều giờ lại đang điều trị vì đợt này thấy đau trở lại. Trước cháu làm khoảng 2 tháng,nghỉ cn. Mỗi ngày làm khoảng 20 phút và 100k cho một ngày.

chanquayxoan

Xe buýt
Nhà cháu bị tê tay, 3 năm trước chỉ tê lúc sáng mới ngủ dậy. Chụp phim b sĩ nói thoái hóa đốt sống cổ. Nhà cháu còn bị cả đốt sống lưng và 2 cái gai cột sống, nhưng nhờ giời và cũng nhờ uống thuốc lang băm, hiện giờ lưng k0 đau lắm. Để chữa tay, nhà cháu đi châm cứu và uống thuốc bắc ở bệnh viện tỉnh nhưng chỉ khỏi độ 2, 3 tháng. Bây giờ tê cả ban ngày, lái xe máy đi độ 7, 8 km đã thấy như tay người khác vậy. Nhà cháu có uống rượu thuốc nam ngâm từ cây, lá nhưng chưa thấy hiệu quả. Kính nhờ các cụ bốc thuốc giùm. Cháu xin cảm ơn nhiều.
Đã nửa năm qua rồi, hôm nay 5/4/16 nhà cháu coi lại thớt này. Cháu mới tập vẫy tay theo dịch cân kinh được độ 1 tháng nay, cũng chưa được quy-lát lắm mà thấy đỡ nhiều các cụ ạ. Có bệnh thì vái tứ phương, nhà cháu chia sẻ để cụ nào có bệnh cùng tập ạ. Các cụ có thể tra google hoặc youtube đều có ạ.
Tình hình cụ thế nào rồi ah. E bị thoái hóa đốt sống c3, 4. Tay tê buốt, đầu ngón tay lúc nào cũng bị tê, đi xe máy 2,3 phút là chuột rút. Làm việc trên bàn phím là căng hết cả tay. Em tập bơi với vài động tác yoga cả tuần nay thì đỡ đau vai cổ nhưng tay vẫn bị đè dây thần kinh. Tình hình nguy quá.

M a z d a 3 s

Xe tải
Các cụ bơi qua đây em làm giúp

meomun346

Xe container
Tình hình cụ thế nào rồi ah. E bị thoái hóa đốt sống c3, 4. Tay tê buốt, đầu ngón tay lúc nào cũng bị tê, đi xe máy 2,3 phút là chuột rút. Làm việc trên bàn phím là căng hết cả tay. Em tập bơi với vài động tác yoga cả tuần nay thì đỡ đau vai cổ nhưng tay vẫn bị đè dây thần kinh. Tình hình nguy quá.
Nhà cháu bệnh chưa nặng như cụ, nhưng cháu thấy vẫy tay rất phù hợp với bệnh này, cụ hỏi anh google, chỉ với từ khóa vẫy tay chữa bệnh nhé, hoặc vẫy tay dịch cân kinh. Mong cụ chóng bớt bệnh.

Stormyman

Xe tăng
Người OF
Thế này thì mình hiểu lý do vì sao mấy anh xxx bụng to như trống, đứng đường cả ngày mà kg thấy anh nào bị thoát vị rồi.. Các anh ấy vẫy như múa thế cơ mà.. :)

hoangmrduongx6

Xe hơi
các cụ có bài tập nào cho thoái hoá đốt sống thắt lưng k? E bị mấy lần đau đứng hình k nhích nổi ng, cố đi lại thì ng cứ phải uỡn ra như bà chửa vì đau, em đã đi chụp thì phát hiện thoái hoá 1 đốt thắt lưng mà giờ không biết làm tn? hix