[Funland] Thô nhưng thật : Chủ tàu du lịch Hạ Long kiệt quệ, sốc tâm lý nặng

Demchinhhang.net

Xe container
Ngay cả bi trừ thì đi ngủ đêm smatphon cũng thành cục gạch trên suốt hành trình vì không có sóng. Chỉ khi tới điểm thả neo ngủ đêm thì mới có, nhưng nhiều vị trí vẫn phập phù lắm.
Dù sao smartphone thì họ vẫn chụp tự sướng rồi ôm máy quẹt cái gì em không biết. Chứ hồi đầu 2k em đi thì cái sự chơi nó chuyên tâm lắm. Sau này đi thì đúng là trách nhiệm chứ hết hứng thú. Còn Vịnh thì đẹp khỏi bàn, ngủ mùa đông chính ra thấy rất hay.

Leanh65

Xe container
Dù sao smartphone thì họ vẫn chụp tự sướng rồi ôm máy quẹt cái gì em không biết. Chứ hồi đầu 2k em đi thì cái sự chơi nó chuyên tâm lắm. Sau này đi thì đúng là trách nhiệm chứ hết hứng thú. Còn Vịnh thì đẹp khỏi bàn, ngủ mùa đông chính ra thấy rất hay.
Việt mình thì ngủ đẹp nhất tầm t8, t9 còn bơi lội, tắm táp được. Tây nó chịu rét tốt mới đi mùa đông ạ.

Warren Buffet

[Tịch thu bằng lái]
Sau dịch nhiều ng ko chết cũng thành tâm thần thật ạ

Demchinhhang.net

Xe container
Việt mình thì ngủ đẹp nhất tầm t8, t9 còn bơi lội, tắm táp được. Tây nó chịu rét tốt mới đi mùa đông ạ.
Em hồi gần đây thì toàn đi mùa đông vì dẫn đội khách hàng đi chơi. Hè thì quá bận đi chơi xa, ôi con covid dã man.

Yeuphunu

Xe điện
Không liên quan nhưng em thấy đất Qn đắt quá nhỉ, lô 1000 m ở Tuần Châu hoang vắng ko có nhà cũng 20 tỷ. Em xuống xem ko hiểu mua khu ấy để làm gì? Cụ nào ơi Hạ Long giảng giúp em với.
Quảng Ninh hạ tầng rất tốt, chính quyền ổn, môi trường tốt nữa.
Một căn biệt thự vừa giữ tài sản vừa có thể làm căn nhà thứ 2, hoặc kết hợp cho thuê mà 25 tỷ như vậy bằng 1/4 căn diện tích nhỏ một nửa ở HN cháu thấy là hợp lý.
Có điều nó vừa với tiêu chí của mình không thôi.

dig31vn

Xe máy
Chủ tàu nào cũng khổ, các cụ đừng bảo lúc sướng thì khoe ai. Hơn 2 năm rồi chứ ít gì

Vulcan V70

Xe trâu
HH Gr có nhiều dự án nghỉ dưỡng ở các tỉnh. Đội tàu chạy trên sông hậu là góp vốn thôi, không phải của HH.
Em nhớ không nhầm thì rất lâu rồi HH có con tàu mang tên " Bài thơ" phải không bác? Tàu Ginger nữa thì phải

phonglan666

[Tịch thu bằng lái]
Mấy năm trước còn có tàu đi thăm vịnh rồi ăn tối trong hang, em đặt tua cho mấy đối tác nước ngoài đều rất thích. Hình như chính là con indochina junk này thì phải

Leanh65

Xe container
Em nhớ không nhầm thì rất lâu rồi HH có con tàu mang tên " Bài thơ" phải không bác? Tàu Ginger nữa thì phải
Không bác ạ. Bài Thơ của cty Bài Thơ là chủ khác. HH gr ( indochina sails) có 4 con tàu gỗ: indochina sail 1; 2;3 ;4 (con id 4 gọi tên khác là Pree ) và con tàu sắt indochine với đội tàu chuyển tải. Một số tàu bác kể trước kia thì chuyển cho HH hl khi chia tách. 1 số con cũ nữa thì bán cho chủ khác.

baongan2511

Xe buýt
Ai chả chết. Đầu tư nhiều ăn nhiều mà mất thì mất nhiều.

vohanthanh

Xe đạp
dịch dã ai chả khổ, kêu cũng chả cứu được hết. còn nhiều người cần cứu trước các cụ chủ tàu

Warren Buffet

[Tịch thu bằng lái]
Dịch còn kéo dài, du lịch còn chết nhiều
Giờ vẫn là giai đoạn cầm cự thôi

uaytau

Xe buýt
Bài Thơ là đội tàu khác, xưa toàn chủ yếu chạy tàu tiếng, ít tàu ngủ và ở phân khúc thấp hơn nhiều so với Indochina Junk và Indochina Sails.
Ginger là tên 1 trong bộ 3 con tàu gỗ khá nổi tiếng của cty Indochina Sails gồm: Jasmine cruise, Ginger Cruise và Violet Junk. Đội tàu này ở phân khúc cao cấp và khách khá VIP, giá bán ngày xưa khi chưa ra đời tàu sắt cũng thuộc dạng đỉnh của chóp đấy.

uaytau

Xe buýt
Mấy năm trước còn có tàu đi thăm vịnh rồi ăn tối trong hang, em đặt tua cho mấy đối tác nước ngoài đều rất thích. Hình như chính là con indochina junk này thì phải
Chuẩn là đội này luôn, mấy con Red Dragon, Dragon Pearl Junk......là của đội này chuyên vịnh Bái Tử Long và khai sinh ra trò ăn chơi trong hang.

muadulich

Xe tăng
Website
www.muadulich.com
Cụ đã đi cái thời phải trèo qua chục cái tàu để lên tàu mình, chỉ có tuyến đi ngày và ngủ đêm CB chứ chưa có ngủ tàu chưa? Cát Bà ngày ấy tàu cũng vào bến Bèo gần thị trấn chứ không sang Gia Luận như sau này.
Thời đấy lộm nhộm nhưng trên vịnh và CB nó cũng còn nét hoang sơ thích phết, giờ công nghiệp hóa hết rồi.
Mãi năm 2008 em mới được đi tàu ngủ ạ. Lúc đó cũng hiện đại rồi, cơ mà vẫn phải nhảy qua mấy tàu mới đến được tàu mình =))
Bây giờ Cát Bà đang tháo dỡ bè cá, các làng chài dẹp hết, mấy cái resort ở ngoài đảo cũng bị dẹp.
Cơ bản để lấy quanh cảnh, môi trường sang năm Unesco xét di sản Cụ ạ.
Lại hoang sơ trong xanh, cơ mà thiếu cái làng chài nó cũng buồn mắt lắm Cụ pi.

muadulich

Xe tăng
Website
www.muadulich.com
Dịch còn kéo dài, du lịch còn chết nhiều
Giờ vẫn là giai đoạn cầm cự thôi
Mình mới chỉ bàn luận ở mỗi cái Hạ Long thôi Cụ, còn các nơi khác khách sạn vài trăm tỷ cũng rao bán nhiều lắm ạ.
Dự kiến thì du lịch phải 2025 mới hoàn hồn, đón khách tây ạ.

uaytau

Xe buýt
Mãi năm 2008 em mới được đi tàu ngủ ạ. Lúc đó cũng hiện đại rồi, cơ mà vẫn phải nhảy qua mấy tàu mới đến được tàu mình =))
Bây giờ Cát Bà đang tháo dỡ bè cá, các làng chài dẹp hết, mấy cái resort ở ngoài đảo cũng bị dẹp.
Cơ bản để lấy quanh cảnh, môi trường sang năm Unesco xét di sản Cụ ạ.
Lại hoang sơ trong xanh, cơ mà thiếu cái làng chài nó cũng buồn mắt lắm Cụ pi.
2008 thì khá hơn nhiều rồi, cụ đi tàu ngủ cao cấp một tí là có Tender vào đón tận bờ chứ không phải ra cầu trèo qua tàu nữa.
Em nghĩ Ban quản lý Vịnh dẹp hết là phải, để nguyên hoang sơ như xưa càng hấp dẫn.

SesameStreet

Xe điện
2008 thì khá hơn nhiều rồi, cụ đi tàu ngủ cao cấp một tí là có Tender vào đón tận bờ chứ không phải ra cầu trèo qua tàu nữa.
Em nghĩ Ban quản lý Vịnh dẹp hết là phải, để nguyên hoang sơ như xưa càng hấp dẫn.
Có quả cáp treo vào đấy thì hoang sơ bằng mắt cụ ạ.