[Funland] Thịt ba chỉ ngoài chợ h 140k/kg rồi hả các cụ?

HH1993

[Tịch thu bằng lái]
Tôi vào hóng kinh nghiệm các bác chém để còn biết đường xử con gấu chó khi đi chợ nấu ăn k ổn,và cũng để biết cách tự đi chợ kiếm đc miếng ngon khi ......đá con gấu chó ra khỏi nhà.

jazzzzz

Xe lăn
Cũng tùy, ngon hơn đắt hơn 1 chút mua cũng đáng, nhưng nhiều loại bán 210-250k 1kg ba chỉ, và có loại hết date lại sửa date mới bán đó ạ. Thịt nóng ở chợ thì sợ nhất sợ con lợn bệnh gì đó, chứ nếu tươi hay ko, nhìn thịt và cần thiết như e, e dùng cả mũi vào ngửi thì chả bh mua phải thịt ko tươi cả
Thịt ngoài chợ nguy cơ cao hơn vì môi trường giết mổ, vận chuyển và bày bán rất bẩn, dễ bị nhiễm chéo (con vật sau khi chết thì các kháng thể cũng chết theo, vi sinh vật tha hồ mở tiệc).

Chỉnh sửa cuối:

MuathuHN252

Xe cút kít
Chắc là hàng cận date chứ e chả thấy siêu thị nào thịt rẻ hơn ngoài chợ ạ
Ah, em hiểu nhầm cụ ý, cụ ấy bảo là mua trong siêu thị sẽ ngon hơn, sạch hơn, đảm bảo chất lượng hơn, chứ cụ ấy ko bảo rẻ hơn ạ. Nhưng mà có ngon hơn, sạch hơn, đảm bảo chất lượng hơn hay ko cũng hên xui.
Mua ngoài chợ cũng hên xui, đặc biệt với ng ít đi chợ. Tiền ai nấy tiêu, nên tốt nhất mình cứ tiêu theo cách của mình thôi, ko phê phán ng khác

minhphuc9

Xe tải
Nạc nhiều mới sợ đó mợ, thăn lại rẻ nhất so với các loại khác. Giờ mua thịt thăn chắc chỉ để làm ruốc nhỉ :)
À mà giá cả ở mình em không biết đâu nhé, chém thôi ;))
Thịt rẻ nhất hiện tại và ế nhất là thịt mông, để làm ruốc thôi. Thịt thủ phần má đào và phần thịt lọc từ má (noong) bây giờ lên ngôi, hết nhanh. Đến trưa các hàng thịt ko bán hết mang về bán giá rẻ cho hàng ăn chế biến toàn mông thôi. Bây giờ mọi người đi chợ mỗi lần mua ít vì ăn ít nên thịt lợn bán chậm.

phuongmit

Xe cút kít
Đúng là khẩu vị mỗi người nó khác, nhà em thì không mua thịt trong siêu thị, cảm giác nó không tươi, ăn nó không ngọt thịt #:-s
Test bịt mắt mà biết dc thịt siêu thị với thịt cận thị thì mới là cao nhân ;))

--Lamborghini--

Xe cút kít
Medeli ko bao giờ có chuyện rẻ hơn chợ ạ. Kể cả có thẻ hội viên. Quan trọng là các cụ ăn thấy ok, và m.ng cảm giác yên tâm chất lượng thì cứ mua thôi.
Nhìn miếng ba chỉ nhiều nạc, ít mỡ thì cảm giác cũng ngon thật nhưng con lợn ít ăn cám thì nó ko bao giờ nạc vậy đâu. Nên cũng chả biết được như thế nào.
Ai thích ăn đâu, mua ở đâu thì mua, miễn đánh giá, so sánh, bỉ bôi, hay tỏ ra có ra có tiền với ko có tiền, hay ai ăn sạch với ko sạch là được ạ.
Vì e nghĩ nó đắt nên e mới hỏi thì nhà em bảo vậy xong còn cho em xem được trừ, cơ bản em cũng không biết ngoài chợ giá nó như nào. Mà thường đi chợ e hay mua theo số tiền chứ không mua theo khối lượng nên thành ra cũng chả bao h biết đơn giá theo kg.
Với cả như nhà em nói thì nếu rẻ hoặc bằng thì rõ là lên mua trong siêu thị vì ít ra nó còn truy xuất hay có ng nắm tóc khi có vấn đề.
Còn chất lượng thì e chỉ thấy miếng thịt nó chông đẹp hơn chứ luộc nước sôi thì vẫn có bọt như thường còn ăn thì e không sành nên cũng không đánh giá nó ngon hơn hay không.

minhphuc9

Xe tải
Trừ mua thịt ở siêu thị, còn lại thì mua thịt phải ở hàng quen mới yên tâm về nguồn gốc và chất lượng. Giá thịt lợn chỗ em phụ thuộc vào người bán hôm đó bán thịt lợn gì: lợn đen, lợn rừng (chắc lai, lông cứng đơ), lợn ăn bã bia, lợn nuôi sạch, lợn nhà nuôi (có 1 em bán đa dạng lợn như này,)....Lợn buôn con nhỏ sẽ đắt hơn con to (đây là em lấy lợn ở lò mang về bán nói chuyện. E cũng ko để ý giá bảo bao nhiêu thì trả tiền thôi và em chỉ mua lợn nhỏ, ko mua lợn lớn hay quá nạc.

--Lamborghini--

Xe cút kít
Nó còn nuôi công nghiệp hơn cả dân. Cho ăn thẳng , uống nước máy òng ọc. Cắt đuôi để đỡ tốn năng lượng cho dồn hết vào tăng trọng.tầm 3,5 đến 4 tháng là hơn tạ , đôi khi Mua được của dân nuôi tầm 9 tháng mới bán thì ngon hơn nhiều.
H bận rộn không có nh thời gian, mình thì không đi chợ vợ cũng bận nên tiện đâu mua đấy thôi ạ.
Với cả đụng lợn ít còn được chứ nói thật ngon mấy nhưng e thấy cứ chữ ngăn lạnh mấy chục cân ăn dần thì cũng lích kích lắm. Ăn đến đâu mua đến đó.

MuathuHN252

Xe cút kít
Vì e nghĩ nó đắt nên e mới hỏi thì nhà em bảo vậy xong còn cho em xem được trừ, cơ bản em cũng không biết ngoài chợ giá nó như nào. Mà thường đi chợ e hay mua theo số tiền chứ không mua theo khối lượng nên thành ra cũng chả bao h biết đơn giá theo kg.
Với cả như nhà em nói thì nếu rẻ hoặc bằng thì rõ là lên mua trong siêu thị vì ít ra nó còn truy xuất hay có ng nắm tóc khi có vấn đề.
Còn chất lượng thì e chỉ thấy miếng thịt nó chông đẹp hơn chứ luộc nước sôi thì vẫn có bọt như thường còn ăn thì e không sành nên cũng không đánh giá nó ngon hơn hay không.
Dạ chắc chắn là nó đắt hơn vì phải cộng thêm vào rất nhiều chi phí ạ. Nhưng đắt hơn 1mức hợp lý, chấp nhận dc, và chất lượng ok thì mua st cũng dc. Còn đắt quá thì thôi, e có nhiều sự lựa chọn hơn, vì mẹ e ở quê cũng nuôi mấy con thả vườn.
Vd như lợn siêu thị hạn dùng mấy ngày đó, mà bán ko hết thì họ sẽ làm ntn nhỉ?

--Lamborghini--

Xe cút kít
Dạ chắc chắn là nó đắt hơn vì phải cộng thêm vào rất nhiều chi phí ạ. Nhưng đắt hơn 1mức hợp lý, chấp nhận dc, và chất lượng ok thì mua st cũng dc. Còn đắt quá thì thôi, e có nhiều sự lựa chọn hơn, vì mẹ e ở quê cũng nuôi mấy con thả vườn.
Vd như lợn siêu thị hạn dùng mấy ngày đó, mà bán ko hết thì họ sẽ làm ntn nhỉ?
Thì nếu có chỗ mua uy tín thì cũng được, nhưng trữ mấy chục cân ăn dần thì e không ham lắm.
Về quê ông bà có cho e xin một hai kg ăn một vài bữa thôi.

MuathuHN252

Xe cút kít
Thì nếu có chỗ mua uy tín thì cũng được, nhưng trữ mấy chục cân ăn dần thì e không ham lắm.
Về quê ông bà có cho e xin một hai kg ăn một vài bữa thôi.
Vâng, mỗi lần về quê mà đụng cũng mang 1ít đi nhưng làm gì mà mấy chục kg, làm cả con lợn có khi con to dc 40-50kg cả thịt và xương là nhiều, mà con thì 6 đứa, chưa kể bố mẹ, anh em họ hàng cùng tụ tập ăn cái ngày hôm đó nữa, thì chia ra đứa có mấy kg thôi cụ ah. Còn lại vẫn đa số phải mua, e tiện đâu mua đó, có lúc đi siêu thị thấy giá cũng hợp lý, nhìn ổn thì mua st, còn ko hay chạy ra chợ, mua chỗ hàng quen

minhphuc9

Xe tải
H bận rộn không có nh thời gian, mình thì không đi chợ vợ cũng bận nên tiện đâu mua đấy thôi ạ.
Với cả đụng lợn ít còn được chứ nói thật ngon mấy nhưng e thấy cứ chữ ngăn lạnh mấy chục cân ăn dần thì cũng lích kích lắm. Ăn đến đâu mua đến đó.
Ăn đến đâu mua đến đó thôi. Thịt để tủ lạnh ngăn đá hôm sau ăn đã bớt ngon rồi. Bây giờ ai ăn cũng ít, tốt nhất không tích trữ gì.

--Lamborghini--

Xe cút kít
Vâng, mỗi lần về quê mà đụng cũng mang 1ít đi nhưng làm gì mà mấy chục kg, làm cả con lợn có khi con to dc 40-50kg cả thịt và xương là nhiều, mà con thì 6 đứa, chưa kể bố mẹ, anh em họ hàng cùng tụ tập ăn cái ngày hôm đó nữa, thì chia ra đứa có mấy kg thôi cụ ah. Còn lại vẫn đa số phải mua, e tiện đâu mua đó, có lúc đi siêu thị thấy giá cũng hợp lý, nhìn ổn thì mua st, còn ko hay chạy ra chợ, mua chỗ hàng quen
Chỗ em chung nhau thì con lơn 4 phần :( Nhiều con họ nuôi lâu to phết.
E để ý hai lần về gần nhau tr đá vẫn còn :(

MuathuHN252

Xe cút kít
Chỗ em chung nhau thì con lơn 4 phần :( Nhiều con họ nuôi lâu to phết.
E để ý hai lần về gần nhau tr đá vẫn còn :(
Vâng, nhà e thì đông con đông cháu cụ ah nên cũng nhanh hết. Chỉ sợ ông bà nuôi vất vả thôi ạ.

Nó có bọt, nhưng mùi nc luộc thịt meat nó thơm hơn hẳn. Thịt chợ e ko ăn nổi, hôi kinh, có bữa còn khai khai nữa. Thịt muốn biết ngon hay ko thì cứ luộc và kho là biết ngay thôi. Luộc mà miếng thịt bở, hôi, kho mà nhiều nc, hôi, là miếng thịt dở.

lamhaha191

Xe điện
Tính ra là 206k/kg mà ko đắt.

Chợ chỗ em sáng bán đến 10h là dọn. Hàng ko ngon tự đào thải. Lợn vớ vẩn thì ra giò chả lìu tìu và bún chả.
Lợn chỗ em luộc chấm nước mắm chanh ớt ngon, mỡ bì giòn.

Lợn quê thì bữa rau bữa cám. Lợn CN thì cám thuần. Lợn chuẩn thịt nóng vẫn ngon.
Em mua sthi Win còn được giảm 20% , đắt hơn chút mà vsattp tốt, luộc lên nó không nhiều váng như lợn chợ, bạn em nó nuôi cho CP mới thấy tiêu chuẩn họ chăn nuôi chất lượng rất cao, nhà dân nuôi vài con thường cho ăn Cám lung tung không kiểm soát được chất lượng, sau đó lò mổ chở đi khắp các chợ như các cụ có ảnh trên

Mít tố nữ

Xe tăng
Cứ kêu HN đắt đỏ nhưng ở chợ nhà em trong SG thì ba chỉ 170k/ kg từ lâu rồi.

victory_1980

Xe điện
Gặp nhiều ấy chứ bác. Em thắc mắc sao họ không cho vào thùng để chở nhỉ. Chỉ có một cách lý giải là chở cả trăm cân trên xe 2 bánh là rất khó. Cách vắt ngang con lợn qua yên xe thế làm làm hạ thấp trọng tâm của cả xe, giúp cho việc điều khiển xe 2 bánh dễ hơn.

Cực kỳ mất vệ sinh, như này thịt dễ bị nhiễm khuẩn, chỉ là khuất mắt trông coi thôi.
Nên thịt trong siêu thị đắt hơn là phải rồi.

kienthuc

Xe hơi
Cực kỳ mất vệ sinh, như này thịt dễ bị nhiễm khuẩn, chỉ là khuất mắt trông coi thôi.
Nên thịt trong siêu thị đắt hơn là phải rồi.
Cắt giảm tối đa các tiêu chuẩn ATVSTP từ chăn nuôi đến giết mổ, vận chuyển, bảo quản... nhưng giá vẫn sát nút lợn CP, lợn MeatDeli. Thôi em chọn CP & MeatDeli cho lành.