Thiết kế bàn giao cơ bản căn hộ Vinhomes Metropolis 29 Liễu Giai

tung1311 .

Xe container
Em ko rõ cụ ạ, em cũng gặp trực tiếp vài căn chuẩn vậy. Riêng đảo và khu bếp căn này có thể tới 200tr phụ kiện đấy nếu thích vì kiểu chia ngăn tủ là người biết dùng.
cụ bật mí chút về "kiểu chia ngăn tủ" với

MinhDuc_BAB

Xe tải
Phòng ngủ nhỏ hiện đã có giường tủ, còn 1 phòng ngủ đang để trống ạ

lyn71

Xe máy
Căn hộ mà vẫn kiểu nhà ống: chiều sâu lớn hơn mặt thoáng tiếp giáp khí trời.
Khi nào hầu hết các căn trong tòa nhà có chiều sâu chỉ bằng< 1/3-1/2 chiều rộng mặt tiền thoáng thì mới nói "đạt yêu cầu" chứ chưa nói là "cao cấp.
Ví dụ sâu 7m thì mặt thoáng 14m (diện tích 98m2) mới đủ có 3-4 phòng (gồm cả phòng khách, bếp ăn) tiếp xúc khí trời.
Nhìn qua sơ đồ tke các căn hộ ở HN nhìn chung đều rất tệ.
M không có điều kiện đi hết các căn chung cư ở Hà nội, cũng có cái nhìn như cụ về tk. Không gian chia phòng, bếp không hợp lý.
Và cũng như một cụ đã nói, cdt họ tận dụng hết diện tích để xdung căn hộ bán nên các phòng bí bách, góc chết cũng là đúng.
Một sàn 4 căn, căn nào cũng căn góc như ở The Éstella (sgon) hiện nay có bao nhiêu hoặc giả cũng sẽ không có.

Mua chung cư để sửa theo ý chủ nhân cũng tốn kém lắm, thêm vào đó thay đổi vị trí bếp, phòng tắm (lquan đến thoát..) cũng không phải đơn giản.
M lên đây lắng nghe, quan sát và học hỏi thêm khối điều ở cccm

cám ơn

MinhDuc_BAB

Xe tải
Nhà em còn 1 phòng ngủ nhỏ vẫn để trống chưa biết nên để phòng làm việc hay để cái giường vào nữa, các cụ cho em ý kiến với ạ

MinhDuc_BAB

Xe tải
M không có điều kiện đi hết các căn chung cư ở Hà nội, cũng có cái nhìn như cụ về tk. Không gian chia phòng, bếp không hợp lý.
Và cũng như một cụ đã nói, cdt họ tận dụng hết diện tích để xdung căn hộ bán nên các phòng bí bách, góc chết cũng là đúng.
Một sàn 4 căn, căn nào cũng căn góc như ở The Éstella (sgon) hiện nay có bao nhiêu hoặc giả cũng sẽ không có.

Mua chung cư để sửa theo ý chủ nhân cũng tốn kém lắm, thêm vào đó thay đổi vị trí bếp, phòng tắm (lquan đến thoát..) cũng không phải đơn giản.
M lên đây lắng nghe, quan sát và học hỏi thêm khối điều ở cccm

cám ơn
em thấy chung cư ở SG diện tích bao giờ cũng rộng hơn, thoáng hơn còn cc ở HN bị tận dụng diện tích lắm, chỗ để xe còn theo HĐMB, như căn ng nhà em chỉ có 2 chỗ để xe máy với cái xe đạp, còn chỗ để ô tô thì không có trong HĐMB

MinhDuc_BAB

Xe tải
Khu bếp với khu khách và nhà vệ sinh chung CCCM xem như thế này có hợp lý chưa, cảm ơn cccm

LehmanBrothers

Xe điện
#lyn71 : cụ đã tính tới các nhu cầu như này chưa ạ ? ;)) , nguồn: houzz.com , cả tân cổ lẫn phẳng cho cụ

Liệu sàn 150m2 hay 250m2 thì có nên làm cho cụ một kho để khoai tây, khoai lang hay gạo nhỡ lúc bão ập tới bất ngờ :D , các kiểu tủ này có thể đưa vào khối cánh phẳng cao như tủ lạnh để thành gia vị được mà ko nhất thiết phải giống hệt này:

Khay chia để dao dĩa cụ có cần như này ko ? Chi phí rất thấp nhưng công năng thì ko thấp, tây họ vậy : đơn giản nhưng cũng đủ phức tạp & thực tế:

lyn71

Xe máy
LehmanBrothers: m mê dàn tủ bếp như cụ post lắm. lượn và ngắm mãi ở Hafele, nghiên cứu từng khu: chuẩn bị-nấu-lưu trữ...
Tuy nhiên, nhu cầu sdung và giới hạn ngân sách nên không đầy đủ cụ àh.

Nhìn cái bếp lại muốn vào bếp..... post hình. ahihi

MinhDuc_BAB

Xe tải
#lyn71 : cụ đã tính tới các nhu cầu như này chưa ạ ? ;)) , nguồn: houzz.com , cả tân cổ lẫn phẳng cho cụ

Liệu sàn 150m2 hay 250m2 thì có nên làm cho cụ một kho để khoai tây, khoai lang hay gạo nhỡ lúc bão ập tới bất ngờ :D , các kiểu tủ này có thể đưa vào khối cánh phẳng cao như tủ lạnh để thành gia vị được mà ko nhất thiết phải giống hệt này:

Khay chia để dao dĩa cụ có cần như này ko ? Chi phí rất thấp nhưng công năng thì ko thấp, tây họ vậy : đơn giản nhưng cũng đủ phức tạp & thực tế:
khu tủ bếp của cụ hoành tráng quá, như thế này luyện đi thi Master Chef luôn

Alonghethaychua

Xe tải
Em nhìn qua thì thấy đồ nội thất nhà cụ toàn dùng đồ ibloom, đồ này em xem rồi hoàn thiện khá tốt.
Nhưng em nghĩ cụ cần đầu tư kts làm lại trần, tường, và ngăn không gian cho hợp với các đồ này mới ổn được.
Chứ nối thật là em nhìn thấy hơi tiếc....tiền cho cụ chủ :)

Tuanphan333

Xe tăng
Việc này quá nhỏ cụ ạ, Vin cái j nó cũng làm được, bạn em ở trong time, có vụ rơi người từ trên xuống k biết tự tử hay gì mà có thấy báo chí đăng j đâu, các bài gỡ bay. Mọi vết đen liên quan k dấu vết.
Nói chung sống ở đây là 1 sự thiệt thòi rồi cụ ạ. Mọi thứ k quản được thì cấm, xoá, khoá.
Vụ tự tử hình như chỗ park 5 hay park mấy gì cụ ạ, thg ku e của e trc làm trg này thấy nhg sau 1 lúc là dọn sạch. Cư dân ở tại toà đó có ng còn ko biết ý chứ :))

ltlinh

Xe tăng
Sky villa 495m2 khu cụ chủ đây

carano

Xe đạp
Cụ chủ nhà bỏ tiền mua nhà đến 80 tr đ/1m mà đầu tư cho nội thất em thấy chưa xứng tầm. Gần như bạn chỉ bỏ tiền ra mua đồ rời rồi xếp vào thôi, chưa thấy bàn tay của kts hay tư vấn nội thất. Mình đang triển khai một bộ bếp cho căn hộ ở toà M1 ( chủ nhà mua 3 căn đập thông nên diện tích khu bếp khá lớn).

LehmanBrothers

Xe điện
Sky villa 495m2 khu cụ chủ đây

Cụ chủ nhà bỏ tiền mua nhà đến 80 tr đ/1m mà đầu tư cho nội thất em thấy chưa xứng tầm. Gần như bạn chỉ bỏ tiền ra mua đồ rời rồi xếp vào thôi, chưa thấy bàn tay của kts hay tư vấn nội thất. Mình đang triển khai một bộ bếp cho căn hộ ở toà M1 ( chủ nhà mua 3 căn đập thông nên diện tích khu bếp khá lớn).

Thế mới nói là OFer cái gì chả biết. Có vào những căn như này mới thấy bản thân cần cày cuốc nhiều hơn nữa. Em xin được dẫn một câu trong phim chưởng cho vui :" nghe danh tiếng cát hạ đã lâu, xin bái phục..bái phục..." :D . Có một nhận xét của em là render chưa đủ nét, thi công đẹp hơn là cái chắc, đá ốp chưa bo viền tròn hay để khuôn dầy 40mm ổn hơn. Thật ra khu này cũng ko cần dùng tay nắm trừ các khối có cánh như tủ lạnh.

Cũng chơi từ 2014 đây ạ , hoanghoatham - hanoi

Hay của một ofer Bạch Mai làm, em ngắm tham khảo ;)) , năm nào chả nhớ :

Cụ #lyn71 xem hợp lý chưa ? Không cần phải vào houzz hay đi đâu cả, cứ vào OF là có hết . ;))

LehmanBrothers

Xe điện
chém cho vui tí, chả cần dùng tay nắm , tây họ vậy nên cứ theo thôi :D , ảnh tây , đa số là chụp máy ảnh :

Trong bếp thân thiện với phụ nữ và trẻ em ;))

Tủ áo cũng cần có trong không gian nhà mới tương xứng , toàn hàng ăn chơi :

hệ ray này em cũng nể ý tưởng :

Liệu bao nhiêu cụ đóng đồ tính tới món đồ này cho các chị em ? , hỏi thật đấy ạ

tạm hết.

Duc Hoang Minh

Xe tăng
Website
www.baca-bank.vn
Vách không làm nữa hả bác
ko làm vách cụ ơi, sẽ bị bí không gian lắm ạ
Em nhìn qua thì thấy đồ nội thất nhà cụ toàn dùng đồ ibloom, đồ này em xem rồi hoàn thiện khá tốt.
Nhưng em nghĩ cụ cần đầu tư kts làm lại trần, tường, và ngăn không gian cho hợp với các đồ này mới ổn được.
Chứ nối thật là em nhìn thấy hơi tiếc....tiền cho cụ chủ :)
Không vấn đề gì đâu cụ ơi, nhà e quan trọng không gian, chia nhiều vách cảm giác sẽ bí lắm ạ

Duc Hoang Minh

Xe tăng
Website
www.baca-bank.vn

Duc Hoang Minh

Xe tăng
Website
www.baca-bank.vn

e cảm ơn góp ý của cụ, nhà e cũng còn chi nhiều khoản với kinh phí chưa được nhiều nên trước mắt là làm như vậy đã ạ :D, bao giờ có nhiều xèng hơn sẽ đầu tư nhiều hơn :D