Thiết kế bàn giao cơ bản căn hộ Vinhomes Metropolis 29 Liễu Giai

MinhDuc_BAB

Xe tải

ntvinh1602

Xe buýt
Em đã nói là cụ thích hay ko thích là cá nhân túi tiền, nhưng cụ tiếp thu những người làm nghề như em thì sp cụ khác. Cụ có thể có 4-5 căn penhouse hay gì đó nhưng mỗi người mỗi nghề. Em nhìn mấy cái kệ tivi, bàn ăn, sofa em cũng hình dung ra được cái ông tư vấn cho cụ ở mức nào, người sx ra ở mức nào. Cụ nhập được nhất Hàn thì em gửi cụ thông tin là nhất của Nhật hay sofa đúng Ý còn hơn nhiều, chưa kể hàng Đức hay hàng Mỹ, Anh. Chi phí ship hàng từ cảng Yocohama cao gấp rưỡi hay gấp đôi cùng loại từ cảng Seun. Gía 350tr cụ nói là giá bán ra tại Vn , cụ có được họ show cho CO CQ chứng tỏ nó đúng là sp Hàn ? Em có một xưởng ở my đình họ làm bộ sofa da bò khoảng 300tr, nhìn da đó chưa cần CO cũng thấy đáng tiền hơn mấy bộ Melinh Plaza Quảng Đông vì là hàng sx tại chỗ. Gía bán 300tr nhưng chi phí sx có khi khoảng 150tr thôi.

Gửi cụ và mọi người một ảnh cụ nào đó từng bốt lên, em nhìn căn này công nhận chủ nhà và tư vấn có chất lượng cao, đây chắc chắn là chung cư rồi. Cụ tiếp thu cái hay thì tốt cho cụ thôi, chứ em như một người qua đường, lời nói gió bay quan trọng gì đâu. Hôm nay có penhouse, villa nhưng ngày mai có thể lại đi ăn xin, hay ngồi bóc lịch do đủ thứ, do phá sản. Nên cách cụ đánh giá qua tài sản cũng tùy.

Uầy căn này ở đâu đây cụ đúng là đẳng cấp thật híc rỏ dãi =P~

LehmanBrothers

Xe điện
em bây giờ mới thấy thớt nổi, cứ nghĩ bay thớt rồi,
nhà KH cụ nhìn chất lượng quá, em nhìn đoán căn hộ cũng ít 125m2 hoặc hơn nhiều 150 hoặc 200m2, KH của cụ đầu tư phòng khách nhìn diện tích thoáng đãng
Ảnh đó ko phải em làm, trước xem thấy chuẩn nên lưu lại.

LehmanBrothers

Xe điện
Uầy căn này ở đâu đây cụ đúng là đẳng cấp thật híc rỏ dãi =P~
Em ko rõ cụ ạ, em cũng gặp trực tiếp vài căn chuẩn vậy. Riêng đảo và khu bếp căn này có thể tới 200tr phụ kiện đấy nếu thích vì kiểu chia ngăn tủ là người biết dùng.

MinhDuc_BAB

Xe tải

Son.Hoang

Xe tăng
Mảng tivi, cụ dán giấy tường mầu tối mầu, để làm nổi bật đoạn đó lên thì mới đẹp. mà cái TV bé quá, giờ TV rẻ, cụ mua hẳn cái 65" mà dùng.
ít ảnh căn ng nhà em ạ, cũng hoàn thiện 85% r cụ, phòng khách với phòng bếp liên khu ạ

vovan3455

Xe tăng

baodem

[Tịch thu bằng lái]
Căn hộ mà vẫn kiểu nhà ống: chiều sâu lớn hơn mặt thoáng tiếp giáp khí trời.
Khi nào hầu hết các căn trong tòa nhà có chiều sâu chỉ bằng< 1/3-1/2 chiều rộng mặt tiền thoáng thì mới nói "đạt yêu cầu" chứ chưa nói là "cao cấp.
Ví dụ sâu 7m thì mặt thoáng 14m (diện tích 98m2) mới đủ có 3-4 phòng (gồm cả phòng khách, bếp ăn) tiếp xúc khí trời.
Nhìn qua sơ đồ tke các căn hộ ở HN nhìn chung đều rất tệ.
Chủ đầu tư đa phần tham lam, tối đa hóa lợi nhuận. Thiết kế theo ý cụ làm được thôi, nhưng không tối ưu hóa được diện tích mặt sàn công trình, lợi nhuận chủ đầu tư sẽ giảm sút nghiêm trọng ( nếu không bán được giá cao). Chờ khách hàng mua chung cư đa phần không có kiến thức về kiến trúc, thiết kế. Nếu không phải trong nghề thì ít ra cũng phải ở 3-4 cái chung cư thì mới có đủ kinh nghiệm được cụ ạ.

lyn71

Xe máy
Căn cc nhà em 150m2 đây, cụ LehmanBrothers thấy có hợp lý ko.

LehmanBrothers

Xe điện
Căn cc nhà em 150m2 đây, cụ LehmanBrothers thấy có hợp lý ko.

Cảm ơn cụ đã đốt giấy gọi tới em, nhìn chung thì em nghĩ là chưa hợp lý lắm ;)) .
Tại sao ? Vì em chưa có đủ thông tin ngân sách thì chưa chém sát sạt được. Tủ trên cụ mở quay thì chưa ổn, hai ba mái vòm nên có đố hoa nhấn hay một hai đầu hồi cách điệu chứ nhìn hơi đơn tuyến.

Tủ bếp dưới chủ yếu vẫn là mở quay, ngăn kéo và hệ phụ kiện sẽ chưa có. Lẽ ra toàn bộ tủ dưới nên dùng ngăn kéo hết, nếu thích có thể chơi cả cảm biến hết cho tủ dưới.

Bếp nướng để dưới từ thường phải cúi, bất tiện vì thường mỏi lưng - trừ ai có cơ lưng dẻo dai :)) . Lẽ ra bếp nướng, vi sóng và tủ lạnh nên để liền khối hay để cao ngang bụng , vì bề mặt các thiết bị này khá đẹp. Màu tủ lạnh lỗi, lẽ ra phải chọn màu trắng hay đen bóng mới đúng.

Một điểm + của cụ là vòi bếp + bồn rửa bếp. Con vòi này hay có ở Moen, bồn kia âm bàn cũng được , của cụ vát âm là được rồi. Em nhìn thì cụ vẫn đuối hơn căn em bốt trên.

lyn71

Xe máy
cám ơn cụ LehmanBrothers.
Hệ tủ bếp nhà em đầy đủ phụ kiện cụ àh: ray rổ rá, nồi niêu; ray gia vị, hệ lưu trữ
Dung máy rửa chén nên chén bát sdung để trong hộc kéo
về vị trí lò nướng vẫn là sự lặp lại dưới bếp nấu cho tiện nhg đúng như cụ nói ko thuận tiện vì phải ngồi hay cúi xuống.
Tủ lạnh theo tke là màu đen bóng nhưng kính tủ trang trí đậm màu nên nhà em chọn tone xám trắng ạ.
dưới vi sóng em để tủ rượu
em đã hạ trần thấp nên ko cột kèo hoạ tiết vì sợ bị nặng cụ àh.
em sẽ ghi nhớ góp ý của cụ để có căn khác làm đẹp hơn.
cám ơn cụ nhiều.

mepeo

Xe buýt
Căn của cụ chủ phòng tắm có kính nhìn ra ngoài là nguyên bản ạ? Bản vẽ mặt bằng lại là tường

MinhDuc_BAB

Xe tải
Mảng tivi, cụ dán giấy tường mầu tối mầu, để làm nổi bật đoạn đó lên thì mới đẹp. mà cái TV bé quá, giờ TV rẻ, cụ mua hẳn cái 65" mà dùng.
nhà e đang tìm mấy cái kệ gắn tường trang trí của Uma, hnay đi xem cũng thấy nhiều đồ đẹp, nhà e đang để tạm cái tv, sau sẽ thay cái to hơn cho hợp bối cảnh cụ à

MinhDuc_BAB

Xe tải

MinhDuc_BAB

Xe tải
Căn của cụ chủ phòng tắm có kính nhìn ra ngoài là nguyên bản ạ? Bản vẽ mặt bằng lại là tường

nhà em mới lắp thêm hệ thống rèm rồi cụ , ko thì có mà a li mơi mơi cá :D

MinhDuc_BAB

Xe tải

MinhDuc_BAB

Xe tải
Em đã nói là cụ thích hay ko thích là cá nhân túi tiền, nhưng cụ tiếp thu những người làm nghề như em thì sp cụ khác. Cụ có thể có 4-5 căn penhouse hay gì đó nhưng mỗi người mỗi nghề. Em nhìn mấy cái kệ tivi, bàn ăn, sofa em cũng hình dung ra được cái ông tư vấn cho cụ ở mức nào, người sx ra ở mức nào. Cụ nhập được nhất Hàn thì em gửi cụ thông tin là nhất của Nhật hay sofa đúng Ý còn hơn nhiều, chưa kể hàng Đức hay hàng Mỹ, Anh. Chi phí ship hàng từ cảng Yocohama cao gấp rưỡi hay gấp đôi cùng loại từ cảng Seun. Gía 350tr cụ nói là giá bán ra tại Vn , cụ có được họ show cho CO CQ chứng tỏ nó đúng là sp Hàn ? Em có một xưởng ở my đình họ làm bộ sofa da bò khoảng 300tr, nhìn da đó chưa cần CO cũng thấy đáng tiền hơn mấy bộ Melinh Plaza Quảng Đông vì là hàng sx tại chỗ. Gía bán 300tr nhưng chi phí sx có khi khoảng 150tr thôi.

Gửi cụ và mọi người một ảnh cụ nào đó từng bốt lên, em nhìn căn này công nhận chủ nhà và tư vấn có chất lượng cao, đây chắc chắn là chung cư rồi. Cụ tiếp thu cái hay thì tốt cho cụ thôi, chứ em như một người qua đường, lời nói gió bay quan trọng gì đâu. Hôm nay có penhouse, villa nhưng ngày mai có thể lại đi ăn xin, hay ngồi bóc lịch do đủ thứ, do phá sản. Nên cách cụ đánh giá qua tài sản cũng tùy.

căn này cụ LehmanBrothers post công nhận là rộng thoáng và nội thất hoàn mỹ, x1000likes

Chỉnh sửa cuối:

MinhDuc_BAB

Xe tải
Phòng ngủ Master từ lối vào ạ