Thiết bị thu / phát sóng wifi phạm vi hàng chục km

Kingpin

[Tịch thu bằng lái]
Đem cái ĐT vệ tinh ra bảo chú ý tới cái antena. Trong khi cái antena wifi kia to đùng thì thì lại bảo kg khả thi :102: Chả biết thế nào mà lần:77:

Đừng vội chê kiến thức của người này người nọ. Cụ xem lại cụ trước đi nhá. Cụ thì cũng chỉ giỏi ném đá chứ đã đóng góp đc tí kiến thức nào trên cái thớt này. Với lại em cũng xin nhắn với cụ rằng:
Từ nay những thớt em post lên xin giúp đỡ từ cộng đồng OF kg có nghĩa là có cả cụ trong đó vì vậy mong cụ do not disturb cho.
ô hô diễn đàn là hàng công cộng
cháu thấy bác có nhiều điều thiển cận trong từng cách nghĩ cháu dậy cho thì bác bảo tao đ.é.o cần.
Chả sao nói chung các cụ có câu không biết phải hỏi không giỏi phải học. và câu yêu cho roi cho vọt ghét cho ngọt cho bùi .
bac không ưa cháu nhưng cháu nói thật cháu thấy hơi thuơng cho cái tư duy nhà bác . thế thôi . bác dỗi là chuyện của bác và thiệt thòi của bác . Cháu hết ạ .
@ các bác ạ nói chung là nước nó vẫn đổ lá khoai và đầu vịt thôi,.
Cho dù cái post sau này bác ấy nhận ra rồi nhưng với bản tính tự phụ hơi nhiều bác ấy vẫn không nghĩ là cháu giúp bác ấy đâu.
Âu cũng là cái liễn ! Nhân vô thập toàn!
Bác bảo cháu ném đá . cháu ném đâu cháu chỉ đổ bê tông thôi!
cái ăng ten ĐT vệ tinh loại định hướng to dư vậy, cái ăng ten vệ tinh IRIDIUM nó to dư vậy thía mà bác ấy còn cãi .......
À nhắc bác luôn trong thớt này nếu tính về kinh nghiệm truyền dẫn sóng có nhẽ là bác Gấu là đầu bảng ấy . còn muốn biết bác ấy là ai thì hôm nào vào Huế gặp bác ấy sẽ biết. bác đừng chơi kiểu cãi cùn ấy , bùn cừoi lém ........:)):)):)):)):)):)):)):)):)):))
@ bác Dtthoa: vứn đề là bác chủ thớt vữon nghĩ rằng 1 thằng mồm to và thằng điếc vưỡn nói chiện duọc với nhau cơ
:)):)):))

GloryJack

Xe container
@ Bác chủ thớt: Bác có mua về dùng thử chưa? Kết quả thế nào?
Nếu bác chưa mua thì đến thẳng thằng bán mà hỏi, mất công hỏi trên này làm gì!
Tuy nhiên theo theo thiển ý của em thì bác mua để bắt wifi nhà nghỉ thì phí tiền thôi bác ạ, vì thằng bán nó bảo thế này: "để đạt dc hiệu quả tốt nhất thì bạn nên trang bị thêm AP outdoor chuyên dụng". Theo kinh nghiệm buôn bán của em thì bác bỏ ý định dùng chùa wifi bằng cái này đi!

tran_thuat_lai

Xe lăn
Em hỏi câu hơi ngu ngu tí ạ :))

Nguyên tắc truy cập internet là hai chiều, máy tính của bác cần gửi request tới máy chủ để cho nó biết là bác muốn xe cái gì thì nó mới biết mà đáp trả. Ví dụ bác gõ vào trình duyệt là www.otofun.net, máy tính của bác nó sẽ gửi cái lệnh đó đến máy chủ để máy chủ gửi data của OF về cho bác

Vậy cái phát wifi này được hàng chục km, nhưng máy tính của bác không gửi lệnh đi xa được tới 1 km thì sao nhẩy ? làm sao truy cập Nét :)) Theo ngu ý của em thì muốn hoạt động được, ngoài chuyện điểm phát có cái bộ này thì nhà bác cũng phải có một bộ tương tự như thế thì mới có thông tin được ợ

:)):)):))
đây là bộ phát thôi, còn bộ thu thì mềnh cũng phải lắp một bộ dư lày vào Laptop nữa chứ ! nhõn thế mà cũng hông hỉu ?....:69::))

Venusblinds

Đi bộ
Trời ah. Em chỉ muốn có cụ nào xác nhận dùm em là nó có thu đc xa vậy kg mà các cụ toàn nói vấn đề khác thôi. Bây giờ nhà nhà phát wifi, ngành ngành phát wifi,người người thu wifi có vấn đề gì đâu.:21::21::21:

Mình đã làm rồi thu đc khoản 6-8km chim bay. Nhưng khổ nổi ko có pass. Hic..c..

thule6

Xe điện
he he phi qua thấy thớt này vui phết :((
em lại ra thui =))

tlkit

Xe hơi
nghe có vẻ ảo thế nào nhỉ? :D

Chung Quân

Xe máy
Hóng kết quả để kiếm 1 con về phổ cập wifi cho quê em :D

patrician

Xe hơi
Hóng kết quả để kiếm 1 con về phổ cập wifi cho quê em :D
Cái ăngten parabolic này có thể dùng để thu hoặc phát wifi lên đến 56km - thu phát theo dạng point to point ko vật cản tức là 2 điểm phải nhìn thấy nhau (thông tin nhà sx http://www.tp-link.vn/products/details/?model=TL-ANT2424B), giá của nó Cụ search trên Vật giá rất nhiều, giờ tầm 1tr-1,5tr.
Thông thường thì người ta dùng thiết bị này để truyền dữ liệu đến những địa điểm mà khó thi công kéo cáp (vd như xây resort, công trình trên núi, phải truyền lên núi chẳng hạn; hoặc truyền từ đất liền ra ngoài đảo gần bờ).
Hoặc 1 số cụ thích xài wifi chùa thì cũng có thể dùng để thu sóng wifi của các quán cafe xung quanh nhà mình. Tuy nhiên các thiết bị phát sóng wifi bình thường công suất yếu, sóng không tập trung nên thu cũng khó và chập chờn hơn.

Chỉnh sửa cuối:

dp090x

Xe tăng
Để thu phát xa cần 2 yếu tố:
- Nguồn phát công suất đủ lớn
- Anten có công suất tương ứng

Anten công suất lớn mà nguồn tín hiệu công suất không đủ thì Giống như "Xe đạp chạy trên đường Cao tốc ấy ạ" và ngược lại.
Ngoài ra, các cụ cần quan tâm đến phạm vi truyền sóng, nếu là Điểm - tới - Điểm thì khả năng truyền xa còn tương đối chứ phát sóng diện rộng các cụ có đầu tư cả Trạm phát sóng cỡ nhà mạng di động thì cũng chỉ loanh quanh bán kính 1km thôi.

Owalaptop

Xe đạp
Nhà mình wifi cách phòng ở mất 100 k m ......đen quá :D

dola_vietnam

Xe máy
có thật không vậy bác? nếu vậy hình như khi sử dụng phải xin giấy phép bộ thông tin thì phải

thesun142

Xe tải
Website
linkcat.net
Tương xứng thế nào hả cụ? Em nói vậy nhé:

Điểm phát sóng wifi( cơ quan, cafe,nhà hàng xóm...) như là trạm phát sóng truyền hình

TV nhà các cụ là PC hoặc Laptop

Muốn TV nhà các cụ thu đc tín hiệu thì phải có Anten. Nếu anten râu của TV các cụ thu chất lượng kém thì các cụ dùng anten trời ,thậm chí là anten chảo cho nó vậy thôi. Cái card wifi PCI của các cụ kg thu đc sóng wifi phạm vi xa thì cần lắp thêm cho nó cái anten khủng như vậy nó mới thu tốt. Có khi phải cả trăm điểm ấy nhỉ :69::69::69:
Độ nhạy của anten còn liên quan đến công xuất của thiết bị thu hoặc router nữa ạ. Nếu router công xuất chỉ 100mW mà sóng sánh cùng với các em anten này thì rất phí. Chỉ áp dụng cho các em có công xuất >400mW là đẹp quá òi.

bboymonkey

Xe hơi
Em lần đầu tiên thấy quả anten wifi khủng như vầy chỉ sau cái chảo

Owalaptop

Xe đạp
Hê hê..... .. .. . .. ... ở HN cứ gần Nhà Nghỉ nào vào nghỉ 1h 80k đến 100 K là có wifi rùa roài. \:D/

Tran Dzung

Xe tăng
Website
muitenvang.vn
Nhà cháu đang định phát miễn phí oai phai cho cả bản, giống như anh Đè nẽng ảnh mần. Đọc đến đọan cơ chế phát point to point ko vật cản... Vỡ mộng nuôn :)

BAO TU

Đi bộ
Mình đã làm rồi thu đc khoản 6-8km chim bay. Nhưng khổ nổi ko có pass. Hic..c..
Su phu oi. Cho con hoi la 1 cai ap outdoor ngoai troi vong suat 500mw 12 dbi. Co the thu song tu 1 cai router binh thuong cua hang xom chung dc bao nhieu met ah. Con 6-8 km cua su phu la 2 cai cong suat lon 1 phat 1 thu hay sao ah