Thiền Viện Trúc Lâm Giác Tâm trên đảo Vân Đồn, nơi sơn thủy hữu tình.

TL_Vietnam

Xe lăn
Phố xá trên đảo

TL_Vietnam

Xe lăn
Lãng mạn :D

Chủ đề chính của chuyến đi :D

cardreamer

Xe điện
Cụ đi tắm ở bãi Việt Mỹ, gần trung tâm đảo Quan Lạn rồi.

Ở đó thật là thanh bình, xe máy vứt đầy đường không cần khóa, hôm bọn em ra đó, ngồi uống rượu ở rừng phi lao phê phê xong đi ra đường, thấy có cái xe ba gác vứt ở cửa, bảo cho mượn chạy tí, họ cũng chả bảo sao, lát sau đem xe về trả hehe. Ở trong bờ chắc là te tua rồi

doanhvt

Xe đạp
giờ em mới biết chỗ này đới

minhmo

Xe cút kít
Chùa công nghiệp cụ ạ!
Cụ nhìn chất liệu làm nên chùa và thiền viện mà kết luận vậy thôi. Đây là một nơi khá đặc biệt ở Việt Nam: "Thiền viện được xây dựng trên nền ngôi Phúc Linh Tự, đền thờ các vị tướng nhà Trần trong cuộc chiến chống quân xâm lược Nguyên - Mông từ thế kỷ XIII, nơi đây đã từng chứng kiến trận đánh đón đầu, tạo tiền đề cho cuộc chiến thắng trên sông Bạch Đằng năm 1288. Để tưởng nhớ công đức của các vị anh hùng nhà Trần đã hi sinh bảo vệ dân tộc, hồi tưởng về nền miếu thờ cũ, Thiền viện Trúc Lâm Giác Tâm đã xây dựng đền thờ nằm trong diện tích tâm linh của chùa, tiền lệ chưa từng có trước kia (đền kết hợp với chùa)." - theo Báo Quảng Ninh.

http://www.baoquangninh.com.vn/du-lich/201304/Chua-Cai-Bau-diem-du-lich-tam-linh-2193777/

Ở đó thật là thanh bình, xe máy vứt đầy đường không cần khóa, hôm bọn em ra đó, ngồi uống rượu ở rừng phi lao phê phê xong đi ra đường, thấy có cái xe ba gác vứt ở cửa, bảo cho mượn chạy tí, họ cũng chả bảo sao, lát sau đem xe về trả hehe. Ở trong bờ chắc là te tua rồi
Mấy ông bạn ra Quan Lạn về khen lắm, thôi lần sau em ra thăm vậy.

Chỉnh sửa cuối:

minhmo

Xe cút kít
@ TL _Vietnam: Theo em biết, trước đây đi Vân Đồn mới phải đi tầu, đi phà, còn giờ đây đã có cầu nối Cửa Ông với đảo Vân Đồn, nên em cứ phi 4b một mạch chạy khắp đảo.
Cụ còn ảnh góp tiếp cho vui. Hình như em chưa đến chỗ cụ chụp ảnh ở trên.

Đợt 30/4 em cũng định đi Quan Lạn nhưng sợ bọn trẻ say sóng, thế là đi đến Vân Đồn thôi. Đoàn bạn em có 5 gia đình ra đảo Quan Lạn, lúc về Vân Đồn làm một trận rồi kéo nhau về HN.

Phong & Lâm

Đi bộ
Em cứ tưởng thiền viện nào mới, hóa ra là Thiền viện Cái Bầu, chỗ này hình như chỉ giành cho các nữ tu thì phải. Năm 2010 em cũng đã đến đây, nhưng hôm đấy mưa to quá nên chỉ thắp hương dưới chùa cổ thôi, k lên trên thiền viện vì còn phải ra đảo nữa. Công nhận cảnh đẹp thật, khi nào có cơ hội nhất định em phải qua đây mới được.

Chỉnh sửa cuối:

ngthenam

Xe buýt
Thiền viện nhìn ra Vịnh đẹp quá các cụ nhỉ?

minhmo

Xe cút kít
Em cứ tưởng thiền viện nào mới, hóa ra là Thiền viện Cái Bầu, chỗ này hình như chỉ giành cho các nữ tu thì phải. Năm 2010 em cũng đã đến đây, nhưng hôm đấy mưa to quá nên chỉ thắp hương dưới chùa cổ thôi, k lên trên thiền viện vì còn phải ra đảo nữa. Công nhận cảnh đẹp thật, khi nào có cơ hội nhất định em phải qua đây mới được.
Cả sư nữ và nam cụ ạ. Phong cảnh ở đây phải nói là hữu tình, rất đẹp.

Cảm ơn cụ cho em đi thăm Thiền Viện trên OF!
Thiền viện nhìn ra Vịnh đẹp quá các cụ nhỉ?
Mùa này đi được đấy cụ ạ, ngắm cảnh, tắm biển, nhậu, ăn chay ở đây có đủ cả.

kinhbac123

Xe tải
Em ra đảo Quan Lạn rồi, nói chung là đảo, nên cái gì cũng thiếu thốn, có muỗi là to = ruồi, sợ chết khiếp !

nguyenluong0100

Xe tải
e mới đi được Trúc Lâm Tây Thiên.cụ đi nhiều thật.chúc cụ có nhiều chuyến đi vui vẻ và an toàn nhé