[Funland] Thi vào cấp 3 & ĐH (2024) cho các con 2006

Nhimtiu

Xe container
Cái này là mỗi trường đh trên thế giới đăng ký mã với College board sat, để học sinh đk xét tuyển vào trường nào thì vào web của họ làm thủ tục gửi điểm về trường định xét tuyển, phải nộp lệ phí thẻ visa nên cụ/mợ nhớ vào giúp con nó. Tầm này phải gửi cấp tốc phí mất 45 đô/ 1 trường đó.
Cái này thì cháu nó làm rồi cụ ạ, bên BK và KT k yc nộp hs bản cứng ngay và cu nhà em ẩu k xem kĩ thông báo bên NT nên giờ nó phải trả giá thôi. Sẽ chỉ còn vào Neu nếu pass k thì ra tg đh tư cụ ạ.

Nhimtiu

Xe container
Chúng nó dù cẩn thận nhưng nhiều cái cũng chưa ổn đâu, nên bố mẹ vẫn nên theo sát thì ổn hơn. Tránh những sai sót đáng tiếc.
Vâng cũng là bất cẩn của em vì biết nó ẩu mình sang cả bên BK rồi, k vào xem hồ sơ bên NT nên em k biết bên đó yc nộp bản cứng hs luôn. Cu này thì ẩu nên nghĩ như bên BK và KT nộp online là xong.

fuxe

Xe container
Cụ Nhimtiu nên bảo F1 đăng ký tất cả các ngành của NEU theo thứ tự thích nhất đến không thích. Vào trường rồi vẫn có thể đăng ký thi chuyển ngành (theo hướng tăng học phí).

Nhimtiu

Xe container
Cụ Nhimtiu nên bảo F1 đăng ký tất cả các ngành của NEU theo thứ tự thích nhất đến không thích. Vào trường rồi vẫn có thể đăng ký thi chuyển ngành (theo hướng tăng học phí).
Vâng em bảo f1 tăng thêm nguyện vọng rồi ạ, bên FTU đỗ hết các nguyện vọng nên bên Neu em nghĩ chắc k đến nỗi. Cu này ẩu quá mấy vụ giấy tờ k chịu xem kĩ do làm bên hust & neu thấy k yc nộp bản cứng hs. Hiện tại hs cũ em thấy có 5 nguyện vọng thôi ah:

Chỉnh sửa cuối:

jobber

Xe tăng
Ftu ko biết vào ngành ngôn ngữ rồi được thi lên CLCao hay tiên tiến các ngành khác các cụ nhỉ?

wild nature

Xe điện
Tôi dự BK sẽ hạ tiêu chuẩn đầu vào vì rất nhiều bạn nộp hồ sơ và đủ điểm vào mấy ngành top nhưng lại chọn con đường du học. Lớp F1 nhà tôi trúng tuyển gần hết cơ mà chỉ có khoảng 6 bạn dự kiến học.
Ftu ko bao giờ hạ điểm các cụ nhỉ, con e xét combo sat ielts mà xem lại chỉ tiêu thấy gắt quá. F1 nhà e mấy đoạn đky thi Sat, gửi điểm cho trường e làm cho cháu vì sợ bọn trẻ ẩu, còn đoạn apply mấy trường trong nước e để cho tự làm chỉ duyệt lại đơn cuối trước khi xác nhận
Em cứ tưởng là XÉT TUYỂN sẽ không có chuyện hạ điểm chứ cccm.
Suất không học của các con đỗ XÉT TUYỂN, sẽ dành cho các bạn THI ĐẠI HỌC.
ko biết có đúng vậy ko.
F1 nhà e đỗ BK, PTU, ĐHQG, đang bảo con nộp nốt NEU, mà ko chắc đã học.E bảo thôi để cho các bạn khác thật sự cần

wild nature

Xe điện
Như NEU thì em thấy chia chỉ tiêu rõ ràng rồi, xét tuyển sớm 50%, thi tốt nghiệp PTTH 18%, còn lại là tuyển thẳng với tuyển gì ấy. Tóm lại là nó fix cứng rồi chứ không chuyển đổi đâu.
Chỉ tiêu để xét thôi chứ cụ. Fix nhưng mềm thì phải. Chả lẽ hạ 2, 3 lần sao. Ko biết năm ngoái ntn, có cụ nào có kn cho ý kiến

maitung

Xe buýt
Đây cụ :

Trường chuyên + 1 giải thành phố (thành tích chính) : 40đ
Ielts + 1 giải thành phố nữa (thành tích phụ) : 10đ
Điểm học bạ : 36,22
Điểm pv : 19,33
Tổng : 105,55
IT1 lấy 103,89
Cảm ơn cụ. Con cụ có 2 giải thành phố hay chỉ 1 thôi ạ?

NHTU

Xe máy
Có cụ nào cho con nộp hồ sơ tuyển sớm vào Học viện tài chính không ạ? Cho em hỏi chút với:
Mai hết hạn nộp hồ sơ trực tuyến mà con em báo mới chỉ nộp hồ sơ đăng ký trực tuyến và đóng học phí theo thông báo mà không thấy chọn thứ tự ưu tiên các ngành học như các trường khác, ko biết con em có bỏ quên bước nào không.
Cụ nào biết chỉ em với.

Nhimtiu

Xe container
Có cụ nào cho con nộp hồ sơ tuyển sớm vào Học viện tài chính không ạ? Cho em hỏi chút với:
Mai hết hạn nộp hồ sơ trực tuyến mà con em báo mới chỉ nộp hồ sơ đăng ký trực tuyến và đóng học phí theo thông báo mà không thấy chọn thứ tự ưu tiên các ngành học như các trường khác, ko biết con em có bỏ quên bước nào không.
Cụ nào biết chỉ em với.
Cụ vào account của f1 check lại xem chứ nhiều bạn ẩu k cẩn thận mà thiếu sót hay k nộp hs bản cứng như bên ftu thì lại nhọc công.

7ieulongn

Xe hơi
Cụ nào biết chỉ em với.
Học viện tài chính không xét tuyển sớm, nộp hồ sơ theo các phương thức xt của trường, nộp lệ phí xt rồi chờ đăng ký nguyện vọng trực tiếp trên cổng tuyển sinh của Bộ.

Đầu xù

Xe buýt
Có điểm HVNH rồi đấy, con cụ 6.5 được 21.66 điểm là đỗ vừa khít kế toán đấy.
Vâng ạ. Nhưng nó đang chua câu là Nếu HS ok mà đợt rồi Trường ko có thông báo gì. Nó cũng ko hỏi Ad của facebook luôn. Em lại lo hic hic