[Funland] Thi vào cấp 3 & ĐH (2024) cho các con 2006

huongdo03

Xe tăng
Các cụ mợ cho em tham khảo ngành hoá dược trường KHTN với ạ. F1 2k7 nhà em đang nhắm nv1 ngành này, khối xét tuyển là D07. Trc cũng thích kinh tế kinh doanh các cái nhưng em thấy con hơi hướng nội sợ học marketing xong lại xếp xó bằng.

Nhimtiu

Xe container
Điểm ĐH NT FTU có đây rồi cccm ạ. F1 thì pass hết bên này rồi vì ct hệ tiên tiến cao nhất cũng 29.5 theo điểm SAT thôi. Nhưng cu nhà em sẽ học NEU nếu vào bên đó ạ:

Chỉnh sửa cuối:

Nhimtiu

Xe container

Nhimtiu

Xe container
Ftu con e thiếu 0,5 đ rồi
Cụ hỏi con giúp em xem bạn ý có nộp bản cứng hs qua trường không ạ? Con em nó k đọc kĩ thông báo nên k nộp bản cứng chỉ làm hs online k biết có nộp bổ sung đc không hay hs có hợp lệ không nữa? Haiza

donduong

Xe tải
Cụ hỏi con giúp em xem bạn ý có nộp bản cứng hs qua trường không ạ? Con em nó k đọc kĩ thông báo nên k nộp bản cứng chỉ làm hs online k biết có nộp bổ sung đc không hay hs có hợp lệ không nữa? Haiza

Phí wa bác. Phải nộp bản cứng theo đúng thời gian qui định.

Nhimtiu

Xe container
Trừ TH bác có ng quen o FTU "nhờ xem xó cách nào" nộp đc kg, cho đỡ nếu như cháu thực sự muốn học o Ftu
F1 em thì ưu tiên BK còn FTU thì sau NEU. Hai trg kia thì k cần nộp hs bản cứng mà nộp sau nên em hy vọng FTU cho nộp sau cụ ạ, dự phòng vẫn hơn.

jobber

Xe tăng

Có qua nộp bản cứng cụ ạ

White Dragon

Xe tăng

Ôi trời, FTU bắt buộc phải nộp bản cứng.
F1 đã quên mà cụ cũng sơ ý không kiểm tra lại cho cháu. (Cái này em trách cụ vì em thấy cụ rất quan tâm đến vụ xét đại học cho F1)
Nhà em thì nó cứ làm xong hết, đến giai đoạn nộp tiền thì em phải kiểm tra lại một lượt cho chắc chắn.

Trường NEU thì cụ nhớ bảo F1 phải đăng ký mã trường với bên SAT nhé. Còn mỗi NEU nên cần xác nhận thật chắc chắn cụ à.

nowhereland

Xe điện
Thế thì f1 coi như chưa nộp trg này rồi vậy còn NEU thôi.
Em nghĩ trường vẫn cho linh hoạt để bổ sung thôi, cơ bản là cháu nó đủ tiêu chí đỗ, ai lại dùng thủ tục hành chính để loại bỏ thí sinh như thế.

jobber

Xe tăng
Ftu có năm nào hạ điểm chuẩn ko các cụ nhỉ. Năm nay xét tuyển sớm nhưng còn thêm đkien thi TN 24 điểm, ko biết nếu ko đạt có lấy bổ sung hsinh khác ko các cụ nhỉ?

nunachuoi

Xe điện
Ftu có năm nào hạ điểm chuẩn ko các cụ nhỉ. Năm nay xét tuyển sớm nhưng còn thêm đkien thi TN 24 điểm, ko biết nếu ko đạt có lấy bổ sung hsinh khác ko các cụ nhỉ?
Điều kiện về ngưỡng điểm thi tốt nghiệp là dành cho bạn nào xét bằng học bạ thôi cụ ạ. Các bạn xét tuyển bằng phương thức khác thì chỉ cần đỗ tốt nghiệp thôi ạ.

Nhimtiu

Xe container
Ôi trời, FTU bắt buộc phải nộp bản cứng.
F1 đã quên mà cụ cũng sơ ý không kiểm tra lại cho cháu. (Cái này em trách cụ vì em thấy cụ rất quan tâm đến vụ xét đại học cho F1)
Nhà em thì nó cứ làm xong hết, đến giai đoạn nộp tiền thì em phải kiểm tra lại một lượt cho chắc chắn.

Trường NEU thì cụ nhớ bảo F1 phải đăng ký mã trường với bên SAT nhé. Còn mỗi NEU nên cần xác nhận thật chắc chắn cụ à.
Vâng f1 em thì thích bên BK và sếp Neu sau mới FTU nhưng đó là pá back up mà cậu này ẩu quá nó k coi kĩ vì hai trg kia chỉ nộp hs online còn check bản cứng sau ạ.

Nhimtiu

Xe container
Em nghĩ trường vẫn cho linh hoạt để bổ sung thôi, cơ bản là cháu nó đủ tiêu chí đỗ, ai lại dùng thủ tục hành chính để loại bỏ thí sinh như thế.
À vâng em cũng mong thế kể cả bạn ý k vào FTU nhưng anh này ẩu quá ở khâu quan trọng nộp hs.

White Dragon

Xe tăng
Hy vọng là sẽ được trường linh hoạt cho bổ sung.
Nhưng cá nhân em thì không nghĩ vậy vì để tránh các trường hợp không đỗ trường ưu tiên 1 mới quay xe sang đăng ký các trường ưu tiên phía sau.
Ngoài ra, nếu nhận thêm các bạn này thì sẽ bớt đi cơ hội của các bạn khác vì lấy thêm sẽ thừa chỉ tiêu.
Kiểu gì cũng phải có quen biết, hỗ trợ thì mới được.
Chứ em nghĩ không đơn giản mà linh động được.

nowhereland

Xe điện
Hy vọng là sẽ được trường linh hoạt cho bổ sung.
Nhưng cá nhân em thì không nghĩ vậy vì để tránh các trường hợp không đỗ trường ưu tiên 1 mới quay xe sang đăng ký các trường ưu tiên phía sau.
Ngoài ra, nếu nhận thêm các bạn này thì sẽ bớt đi cơ hội của các bạn khác vì lấy thêm sẽ thừa chỉ tiêu.
Kiểu gì cũng phải có quen biết, hỗ trợ thì mới được.
Chứ em nghĩ không đơn giản mà linh động được.
Bản cứng thực ra cũng chỉ là photo công chứng thôi, có gì ghê gớm đâu. Mà bọn chúng cũng đăng ký bản mềm + nộp phí xét tuyển rồi. Chỉ tiêu thì cũng chẳng mất đi đâu, nếu thừa ở danh mục xét này trường sẽ tuyển bổ sung hoặc chuyển qua danh mục khác. Đằng nào thì cuối cùng cũng lấy đủ con số cần lấy thôi.

White Dragon

Xe tăng
À vâng em cũng mong thế kể cả bạn ý k vào FTU nhưng anh này ẩu quá ở khâu quan trọng nộp hs.
Cụ thử bảo F1 xrm trường USTH xem thế nào, vì hôm trước em có hỏi thì trường USTH còn đăng ký đợt 3 vào tháng 7.
Ở đợt 3 này, ngoài các hồ sơ đăng ký theo điểm thi tốt nghiệp THPT thì Trường vẫn nhận các hồ sơ đủ điều kiện xét tuyển sớm như đợt 1 và đợt 2. Với các hồ sơ đủ điều kiện xét tuyển sớm thì đợt này chỉ cần nộp thêm điều kiện tốt nghiệp là được.

White Dragon

Xe tăng
Bản cứng thực ra cũng chỉ là photo công chứng thôi, có gì ghê gớm đâu. Mà bọn chúng cũng đăng ký bản mềm + nộp phí xét tuyển rồi. Chỉ tiêu thì cũng chẳng mất đi đâu, nếu thừa ở danh mục xét này trường sẽ tuyển bổ sung hoặc chuyển qua danh mục khác. Đằng nào thì cuối cùng cũng lấy đủ con số cần lấy thôi.
Để mai cụ Nhimtiu gọi điện đến hỏi ban tuyển sinh là có kết quả ngay thôi mà.
Em thực lòng mong F1 nhà cụ ấy được linh động vì cái sơ suất của mình.