[Funland] Thi vào cấp 3 & ĐH (2024) cho các con 2006

Nhimtiu

Xe container
Cụ thử bảo F1 xrm trường USTH xem thế nào, vì hôm trước em có hỏi thì trường USTH còn đăng ký đợt 3 vào tháng 7.
Ở đợt 3 này, ngoài các hồ sơ đăng ký theo điểm thi tốt nghiệp THPT thì Trường vẫn nhận các hồ sơ đủ điều kiện xét tuyển sớm như đợt 1 và đợt 2. Với các hồ sơ đủ điều kiện xét tuyển sớm thì đợt này chỉ cần nộp thêm điều kiện tốt nghiệp là được.
Vâng để em check xem và nhắn f1, tks cụ ạ!

Nhimtiu

Xe container
Con cụ điểm cao như thế, máu IT sao không ngắm sang ĐH Công Nghệ - ĐHQG hay Học Viện Mật Mã nhỉ?
F1 em nó lại k đk bên đó cụ ạ mà thôi em kệ nó thôi nhắc cẩn thận suốt mà tính cẩu thả em phải đưa sang BK check rồi. Em k vào account nó để xem hs bên FTU. Căng nữa thì ra mấy trg tư hay trg liên kết như FPT hay SB mà học thôi cụ. Phải cho nó trắng mắt ra chứ vào đh thì bé bỏng gì nữa đâu ạ. Học viện kt mật mã em có mợ em trc làm trong đó nếu làm bên nhà nc hay gì mới theo thôi.

Nhimtiu

Xe container
Để mai cụ Nhimtiu gọi điện đến hỏi ban tuyển sinh là có kết quả ngay thôi mà.
Em thực lòng mong F1 nhà cụ ấy được linh động vì cái sơ suất của mình.
Em cứ gửi hs qua đg bưu điện thôi cụ chứ linh động chắc k có đâu ạ. Rồi xem t2 qua hỏi coi thế nào cụ ạ.

nowhereland

Xe điện
F1 em nó lại k đk bên đó cụ ạ mà thôi em kệ nó thôi nhắc cẩn thận suốt mà tính cẩu thả em phải đưa sang BK check rồi. Em k vào account nó để xem hs bên FTU. Căng nữa thì ra mấy trg tư hay trg liên kết như FPT hay SB mà học thôi cụ. Phải cho nó trắng mắt ra chứ vào đh thì bé bỏng gì nữa đâu ạ. Học viện kt mật mã em có mợ em trc làm trong đó nếu làm bên nhà nc hay gì mới theo thôi.
Nhà cụ bảo có IE và SAT cao, thích IT mà hình như chẳng quan tâm xét tuyển gì nhỉ. Bên VNU vẫn còn đợt xét tuyển IT + Toán - Vật Lý lại bảo không đăng ký là sao?

Nhimtiu

Xe container
Nhà cụ bảo có IE và SAT cao, thích IT mà hình như chẳng quan tâm xét tuyển gì nhỉ. Bên VNU vẫn còn đợt xét tuyển IT + Toán - Vật Lý lại bảo không đăng ký là sao?
À vì f1 em nó đk 3 trường chính rồi cu này ẩu thôi còn điểm bên FTU và Neu nó k căng như bên BK. Cu con chủ quan k để ý để nộp hs bản cứng do bên FTU yc cụ ạ. Em cho nó nộp qua bưu điện hôm nay rồi còn k đc thì qua bên Neu hay học đh tư thôi.

Nhimtiu

Xe container
Để mai cụ Nhimtiu gọi điện đến hỏi ban tuyển sinh là có kết quả ngay thôi mà.
Em thực lòng mong F1 nhà cụ ấy được linh động vì cái sơ suất của mình.
Em cho nộp hs bản cứng qua bưu điện sáng nay nếu họ k duyệt thì cũng phải chịu thôi cụ, nó còn bên Neu mà nên chắc cũng k đến nỗi.

nowhereland

Xe điện
À vì f1 em nó đk 3 trường chính rồi cu này ẩu thôi còn điểm bên FTU và Neu nó k căng như bên BK. Cu con chủ quan k để ý để nộp hs bản cứng do bên FTU yc cụ ạ. Em cho nó nộp qua bưu điện hôm nay rồi còn k đc thì qua bên Neu hay học đh tư thôi.
Ý em nói nếu con cụ có IE cao thì vẫn còn nguyên cơ hội nộp vào IT ĐH Công nghệ đấy, nó xét IE + điểm thi tốt nghiệp PTTH 2 môn kia tức là phải sau kỳ thi sắp tới mới nhận hồ sơ xét tuyển nhé.

White Dragon

Xe tăng
Em cho nộp hs bản cứng qua bưu điện sáng nay nếu họ k duyệt thì cũng phải chịu thôi cụ, nó còn bên Neu mà nên chắc cũng k đến nỗi.

Bên NEU cụ nhớ xác nhận mã trường NEU vào bài thi SAT với bên college board nhé.
Tránh trường hợp quên xác nhận lại khó khăn sau này.

Nhimtiu

Xe container
Bên NEU cụ nhớ xác nhận mã trường NEU vào bài thi SAT với bên college board nhé.
Tránh trường hợp quên xác nhận lại khó khăn sau này.
Cái này f1 nhà em nó đk rồi cụ ạ, em k làm trực tiếp nên k rõ qui trình thế nào? Chắc phải đk xong nó mới có mã để gửi về trg.

nowhereland

Xe điện
Bà con cho con em học cứ trường công có uy tín, học phí rẻ mà học nhé. Tiền còn để lo việc khác. Quyết định là ở mình, không nghe mồi chài
Cái này em đồng ý với cụ.
Em có ông bạn có con sn 2000 học cấp 2 học lực cũng khá hứng lên cho đi học cấp 3 ở Úc, rồi sang Mỹ học dự bị và vào ĐH. Chuyển trường ĐH 2 lần không tốt nghiệp nổi rồi bây giờ thấy về VN làm cho cty của bố rồi. Thấy bảo mấy nữa cho đi học tiếp để hoàn thành ĐH mà chưa biết cho đi học ở đâu.

kanishi

Xe điện
Website
tcb100k.com
làm techcombank học mật mã cũng dc mà

7ieulongn

Xe hơi
Nhà mợ không ở Hà Nội à mà nộp qua bưu điện. Trường hợp này theo em có lẽ bố/ mẹ cùng đi với con tới trường hỏi cụ thể để có hướng dẫn gì còn giải quyết được ngay.
Về việc con ý thức chủ động thì tùy tính mỗi đứa á. Như nhà em đứa lớn nó ý thức chỉn chu, tự vạch kế hoạch, tự tìm tòi, tự set mạng lưới xã hội giúp cho mục tiêu kế hoạch của mình nên e chưa bao giờ phải lăn tăn gì, k phải ngó ngàng gì mấy, cứ khi có kết quả thì nó mời bố đi nhận cùng thôi. Còn thằng em thì lớt phớt nên ngay mỗi việc đăng ký tuyển sinh em toàn phải ngồi cùng nhắc rà soát và mình cũng liếc mắt theo, nhắc nhở liên tục ý. Mà nó thích gì thì đăng ký mỗi đó, k quan tâm các thứ khác em phải kèm ngồi đăng ký dự phòng nữa.

7ieulongn

Xe hơi
Cái này f1 nhà em nó đk rồi cụ ạ, em k làm trực tiếp nên k rõ qui trình thế nào? Chắc phải đk xong nó mới có mã để gửi về trg.
Cái này là mỗi trường đh trên thế giới đăng ký mã với College board sat, để học sinh đk xét tuyển vào trường nào thì vào web của họ làm thủ tục gửi điểm về trường định xét tuyển, phải nộp lệ phí thẻ visa nên cụ/mợ nhớ vào giúp con nó. Tầm này phải gửi cấp tốc phí mất 45 đô/ 1 trường đó.

Binbi

Xe điện
Tôi dự BK sẽ hạ tiêu chuẩn đầu vào vì rất nhiều bạn nộp hồ sơ và đủ điểm vào mấy ngành top nhưng lại chọn con đường du học. Lớp F1 nhà tôi trúng tuyển gần hết cơ mà chỉ có khoảng 6 bạn dự kiến học.

jobber

Xe tăng
Ftu ko bao giờ hạ điểm các cụ nhỉ, con e xét combo sat ielts mà xem lại chỉ tiêu thấy gắt quá. F1 nhà e mấy đoạn đky thi Sat, gửi điểm cho trường e làm cho cháu vì sợ bọn trẻ ẩu, còn đoạn apply mấy trường trong nước e để cho tự làm chỉ duyệt lại đơn cuối trước khi xác nhận

phuongan

Xe điện
Tôi dự BK sẽ hạ tiêu chuẩn đầu vào vì rất nhiều bạn nộp hồ sơ và đủ điểm vào mấy ngành top nhưng lại chọn con đường du học. Lớp F1 nhà tôi trúng tuyển gần hết cơ mà chỉ có khoảng 6 bạn dự kiến học.
Vấn đề là BK không hạ điểm XTS cụ ạ, lấy không đủ sẽ lấy tiếp ở hình thức xét điểm thi.