[Funland] Thi vào cấp 3 & ĐH (2024) cho các con 2006

Sangthuy

Xe đạp
Học chứng chỉ sư phạm do Ulis tổ chức học bạn hoặc của ĐH SP Hà Nội.
Em rót rượu mời bác mà không được :). Học chứng chỉ này là sau khi hoàn thành khóa học NN thì mới được học hay học song song luôn ạ?

Chỉnh sửa cuối:
Em rót rượu mời bác mà không được :). Học chứng chỉ này là sau khi hoàn thành khóa học NN thì mới được học hay học song song luôn ạ?
Hết năm thứ ba là được học rồi bác. Khoá học gồm 34 tín chỉ. Bác nhắn riêng SĐT, mình add zalo, em gửi file cho nhé

Hasu

Xe tải
E thấy ghi như này có nghĩa là phải tốt nghiệp xong mới được học.

Điều kiện dự tuyển cấp chứng chỉ nghiệp vụ sư phạm là gì?
Căn cứ theo Điều 9 Quy định bồi dưỡng nghiệp vụ sư phạm ban hành kèm theo Quyết định 31/2008/QĐ-BGDĐT được sửa đổi bởi khoản 6 Điều 1 Thông tư 27/2012/TT-BGDĐT có quy định về điều kiện dự tuyển cấp chứng chỉ nghiệm vụ như sau:

Cụ thể, cá nhân nộp hồ sơ cần phải đáp ứng đủ 3 điều kiện bao gồm:

1. Có bằng tốt nghiệp đại học hoặc cao đẳng.

2. Có đủ sức khoẻ để tham gia bồi dưỡng.

3. Nộp hồ sơ đầy đủ, đúng hạn theo quy định của cơ sở bồi dưỡng

E thấy ghi như này có nghĩa là phải tốt nghiệp xong mới được học.

Điều kiện dự tuyển cấp chứng chỉ nghiệp vụ sư phạm là gì?
Căn cứ theo Điều 9 Quy định bồi dưỡng nghiệp vụ sư phạm ban hành kèm theo Quyết định 31/2008/QĐ-BGDĐT được sửa đổi bởi khoản 6 Điều 1 Thông tư 27/2012/TT-BGDĐT có quy định về điều kiện dự tuyển cấp chứng chỉ nghiệm vụ như sau:

Cụ thể, cá nhân nộp hồ sơ cần phải đáp ứng đủ 3 điều kiện bao gồm:

1. Có bằng tốt nghiệp đại học hoặc cao đẳng.

2. Có đủ sức khoẻ để tham gia bồi dưỡng.

3. Nộp hồ sơ đầy đủ, đúng hạn theo quy định của cơ sở bồi dưỡng
Căn cứ nhu cầu của người học có bằng cử nhân chuyên ngành phù hợp có nguyện vọng trở thành giáo viên THCS/THPT, Trường Đại học Ngoại ngữ, Đại học Quốc gia Hà Nội thông báo triển khai chương trình bồi dưỡng NVSPNN Khóa II năm 2024, cụ thể như sau:
1. Đối tượng: - Những người có bằng cử nhân chuyên ngành phù hợp có nguyện vọng trở thành giáo viên giảng dạy ngoại ngữ tại các trường THCS/THPT;
- Sinh viên từ năm 3 trở đi thuộc các chuyên ngành phù hợp đang học tập tại các cơ sở giáo dục đào tạo.
- Các học viên thuộc các chuyên ngành phù hợp đã hoàn thành các Khóa Bồi dưỡng NVSP trước đây do Trường ĐHNN tổ chức.
- Các tổ chức và cá nhân liên quan có nhu cầu bồi dưỡng, cấp chứng chỉ NVSPNN. Lưu ý: Đối với sinh viên từ năm 3
+ Sinh viên sẽ nhận Giấy xác nhận kết quả sau khi hoàn thành Chương trình Bồi dưỡng NVSPNN.
+ Sinh viên sẽ nhận Chứng chỉ NVSPNN sau khi hoàn thành chương trình đào tạo và nhận bằng cử nhân.
2. Nội dung của chương trình học: - Chương trình bồi dưỡng trở thành giáo viên ngoại ngữ bậc THCS/THPT: 34 tín chỉ (tương đương 16 học phần).

Hasu

Xe tải
Mợ cho em hỏi là nếu học văn bằng 2 của trường khác, ví dụ đang học ngôn ngữ Trung của ĐH QG, rồi muốn học VB2 ngành Logitics của ĐH TM thì có học luôn từ năm 3 được không hay phải tốt nghiệp trường QG trước. Cảm ơn mợ.

Các con học xong được cấp chứng nhận tạm thời
Sau khi tốt nghiệp cử nhân Ngoại ngữ xong mới được cấp chứng chỉ chính thức bạn à

Thainguyen6996

Xe tải
Các con học xong được cấp chứng nhận tạm thời
Sau khi tốt nghiệp cử nhân Ngoại ngữ xong mới được cấp chứng chỉ chính thức bạn à
Mợ cho e hỏi. Ngành NNT ở Ulis họ có hệ đào tạo CLC ko..? Hay chỉ đào tạo tất cả chung 1 hệ nhỉ..?

Trà đặc

Xe tăng
2. Nội dung của chương trình học: - Chương trình bồi dưỡng trở thành giáo viên ngoại ngữ bậc THCS/THPT: 34 tín chỉ (tương đương 16 học phần).
34 tín chỉ thì cũng gần tương đương với 1 năm học tập trung rồi.
Chứng tỏ dạo này ngành SP hot mợ nhỉ. Cách đây mấy năm con gái lớn ô bạn thi PTTH đc có 25 điểm vào SP1 tiếng Pháp. Thấy kể chuyện đc phụ cấp + học bổng khoảng 5tr/tháng còn đi làm gia sư TA nữa ko tính.
Thằng bạn cùng lớp f1 e cũng năm đó đc giải nhì lý tp (ko chuyên) cũng chui vào SP1 lý, ai cũng cười bảo chuột chạy cùng sào. Hóa ra bj mới biết tụi đó bắt trend chuẩn. Bj lên năm 4 cả rồi,.:))

34 tín chỉ thì cũng gần tương đương với 1 năm học tập trung rồi.
Chứng tỏ dạo này ngành SP hot mợ nhỉ. Cách đây mấy năm con gái lớn ô bạn thi PTTH đc có 25 điểm vào SP1 tiếng Pháp. Thấy kể chuyện đc phụ cấp + học bổng khoảng 5tr/tháng còn đi làm gia sư TA nữa ko tính.
Thằng bạn cùng lớp f1 e cũng năm đó đc giải nhì lý tp (ko chuyên) cũng chui vào SP1 lý, ai cũng cười bảo chuột chạy cùng sào. Hóa ra bj mới biết tụi đó bắt trend chuẩn. Bj lên năm 4 cả rồi,.:))
Sư phạm giờ cực có giá. Các bạn SV đi dạy gia sư rồi cộng tác ở các trung tâm nhiều. Ra trường, bên cạnh các trường công lập, còn có hệ thống dân lập, tư thục, Quốc tế, các trung tâm bồi dưỡng văn hoá, gia sư nữa.

Nowherelands

Xe buýt
Sư phạm giờ cực có giá. Các bạn SV đi dạy gia sư rồi cộng tác ở các trung tâm nhiều. Ra trường, bên cạnh các trường công lập, còn có hệ thống dân lập, tư thục, Quốc tế, các trung tâm bồi dưỡng văn hoá, gia sư nữa.
Con nhà bạn em học NNA KTQD ra, trình Ielts 8.0 giờ toàn dạy 1:1 hoặc 1:2 ở nhà, từ 200k đến 500k/h chỉ nhận con cháu của bạn bè bố mẹ chứ không nhận người ngoài mà làm không hết việc. Thỉnh thoảng lại thấy đi du lịch xả hơi.

Con nhà bạn em học NNA KTQD ra, trình Ielts 8.0 giờ toàn dạy 1:1 hoặc 1:2 ở nhà, từ 200k đến 500k/h chỉ nhận con cháu của bạn bè bố mẹ chứ không nhận người ngoài mà làm không hết việc. Thỉnh thoảng lại thấy đi du lịch xả hơi.
Kiếm tiền tốt thật cụ nhỉ.

Nowherelands

Xe buýt
Kiếm tiền tốt thật cụ nhỉ.
Vâng, chưa kể còn làm rất nhiều công việc khác ra tiền, cơ hội đi du học định cư.......nên nhiều cụ bỉ bôi tiếng Anh cho rằng cứ phải Toán, Lý, Hóa mới tốt là chưa hiểu gì về thời cuộc đâu. Đích cuối của học tập là kiếm tiền để có cuộc sống tốt.

thichlexus

Xe điện
KTQD giờ cũng đào tạo ngành Ngôn ngữ Anh rồi hả cụ