[Funland] Thị trường đang chững lại.

BMW X5

Xe tăng
Em cũng đi xem các khu này rồi! và cung chịu luôn, chặt chân em cũng không mua! bó tay ạ! em về Long Biên múc đất đấu giá 80 củ/m đường nhựa 2 oto tránh nhau. Quy hoạch cách đường 40m dăm bước chân; 15 p xe máy sang cụ rùa, 3 phút đi bộ ra công viên và quan trọng nhất là cần tiền thì bán được ngay trong 30 giây.
Em cùng quan điểm với cụ. Nếu ngang giá em không bao giờ chọn đất dịch vụ. Đất đấu giá em đánh giá mặt bằng dân trí bao giờ cũng sẽ tốt hơn, thanh khoản có thể không quá hot như đất DV nhưng về lâu dài giá trị sử dụng em vẫn thấy nhiều ưu điểm hơn.

jojo_b

Xe tăng
Website
360.yahoo.com
Haizzzz, nhìn các cụ bàn tán đất lên mà thương các cđt phải bán dự án đi. Đất thì lên nhưng dự án thì bán rẻ như cho :(

jojo_b

Xe tăng
Website
360.yahoo.com
Chào cụ. Em đang tìm đất để đầu tư ở Quảng Ninh đây. Cụ có thông tin khu nào tiềm năng ko? Cự mật thư cho em với. Cảm ơn cụ.
Cụ add zalo em 0918633247 nhé
Cái này cũng phải tuỳ tài chính của cụ em mới đưa ra cụ thể đc vị trí

freethinker

Xe tăng
Hầu hết mọi người thu nhập khá ở Hà nội muốn có 1 ngôi nhà thứ 2 ngoại ô để thi thoảng lên nghỉ dưỡng, đó là nhu cầu thực và thiết yếu, Tuy nhiên 95% số này lại lựa chọn sai lầm và nhận định sai về nhu cầu này. phần đa họ chỉ đi nghỉ dưỡng, hoặc vui chơi trải nghiệm, camping đâu đó 1 năm 2-3 lần, do vậy rất mạnh tay để chi cho 1 second home ( loanh quanh 600-2 tỉ), cách Hn 40-80km.
tuy nhiên, ngay sau khi sở hũu, sử dụng, hàng trăm bất cập xảy ra ko như kì vọng, và họ thưởng bán tháo, hoặc cố om hàng chục năm mà ko sử dụng như mong đơi, phần đa số này bị kẹt ở dạng mấy vấn đề sau:
1. sở hữu đất, nhưng lại ko muốn, ngại đầu tư thêm 500-1tỉ nữa cho hạ tầng,
2. quá trình xây cất lên rất vất vả, tốn chi phí
3. xây đẹp xong thì xung quanh vẫn hoang tàn, vắng vẻ, ruồi muỗi,.....
4. cả tháng mới lên nghỉ 1-2 ngày, rất tốn chi phí vận hành, sửa chữa, vệ sinh, chăm nom, nuôi trồng.
5. sau 1 năm đi lại, bắt đầu chán và muốn tìm khu mới đổi gió, nơi khác để vui chơi, khám phá
6. bận bịu công việc rất ít thời gian đi lại vui chơi, số lần lên giảm dần, có khi 2-3 tháng mới lên 1 lần.....
7. Đăng bán ko ai mua nên càng gây tâm lý chán nản.....
Nhu cầu tránh dịch giờ có cụ ạ. Mình mới múc một em villa ngoại ô nhưng ở trong khu resort đang vận hành. Cần thì dùng ko cần thì cho thuê lại. Đang làm lại nội thất vì chủ cũ mua cả chục năm chả lên ở lần nào toàn cho CĐT thuê lại.

taton7983

Xe buýt
Các cụ đi mua thì nên ở vị thế mình là người đang có TIỀN, có QUYỀN các cụ nhé. Thế mới tránh được mua hớ. Có nhiều nhà trong phố e thấy rao bán mãi không được, các môi giới rao chênh nhau cả gần tỷ.

Cukhoai9

Xe buýt
Các cụ đi mua thì nên ở vị thế mình là người đang có TIỀN, có QUYỀN các cụ nhé. Thế mới tránh được mua hớ. Có nhiều nhà trong phố e thấy rao bán mãi không được, các môi giới rao chênh nhau cả gần tỷ.
Chính chủ rao bán không hiệu quả nên bị môi giới bao vây thôi
Đừng nghĩ mình có tiền và quyền là đủ, mũi ngửi thấy mùi tiền thì mua bán bao giờ hớ

Bachtx24

Xe tải
em có mảnh, cứ để đấy ra giêng e bán

XayDungTronGoi

Xe buýt
Chính chủ rao bán không hiệu quả nên bị môi giới bao vây thôi
Đừng nghĩ mình có tiền và quyền là đủ, mũi ngửi thấy mùi tiền thì mua bán bao giờ hớ
Chiêu này của môi giới dã man quá cụ nhỉ, ko cho chủ nhà được tự bán :)

Tuệ Châu

Xe hơi
em đang đàm phán 1 căn trong phố,đăng 4,5 tỷ,em trả chủ 3,4 tỷ chủ nói khẽ bảo nếu làm việc trực tiếp thì bán giá đó luôn,nhưng mua qua sàn phải trả phí môi giới cao quá nên giá đó ko bán dc. :))

otothanglong

Xe điện
em đang đàm phán 1 căn trong phố,đăng 4,5 tỷ,em trả chủ 3,4 tỷ chủ nói khẽ bảo nếu làm việc trực tiếp thì bán giá đó luôn,nhưng mua qua sàn phải trả phí môi giới cao quá nên giá đó ko bán dc. :))
Cò kỳ này béo lắm cụ nhỉ :))

Hienminh123

Xe hơi
Chủ nói thế là cụ tin luôn à😀

Hienminh123

Xe hơi
em ko muốn tin cũng phải tin vì đó là sự thật cụ ạ
Để biết sự thật thì khi cụ bán nhà và nhờ khoảng 5 sàn bds xem họ làm thế nào. Thông tin cụ đưa mặc dù là chuyện gì cũng có thể nhưng thời buổi này thì quá vô lý.

Tuệ Châu

Xe hơi
Để biết sự thật thì khi cụ bán nhà và nhờ khoảng 5 sàn bds xem họ làm thế nào. Thông tin cụ đưa mặc dù là chuyện gì cũng có thể nhưng thời buổi này thì quá vô lý.
cụ ko biết vì cụ chưa vào những đoạn đấy cụ ạ,em trc làm ở chính sàn đấy nên em biết ạ.nói ra nhiều chuyện cụ nghe xong có khi ngã ngửa.nếu ai ai cũng biết em sợ có khi các đầu khách thổ cư ở sàn cũng nghỉ hết việc luôn ấy chứ. :)) :))

Hienminh123

Xe hơi
cụ ko biết vì cụ chưa vào những đoạn đấy cụ ạ,em trc làm ở chính sàn đấy nên em biết ạ.nói ra nhiều chuyện cụ nghe xong có khi ngã ngửa.nếu ai ai cũng biết em sợ có khi các đầu khách thổ cư ở sàn cũng nghỉ hết việc luôn ấy chứ. :)) :))
Cụ từng làm ở sàn mà lại ko biết cách mua đúng giá, để MG gài mà chịu😀. Giờ mà kênh giá thì bán cho ai, chả có MG nào làm gì dc các cụ chủ nhà đang có nhà và khách đang có tiền. Còn chuyện lươn thì lúc nào cũng có, cả chủ, khách và MG ko đàng hoàng.

Tuệ Châu

Xe hơi
Cụ từng làm ở sàn mà lại ko biết cách mua đúng giá, để MG gài mà chịu😀. Giờ mà kênh giá thì bán cho ai, chả có MG nào làm gì dc các cụ chủ nhà đang có nhà và khách đang có tiền. Còn chuyện lươn thì lúc nào cũng có, cả chủ, khách và MG ko đàng hoàng.
biết thì bước đầu đàm phán mới trả chủ giá như thế cụ ạ,còn đã xuống tiền mua đâu mà cụ bảo em để gài,mg kênh giá vẫn bán dc hết,gà còn nhiều lắm,còn nói như cụ thì em cũng thông cảm là cụ chưa biết về mg thổ cư trong phố rồi ạ.đàng hoàng hay ko thì em chịu nhưng khôn ăn người mà dại thì người ăn thôi cụ.

prado2012

Xe điện
3% chưa kể môi giới toàn kê chênh 600-1 tỷ cụ ạ. Tuấn 123 và các loại sàn.

Dan du an

Xe ba gác
Em thấy nhà trong ngõ trung tâm Hà nội chỉ có xuống thì có chứ tăng ở đâu

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
3% chưa kể môi giới toàn kê chênh 600-1 tỷ cụ ạ. Tuấn 123 và các loại sàn.
Em bập vào BĐS hơn chục năm nay, số ĐT của môi giới xoá rất nhiều đi rồi do những vùng không còn quan tâm nhưng hiện cũng còn gần trăm số của các bạn MG. Phí giao dịch thì đa phần là 0,5%, nhiều cái chỉ 0,3% (đầu bán) còn loại 2,3% thậm trí 5% chỉ là loại BĐS có giá trị giao dịch thấp cỡ vài trăm triệu thôi cụ ah. Còn kênh giá chưa bao giờ em vấp phải, có thể do cách tiếp cận, tiếp xúc, trao đổi ~o)