[Funland] Thị trường đang chững lại.

trungleba

Xe buýt
Theo quan sát của em thì ra tết mua bán bắt đầu tăng nhiệt rồi các cụ. Có lẽ các cụ ngó nghiêng từ trước tết đã bắt đầu chốt xuống tiền rồi.

TNT_123

Xe buýt
Em mua lúc nó đỉnh 2011
Xong từ TP nó hạ xuống thì xã, coi như bỏ
Có lúc có người trả có 250tr
Vừa rồi hàng xóm sát vách ( rất tử tế) họ bảo bán cho họ giá đó em bán luôn, không đòi thêm xu nào
10 năm trời cũng chẳng thấy ai xây thêm, mọi thứ vẫn như ngày xưa đội phân lô bán nền nó phông bạt, các lô đất dân vào trồng cỏ và sắn um tùm
Đất lên giá hay không tùy thuộc vào vị trí, quy hoạch của nó. Như bây giờ cứ bảo cả nước đang sốt đất, nhưng ko phải chỗ nào cũng sốt. Hơn nữa là sốt nhưng giá có lên đến mức trong quá khứ không ? VD: khu Vân Phong hồi trước kêu thành đặc khu kinh tế, giờ có ai ngó ngàng ko ?, khu Chương Mỹ cũng sốt, nhưng có mảnh đất năm 2011 mua 11 triệu/m2, nay 10 triệu/m2, thì vẫn là chưa hồi về lúc cao nhất. Các đội nhóm đánh theo tin, có đội thành đại gia, có đội vỡ nợ là thế. Trường hợp của cụ là số đen, khu không phát triển nên giá trị của lô đất không lên.

Theo quan sát của em thì ra tết mua bán bắt đầu tăng nhiệt rồi các cụ. Có lẽ các cụ ngó nghiêng từ trước tết đã bắt đầu chốt xuống tiền rồi.
tăng nhiệt ở đâu vậy cụ chỉ em với,em có đi khảo sát cả tháng nay quanh mấy huyện ven hà nội chỗ nào cũng thấy ảm đạm thế nhỉ.

trungleba

Xe buýt
tăng nhiệt ở đâu vậy cụ chỉ em với,em có đi khảo sát cả tháng nay quanh mấy huyện ven hà nội chỗ nào cũng thấy ảm đạm thế nhỉ.
Cụ khảo sát cả tháng nay thì thấy ảm đạm là đúng rồi, 2 tuần đầu là tết, qua rằm ng ta mới chốt xuống tiền và giao dịch. Tầm 1 tuần nay phòng công chứng gần nhà em bắt đầu đông khách trở lại rồi.

Cụ khảo sát cả tháng nay thì thấy ảm đạm là đúng rồi, 2 tuần đầu là tết, qua rằm ng ta mới chốt xuống tiền và giao dịch. Tầm 1 tuần nay phòng công chứng gần nhà em bắt đầu đông khách trở lại rồi.
ra tết em đi khắp nơi đánh giá tham khảo thị trường đây,cứ cho là qua rằm dân mới mới xuống tiền đi,bỏ mấy ngầy ra tết đi,tính cận 10 ngày nay trở lại em đi quá nhiều luôn,ngày nào cũng từ sáng đến tối,có lúc đi 2 ngày,gần như chỗ nào em cũng thấy ảm đạm,gần nhà cụ là ở đâu ạ,cụ cho em xin địa chỉ đi ạ.

Tuệ Châu

Xe hơi
Đến giờ phút này tôi vẫn giữ quan điểm phân khúc phân lô bán nền thời gian tới (có điều không chắc chắn thời điểm cụ thể) sẽ giảm thê thảm. Với góc nhìn của tôi thì có cả tá lý do để giảm giá, nhà đầu tư nào vay tỷ trọng cao sẽ phải bán tháo trươc.
- Thứ nhất trong khoảng 2 năm vừa rồi phân khúc này đã tăng giá lên mấy lần rồi
- Thứ hai cũng khoảng thời gian trên hầu hết là dân mua đầu cơ. Bằng chứng là trên các trang mua bán hầu hết đều có bìa cấp năm 2020-2021
- Thứ ba trong mấy năm vừa qua nguồn cung quá nhiều, tất cả các địa phương đều làm hạ tầng phân lô bán nền và còn rất nhiều thửa đất lớn trong khu dân cư xa trung tâm được nhà đầu cơ lớn mua lại phân lô, tách thửa ra bán.
- Thứ tư trong đợt đại dịch này sẽ làm chùn chân một số lương không nhỏ dân di cư từ nông thôn ra thành phố. Số này cũng làm giảm nhu cầu đáng kể.
Thực ra giờ phút này giá vẫn trên trời thế thôi ai có đất muốn bán thực sự sẽ rõ, không hề dễ bán. Đăng tin bán rất khó tìm được người có nhu cầu mua thực mà chỉ toàn môi giới trả giá dưới đất hoặc xin thông tin dẫn khách mua ăn hoa hồng.

badman1

Xe tải
Em vừa lên Sơn Tây hôm qua bán mảnh đất. Mua từ 2011 590tr qua bán đc 414tr. Chẳng dùng gì nên bán đỡ phải cầm sổ. Bán luôn cho a hàng xóm trên đó
2 năm trc có người còn trả 250tr
Em cũng vừa bán miếng đất trên ba vì, mua năm 2013 650 tr, năm 2021 bán được 420 tr, chịu mọi khoản thuế, phí...

tuan2681

Xe điện
Đến giờ phút này tôi vẫn giữ quan điểm phân khúc phân lô bán nền thời gian tới (có điều không chắc chắn thời điểm cụ thể) sẽ giảm thê thảm. Với góc nhìn của tôi thì có cả tá lý do để giảm giá, nhà đầu tư nào vay tỷ trọng cao sẽ phải bán tháo trươc.
- Thứ nhất trong khoảng 2 năm vừa rồi phân khúc này đã tăng giá lên mấy lần rồi
- Thứ hai cũng khoảng thời gian trên hầu hết là dân mua đầu cơ. Bằng chứng là trên các trang mua bán hầu hết đều có bìa cấp năm 2020-2021
- Thứ ba trong mấy năm vừa qua nguồn cung quá nhiều, tất cả các địa phương đều làm hạ tầng phân lô bán nền và còn rất nhiều thửa đất lớn trong khu dân cư xa trung tâm được nhà đầu cơ lớn mua lại phân lô, tách thửa ra bán.
- Thứ tư trong đợt đại dịch này sẽ làm chùn chân một số lương không nhỏ dân di cư từ nông thôn ra thành phố. Số này cũng làm giảm nhu cầu đáng kể.
Thực ra giờ phút này giá vẫn trên trời thế thôi ai có đất muốn bán thực sự sẽ rõ, không hề dễ bán. Đăng tin bán rất khó tìm được người có nhu cầu mua thực mà chỉ toàn môi giới trả giá dưới đất hoặc xin thông tin dẫn khách mua ăn hoa hồng.
vậy thì đất phân lô ở nông thôn sẽ tăng tiếp? phỏng cụ?

trungleba

Xe buýt
69 Lê Đức Thọ cụ ạ, em ko có nhiều thời gian đi như cụ, tiện đường về nhà em nhận xét thấy vậy thôi.

turnviet

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Website
carcam.vn

dautay158

Xe tải
Toà Eurowindow, Số 27 Trần Duy Hưng, Cầu Giấy, HN
Website
ketoanthuehanoi.vn
Cũng may là thị trường ấm còn bán lỗ được cụ ạ. Chứ mấy năm trc có muốn bán lỗ cũng không ai mua cho ấy
Giấc mơ của nhiều người về ngôi nhà ven đô, nghe cò chém thì tưởng sốt lắm, chắc cũng nhiều cụ ôm hàng, đau mà ko dám kêu

Samdoria

[Tịch thu bằng lái]
Em đã bán xong xuôi căn chung cứ; đang định mua đất dịch vụ Vân canh, nhưng thấy hình như xuống tí do chủ cần tiền.
Nên chờ hay quất luôn các cụ?

manhld

[Tịch thu bằng lái]
Cụ mua đầu tư 5 - 10 năm thì lúc nào mua cũng được
Còn lướt thì xác định khả năng thành cư dân lâu dài

doanquangpham

Xe tải
Em đã bán xong xuôi căn chung cứ; đang định mua đất dịch vụ Vân canh, nhưng thấy hình như xuống tí do chủ cần tiền.
Nên chờ hay quất luôn các cụ?
Người ta x2 x3 giờ định thoát hàng còn cụ định đu đỉnh thế chỗ hay sao trừ khi cụ định mua để ở 😊