[Funland] Thí điểm tăng trách nhiệm xã hội với người không muốn kết hôn

langtoilangtoi

Xe điện
Đọc lại các khái niệm kinh tế và nhận định, số liệu đến số liệu quốc gia nhiều khi còn là ảo, là số vẽ thì lấy số đâu ra
Em ko thích tranh luận cãi nhau với người không có kiến thức về kinh tế xã hội cụ nhé, mất nhiều thời gian mà người ta bản chất không hiểu biết, lại thêm cố tình không chịu hiểu thì chỉ nc đổ lá khoai mất thời gian lắm
Ko sao cụ nhé. Nếu cụ biết thì có thể còm cho anh em hiểu thêm, e trân trọng điều đó. Khi cụ nhận định nhưng lại ko có nguồn số liệu mà dựa vào cảm tính thì e rằng khó thuyết phục.

Gerben

Xe buýt
Kinh tế ngày càng khó khăn, nhìn giá cả, đặc biệt là nhà đất mà bất lực, chỉ còn cách buông xuôi, từ bỏ, đi ngủ.

sontung89

Xe tăng
Ko sao cụ nhé. Nếu cụ biết thì có thể còm cho anh em hiểu thêm, e trân trọng điều đó. Khi cụ nhận định nhưng lại ko có nguồn số liệu mà dựa vào cảm tính thì e rằng khó thuyết phục.
Số liệu thì để các chiên gia nghiên cứu cụ nhé, đến thanh tra ngân hàng còn ăn tiền vạn thịnh phát để bịt thì cụ nghĩ lấy số liệu thực tế ở đâu
Hoặc nếu thích phản biện ham mê số học số liệu thế mời cụ minh chứng cái mà tôi nói là đúng hoạc sai. Còn tôi chỉ nhìn vào thực trạng xã hội và ko có đủ thời gian công sức nguồn lực đi thống kê để chứng minh cho cụ và cả xh thấy

Hoanft

Xe buýt
Làm sao biết được là người ta không muốn hay muốn nhưng chưa đạt được mong muốn ha các cụ?!
Liệu như vậy có bất công với người ta không nhỉ, nguyên nhân thì có nhiều, nhà cửa tăng gấp nhiều lần khiến gánh nặng gia đình tăng...

Em muốn kết hôn nhưng chỉ chọn đối tác là Hoa hậu, người mẫu mà nó éo chịu thì kết luận là em không muốn kết hôn ah?

langtoilangtoi

Xe điện
Số liệu thì để các chiên gia nghiên cứu cụ nhé, đến thanh tra ngân hàng còn ăn tiền vạn thịnh phát để bịt thì cụ nghĩ lấy số liệu thực tế ở đâu
Hoặc nếu thích phản biện ham mê số học số liệu thế mời cụ minh chứng cái mà tôi nói là đúng hoạc sai. Còn tôi chỉ nhìn vào thực trạng xã hội và ko có đủ thời gian công sức nguồn lực đi thống kê để chứng minh cho cụ và cả xh thấy
Vậy là rõ rồi, thôi dừng tranh luận ở đây cụ nhé.

sontung89

Xe tăng
Kinh tế ngày càng khó khăn, nhìn giá cả, đặc biệt là nhà đất mà bất lực, chỉ còn cách buông xuôi, từ bỏ, đi ngủ.
Không sao cả cụ ơi, có cách đó là giảm chi tiêu đối với nhóm hàng hóa sử dụng nhiều liên quan đến mặt bằng và không hữu ích nhé cụ, còn sử dụng thì còn thúc đẩy nó tăng tiếp

tienaka

Xe điện
chị này lên em thấy chẳng có dấu ấn gì, vật tư vẫn thiếu bao năm chưa giải quyết xong

Vinsmoke Sanji

Xe tăng
Càng có điều kiện ăn chơi càng không đẻ. Nuôi con bây giờ làm sao vất vả bằng thời xưa. Thời xưa không có gì vui ngoài đẻ.
Cụ nói chuẩn đấy em bên nhật đi lao động thôi đa số bên này ai cũng có của ăn của để nhưng mà đa số đều bảo ko muốn đẻ nhiều gì không nuôi dc quá tốn kém đa số là 1-2 con

Hoa trên cành

Xe buýt
Sao báo đài cứ ra rả chuyện đẻ ít mà giờ đi đâu cũng chật như nêm cối, thời e 1 lớp có 30 hs, lớp hsg nhiều người xin vô thì tăng cường lên tối đa 35e, giờ lớp 1 45-50 hs/lớp. BV thì khỏi phải nói, 15 năm trước a2 e có con đầu lòng, sinh ở bv tỉnh đặt luôn phòng riêng 2 giường, giờ vô có giường là may, muốn rộng hơn thì chỉ có nước ra bv quốc tế đắt gấp chục lần. Em ở tỉnh lẻ chứ ko bon chen thành phố lớn mà còn vậy thì thử hỏi người có thu nhập trung bình ở tp ai dám đẻ nhiều 🤨

vim732000

Xe buýt
Đang đề xuất mợ nào đẻ từ 3 nhóc trở lên đc phong mẹ VN anh hùng thời kỳ đổi mới.

sontung89

Xe tăng
Nhiều ông cứ đòi chứng minh, đi mà hỏi các cơ quan chuyên môn, việc của chúng tôi là dân và tôi kêu nêu quan điểm
Các ông phải có trách nhiệm chứng minh tôi sai chứ tôi chả có trách nhiệm chứng minh tôi đúng
Mấy ông cứ thích chứng minh toàn cả vú lấp miệng em, láo nháo

Mit.Mit

Xe máy
lấy vợ phải có nhà có xe. sinh con thì pải có kinh tế từ lúc chuẩn bị bầu đến lúc sinh, nuôi. :((

Xechaybangcom

Xe điện
Mợ nào sinh sống bên Nhật cho em hỏi phát.
Em thấy trên bảng lương các bạn Nhật công ty em, bạn nào không có con mỗi tháng bị trừ 800 Yên (~130KVND) gọi là tiền nuôi dưỡng trẻ em.
Khoản trừ này là khoản tiền bắt buộc theo công ty hay theo khu vực hay theo quốc gia Nhật ạ?

Felix Navi

Xe hơi
Sao bàn bạc về chính sách sinh đẻ, gia đình mà cháu thấy các cụ lờ tịt rằng đẻ con thì có quyền đăng ký giảm trừ gia cảnh nhỉ? Người có con thì được quyền đăng ký giảm trừ gia cảnh, được giảm thuế thu nhập phải đóng rồi còn gì. Ai không đẻ thì mất quyền lợi giảm trừ đối với con cái, phải đóng thuế nhiều hơn rồi đây. Rõ ràng nhà nác tính hết rồi chứ có phải chưa đâu.

Nếu thấy trẻ con là đối tượng ưu tiên quan trọng, chỉ việc tăng mức giảm trừ đối với con ruột là xong ngay tắp lự. Thế nhanh hơn là ngồi vẽ vời ba cái luật mới toe, cháu thật

BloodOwl87

Xe điện
Chị ba hoa này sau nhận chức là mất hút con mẹ hàng lươn. Các BV thì kêu như vạc vì thiếu vật tư. Khi nhận chức rất nhiều ofer mô tả là luống gió mới.....các cụ hiện thân phản biện cái :D
Gió vào nhà trống rồi mất hút rồi.

Húp sụp sụp

Xe điện
Dân mình thuộc loại thích đẻ, nếu họ giảm đẻ thì lý do không phải tại dân nhá
Và nếu "phạt" dân không đẻ là phản tác dụng ngay, dân sẽ suy diễn là mình đẻ con ra để lãnh nợ :)) bờ la bờ la

Felix Navi

Xe hơi
Dân mình thuộc loại thích đẻ, nếu họ giảm đẻ thì lý do không phải tại dân nhá
Và nếu "phạt" dân không đẻ là phản tác dụng ngay, dân sẽ suy diễn là mình đẻ con ra để lãnh nợ :)) bờ la bờ la
Với luật hiện tại, rất khó phạt luôn ạ, vì đấy là vi phạm ở mức độ thô bạo đến quyền công dân, và vi phạm Hiến phép rằng thì là mà "dân được làm điều mà phép luật không cấm", thử động tới một phát xem, phải sửa một dây một rừng các thứ liên quan luôn đấy ạ, không phải đùa đâu. Cho nên không phải tự nhiên mà chỉ dùng được cách "áp đảo tinh thần" thông qua tuyên truyền và hệ thống loa phường có chân, hi hi