[Funland] Thí điểm tăng trách nhiệm xã hội với người không muốn kết hôn

ong dat

Xe tăng
Cụ định lấy đất rừng để tặng à?
Đất nông thôn, thành phố đều chia cho dân hết rồi.
Thiết thực nhất là đẻ đứa thứ 2 tặng 500 triệu, đứa thứ 3 : 1 tỷ, đứa thứ 4: 1,5 tỷ, đứa thứ 5: 2 tỷ... mới kích đẻ được.
Kiểu kích đẻ này chỉ áp dụng với mấy bác nông dân và người lao động tự do thôi, công chức/viên chức sinh con thứ 3 vẫn đang được kỷ luật, không xét nâng lương 1 năm !

vdtours

Xe lăn
Website
www.youtube.com
Kiểu kích đẻ này chỉ áp dụng với mấy bác nông dân và người lao động tự do thôi, công chức/viên chức sinh con thứ 3 vẫn đang được kỷ luật, không xét nâng lương 1 năm !
Nói cho vui thôi cụ.
Bất khả thi trong tình hình hiện tại ( ít nhất 10 năm tới cũng chưa thực hiện được ).

Felix Navi

Xe hơi
Thói đời, chỉ người có tật xấu mới chăm chăm tìm cách soi mói người khác, thấy người ta được bớt khổ, được sướng thì không chịu được nên cứ đòi người ta phải khổ thêm. Misery loves company, nếu kết hôn sinh con mà sướng, mà viên mãn đủ đầy, thì nó phải tạo ra những con người nhân hậu hạnh phúc chứ nào phải những con người sân hận ưa săm soi thế nhỉ? Em nhìn các cụ thế, em càng thấy lựa chọn của em quá sáng suốt luôn.

bmwp0wer

Xe tăng
Trong thớt này nhiều cụ mợ nhảy ngược lên về chuyện đẻ thì ngoài xã hội tại các viện hiếm muộn thì xếp hàng bắt đầu hành trình tìm con. Nhiều cặp vc hàng chục năm vẫn kiên nhẫn đi tìm. Vợ chồng em sau 11 năm đẻ bạn đầu mới có bạn thứ hai.
Cụ mợ ko nên đem 2 việc có từ ngữ gần nhau gán ghép để tạo dư luận vào các cụ mợ khác thế chứ. Quyền sinh để là quyền tự do cá nhân. Việc hiếm muộn là bệnh lý. 2 khái niệm độc lập nhưng có chung nội dung trong phạm trù sinh đẻ. Ko thể so sánh và đưa ra định kiến, nhận định.

thanhphuong06

Xe tải
Thiết thực nhất là đẻ đứa thứ 2 tặng 500 triệu, đứa thứ 3 : 1 tỷ, đứa thứ 4: 1,5 tỷ, đứa thứ 5: 2 tỷ... mới kích đẻ được.
Và người ta tặng ... 1 triệu và cái giấy khen!

Keo sỉ cũng chỉ đến thế là cùng :))

vdtours

Xe lăn
Website
www.youtube.com
Và người ta tặng ... 1 triệu và cái giấy khen!

Keo sỉ cũng chỉ đến thế là cùng :))
Xã thì cũng chỉ có thể đến thế thôi cụ, vì cái này thuộc về chính sách của nhà nước.
Ở nông thôn thì được đồng nào tốt đồng ấy.

Entropy

Xe tăng
Dạ trộm vía là rồi ạ, hi hi. Em và vợ em vẫn ở chung chan hoà chục năm nay ạ, em cảm ơn cụ hỏi thăm.
Cho mình hỏi hơi riêng tư tý là vợ chồng cụ không muốn sinh con hay không thể sinh con?

Entropy

Xe tăng
Cụ mợ ko nên đem 2 việc có từ ngữ gần nhau gán ghép để tạo dư luận vào các cụ mợ khác thế chứ. Quyền sinh để là quyền tự do cá nhân. Việc hiếm muộn là bệnh lý. 2 khái niệm độc lập nhưng có chung nội dung trong phạm trù sinh đẻ. Ko thể so sánh và đưa ra định kiến, nhận định.
Tôi có định kiến gì đâu, chỉ đưa ra hai vấn đề trái ngược trong xã hội khi một bên ko muốn sinh còn một bên rất muốn mà gặp nhiều khó khăn.

Felix Navi

Xe hơi
Cho mình hỏi hơi riêng tư tý là vợ chồng cụ không muốn sinh con hay không thể sinh con?
Không muốn cụ ơi. Em không quy hoạch việc nuôi con vào cuộc đời em. Nay gần bốn chục rồi và em vẫn thấy vui vẻ bình thường. Cơ mà, chuyện đấy liên quan gì ở đây ạ? Cụ thích đẻ thì cứ đẻ mà, bọn em có kêu gọi nghỉ đẻ đâu, bọn em chỉ không thích bị kiếm chuyện để vặt trong khi bọn em chả vi phạm một cái luật gì nhé. Hiến pháp bảo vệ quyền mưu cầu hạnh phúc chính đáng của bọn em nhé

Mystery2024

Xe máy
Không muốn cụ ơi. Em không quy hoạch việc nuôi con vào cuộc đời em. Nay gần bốn chục rồi và em vẫn thấy vui vẻ bình thường. Cơ mà, chuyện đấy liên quan gì ở đây ạ? Cụ thích đẻ thì cứ đẻ mà, bọn em có kêu gọi nghỉ đẻ đâu, bọn em chỉ không thích bị kiếm chuyện để vặt trong khi bọn em chả vi phạm một cái luật gì nhé. Hiến pháp bảo vệ quyền mưu cầu hạnh phúc chính đáng của bọn em nhé
Thừa sức làm nhưng không thích làm, khác hẳn với việc không làm vì không thể làm được, cả về vị thế quyết định, cả về sự sung sướng hạnh phúc do hành vi đem lại. Không kiếm tiền vì không kiếm được hoàn toàn khác với việc nghỉ, chơi, khi nào thích kiếm thì kiếm. Không thể so sánh giữa người không thể kiếm được tiền với người chưa thích kiếm tiền, rồi nói bao nhiêu người kiếm không được tiền kia kìa, tại sao ông lại ngồi chơi?

Gần 40 là thế hệ tương đối cũ mà cụ sống được như vậy. Thời của em đến tuổi phải lập gia đình sinh con, sướng khổ hòa chung cùng thiên hạ, tránh soi mói dị nghị. Suy nghĩ chung là thế, không có ý tưởng khác biệt.

Em nuôi 2 đứa con học trường tư, riêng học phí khoảng 600tr/năm, không kêu một câu nào, không cả dám cao giọng to tiếng với con, chứ không phải ở mức độ phải vật vã không đáp ứng được. Thế mà đứa lớn thì ngoài học ra chả quan tâm một cái gì, nó cũng chả làm gì ngoài sở thích của nó, nhưng ít ra nó còn học. Đứa bé thì gần đây nổi khùng lên vì nhiều bài tập, quan tâm hỏi han nó càng cáu thêm. Ngồi nghĩ, tao mặc kệ mày, mày tốt nghiệp được thì học đại học, không thì đi làm công nhân. Rồi mấy đứa làm cùng bảo, con chị làm được công nhân gì? Nghĩ chán. Quay lại 18 tuổi thì chơi tẹt đi chứ làm sao mà phải kéo cày sinh con nhọc hết thần kinh tim phổi mà giờ già rồi vẫn không sướng được.

Mystery2024

Xe máy
Thế bây giờ nếu các cháu giác ngộ sớm, Nhà nước cho bao nhiêu tiền thì sẽ đẻ? Nó không phải chỉ là tiền nuôi, các cụ mợ đa số đều đã sinh con nuôi con. Giờ trung niên về nhà cãi bố cãi mẹ chem chẻm. Nhiều lúc nghĩ bố mẹ mình nhìn cái mặt mình nghĩ thà đẻ ra quả trứng mà ăn.

khanhnguyen09

Xì hơi lốp
Em thấy lạ là chị ấy ở Bộ y tế thì phải phát biểu liên quan đến ngành y, chẳng hạn như làm cách nào để con bệnh nhiều hơn, làm thế nào để bán được nhiều thuốc chứ nhỉ?:))

khanhnguyen09

Xì hơi lốp
thế thì lỗ à, nn tính dân đẻ nhiều để đi xuất khẩu LĐ mang tiền về, mà giờ bỏ vốn từng ấy thì bao giờ mới thu được về, chưa kể sau nhiều đứa nằm thẳng thì lại mất tiền để nuôi.:))

TieuFu

Xe container
Cụ cứ đánh thuế 100% cho mảnh đất không ở 2 năm thì đầy nhà trả đất cho nhà nước ấy chứ. :D thiếu gì đất để tặng.
Tặng rồi ngồi thu thuế lại chả lãi hơn ý chứ ! nhà nước khôn thế nó lại buộc cmn c. lại !:))

khanhnguyen09

Xì hơi lốp
Giờ đến thời kỳ nó bắt đẻ, kể ra dầu than khoáng sản đẻ đx n cũng ép cho bằng đẻ. Bộ trưởng mà trả lời kiểu này thì ra m nó luật đến tuổi bắt hiến tinh không đẻ thì bơm vào cho đẻ như lợn lái
Cần gì vậy đâu, giảm án hiếp dâm xuống 0 năm là ổn.:))

TieuFu

Xe container
Xã thì cũng chỉ có thể đến thế thôi cụ, vì cái này thuộc về chính sách của nhà nước.
Ở nông thôn thì được đồng nào tốt đồng ấy.
Chỗ ý chưa đủ tiền nợ, tiền vay nước ngoài bổ đầu người cụ ơi, thấy báo bây giờ bổ nợ đầu người cỡ 20 củ cơ mà !

Trục

Xe ba gác
Làm sao biết được là người ta không muốn hay muốn nhưng chưa đạt được mong muốn ha các cụ?!
Liệu như vậy có bất công với người ta không nhỉ, nguyên nhân thì có nhiều, nhà cửa tăng gấp nhiều lần khiến gánh nặng gia đình tăng...

Chị học cao mà lại ra đề xuất "khôn" nhỉ, quyền con người là giống nhau mà.

vdtours

Xe lăn
Website
www.youtube.com
Chỗ ý chưa đủ tiền nợ, tiền vay nước ngoài bổ đầu người cụ ơi, thấy báo bây giờ bổ nợ đầu người cỡ 20 củ cơ mà !
Thì tặng 1 tr là giảm xuống còn 19 củ còn gì ;))