[VHGT & ATGT] Thi bằng lái B2

ttk_m4u

Xe đạp
Em đang học lái xe ở sân nguyễn khoái bằng B2, cuối tháng 8 này là e thi lấy bằng bên sân Đức Thịnh, Đông Anh, hiện tại e học đang khá phọt phẹt ,đềpa lên dốc còn chày chật mãi, hôm lên đc hôm ko, các bài còn lại trong sa hình thì ok, e tính học xong cái bằng xong bổ túc xe số tự động để sau đủ lúa thì sắm xe, e thì trong lúc học lái thầy cho ra đường cũng đc tầm 4, 5 buổi rồi nhưng lái trên đường vẫn cảm giác run tay ( lái ngoài đường thầy e cho lái từ đê nguyễn khoái xuống tận dưới đê thường tín) xong lái vòng về, đường ở đó có 2 làn e lái xe mới học có 3 tháng mà vẫn run, kiểu 2 xe đi ngược chiều nhau sát sàn sạt là mình tâm lý yếu nên xử lí kém, ko biết các cụ có cao kiến gì giúp e xem là đợt tới thi đc cái bằng đã, còn ra đường lái đc xe hay ko thì e phải vững tay lái e ms dám ra đường. Ah tiện cho e hỏi thêm là thi bên sân Đức Thịnh - Đông Anh đó có chống trượt ( bổi trơn) đc ko các cụ. Cảm ơn các cụ.

longvua3

Xe buýt
Em đang học lái xe ở sân nguyễn khoái bằng B2, cuối tháng 8 này là e thi lấy bằng bên sân Đức Thịnh, Đông Anh, hiện tại e học đang khá phọt phẹt ,đềpa lên dốc còn chày chật mãi, hôm lên đc hôm ko, các bài còn lại trong sa hình thì ok, e tính học xong cái bằng xong bổ túc xe số tự động để sau đủ lúa thì sắm xe, e thì trong lúc học lái thầy cho ra đường cũng đc tầm 4, 5 buổi rồi nhưng lái trên đường vẫn cảm giác run tay ( lái ngoài đường thầy e cho lái từ đê nguyễn khoái xuống tận dưới đê thường tín) xong lái vòng về, đường ở đó có 2 làn e lái xe mới học có 3 tháng mà vẫn run, kiểu 2 xe đi ngược chiều nhau sát sàn sạt là mình tâm lý yếu nên xử lí kém, ko biết các cụ có cao kiến gì giúp e xem là đợt tới thi đc cái bằng đã, còn ra đường lái đc xe hay ko thì e phải vững tay lái e ms dám ra đường. Ah tiện cho e hỏi thêm là thi bên sân Đức Thịnh - Đông Anh đó có chống trượt ( bổi trơn) đc ko các cụ. Cảm ơn các cụ.
Theo em cụ văn ôn võ luyện thôi. Yếu bài nào thì sang sân đó mà tập thật lực. Khi chạy phát nào ăn phát đó thì e nghĩ OK :D. Còn chống trượt em nhường cụ dưới ;))

mtr0359

Xe tải
Đề pa mà trượt bác xem lại yếu lĩnh động tác đã đúng lý thuyết chưa. Em thì làm theo đúng thao tác thày dạy : Khi xe tự động bò lên dốc, gần đến điểm căn bác phải âm côn một chút để giảm tốc độ lại, kết hợp phanh chân nhẹ nhàng cho xe dừng đúng vạch, ngang với điểm căn, có thể là cây cau, cái cọc...vv mà khi học xe chíp thày hướng dẫn sẽ chỉ cho (thi thì nên dừng non đi 1 tý). Khi xe dừng, bác kéo hết phanh tay, đạp hết côn, chuyển sang chân ga nhìn đồng hồ vòng tua lên 3000v/phút thì giữ chắc chân ga lại (đoạn này, em dùng mẹo tỳ cạnh ngoài bàn chân vào sàn để khỏi hụt ga) sau đó đỡ côn đến vòng tua 1500v/p, nhìn đầu xe bềnh lên lạ hạ phanh tay dứt khoát, xe sẽ bò qua dốc. Lúc này phải giữ nguyên 2 chân, nếu thiếu lực chút bác thêm ga, nới côn là OK. khi xe lên đến đỉnh dốc, bác bỏ ga và côn ra, đi bình thường. Hầu hết qua được đề pa là qua, chỉ còn lỗi hàng đinh (căn vệt bánh xe là khó nhằn, em mất duy nhất 5 điểm lỗi này). Nói chung, là làm chậm thì sẽ ok, khắc phục tâm lý run bác ạ.

mtr0359

Xe tải
Chống trượt theo em nghĩ thì không nên bác ạ. Bác càng cứng tay lái ra đường càng hạn chế hậu quả xấu, cố bằng mọi giá để lấy cái bằng để làm gì

emcobietdau

Xe container
Cụ thuê cái xe cũ ấy. Rồi kiếm mấy đống rơm to. Cứ lao vào đống rơm rồi lại lùi vào đống rơm. Như thế vừa tạo tâm lý vững vàng vừa không hỏng xe. Cụ làm thế 1 tuần đảm bảo ra đường chắc tay lắm. Chứ cứ đi run run là hay quyệt lắm.

URAL CCCP

Xe ba gác
Nếu Cụ run hãy dùng Fucaca. Em Fun tý, cứ bình tĩnh là lái được hết Cụ ợ. Ai chẳng có lần đầu. Chúc cụ mau vững vàng tay lái.

ttk_m4u

Xe đạp
Chống trượt theo em nghĩ thì không nên bác ạ. Bác càng cứng tay lái ra đường càng hạn chế hậu quả xấu, cố bằng mọi giá để lấy cái bằng để làm gì
theo như e để ý là mấy lần Đề pa e hay bị chết là ko giữ đc chân ga lúc vòng tua về 1500v/p, e hạ phanh tay thì chân giữ ga ko tốt toàn để ga tụt nên xe ko lên đc. Còn thực ra là e chỉ khoái việc tập ở đường thôi tuy lái còn run vì tâm lý kém, 2 xe sát nhau chút đã đánh lái dẹp sang bên 1 chút rồi, toàn bị thầy chửi mày đi thế cán chết thằng đi xe máy ở làn trong ngay, bằng thì e muốn thi cho xong cho đỡ mất thời gian, còn lái vững thì e mới dám ra đường, chứ lái yếu ra đường ngay đến e lái còn sợ chứ huống chi là gây nguy hiểm cho xe khác.

nguyenthuong1

Đi bộ
Bên sân Đức Thịnh có chống trượt được cụ nhé, phí dịch vụ bây giờ tầm 2 củ hay sao ấy. Cụ hay bị tâm lý thế thì học xong tốt nhất cụ nên bảo thầy bổ túc tay lái thêm cho.

vietpq75hanes

Xe container
Để ko run khi đi đường trường ko co cách gì là lái nhiều, tập nhiều và đi nhiều. Còn để thi cho đỗ thì: lên bãi thi tập nhiều, nhất là những bài mình yếu. Và tập cho tâm lý vững vàng tý là OK. Ko có cách hay bí quyết gì đâu cụ ợ.

boykhat

Xe tải
Lái mới bao giờ cũng vậy cụ cứ lái thực tế vào mấy chỗ tắc đương là sẽ quen việc căn gương 2 bên, lúc sau ra cao tốc 100km/h vẫn sát sạt luôn :) chính là nhờ lúc tắc đường đó

Hoangthai1609

Xe hơi
Đề pa mà trượt bác xem lại yếu lĩnh động tác đã đúng lý thuyết chưa. Em thì làm theo đúng thao tác thày dạy : Khi xe tự động bò lên dốc, gần đến điểm căn bác phải âm côn một chút để giảm tốc độ lại, kết hợp phanh chân nhẹ nhàng cho xe dừng đúng vạch, ngang với điểm căn, có thể là cây cau, cái cọc...vv mà khi học xe chíp thày hướng dẫn sẽ chỉ cho (thi thì nên dừng non đi 1 tý). Khi xe dừng, bác kéo hết phanh tay, đạp hết côn, chuyển sang chân ga nhìn đồng hồ vòng tua lên 3000v/phút thì giữ chắc chân ga lại (đoạn này, em dùng mẹo tỳ cạnh ngoài bàn chân vào sàn để khỏi hụt ga) sau đó đỡ côn đến vòng tua 1500v/p, nhìn đầu xe bềnh lên lạ hạ phanh tay dứt khoát, xe sẽ bò qua dốc. Lúc này phải giữ nguyên 2 chân, nếu thiếu lực chút bác thêm ga, nới côn là OK. khi xe lên đến đỉnh dốc, bác bỏ ga và côn ra, đi bình thường. Hầu hết qua được đề pa là qua, chỉ còn lỗi hàng đinh (căn vệt bánh xe là khó nhằn, em mất duy nhất 5 điểm lỗi này). Nói chung, là làm chậm thì sẽ ok, khắc phục tâm lý run bác ạ.
Như kinh ngiệm em rút ra khi đi qua hàng đinh là từ chỗ xuống dốc ở bài 3. Lấy lái cho xe sát bên phải và đi thật chậm. Kh bắt đầu vào bài em căn giữa xe thẳng với hàng đinh. Ôm chắc vô lăng và từ từ đi qua.

Hoangthai1609

Xe hơi
Cụ học xe 200.04 vios phải không nhỉ ?

ttk_m4u

Xe đạp
Bên sân Đức Thịnh có chống trượt được cụ nhé, phí dịch vụ bây giờ tầm 2 củ hay sao ấy. Cụ hay bị tâm lý thế thì học xong tốt nhất cụ nên bảo thầy bổ túc tay lái thêm cho.
Em cũng muốn thế mà cụ, có bằng là 1 chuyện, còn để lái đc vững tay khi ra đường là chuyện khác

sonld

Xe tải
Sân đức hoà đúng không cụ. Lúc thuê xe chíp thì bảo họ cho thuê con ngon ý. Xong bảo lúc thi chọn đúng xe đấy cho mình (500k) chọn xe. Đấy là trường hợp cụ lái ko tự tin. Xe ở đấy cũng con thế này thế kia. Ko tự tin lái xe khác nhau là thi cũng vất đấy

teacher.TrungAT

Xe tải
Các cụ mợ cứ tự tin mà thi,sau lấy bằng hẹn gặp trong chương trình các con đường khó nhất Hà nội,

taychoiso1

Xe tải
theo như e để ý là mấy lần Đề pa e hay bị chết là ko giữ đc chân ga lúc vòng tua về 1500v/p, e hạ phanh tay thì chân giữ ga ko tốt toàn để ga tụt nên xe ko lên đc. Còn thực ra là e chỉ khoái việc tập ở đường thôi tuy lái còn run vì tâm lý kém, 2 xe sát nhau chút đã đánh lái dẹp sang bên 1 chút rồi, toàn bị thầy chửi mày đi thế cán chết thằng đi xe máy ở làn trong ngay, bằng thì e muốn thi cho xong cho đỡ mất thời gian, còn lái vững thì e mới dám ra đường, chứ lái yếu ra đường ngay đến e lái còn sợ chứ huống chi là gây nguy hiểm cho xe khác.
Cụ để số 0 và chỉ luyện chân ga thôi, luyện khi nào ổn định chân ga được thì thôi. Xe thi bên đó được khống chế chân ga rồi nên cụ không lo, cứ đạp ga hết cỡ chỉ lên tầm 3.500v/p thôi nên không cần lo lắm.

Da bắt nắng

Xe điện
Thi không được về luyện tiếp đến khi nào thi đật thì thôi cụ ạ! Chỉ có kĩ năng tốt mới mang lại an toàn cho chính cụ và gia đình!

0935443558

Xe hơi
Chưa lấy bằng cũng tâm lý thật, nhất là cháu đã lấy xe rồi không có bằng quyết phải lấy bằng được. Do đó cháu mất nhiều tiền cho việc thuê xe chip tầm 3 củ, ngày nào cũng luyên 1 tiếng mỗi tội đi xa hơn 15km từ nhà đến trung tâm sát hạch. Lý thuyết thức chọn 3 đêm "nhất quyết không chồng trượt món này: 2T đấy". Đề pa thi thử chết ngay từ đầu vì qúa tự tin (đè vạch) out. Đến ngày thi thật cháu thức đêm nữa ôn lý thuyết, món sa hình cháu chấp nhận mất 500k đặt xe và 500k hoa tiêu hàng đinh. Qua đề pa là đỗ 60% không chắc chắn chấp nhận mất 5 điểm còn hơn out luôn. Kinh nghiệm yếu bài nào luyện kỹ bài đó, giò có bằng rồi tối nào cháu cũng phải luyện 1 tiếng đường trong phố, cháu mới lấy bằng hơn tháng đi được hơn 1km mới yên tâm được phần nào. Lái xe phải luyện nhiều, không ai nói trước được gì. Chúc cụ có bằng và an toàn trên mọi cung đường. Tâm lý là quan trong nhất đó cụ