[VHGT & ATGT] Thi bằng lái B2

ttk_m4u

Xe đạp
Chưa lấy bằng cũng tâm lý thật, nhất là cháu đã lấy xe rồi không có bằng quyết phải lấy bằng được. Do đó cháu mất nhiều tiền cho việc thuê xe chip tầm 3 củ, ngày nào cũng luyên 1 tiếng mỗi tội đi xa hơn 15km từ nhà đến trung tâm sát hạch. Lý thuyết thức chọn 3 đêm "nhất quyết không chồng trượt món này: 2T đấy". Đề pa thi thử chết ngay từ đầu vì qúa tự tin (đè vạch) out. Đến ngày thi thật cháu thức đêm nữa ôn lý thuyết, món sa hình cháu chấp nhận mất 500k đặt xe và 500k hoa tiêu hàng đinh. Qua đề pa là đỗ 60% không chắc chắn chấp nhận mất 5 điểm còn hơn out luôn. Kinh nghiệm yếu bài nào luyện kỹ bài đó, giò có bằng rồi tối nào cháu cũng phải luyện 1 tiếng đường trong phố, cháu mới lấy bằng hơn tháng đi được hơn 1km mới yên tâm được phần nào. Lái xe phải luyện nhiều, không ai nói trước được gì. Chúc cụ có bằng và an toàn trên mọi cung đường. Tâm lý là quan trong nhất đó cụ
Cụ thi đc bao nhiêu điểm, thi sân nào thế cụ, cụ cho e hỏi cái đặt xe, hoa tiêu hàng đinh là như nào cụ

0935443558

Xe hơi
Cụ thi đc bao nhiêu điểm, thi sân nào thế cụ, cụ cho e hỏi cái đặt xe, hoa tiêu hàng đinh là như nào cụ
Cháu thi Trung tâm Ngọc Hà, trên này cũng có một cụ làm trên đó. Cụ còm men trên này cụ đó sẽ giúp cụ ngay yên tâm. Do mình 80% số còn lại Bác Hồ dẫn đường thôi

thangpicanto

Xe buýt
Em cũng mới lấy bằng vài tháng. Nói chung đi thi mới biết dc có rất nhiều vấn đề trong việc cầm dc tấm bằng ra đường. Em cũng khá tự tin trong việc lái lúc tập, vì thấy căn kiếc cũng chuẩn. Đi thử ở sân tập (không phải xe chip), thấy đề pa, hàng đinh, các kiểu đều không bị run. Em cũng chịu khó hỏi thăm về việc chữa sai, chẳng hạn bài ghép chuồng dọc, nhưng đi k sát chuồng và phải 2,3 đỏ mới lùi vào được, thì làm như nào như nào. Đại khái thế. Nhưng mà tới lúc thi mới biết là mình Gia cát dự còn kém xa.
Vì đi thi (em chỉ nói chỗ em thi thôi ạ), toàn xe cũ. Garanti yếu đến rất yếu. Nếu k biết vừa đi vừa mồi ga thì có thể chết máy bất cứ lúc nào. Thậm chí bài đề pa nếu k mớm ga thì còn cả khả năng trượt dốc khi mới đi dc 1 nửa.
Nói không đâu xa, ngay lúc khởi hành, đa số anh em đi thi đều chỉ tập làn bên phải. Nhưng nếu xe đi thi họ để làn trái là đã khó rồi, k biết căn 2 bài đầu tiên, rất dễ bị tâm lý.
Cái nữa là bài ghép ngang, em có lần lùi xong, cán qua vạch (lúc này đã thuê xe chip) nhưng máy nó k nhận bài. Day đi dạy lại vẫn k dc, thế là báo quá giờ, bắt đầu trừ điểm.
Cái thốn nhất là bài tăng tốc số, em đạp lút ga, rồi côn phanh như lúc tập. Thế mà vẫn bị đôi lần chết máy mà k hiểu tại sao. Dù lúc tập bình thường, em chưa bao giờ bị chết máy lúc đi bài này cả.
Sau lần đầu trượt, em hơi bị thù cái vụ này. Và em quyết định là thuê xe thêm chạy ngoài đường, k tập sa hình nữa, để lái đến lúc có cảm giác thì thôi.
Kết quả là lần thi lại, em thấy tự tin hơn hẳn. Dù gặp cả mấy khó khăn trên, như garanti yếu, khởi hành làn trái, gương phụ k chỉnh được hết nấc để quan sát bánh sau, nhưng vẫn pass.
Đôi lời chia sẻ cùng các cụ ạ!

ttk_m4u

Xe đạp
Các cụ cho e hỏi giờ e muốn thuê xe chip bên sân Đức Thịnh đó để tập lái thì có cụ nào biết ko ah

0935443558

Xe hơi
Chúc mừng cụ đã có bằng, tuy nhiên việc có được tấm bằng đã khó nay đi ngoài thực địa lại càng khó hơn. Cháu lấy ví dụ: Khi cụ đi trong sa hình có sai cũng không chết bố con thằng nào cả, nhất là vào chuồng ngang và dọc... khi ra thực tế mọi sai lầm đều phải gía bằng kinh tế lùi sai chạm xe khác là mất tiền rồi, đi xe không tập trung là va chạm. Khi có bằng mới gíam chém, chưa lây được cứ phục cccm có bằng rồi sao giỏi thế. Bây giờ có bằng mới giams nhận là LÁI MỚI cao hơn TẬP LÁI thôi, các cccm nhìn hay coi thường và hay tạt đầu vuj này cháu thề. Đời ngừoi bao giờ cũng phải cố gắng cố gằng hơn nữa để học để nâng cao trình độ nhất là trình độ lái xe không ngừng nghỉ, càng tập càng nhuyễn phải không cụ

Daylai hn

Xe tăng
Các cụ cần tư vấn gì về bằng lái xe hay kinh nghiệm thi lấy bằng cứ a lô e 0902118399 e Đạt dạy lái chuyên nghiệp tại Hà Nội

hdung87

Xe tải
Các cụ cho em hỏi từ lúc đk ở văn phòng trung tâm đến khi thi là bao nhiêu thời gian ạ. Em đk ở chỗ vp Phòng cháy từ giữa tháng 7 mà h chưa có lịch thi. Hỏi thì bảo mới nộp.

Có cách nào check được mình được vào tên lớp nào ko các cụ nhỉ?

Mợ chân dài

Xe buýt
Em đang học lái, sân VOV tự dưng đóng, giờ lên Âu cơ xa quá! cc có biết chỗ nào gần quanh Thanh Xuân ko ạ!

Mợ chân dài

Xe buýt
cảm ơn cc cho e kinh nghiệm nha!