[Funland] Theo dõi 3 bác chủ 911 Dakar, Land Cruiser 300 và Ranger Raptor phượt Trung Quốc, Mông Cổ

bomong

Xe điện
Em còn hơn cụ ấy mấy tuổi mà có xe ngon và thời gian như cụ ấy thì em đi cũng chả kém mấy. Xe đểu mà em đi cũng toàn vượt xe khác chứ chả mấy khi có xe khác vượt em.😁
Chỉ cần máy khỏe, cách âm tốt tý, chả cần cầu kỳ đâu.

Hư Không

Xe tăng
e chuyên gia thích kiểu lang thang nhẹ nhàng như này, em trc cũng hay lang thang như này lắm,
Bên nhật thì xem xe nhật là chủ yếu.
Tuỳ chỗ thôi cụ, bạn em bên đấy du học + đi làm cũng ngót nghét 15 năm bảo là cũng nhiều chỗ bẩn lắm, chả qua dân nó ở gọn cụm, ko kiểu tản mát như bên mình nên chỗ nào thưa dân thì sạch sẽ lắm
Chắc bạn cụ so sánh với ở đâu chứ Nhật ý thức cực kì tuyệt vời. Ko chỉ mình e nói mà có thống kê của thế giới rồi, khách Nhật đc các khách sạn đánh giá số 1 thế giới về ý thức và sạch sẽ. E cũng ở bên đó vài năm và đi công tác khá nhiều nên cũng có chung góc nhìn thế cụ à. Cụ sang đó vài tháng cụ ko phải đánh giầy là chuyện bt.

xexunghe

Xe tải
Hôm qua là ngày nghỉ đầu tiên sau khoảng 3.000km và khoảng 10 ngày kể từ khi lên đường ở SG. Các bác ấy đi tham quan công viên đá Thạch Lâm, không có hình ảnh xe chủ yếu ảnh đi chơi check in, nên em xin phép không tự ý đăng ảnh có mặt các bác ấy.

Có một số ảnh trên hành trình chưa đăng em gửi các bác xem. Hình đầu là lúc hội quân ở HN, vì bác Raptor ra trước chờ 2 bác còn lại. Các hình sau là ở biên giới VN

xexunghe

Xe tải
Đây là chiếc PCX 150 à cụ? 150 mà đu theo đoàn này đc thỉ tài cũng chắc tay phết đấy chứ.
đúng rồi bác. nhưng bác PCX chỉ đi đến TQ rồi quay về, đoàn giờ chỉ còn 3 xe ô tô thôi, bác chịu khó quay lại mấy page trước e có nhắc đến bác này

kendwood

Xe buýt
Đường bên TQ giới hạn bn mà các bác ý phóng ác thật, em 911 vượt lên đi trước nữa

linh.7

Xe buýt
Đi thế có cái hơi dở là đồng hồ sinh học 2 bên lệch nhau :)

Đợt nhà e đi yên bái, đến trưa tầm 12h qua thị trấn nhỏ, e bảo dừng lại ăn nghỉ cả bọn nhao nhao bảo chưa đói, đợi tí nữa, đi thêm tí thì tòan rừng núi làm gì có chỗ ăn :), tài thì vừa đói vừa mệt, bọn kia thì ngủ cho quên đói :(
nhà bác đi chỗ nào yb đấy?? quê em đây mà

CB4OO

Xe hơi
đúng rồi bác. nhưng bác PCX chỉ đi đến TQ rồi quay về, đoàn giờ chỉ còn 3 xe ô tô thôi, bác chịu khó quay lại mấy page trước e có nhắc đến bác này
dài quá nên e cũng lướt lướt qua. Đúng là đi tới cửa khẫu tiễn chân 3 xe kia thặc. Chứ chạy cao tốc TQ toàn 150 160 thế kia thì PCX bơi thế nào cho lại. Em từng có thời gian đi bản 125 đời đầu lên 80 90 đã mệt lắm rồi

xukthal

Xe lăn

Mr Hehe

Xe tăng
Nói về độ máu chơi thì em thấy các bác trong SG chơi hơn các bác HN nhiều, dù tiền và thời gian thì dân HN cũng không hề kém cạnh.

Mấy tháng trước em ngồi với một anh người quen trong SG, cũng ở tầm gần như bác 911 thớt này. Xe thì có vài chiếc để đi làm, đi cafe rồi nhưng nhân plan 1 chuyến phượt vài nước ông ấy với 2 ông nữa rủ nhau làm 3 con bán tải loại 6 củ to/con để đi. Rồi ông ấy show cho em cái lịch trình 36k km xuyên châu Á sang đến châu Âu đang cân nhắc đi. Nhưng phải nói là trong SG cũng có những bên tổ chức các tour chuyên nghiệp để support ngách này, giống như mấy bác đang đi support bác 911. Các bác chỉ cần có rất nhiều tiền, rất nhiều thời gian và rất máu là đi thôi. Đừng lo chuyện hậu cần, xin visa làm gì :)

Chỉnh sửa cuối:

xexunghe

Xe tải
Một đoạn chia sẻ của bác Hoàng Anh trước khi xuất phát, em copy cho các bác cùng đọc

- Tôi thích nhất là chiếc xe này đi đâu cũng được!

Anh trả lời một cách ngắn gọn khi được hỏi thích điều gì nhất trên chiếc Porsche 911 Dakar của mình. Anh nói rằng mong muốn cùng chiếc xe này đi vòng quanh Việt Nam, vòng quanh Đông Dương, vòng quanh Đông Nam Á, vòng quanh châu Á hay thậm chí là vòng quanh thế giới.

Như đã chia sẻ, vào cuối tháng 9 này, anh Hoàng Anh sẽ cùng chiếc 911 Dakar thực hiện một hành trình dài gần ba tháng với đích đến sa mạc Gobi tại đất nước Mông Cổ xa xôi.

- Tại sao lại là sa mạc Gobi, thưa anh?

- Tôi thích cầm lái Porsche 911 Dakar đi khám phá những vùng đất huyền thoại. Chiếc 911 Dakar được thử nghiệm ở sa mạc Sahara. Vì thế tôi lựa chọn sa mạc Gobi cũng là một nơi khắc nghiệt, chứng minh được khả năng đặc biệt của xe. Có lẽ đây sẽ là chiếc 911 Dakar đầu tiên lăn bánh tại đây.

Trước một hành trình dài, công tác chuẩn bị được thực hiện một cách cẩn thận và kỹ càng. Đầu tiên, xe cần được bảo dưỡng lần đầu sau khoảng 2.000km. Theo đó, anh cho biết sẽ chạy chiếc 911 Dakar từ TP HCM ra Đà Nẵng rồi vòng trở lại TP HCM. Sau đó xe sẽ được đưa vào hãng, thay dầu và thực hiện các công đoạn bảo dưỡng lần đầu. Điều này sẽ giúp xe hoạt động trơn tru, mượt mà hơn. Khi đến các thành phố có đại lý Porsche tại Trung Quốc, xe cũng sẽ được kiểm tra để đảm bảo luôn vận hành ở trạng thái tốt nhất.

Chia sẻ về mục tiêu của hành trình này, anh Hoàng Anh nói rằng: Chúng tôi đi để thỏa mãn đam mê khám phá chứ không tự đặt ra cho chính mình một mục tiêu có gì đó nghe quá cao sang. Không có cung đường nào là cung đường để đời, đi cung này xong đi cung sau lại còn hoành tráng hơn. Mỗi chuyến đi mang lại những trải nghiệm mới, thêm hiểu biết về văn hóa của những vùng đất mới.

Trong hành trình này, anh cùng các thành viên sẽ đi qua Việt Nam - Lào - Trung Quốc - Mông Cổ. Một vấn đề mà các thành viên lo ngại là điều kiện thời tiết, nếu mùa đông tại Trung Quốc đến sớm thì sẽ gây ra đôi chút chút khó khăn. Nhưng sau cùng, anh tỏ ra rất lạc quan: “Việc lái xe trên những cánh đồng tuyết rộng lớn là trải nghiệm thú vị, tôi hào hứng với điều đó”.

Quyen.pv

Xe tải
e gạch hóng tin các cụ. chúc các cụ vạn dặm bình an