[Funland] Theo cụ nên chi 8 tỷ xây nhà ở ngoại ô hay nên dùng tiền đó hưởng thụ resort khắp nơi

HI_CLASS

Xe điện
Coa 8ti bỏ ra đầu tư căn nhà thứ 2 ntn thì cũng đầy tiền đi du lịch khắp nơi. So sánh 2 việc ko lquan tới nhau.

muadem

Xe cút kít
Xời, người ta đã có 8 tỷ để làm chỗ đó thì tk của họ không phải nghĩ khi đến bất kì dì xọt nào.

VuNgoanMuc

Xe điện
Báo nó quảng cáo trá hình đấy.

Khu này là khu villa cho thuê, 10 củ 1 đêm đấy.

View attachment 7875076
Trông có vẻ giống nhà trong bài báo nhỉ cụ.. nếu đúng thì vừa có nhà ngoại ô để ở lúc nào thích, vừa có chỗ kinh doanh lấy tiền chi phí bảo dưỡng bảo vệ vệ sinh điện nước người làm công.. v...v..
8 tỷ chứ 80 tỷ em cũng chơi :D

omerta77

Xe điện
Người nhiều tiền mới phải chọn 1 trong 2 PA.
Chứ người ta quá nhiều tiền thì họ chơi cả 2 luôn :))
Còn ít tiền như e thì đỡ phải nghĩ cho đau đầu

Nếu có nhõn 8 tỷ thì em chọn pa2, còn thừa tiền thì bỏ 8 tỷ chơi cũng không sao cả :D

NayruLove

Xe buýt

View attachment 7875076
Cụ ơi, xây xong mà không ở thường xuyên thì nhà nào cũng sẽ cho thuê thành homestay trên booking hay agoda, airbnb.... để bớt chi phí cho việc thuê người dọn dẹp, chăm sóc cây cối, bảo vệ.... trong các thời điểm họ không về nghỉ đó cụ :))
Cho nên có thể cụ đúng là nhà xây để cho thuê (mặc dù cho thuê ở đây cũng chả có lời được trừ việc giữ đất giữ nhà lâu dài chờ lên giá), cũng có thể báo đúng là của tư nhân xây nhà nghỉ cuối tuần (và cũng là nhiều $ mua thêm đất thêm nhà chờ tăng giá), đều như nhau :))

vkthang

Xe container
Đọc bài này thấy cũng hay. Nhà của gia chủ đẹp, gần gũi với thiên nhiên.
Nhưng thấy có bình luận là bỏ ra 8 tỷ để sở hữu khu này có đáng không? trong khi số tiền đó có thể tận hưởng resort ở khắp nơi.

Bản thân em thiết nghĩ, nơi này ngoài để thay đổi không khí cuối tuần, còn để làm ăn nữa các cụ nhỉ? mời đối tác về đây giao dịch vừa an toàn vừa kín đáo :D

Chi 8 tỷ đồng xây nhà thứ hai như khu nghỉ dưỡng - VnExpress
Những người ít tiền sẽ có cái nhìn khác, không thể hiểu được suy nghĩ của người có nhiều tiền và dám chi tiền đâu cụ. Sống được mấy chục năm mà lo :D

Tuongtien1977

Xe điện
Đi nghỉ ressort thì mất tiền họ xây nhà 🏠 nghỉ thì đất lại nở ra tiền, một cách giữ tiền thôi

XSim

Xe container
Giữa ngày nóng này em nhìn cái nhà ngập tràn ánh nắng kiểu này cũng ngán lắm các cụ ạ. Em dự là ở đó nóng hơn nhiều nhà chung cư nhà em :))

Các đại gia HN bao nhiêu người lên đó làm nhà thứ hai rồi cũng chán phải bỏ đấy. Em ít tiền nhưng không tự ti như các cụ, em thấy dở thì cứ chê thôi chả ngại :))

VKN

Xe tăng
Ôi giời
Lò đang cháy, củi đang thiếu.
------
Nhớ thời kỳ đầu 2018, cứ mỗi lần thứ 6 là lại thấy thông báo của UBKTTW... Cứ như món quà cho dân đen
Nay lại nhân văn có vào có ra có lên có xuống nên... ít người hồi hộp đón chờ

vneseman

Xe lăn
Vấn đề quan trọng là chủ nhà có bao nhiêu tiền, trăm tỏi thì bỏ ra 8 tỏi nhẹ như không. Còn có 8 tỏi bỏ 8 tỏi ra xây thì là để kinh doanh rồi, cái này theo bài toán kinh doanh chứ họ không để không đâu.

Tý phệ

Xe điện
Cá nhân em tin vào lựa chọn của người có khả năng kiếm được tiền để xây nhà 8 tỷ, hơn là cái còm men ất ơ của ai đó, ko cái gì dễ bằng cào phím, ở ngoài đời các cụ có câu biết thì thưa thớt ko biết dựa cột mà nghe, thực tế cuộc sống thì nói gì cũng phải nghĩ trước sau, nói dốt nói nhanh là bị coi thường, bị đánh giá ngay. Nhưng lên mạng cào phím thì ko cần nghĩ, nghĩ chưa xong đã cào xong rồi, nói dốt thì cũng có ai biết mình là ai đâu.
Đã nói đúng lại cứ nói to là xao ?

Thik Phê Pha

Xe tải
Nhưng thấy có bình luận là bỏ ra 8 tỷ để sở hữu khu này có đáng không? trong khi số tiền đó có thể tận hưởng resort ở khắp nơi.

Bản thân em thiết nghĩ, nơi này ngoài để thay đổi không khí cuối tuần, còn để làm ăn nữa các cụ nhỉ? mời đối tác về đây giao dịch vừa an toàn vừa kín đáo :D

Tất tay bạch thủ, tạch thì ngồi thiền tịnh tâm, trúng thì lên OF hỏi: có 32 tỷ thì nên xây 4 biệt thự hay mời thêm 3 bạn đi chu du thiên hạ cùng?

Langthang_Mercedes

Xe container

Với nhà cụ/nhà em thì không đáng vì sẽ lấy tiền ấy đi chơi nhiều chỗ khác nữa. Cơ mà với nhà xây được căn 8 tỏi đó thì nó còn cả mấy chục đến cả trăm tỏi khác, nó đi đâu nữa mà chả được.

Tony_Le

Xe container
Giữa ngày nóng này em nhìn cái nhà ngập tràn ánh nắng kiểu này cũng ngán lắm các cụ ạ. Em dự là ở đó nóng hơn nhiều nhà chung cư nhà em :))

Các đại gia HN bao nhiêu người lên đó làm nhà thứ hai rồi cũng chán phải bỏ đấy. Em ít tiền nhưng không tự ti như các cụ, em thấy dở thì cứ chê thôi chả ngại :))
Nóng phết đấy, như nhà em, he he.

Mưa tháng 11

Xe tăng
Nếu người ta đầu tư để về lâu về dài đợi BĐS lên giá thì hợp lý hơn chứ nếu chỉ mục tiêu đi nghỉ thì em không. Trừ phi có thời gian, rỗi rãi và đặc biệt phải rất rất thích sống với thiên nhiên, thích làm vườn, dọn dẹp. Vợ chồng em cũng tranh luận về việc này rồi, chồng thì thích, em thì ko. Nếu muốn đầu tư BĐS thì đầu tư chỗ khác. Nhà mình thì bận, lại chả biết và cũng không thích làm vườn. Giờ mua đất xây nhà rồi phải thuê người chăm cây cối, thuê người dọn dẹp chỉ để dăm bữa nửa tháng về chơi thì em đi resort sướng hơn. Nhà em còn có nhiều họ hàng ở quê, nhà cửa vườn tược rộng rãi và rất quý khách. Mỗi lần bọn em về là chiêu đãi quà quê, rồi thì lấy rau vườn thoả thích. Có tiền biếu các bác càng quý, cả nhà đều vui.

coolpix8700

Xe ngựa
Đi đâu mà cứ về đến nhà em đều thấy 1 cảm giác rấc khác: Nhà mình!
Nhưng như cái nhà trên ảnh em cũng lại thấy chỉ thích được thời gian đầu thôi.
Ví dụ như cái bể bơi thì buổi chiều chắc chẳng ai dám dúng mình xuống, nếu không muốn làm lông cao cho sạch.
Mà hình như thiết kế cái khu ấy là ô tô đỗ ở sân chung. Chắc cho chủ nhân đỡ quên cảm giác ở chung cư trong HN!

Viết xong em mới thấy cái post này, các bác nhận xét đúng thật!

Hieumos nói:
View attachment 7875076
Trông có vẻ giống nhà trong bài báo nhỉ cụ.. nếu đúng thì vừa có nhà ngoại ô để ở lúc nào thích, vừa có chỗ kinh doanh lấy tiền chi phí bảo dưỡng bảo vệ vệ sinh điện nước người làm công.. v...v..
8 tỷ chứ 80 tỷ em cũng chơi :D

Chỉnh sửa cuối:

forever_rock

Xe tải
ở mãi 1 nơi chán vãi. bài báo này là của các sale bds đang đánh sóng bds ngoại ô chăng

niceshot

Xe container

Hehe, với 8 tỷ em đem gửi tk 8% thì đc 640 triệu/năm.
Số tiền đó đủ để đi du lịch 2 or 3 lần tại VN phè phỡn mà chẳng phải lo trông nom nhà cửa nghỉ dưỡng, chẳng phải đâm sấp dập ngửa khi lo lắng chuẩn bị từng tí mỗi khi chuẩn bị về nhà...chưa kể, tt ngoài Bắc nồm ẩm, nhà mà ko có hơi người thường xuyên thì ẩm mốc, hôi mù :(
Còn bài viết có thể câu view thì em ko nói, quan điểm cá nhân of em về 1 căn nhà cuối tuần là như vậy.
em cũng nghĩ như cụ, thời buổi kiếm tiền khó khăn mà tk có 8 tỏi, thì gửi NN mỗi tháng nhẹ cũng có 45tr tiêu rồi. xây cái nhà villa kia nhìn cũng đẹp đấy, nhưng ở mãi 1 chỗ chán lắm. Ban đầu còn chăm chút, sau dần bỏ hoang phí tiền.
Đó là sự khác biệt về tư duy giữa những người đang nghĩ "nếu có 8 tỷ mình sẽ làm gì" như các cụ, với những người đang nghĩ mình dùng xxx tỷ làm gì để hưởng thụ cuộc sống!

lamhaha191

Xe điện
Du lịch phải có thời gian cuối tuần nào cũng đi được đâu , có 8ti xây thêm nhà nghỉ cuối tuần quá hay, bạn em trưởng ban dA một nh nó mới mua 1ha trên tiến xuân cạnh suối , thoải mái trồng cây mình thích mê mẩn quá