[Funland] Theo cc đây có vào tội giết người được không?

BinhWalker

[Tịch thu bằng lái]
Té nhanh mà gọi công an thôi. Biết mình biết ta thế là tốt, thấy cứt mà dẫm vào mới là ngu chứ cụ.
Đúng rồi cụ, đội đi xe bán tải chưa học được căn bản số 1 mà công an đã dạy rồi: đừng húng truy đuổi tội phạm nếu mình ko đủ công cụ. Đừng cải lương Lục Vân Tiên, thời này là thời nào rồi mà còn quân tử Tàu? Nói chung ngu thì chết thôi chứ bệnh tật gì?

Chỉnh sửa cuối:

BinhWalker

[Tịch thu bằng lái]
Những Vụ kiểu ntn khôg cần đủ 11% vẫn khởi tố bt nhé cụ
Khởi tố làm gì cụ? Công an để dành nguồn lực xử lý các việc còn có ý nghĩa công lý đại chúng. Còn mấy người thích tự xử thì để họ tự xử thôi. Hai bên tự thỏa thuận đừng lôi công an vào mà tốn nguồn lực xã hội.

BinhWalker

[Tịch thu bằng lái]

View attachment 7085742
CA Phường đang làm rõ thì khả năng hoà cả làng.
Đồng Nai đừng húng, anh Vũ Hồng Văn thượng phương bảo kiếm khâm sai đại thần về, phong tướng, bắt cả bộ sậu cũ, mà chưa ăn thua. TW có kiểu TW, địa phương có kiểu địa phương, chưa thấy có tỉnh nào như Đồng Nai.

Chỉnh sửa cuối:

QL72

Xe tải
Ông thứ 4 ở xe bán tải có hành vi hay nhất, đi ngược lại 3 ông kia,

emphailamsao

Xe tăng
Phải xem được từ đầu câu chuyện mới phán được cụ ah. Cháu mong CA sớm vào cuộc để bọn hành hung sớm phải trả giá. Phản ứng các anh bán tải không đại diện cho đa số (quan điểm cá nhân cháu).
em ko cần đầu cuối để hiểu là hội exciter đã vi phạm pháp luật và có nguy cơ xộ khám. Thớt của em là để lên án sử dụng bạo lực hay cũng là nhắc các cụ nên nhẹ nhàng ví như có va chạm. Cccm nào muốn nghe 2 tai hay suy diễn thêm thì cứ tự nhiên ah

emphailamsao

Xe tăng
Cứ phải xem nghe đầy đủ câu chuyện chứ đi xe máy bình dân kia đụng bán tải thì thường là tức nc vỡ bờ thôi, mấy ô 4b thg thì đòi thịt xm luôn ấy chứ, chẳng qua thằng xm cam nó to khoẻ quá thôi
Vâng. To khỏe quá ăn dc người ta giờ chắc ngủ ko ngon rồi cục ah. Mấy thằng lẻo khẻo đánh nhau thì còn đỡ, áp đảo thế kia thì đội bán tải là nạn nhân xịn rồi. Giờ ko có đủ xèng thì xác định luôn, đấm người ta được vài cái thể hiện thú tính có đáng không? Cc cứ muốn nghe đầy đủ câu chuyện là sao nhỉ? Em là em xin phép de’ll hiểu nổi cái tư duy ấy. Các cụ đang ngầm cho rằng hành động côn đồ trên (đánh trước, đánh dã man, đánh khi người ta đã gục) lại có thể được giải thích, giảm nhẹ vì lý do nào đội bán tải đã sai trước đó??? Ở đây có thể thấy rõ sự việc đi xa khi exciter nghĩ bán tải cố tình dí trong khi thực tế là xe bị trôi.

Nhiều cụ mở mồm ra là “nghe 2 tai, đầy đủ câu chuyện” cứ nghĩ như thế là tư duy phản biện lắm. Tư duy cổ xuý dung dưỡng cho bạo lực thế ko ổn đâu ah, ko khác gì thằng áo cam cả.

emphailamsao

Xe tăng
Em nghĩ là có án, nặng nhẹ thì độ mức độ thương tật nạn nhân.
Không biết liệu có tìm được không?
Thế này mà ko tìm được thì đội kia tiền đông quá cụ ah. Mà đi ex với đấm nhau chuyên nghiệp thế kia e là ko phải thiếu gia gì gì, em đồ là nửa tài quan hệ có khi hơn.

emphailamsao

Xe tăng
49 50 gặp nhau rồi, xem clip thấy ghê dưng mấy anh bán tải cũng đâu vừa đâu, chả qua gặp đúng người đúng thời điểm, chứ không thì các anh ấy cũng làm gỏi xe máy ngay thôi.
Ai cũng nằm trong trường hợp có thể làm gỏi người khác được. Nhưng nếu ko phải tầm ngồi trên được pl thì cũng sẽ vàng mắt chạy vạy khắp nơi hoặc tốn rất nhiều tiền. Tất cả để cho vào phút thú tính, thật ko đáng.

emphailamsao

Xe tăng
Thích xuống xe đấm nhau với nó thì bị nó đấm lại phải chịu chứ sao, xuống giảng hoà như cái ông cuối cùng thì ko sao, 3 ông trc từ bán tải nhảy xuống ông nào cũng hùng hổ chứ ko phải dạng vừa.
Cc nói thì hay lắm. Bị nó đấm thế mà xuống ko cố gắng phang nó lại thì lại khó lắm, hoặc quá bản lĩnh kiểm chế hoặc quá hèn nhát.
Đội bán tải, trong lúc đồng đội của mình bị tẩn thì 1 cậu chui trong xe ra, lặng lẽ đóng cửa lại rồi bỏ đi như ko hề quen biết nhỉ. Đoạn này nhà cháu phải tua đi tua lại xem có phải tay nào chui từ cửa bên kia vào xe xem có thuổng đc món gì không.
Em là em làm thế luôn ah, bọn kia đang say máu vào 1vs3 để vợ con bơ vơ ah. Anh em thì nằm rồi gọi cứu thương với công an thôi. Nếu lúc mới đánh có được thì cố gắng khuyên can, đội hùng hổ đánh em là em chạy. Bản thân em cũng ko chơi với đội hay đánh nhau hay húng chó, em tìm cách né sử dụng bạo lực ở mọi trường hợp.
Ông thứ 4 ở xe bán tải có hành vi hay nhất, đi ngược lại 3 ông kia,

emphailamsao

Xe tăng
Thích xuống xe đấm nhau với nó thì bị nó đấm lại phải chịu chứ sao, xuống giảng hoà như cái ông cuối cùng thì ko sao, 3 ông trc từ bán tải nhảy xuống ông nào cũng hùng hổ chứ ko phải dạng vừa.
Cứ bạo lực hùng hổ thì có cậu quả thôi. Bán tải thì ăn đập có nguy cơ nặng, exiter thì giờ đang đái ra máu tìm cửa và chuẩn bị tiền rồi

binhsu7273

Xe cút kít
Bán tải sai, đi lấn làn nếu......tự động lùi lại nhường đường cho xe máy thì không có chuyện. Nhưng "Nửa Tải" mà lỵ, chả nhẽ lại nhún nhường thằng 2 bánh. A quyết mở cửa xuống xe để phân trần cho chúng mày biết "Bố A là ai", dưng có dấm vào rồi chắc quên kéo phanh tay. Vợ 2 của A ở vứi A lâu nên cũng được A cảm hóa phần nào, 2 bánh đòi ngông vứi 4 bánh à...?
- Tao cho nát đầu xe.
Hiệp sỹ 2 bánh thấy ngựa chiến của mình bị quân địch kìm kẹp, liền lao đến tung 3 chiêu Giáng Long qua ô cửa kính, đám nửa tải thấy mất mặt quá vội xuống xe để nhừ tử vứi .........;););)

emphailamsao

Xe tăng
Thằng bán tải đi láo, đi ngủ bị đấm là đúng rồi. Làm như mấy thằng bán tải là nạn nhân ko bằng, bọn xe máy ko khỏe hơn thì mấy thằng bán tải lại chẳng hội đồng rồi
Em nghĩ cụ nên xem lại. Bán tải đi láo là vi phạm giao thông, trong clip này thì là nạn nhân của bạo lực. Cụ nói lần nữa mà bán tải “vẫn ko phải nạn nhân” thì em xin dừng nói chuyện ah. Thành kiến của cụ với đội bán tải quá rõ rồi nhưng cụ ko nên để nó ảnh hưởng đến góc nhìn của mình. Em thì ko chạy bán tải đâu kẻo 1 lúc nữa lại thành ra em bênh đồng đội.

thanh3883

Xe buýt
Nhóm xm đánh dã man quá, nhưng để đảm bảo đại cục và thành tích đảm bảo ANTT thì chỉ bị khép vào tội gây rối trật tự công cộng hoặc cố ý gây thương tích, cái tội rất chung chung và mơ hồ. Nên SG ngày nào cũng có như cơm bữa!

XPQ

Xe cút kít
Vụ này hÓt thế mà em chưa thấy thớt nào. TEam bán tải quên phanh mà bên kia tưởng cố dí ga nên hành hung luôn. 2 cụ già hơn team bán tải nằm sàn rồi vẫn bị ăn đạp mạnh trực diện vào đầu, cổ. Theo em phải khung tội giết người, nạn nhân không chết là do may mắn. Hy vọng mấy cụ team bán tải ko sao. Các cụ ra ngoài hết sức từ tốn, tránh dùng vũ lực nhé. Lỡ ăn đấm mà ko đấm lại nó thì nó cũng đỡ máu chó hơn.

Mạt cưa mướp đắng cả với nhau. Sau vụ này anh nào cũng được một bài học. Cộng đồng mạng dĩ nhiên là có nhiều cảm xúc ủng hộ cho đội thua nhưng sự thể dù thế nào cũng khởi đầu từ va chạm nhỏ và có thể kiểm soát được hậu quả.

caisua

Xe lăn
Phải xem được từ đầu câu chuyện mới phán được cụ ah. Cháu mong CA sớm vào cuộc để bọn hành hung sớm phải trả giá. Phản ứng các anh bán tải không đại diện cho đa số (quan điểm cá nhân cháu).
Vậy theo cụ đa số sẽ như nào ạ?

Chỉnh sửa cuối:

Luongngockien

Xe hơi
Xem clip thì chiếc sedan trắng có vẻ cùng nhóm với xe máy, chặn xe bán tải ở làn trong, và cùng với xe máy đánh nhau với bán tải.
Vậy có thể trước đó có va chạm ở địa điểm khác, hoặc là có mâu thuẫn gì khác nữa.

ATG

Xe buýt
Bán tải cậy đông định chó đàn tưởng xe máy có 1 mình nên lao xuống, ai ngờ team xe máy to khoẻ lại đông hơn, nói chung đánh ngục vậy là sai nhưn phổ biến cho team bán tải hết tinh tướng đi

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]
Mấy ông già đi bán tải bị mấy đấm.đã xỉu rồi. Đây là tình trạng sức khỏe chung của các ofer.
Lũ thanh niên húng giờ mặt vàng như nghệ.

Belat Missan

Xe điện
Chả anh nào vừa cả.
Hy vọng sau vụ này các anh rút kinh nghiệm sâu sắc cho bản thân.