[Funland] Theo cc đây có vào tội giết người được không?

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]
Xe trắng chặn xe bán tải, còn xe máy chặn đầu. Khả năng có mâu thuẫn từ tr.c cao. Đây là trc quán kara... có khi cũng ở trong kara vưa ra cả.

VCHDHN

Xe container
Vào đồn ngồi nom mặt thằng nào cũng sẽ đáng yêu như con chi chi:))

butchikim

Xe ba gác
em ko cần đầu cuối để hiểu là hội exciter đã vi phạm pháp luật và có nguy cơ xộ khám. Thớt của em là để lên án sử dụng bạo lực hay cũng là nhắc các cụ nên nhẹ nhàng ví như có va chạm. Cccm nào muốn nghe 2 tai hay suy diễn thêm thì cứ tự nhiên ah
Vâng, cứ tự nhiên thôi.

Vậy theo cụ đa số sẽ như nào ạ?
Cháu không biết.

BinhWalker

[Tịch thu bằng lái]
Mấy ông già đi bán tải bị mấy đấm.đã xỉu rồi. Đây là tình trạng sức khỏe chung của các ofer.
Lũ thanh niên húng giờ mặt vàng như nghệ.
Lời cảnh tỉnh cho các ofer nên rèn luyện sk :D

tab00

Xe điện
Mấy anh bán tải kể cả dàn hàng ngang 1 chọi 1 cũng thua nữa là lần lượt thí người như thế này. Tay bọn exciter to như phích, trúng 1 đòn là xỉu rồi.

badman1

Xe tải
Vụ này hÓt thế mà em chưa thấy thớt nào. TEam bán tải quên phanh mà bên kia tưởng cố dí ga nên hành hung luôn. 2 cụ già hơn team bán tải nằm sàn rồi vẫn bị ăn đạp mạnh trực diện vào đầu, cổ. Theo em phải khung tội giết người, nạn nhân không chết là do may mắn. Hy vọng mấy cụ team bán tải ko sao. Các cụ ra ngoài hết sức từ tốn, tránh dùng vũ lực nhé. Lỡ ăn đấm mà ko đấm lại nó thì nó cũng đỡ máu chó hơn.

đúng luật có kết tội cố ý gây thương tích, giết ng dc ko cụ nhi.em ủng hộ xử thật nặng để ra đường bớt cảnh ntn đi a

rongauto

Xe điện
Website
www.erp-ketoan.com
Đội xe máy mà ko dày đạn thì cứ xác định nhẹ nhất 1-3 năm. Hành vi này quá côn đồ, cần làm thật nghiêm để răn đe, chứ dân Việt giờ khác gì lũ tâm thần tham gia giao thông đâu :))
Đi trên 3 năm cho nó chừa thói côn đồ, đúng là như giang hồ cụ nhỉ

HUNGSMUN

Xe container
Giải quyết vấn đề bằng vũ lực thì lại lên phường gặp các đồng chí cô nan nhé.

xetaudoidau

Xe tăng
Cho nó đấm mấy cái, kéo kính lên ngồi trong mà xem chúng nó dám làm gì, yếu lại cố bật nó chả táng cho. Em ko cổ vũ hành động của 3 thằng kia nhưng va chạm thì cứ giảng hoà, ko thì chờ xxx đến xử lý, đánh nhau dù thắng hay thua thì cũng đều thiệt.

Nevermind_1102

Xe máy
Các cụ nói cứ như đội bán tải hiền lành nhưng bị đám côn đồ bắt nạt ý nhỉ, cũng xuống xe đánh ng như thật mà. Có gan đánh nhau thì có gan ăn đòn thôi, gặp phải thằng xe máy còi cọc các cụ 1/2 tải khéo cũng đánh mềm ng ng ta r

Được gửi từ iPhone - Otofun

toyennha

Xe lăn
Tùy vào cách ứng xử với ích ích ích.
Biên bản lập tại hiện trường những vụ thế này hay có câu: có dấu hiệu... Gi.... Người.
Rồi tùy cách ứng xử, sẽ thành cố ý gây thương tích
Rồi tiếp tục ứng xử, lại thành gây rối trật tự công cộng.
Ứng xử tốt, có khi thành hiểu lầm, 2 bên tự hòa giải.
Em chào cán bộ Tuyên Giáo. :)

XSim

Xe container
Hôm qua lúc chưa có clip có mỗi hình em còn tưởng nạn nhân là đội xe máy, hôm nay xem đủ clip thì mới thấy các anh bán tải mới là người nằm đất. Đội xe máy húng chó thú tính thì khỏi nói rồi, còn các anh bán tải bị thế em nghĩ phần lớn là do các anh ấy tự chuốc lấy thôi: vừa thiếu lễ độ khi mình đã sai còn hùng hổ tấn công người khác, vừa thiếu sức để đánh nhau lẫn chịu đòn, vừa thiếu trí khi không biết lượng sức mình để lao vào đánh nhau, khi đánh nhau lại chọn cách ngu nhất là từng ông xông vào cân team đối thủ trong khi bản thân đánh từng thằng địch đã thua rồi. Nói chung team bán tải vừa yếu sức, vừa húng chó mất dậy vừa ngu kết hợp với trong một ngày đen thì có kết cục như thế.

XSim

Xe container
Em coi hai đội này giống hai nhóm XHĐ oánh nhau, thua thì nằm sàn thôi, chả có ai là nạn nhân cả.

My Hao

Xe điện
Các cụ cứ chê team bán tải chứ trong team cũng có hảo hán đấy. Là em nói cái cậu áo trắng ra xe sau cùng ấy. Lượng sức ko chiến được thì lẳng lặng thoát ra chỗ an toàn rồi gọi cho 113 và 115.

Moriarty

Xe container
Vụ này hÓt thế mà em chưa thấy thớt nào. TEam bán tải quên phanh mà bên kia tưởng cố dí ga nên hành hung luôn. 2 cụ già hơn team bán tải nằm sàn rồi vẫn bị ăn đạp mạnh trực diện vào đầu, cổ. Theo em phải khung tội giết người, nạn nhân không chết là do may mắn. Hy vọng mấy cụ team bán tải ko sao. Các cụ ra ngoài hết sức từ tốn, tránh dùng vũ lực nhé. Lỡ ăn đấm mà ko đấm lại nó thì nó cũng đỡ máu chó hơn.

Cố ý gây thương tích, tình tiết tăng nặng là tính chất côn đồ thôi. Ko suy diễn sang tội kia đc đâu.

hamcuare!

Xe container
Chả anh nào vừa cả.
Hy vọng sau vụ này các anh rút kinh nghiệm sâu sắc cho bản thân.
Kaka, người xem tự rút kno cho mình thôi!
Chứ các a trong clip em e là khó còn cơ hội mà rút kno.
Cũng tốt, xh bớt đi những kẻ hung hăng. Đi đg có tức thì cũng hạ kính thôi chứ xuống xe thì tỷ lệ phang/bị phang là >80% rồi!

thudo

Xe buýt
Vâng. To khỏe quá ăn dc người ta giờ chắc ngủ ko ngon rồi cục ah. Mấy thằng lẻo khẻo đánh nhau thì còn đỡ, áp đảo thế kia thì đội bán tải là nạn nhân xịn rồi. Giờ ko có đủ xèng thì xác định luôn, đấm người ta được vài cái thể hiện thú tính có đáng không? Cc cứ muốn nghe đầy đủ câu chuyện là sao nhỉ? Em là em xin phép de’ll hiểu nổi cái tư duy ấy. Các cụ đang ngầm cho rằng hành động côn đồ trên (đánh trước, đánh dã man, đánh khi người ta đã gục) lại có thể được giải thích, giảm nhẹ vì lý do nào đội bán tải đã sai trước đó??? Ở đây có thể thấy rõ sự việc đi xa khi exciter nghĩ bán tải cố tình dí trong khi thực tế là xe bị trôi.

Nhiều cụ mở mồm ra là “nghe 2 tai, đầy đủ câu chuyện” cứ nghĩ như thế là tư duy phản biện lắm. Tư duy cổ xuý dung dưỡng cho bạo lực thế ko ổn đâu ah, ko khác gì thằng áo cam cả.
Vì ở ta có quá nhiều chuyện nhìn vậy mà k phải vậy nên phải chờ kl của cq điều tra hay của chính quyền. Còn mở miệng bảo thế mà cụ chụp mũ là cổ suý bạo lực với nọ kia thì cụ mở miệng cũng nhanh đấy chứ khác j đâu.

longdelta

Xe tăng
Chiều 29/4 đoạn khuất duy tiến khúc giữa nút giao lê văn lương và nguyễn trãi e cũng chứng kiến cảnh 2 thanh niên đi xe máy lao vào oánh nhau.
cả 2 đều đèo vợ hay người yêu.
1 em thì định can ra, cứ túm ck mình lôi ra trong khi em còn lại lấy ngay mũ bảo hiểm táng đối phương luôn :)) :))

emphailamsao

Xe tăng
Vì ở ta có quá nhiều chuyện nhìn vậy mà k phải vậy nên phải chờ kl của cq điều tra hay của chính quyền. Còn mở miệng bảo thế mà cụ chụp mũ là cổ suý bạo lực với nọ kia thì cụ mở miệng cũng nhanh đấy chứ khác j đâu.
Bạo lựa trong đa số trường hợp đều là ko đúng. Đến vượt giới hạn phòng vệ chính đáng còn là vi phạm pháp luật cơ mà.

Ở đây từ video thì ko thể nói dc bán tải sai nghiêm trọng chỗ nào nhưng đã nói “bán tải không oan” thì là ý gì vậy cụ?

Còn hành vi đánh người của team kia dù lý do mâu thuẫn gì trước đó cũng không thể sai thành đúng được.

Em cũng mở mồm đưa ra ý kiến như các cụ thôi, nhưng ý kiến nó có dữ liệu đầu vào: đội đánh người sai rõ ràng trong video + câu nói “Bán tải không oan” đell có căn cứ. Nó khác với mở mồm ra nói “bán tải không oan” mà chả có căn cứ mẹ gì ngoài cái thành kiến với cái xe.