[Funland] Theo cc đây có vào tội giết người được không?

Kem Béo

Xe tải
Khách quan mà nói ra đường gặp xe bán tải 10 xe thì quá 7 xe chạy bố láo, vô học: giương pha chói mắt xe ngược chiều, lấn làn, lạng lách đè xe khác, có va chạm thì hùng hổ đòi ăn sống nuốt tươi người khác…; TSB nhà các ông mua được cái xe bán tải mà cứ như mình nhà các ông có oto, coi xe mình như xe tăng còn người khác như chó lợn.

ConCuCauKinh

Xe buýt
Đúng sai bàn sau, hy vọng đây là bài học cho kha khá ông bán tải. Như ngay trong clip này thì em thấy bán tải lấn cmn nửa đường làn đối diện rồi, chắc quen thói chèn xe hướng đồi diện nghĩ nó xe máy sẽ phải nhường nhưng lại gặp đúng gấu cả đàn, nó đã không nhường còn bem cho cẩn thận. Có clip rõ ràng thế này thì đội xe máy đánh người chắc cũng mặt vàng như nghệ, thoát tù thì cũng phải nôn kha khá. Tóm lại là em thấy rất hài lòng, vì cơ bản không có người Dân Lành nào vướng phải vụ này, còn bọn gấu mèo giết nhau em xin vỗ tay thêm.

L.C.D

Xe container
Sao chúng nó có thể đánh người dã man đến thế. Ng ta đã ngất xỉu nằm thẳng cẳng mà còn đạp vào đầu. Bọn côn đồ này nên cho đi bóc lịch.

• Vodka
Reactions: S.P

kduc

Xe Cứu Trợ
Lần đầu e thấy bán tải bị củ hành.
Ko thương bên nào cả.

meo_luoi

Xe đạp
Em thấy có báo viết nguyên nhân của vụ ẩu đả như sau

Theo thông tin ban đầu, chiều 30-4, Nguyễn Thế Anh (30 tuổi, ngụ TP Long Khánh) ở quán karaoke Hân Linh (đường Lý Thường Kiệt, phường Xuân An) gọi điện cho Trần Anh Trung (38 tuổi, ngụ TP Long Khánh) ra lấy ô tô đón về.
Trung lái ô tô từ bãi xe của quán karaoke ra đậu bên đường đối diện để chờ Thế Anh.
Lúc này anh Đào Xuân Trường lái ô tô bán tải chở bạn là Bùi Dưỡng, Phạm Văn Đại, Phạm Minh Thắng cũng từ bãi xe của quán karaoke Hân Linh đi ra đường Lý Thường Kiệt.

Do vướng xe của Trung đậu phía trước nên anh Trường lái xe lách qua di chuyển lên song song với ô tô của Trung thì hai bên nói qua lại.
Một lúc sau,Trần Trung Tín (27 tuổi, tự Tín heo) chạy xe máy đến chặn đầu xe của nhóm anh Trường không cho đi. Tín Heo cùng Trung lao vào đánh anh Trường và dùng tay đập vỡ gương chiếu hậu của này.

thanh3883

Xe buýt

Theo thông tin ban đầu, chiều 30-4, Nguyễn Thế Anh (30 tuổi, ngụ TP Long Khánh) ở quán karaoke Hân Linh (đường Lý Thường Kiệt, phường Xuân An) gọi điện cho Trần Anh Trung (38 tuổi, ngụ TP Long Khánh) ra lấy ô tô đón về.
Trung lái ô tô từ bãi xe của quán karaoke ra đậu bên đường đối diện để chờ Thế Anh.
Lúc này anh Đào Xuân Trường lái ô tô bán tải chở bạn là Bùi Dưỡng, Phạm Văn Đại, Phạm Minh Thắng cũng từ bãi xe của quán karaoke Hân Linh đi ra đường Lý Thường Kiệt.

Do vướng xe của Trung đậu phía trước nên anh Trường lái xe lách qua di chuyển lên song song với ô tô của Trung thì hai bên nói qua lại.
Một lúc sau,Trần Trung Tín (27 tuổi, tự Tín heo) chạy xe máy đến chặn đầu xe của nhóm anh Trường không cho đi. Tín Heo cùng Trung lao vào đánh anh Trường và dùng tay đập vỡ gương chiếu hậu của này.

Nhóm xe máy hổ báo trước, dù gì thì đánh đồng loại dã man thú tính như vậy cần lên án và xử nghiêm![/QUOTE]

onlinefisher

Xe điện
Khách quan mà nói ra đường gặp xe bán tải 10 xe thì quá 7 xe chạy bố láo, vô học: giương pha chói mắt xe ngược chiều, lấn làn, lạng lách đè xe khác, có va chạm thì hùng hổ đòi ăn sống nuốt tươi người khác…; TSB nhà các ông mua được cái xe bán tải mà cứ như mình nhà các ông có oto, coi xe mình như xe tăng còn người khác như chó lợn.
Quá chuẩn.

wildcat74

Xe điện
Khởi tố hình sự là ko phải bàn; chưa kể ô kia chụp chiếu lại ra quả rạn sọ, gãy xương sườn gì đó thì khoản 2 điều 169 đẹp!

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]
Có dấm.vào, có gái vào (kara) là máu con đực nổi lên, húng lắm.

Moriarty

Xe container
Khởi tố hình sự là ko phải bàn; chưa kể ô kia chụp chiếu lại ra quả rạn sọ, gãy xương sườn gì đó thì khoản 2 điều 169 đẹp!
"Bước đầu các nạn nhân bị đánh đa chấn thương vùng mặt, đầu như sưng phù nề vùng đầu, xuất huyết dưới nhện thái dương, gãy vách ngăn mũi....

Theo cơ quan công an, anh em Trần Trung Tín và Trần Đức Huy đang liên quan đến vụ án khác xảy ra tại một quán nhậu ở phường Xuân Thanh, TP Long Khánh mà cơ quan đang điều tra."
Quá nhiều tình tiết tăng nặng, mà nói chung với mấy thằng cô hồn này nhà tù chắc cũng chốn thân quen ra vào liên tục.

Xì_Chùm

Xe máy
17 Ngõ 575 Kim Mã, Ngọc Khánh, Ba Đình, Hà Nội
Website
www.xuonginanviet.com
Hiện trường tạm thấy thì xe bán tải đi lấn làn đg, xe máy đi đúng. Còn xe bán tải quên ko lên P nên xe trôi -> đội kia tưởng bị gí nên xơi luôn, ông lx lại xuống đòi đánh trả -> phang nhau, quân yếu hơn nên bị phang thôi.
Mà tại nhiều ông đi bán tải láo nháo -> cứ đi bán tải mặc nhiên bj ghét -> dân xq ko bênh.
Cảm ơn cụ đã tóm tắt, em lười vào xem video quá :)

Được gửi từ iPhone 6s - Otofun

Arabia

Xe tăng
Thật ra phải rất bản lĩnh hoặc quá hèn nhát, sợ sệt thì mới ko chống cự lại khi bị ăn đấm như thế cụ ah. Còn phản ứng như mấy anh bán tải này là của đa số.
Đa số là thế nào? Là em em ko chống cự gì cả, cứ thế xin lỗi ko cần biết lỗi của ai. Trông nó cô hồn, lại to như con tịnh thế kia, cụ bảo hèn chứ là em kể cả có ai xin em đừng hèn như thế em cũng ko chịu chứ đừng nói, nhà em còn 2 đứa trẻ. Nếu ko tự tin đánh nhau hơn người thì tốt nhất đừng có đánh nhau, kể cả bị oan cũng xin lỗi trước, báo công an sau.

Đây còn may chán là nó mới chỉ chân tay, chứ nhiều thằng nó còn thủ cả hàng nóng hàng lạnh, nó xiên cho 1 phát thì đến cơ hội nhận bài học còn chả có, nhé. An toàn của bản thân phải đặt lên trước chuyện đúng sai.

Hieumos

Xe container

Thế là rõ rồi, bán tải chả có lỗi gì cả. Mấy thằng cô hồn cố tình dùng xe máy chặn đầu để đánh nhóm người trên xe bán tải.

fanmu1234

Xe container
Đa số là thế nào? Là em em ko chống cự gì cả, cứ thế xin lỗi ko cần biết lỗi của ai. Trông nó cô hồn, lại to như con tịnh thế kia, cụ bảo hèn chứ là em kể cả có ai xin em đừng hèn như thế em cũng ko chịu chứ đừng nói, nhà em còn 2 đứa trẻ. Nếu ko tự tin đánh nhau hơn người thì tốt nhất đừng có đánh nhau, kể cả bị oan cũng xin lỗi trước, báo công an sau.

Đây còn may chán là nó mới chỉ chân tay, chứ nhiều thằng nó còn thủ cả hàng nóng hàng lạnh, nó xiên cho 1 phát thì đến cơ hội nhận bài học còn chả có, nhé. An toàn của bản thân phải đặt lên trước chuyện đúng sai.
Cụ nói chuẩn nhất.

Quân tử trả thù 10 năm chưa muộn. Đánh không thắng thì không nên đánh. Mà có đánh thắng không khéo cũng ở tù.

Tốt nhất cứ nhử cho nó đập phá xe, rồi cố thủ, quay clip báo CA. Nhẹ cũng dính tội hủy hoại tài sản hoặc tội gây rối trật tự công cộng.

--Lamborghini--

Xe cút kít

fanmu1234

Xe container
Thế là rõ rồi, bán tải chả có lỗi gì cả. Mấy thằng cô hồn cố tình dùng xe máy chặn đầu để đánh nhóm người trên xe bán tải.
Theo báo, thì bán tải không lỗi. Nhưng bán tải ngu

Nhỏ con hơn, nhưng chưa biết tình hình chiến trường thế nào, vào đánh nhau, bị đánh gục là đáng.

Cứ nhử cho nó đập xe, rồi quay clip gửi CA tố cáo tội hủy hoại tài sản

Arabia

Xe tăng
Thôi cụ ơi cho em xin, cô hồn thì xã hội đầy nhưng bình thường nó cũng chẳng rỗi hơi đánh người ko lý do như thế. Em đọc thì em dám khẳng định 100% kể cả nó đỗ ngang nhưng nếu cứ thế đi qua thì chắc cũng thôi. Chỉ có vừa đi lại vừa chửi bới khiêu khích thì bọn nó mới hành xử như vậy. Với em làm thế rất dại, cái miệng hại cái thân. Ko phải bênh bọn côn đồ, nhưng đó thực sự là bài học.

Hieumos

Xe container
Thôi cụ ơi cho em xin, cô hồn thì xã hội đầy nhưng bình thường nó cũng chẳng rỗi hơi đánh người ko lý do như thế. Em đọc thì em dám khẳng định 100% kể cả nó đỗ ngang nhưng nếu cứ thế đi qua thì chắc cũng thôi. Chỉ có vừa đi lại vừa chửi bới khiêu khích thì bọn nó mới hành xử như vậy. Với em làm thế rất dại, cái miệng hại cái thân. Ko phải bênh bọn côn đồ, nhưng đó thực sự là bài học.
Theo báo, thì bán tải không lỗi. Nhưng bán tải ngu

Nhỏ con hơn, nhưng chưa biết tình hình chiến trường thế nào, vào đánh nhau, bị đánh gục là đáng.

Cứ nhử cho nó đập xe, rồi quay clip gửi CA tố cáo tội hủy hoại tài sản
Mấy bố từ trong Karaoke ra thì phải là tăng 2, tăng 3 rồi. Lúc đấy say mèm rồi thì thằng nào chả húng chó, làm gì đủ tỉnh táo để suy nghĩ.