Theo các cụ xe số nào ổn nhất

adng

Xe điện
giảm sóc bạn thử tải nặng xem nó có ăn dc dream ko nhé,bạn bảo giảm sóc ngang dream thì là sai nhé,còn về đồ nhựa thì khỏi phải bàn, dream điểm yếu là hay bị mọt đuôi thoi,cũng còn tùy vào môi trường và người sử dụng.mình đã tự tay phá nát 1 con wave thái đời 1998 rồi nhé, vỏ rất dày và dai nhưng 1 khi đã tháo ra thì long xòng xọc, giảm sóc theo xe nguyên bản mình kẹp 3 vài lần đi đường xóc thế là cong ti,giảm sóc dream thì ok hơn nhiều, máy móc thì ngang nhau, tùy vào tay người sử dụng, vào tay mình thì chỉ có dream thái mới chịu dc thôi, còn con wave thái thì ko ổn cho lắm .nhà mình trước có 1 wave thái. 1 dream thái nên mình mới dám phát biểu nhé bạn, wave ko chịu dc nhiệt nên đã bán rồi còn giữ lại em dream thôi
Bài trước cụ nói rằng ware "wave thái vỏ nhựa nhiều đi long xòng xọc, giảm sóc sau yếu hay bị hỏng ti...máy chưa chắc ăn dc dream, tùy người sử dụng, em dám cá sau 15 năm vỏ xe con nào ngon hơn, giảm sóc con nào ngon hơn ", vậy đó em mới nêu cho cụ thấy vấn đề là dream có vấn đề mọt hông đó, ngoài ra đèn tối mù, máy ì, chạy tê tay, ngồi mỏi.
Giảm sóc cụ phá thì mau hỏng, cụ có phá tiếp thì giảm sóc dream cũng hỏng thôi chả có gì cao siêu trong đó cả đâu.

Con wave chạy nhẹ nhàng, đèn sáng, máy êm ái.
Còn độ bền máy thì Dream và wave Việt cũng chả khác nhau gì.
Con wave ZX của em đến giờ còn chưa biết lúc nào phải động vào máy của nó.
Nhắc lại nhược điểm của xe Honda Việt Nam là: máy kêu không êm, nếu wave thì dàn nhựa phần đầu rất kém.

Còn con xe của em chỉ được dùng có 1 năm chạy khoảng 1 vạn; sau đó là em chuyển giao cho bố em chạy. Ông là người sửa xe ô tô tải ở quê và tính không cẩn thận nên mang cả xe em mới mua đi chở máy móc (cụ chưa hình dung được máy xe tải nó có những gì đâu: đầu quy lát, trục khuỷu, bơm dầu, ... phải mang ra tiệm lớn căn chỉnh). Ông lại có tính chạy không cẩn thận tai nạn mấy phát giờ bị vỡ mất cái đáy yếm xe. Xong tổng thể dàn nhựa phần thân vẫn im phăng phắc. Nói cho cụ biết để thấy con wave Việt cũng bị phá không khác gì cụ phá xe của cụ nhé.

Xong nếu cho em chạy con wave và dream thì em vứt ngay con dream. Đặc biệt chạy buổi tối ở đường mắt như bị mù luôn.
Em mới nói

h43773

Xe buýt
Bài trước cụ nói rằng ware "wave thái vỏ nhựa nhiều đi long xòng xọc, giảm sóc sau yếu hay bị hỏng ti...máy chưa chắc ăn dc dream, tùy người sử dụng, em dám cá sau 15 năm vỏ xe con nào ngon hơn, giảm sóc con nào ngon hơn ", vậy đó em mới nêu cho cụ thấy vấn đề là dream có vấn đề mọt hông đó, ngoài ra đèn tối mù, máy ì, chạy tê tay, ngồi mỏi.
Giảm sóc cụ phá thì mau hỏng, cụ có phá tiếp thì giảm sóc dream cũng hỏng thôi chả có gì cao siêu trong đó cả đâu.

Con wave chạy nhẹ nhàng, đèn sáng, máy êm ái.
Còn độ bền máy thì Dream và wave Việt cũng chả khác nhau gì.
Con wave ZX của em đến giờ còn chưa biết lúc nào phải động vào máy của nó.
Nhắc lại nhược điểm của xe Honda Việt Nam là: máy kêu không êm, nếu wave thì dàn nhựa phần đầu rất kém.

Còn con xe của em chỉ được dùng có 1 năm chạy khoảng 1 vạn; sau đó là em chuyển giao cho bố em chạy. Ông là người sửa xe ô tô tải ở quê và tính không cẩn thận nên mang cả xe em mới mua đi chở máy móc (cụ chưa hình dung được máy xe tải nó có những gì đâu: đầu quy lát, trục khuỷu, bơm dầu, ... phải mang ra tiệm lớn căn chỉnh). Ông lại có tính chạy không cẩn thận tai nạn mấy phát giờ bị vỡ mất cái đáy yếm xe. Xong tổng thể dàn nhựa phần thân vẫn im phăng phắc. Nói cho cụ biết để thấy con wave Việt cũng bị phá không khác gì cụ phá xe của cụ nhé.

Xong nếu cho em chạy con wave và dream thì em vứt ngay con dream. Đặc biệt chạy buổi tối ở đường mắt như bị mù luôn.
Em mới nói
thế theo bạn xe mình trước đây chở bia bom có nặng ko, và bây giờ ngày nào cũng đi ko dưới 50km , nói thật cũng còn tùy sở thích mỗi người thôi, mười người thì em đoán bây giờ phải 7, hoặc 8 người chọn dream còn wave thì em chắc chắn là cụ chọn

nhaquelaioto

Xe tăng
Fu chờ neo fi là tuyệt cú mèo nhá

adng

Xe điện
thế theo bạn xe mình trước đây chở bia bom có nặng ko, và bây giờ ngày nào cũng đi ko dưới 50km , nói thật cũng còn tùy sở thích mỗi người thôi, mười người thì em đoán bây giờ phải 7, hoặc 8 người chọn dream còn wave thì em chắc chắn là cụ chọn
tất cả họ hàng nhà em ko thấy có ai thần thánh con dream. Con nào chạy nhẹ nhàng an toàn ổn ăn xăng vừa phải cộng với đủ bền là yêu à

h43773

Xe buýt
tất cả họ hàng nhà em ko thấy có ai thần thánh con dream. Con nào chạy nhẹ nhàng an toàn ổn ăn xăng vừa phải cộng với đủ bền là yêu à
dream đâu có nặng, đâu có tốn xăng, vào cua xin lỗi bạn nhé trời mưa đi wave up dễ xuống lắm hjhj

adng

Xe điện
dream đâu có nặng, đâu có tốn xăng, vào cua xin lỗi bạn nhé trời mưa đi wave up dễ xuống lắm hjhj
Không nặng, không tốn xăng. Xong máy 100 ỳ chạy trong phố không thoát bằng máy 110. Ban đêm vào đường tù mù dễ đâm ổ gà do đèn tối um. Xe đi hơi xóc.
Các xe này dùng phổ thông không phải đua xe nên không thể gọi là dễ xòe. Chưa bao giờ trời mưa em bị xòe với con wave cả (đi bình tĩnh có gì mà xòe). Duy nhất một lần bị xòe với con Dream ở gần Khương Đình - Thanh Xuân (gần lối sang trường Marie) vì đi vào bùn!

nhasachhailong

Xe điện
Thấy dân tình nói nhiều xe ga quá nên e làm cái thớt này để xem trong phân khuc xe ( không côn tay) trong khoảng 100 tới 125CC xe nào ổn nhất nếu xét theo các tiêu chí: nhiên liệu, mẫu mã, độ bền, lành xe.
Mời các cụ quan tâm cho ý kiến ạ.
e thấy cái tên của cụ đấy chứ ccaanf gì hỏi ai nữa

h43773

Xe buýt
Không nặng, không tốn xăng. Xong máy 100 ỳ chạy trong phố không thoát bằng máy 110. Ban đêm vào đường tù mù dễ đâm ổ gà do đèn tối um. Xe đi hơi xóc.
Các xe này dùng phổ thông không phải đua xe nên không thể gọi là dễ xòe. Chưa bao giờ trời mưa em bị xòe với con wave cả (đi bình tĩnh có gì mà xòe). Duy nhất một lần bị xòe với con Dream ở gần Khương Đình - Thanh Xuân (gần lối sang trường Marie) vì đi vào bùn!
nói chung thì wave của cụ vẫn là nhất, tôi thì toi chọn dream theo số đông và sở thích của tôi.vậy cho hỏi xe nào bây giờ có giá hơn ?

Muon_biet

Xe cút kít
Thấy dân tình nói nhiều xe ga quá nên e làm cái thớt này để xem trong phân khuc xe ( không côn tay) trong khoảng 100 tới 125CC xe nào ổn nhất nếu xét theo các tiêu chí: nhiên liệu, mẫu mã, độ bền, lành xe.
Mời các cụ quan tâm cho ý kiến ạ.
Cũng tùy theo ý thích mỗi người và khả năng rút ví...

adng

Xe điện
nói chung thì wave của cụ vẫn là nhất, tôi thì toi chọn dream theo số đông và sở thích của tôi.vậy cho hỏi xe nào bây giờ có giá hơn ?
Thần thánh hóa nó thì sẽ mua giá thần thánh thôi. Cụ nói số đông chọn Dream là chưa chắc đúng nhé, số người thần thánh hóa nó không nhiều.
Wave không nhất, xong đi nó cho cảm giác thoải mái hơn là đi Dream.

h43773

Xe buýt
Thần thánh hóa nó thì sẽ mua giá thần thánh thôi. Cụ nói số đông chọn Dream là chưa chắc đúng nhé, số người thần thánh hóa nó không nhiều.
Wave không nhất, xong đi nó cho cảm giác thoải mái hơn là đi Dream.
hơi 110 đi so với 97cm2...bay giờ ra đường toàn thấy thanh niên chạy dream .dream thần thánh muôn năm

adng

Xe điện
hơi 110 đi so với 97cm2...bay giờ ra đường toàn thấy thanh niên chạy dream .dream thần thánh muôn năm
Xin phép dừng ở đây cụ nhé vì hết về mặt kỹ thuật. Về tâm linh xin phép không bàn.

hunganh3456

Xe tải
mua con wave a chẳng có gì phải suy nghĩ cụ ạ loanh quanh cần gì đâu

hunganh3456

Xe tải
quan trọng là cụ mua xe làm gì nữa trở hàng , lòng vòng đi chợ hay ntn

adng

Xe điện
ok nhưng phần thắng vẫn thuộc về dream thần thánh bạn nhé
Cụ không đọc kỹ à?
Cụ chẳng có lý lẽ gì về mặt kỹ thuật mà đòi hỏi cả. Những người như cụ chỉ còn mặt tâm linh thì không bàn.

Wave Alpha 20

Xe điện
e thấy cái tên của cụ đấy chứ ccaanf gì hỏi ai nữa
Em đưa lên để các cụ bàn luận thui ạ, chứ ý kiến của em cũng là ý kiến chủ quan của e he he. Với em thì e thích wave vì đi lâu thấy gắn bó

neoxvn

Xe hơi
Dream II cụ ơi, chỉ đổ xăng đổ dầu và chạy thoai :D

Wave Alpha 20

Xe điện
Không có j là muôn năm, chỉ là do cảm nhận của mỗi người khác nhau. Dream hay wave thì đều có cái riêng, đều dễ đi dễ sửa, bình dân, nói chung e thấy quá lành và đáp ứng được nhu cầu của hầu hết mọi người, đi chơi, đi làm, đi chở hàng he he

Wave Alpha 20

Xe điện
quan trọng là cụ mua xe làm gì nữa trở hàng , lòng vòng đi chợ hay ntn
Em đưa ra nhằm xem mọi người nhân xét về các loại xe như thế nào ạ, chứ em có nhu cầu mua xe đâu he he