[Funland] Theo các cụ vào vòng loại thứ 3 rồi có nên gọi cầu thủ nhập tịch không ạ???

TrumpVietnam

Xe tăng
Có cái cậu thủ môn người Czech, bao giờ nhập được Quốc tịch VN đây ? có nửa dòng máu Việt vẫn hay hơn

annika

Xe buýt
UEA nhập tịch ns thắng ,lịch sử vẫn gọi tên nó .

thanhvinhckgtcc

Xe điện
Cụ nói chuẩn e đồng ý với cụ. E chẳng hiểu mấy ông tự cho mình là văn minh, tiến bộ, tư duy vũ trụ ấy nghĩ thế nào mà cứ bảo vệ quan điểm tuyển nhập tịch về đá cho đội tuyển quốc gia. Bóng đá là môn thể thao, chủ yếu phục vụ tinh thần nhân dân là chính. Nó thể hiện khát vọng vươn lên tầm quốc tế của dân ta. Việt Nam có phải nước đa chung tộc đâu mà tự nhiên tuyển mấy ông tây trắng, tây đen vào đại diện cho người VN đi thi đấu, thế đi thi đấu vì giải thưởng ah ? Vì dân tôi toàn mấy ông da vàng, còn nếu da khác thì ít nhất cũng phải sống ở VN từ nhỏ mới chấp nhận đc chứ. Sau mình còn gáy đc kiểu "Ăn nước của dân VN mới đá hay như thế :)) "
Công lao của gần ấy con người mới qua được vòng loại.giờ tự nhiên cho mấy ông nhập tịch vào thì phải có mấy ông nhường chỗ.nghĩ nó chán cụ ạ.có sao đá vậy k nhập gì hết :D .nhập thì đến như Trung Quốc cũng qua vòng bảng như mình chứ đá đấm ra gì đâu.thằng tàu nhìn sang mình còn phải thèm ấy

Emga

Xe tải
Theo em nên gọi nhập tịch hàng có 1/2 máu VN hoặc 1/4 máu VN cũng được:))
Thế này thì ko phải nhập tịch cụ ạ. Nếu bố hoặc mẹ có QT Việt Nam thì đương nhiên con cũng có. Giống như trường hợp Đặng Văn Lâm

vneseman

Xe lăn
Gọi cầu thủ gốc Việt nhập tịch thì đốt đuốc mãi chửa thấy ông nào sáng cửa hẳn so với cầu thủ nội. Còn nhập tịch hẳn vài ông mũi lõ không liên quan mà muốn hàng ngon (như UAE) thì phải có rất nhiều tiền (cái này thì mình không có rồi). Thế nên đừng nghĩ về nó nữa mà đặt sự tin tưởng vào các cầu thủ hiện tại đi.

Ga Tay

Xe tăng
Nhập hết tịch đi rồi đội tên đội tuyển Thành đội bóng Tây Phi luôn

doctor103

Xe điện
Nhập tịch hiệu quả hay không thì xem UAE. Chưa nhập tịch thì thua VN 0-1, nhập rồi cũng chỉ thắng 3-2. Vậy nhập tịch cũng chỉ nâng tầm lên 1 chút thôi chứ không thể giúp VN ngang tầm Nhật , Hàn, Saudi... để mà dự WCup được. Đường nào cũng không thể tranh được thì nhập làm gì? Còn nếu nhập thì nhập tầm Kante, Mbape... ấy, cho nó bõ công nhập.
Cụ nhầm, trước khi vn gỡ được 2 bàn thì thế trận của mình là tù hơn, về cuối đội bạn lỏng chân hơn và mình vẫn còn nguyên quyết tâm

VN hoàn toàn có thể tự chủ cầu thủ không cần nhập tịch khi có chiến lược đào tạo tốt, phù hợp với thể trạn người vn, giờ cần thêm cọ xát với các nền bóng đá tốt hơn chúng ta để cầu thủ gia tăng tích lũy kinh nghiệm

Chíu ù

Xe tăng
Nhập tịch làm gì, đá thua cũng có sao ?
Đâu phải bóng đá là tất cả !

Chúng ta cần thêm trung vệ bóng bổng tốt,1 cầu thủ đánh chặn hay và 1 trung phong chơi bóng bổng tốt làm tường hay.Cuộc chơi này là cuộc chơi lớn,nên cần bổ sung chất lượng theo ý kiến em
Gọi ai vậy cụ? Ai gọi? Tiền đâu?

LuckyCar

Xe container
Đính chính bác 1 chút: Đặng Văn Lâm chưa bao h nhập tịch, bạn ý mang quốc tịch VN và có hộ chiếu từ khi sinh ra, từ cái tên, bác DV Sơn cực nghiêm vụ đó. Nên bác đưa vào ví dụ này ko chính xác.
Nhiều bác đưa ra ví dụ của đội tuyển Pháp cũng không đúng, bởi vì họ toàn là thế hệ người Pháp thứ hai thứ ba, mặc dù gốc có thể Algeria như Zidane hay các nước khác, nhưng đều đến phát từ khi rất nhỏ hoặc là được sinh ra ở Pháp, thậm chí bố mẹ cũng sinh ra ở Pháp rồi. Có một số quận ở Paris các bác đến có khi còn tưởng đấy là châu Phi hay ở Arabe ý chứ, đen toàn tập.
Lukaku cũng là trường hợp như vậy, cả nhà bạn ý đến Bỉ mấy chục năm rồi, Em không theo dõi nên không biết bạn Ý có sinh ra ở Bỉ không, nhưng lớn lên đi học đều là ở Bỉ hết. Mà hình như cũng không có quốc tịch nào khác hay chưa bao giờ có quốc tịch nào khác để mà gọi là nhập tịch
Em cũng có xem một cái clip Lâm giới thiệu mình khi ra nhập CLB Muathong, Lâm nói tiếng Anh và giới thiệu rõ ràng tên mình là Lâm. Trường hợp Lâm hoàn toàn không phải nhập tịch mà là người 2 quốc tịch từ trước.

Menlor

Xe tải
Bài học Mã mà cụ thớt vẫn chưa thuộc à

nha-trang

Xe buýt
Mã vừa kêu than cầu thủ lai ko thuộc cuốc ca nên thua Việt Nam 2-1 kìa cụ

Sheva007

Xe tải
Tư tưởng cổ hủ thế này đến bao giờ VN mới sánh được với các nước năm châu. Pháp toàn bọn nhập tịch đấy thôi. Nói trắng ra kinh phí VN hiện tại khó có thể đủ tiềm lực nhập tịch những cầu thủ có thể đưa VN vào Word cup
Pháp ko có cầu thủ nào nhập tịch cụ ạ!