[Funland] Theo các cụ vào vòng loại thứ 3 rồi có nên gọi cầu thủ nhập tịch không ạ???

Ô tô điên

Xe tăng
😆 ông so sánh 54 dân tộc việt nam sống trong lãnh thổ VN với mấy thằng tây lông nhập tịch vì bóng đá, còn tiền thuê nó thì ở, hết tiền nó nhập quốc tịch khác mà cũng so sánh đc ah ? Cái thành tích giả sử có vô địch WC nhưng toàn cầu thủ tạp nham từ các nc khác thì có j mà đáng tự hào ? Chỉ như hâm mộ một câu lạc bộ yêu thích thôi.
tư duy của ông bần nông lắm. ông cứ nghĩ là nói tiếng việt, hiểu văn hóa việt, biết ls việt mà dễ đấy à ?

PVN.OTF

Xe tải
tư duy của ông bần nông lắm. ông cứ nghĩ là nói tiếng việt, hiểu văn hóa việt, biết ls việt mà dễ đấy à ?
Thế tư duy thành phố của ông thử phân tích xem đc lợi gì khi cho cầu thủ ngoại nhập tịch vào đội tuyển quốc gia đi thi đấu, đại diện cho người VN nào ?

Tép Suối

Xe tải
Có đến đâu đá đến đấy, nhập làm gì cụ :D

KeanuR

Xe tăng
không thấy anh dân tộc Mông Ê đê nào đá bóng hay nhỉ? VN nên để các đồng bào dân tộc lên tuyển (nếu đủ trình) thay vì nhập mấy cái ông cao to đen hôi đá như cái máy xúc

DaewooBC212MA

[Tịch thu bằng lái]
Chúng ta cần thêm trung vệ bóng bổng tốt,1 cầu thủ đánh chặn hay và 1 trung phong chơi bóng bổng tốt làm tường hay.Cuộc chơi này là cuộc chơi lớn,nên cần bổ sung chất lượng theo ý kiến em
Theo em là không, bởi vì dù họ đá tốt cũng chỉ đá tốt ở câu lạc bộ nhưng chưa chắc đã đá tuyển được ạ. Em không phải kì thị hay phân biệt đối xử song phải rất thận trọng bởi liệu các cầu thủ này chịu đá theo lối đá chung hay không? Đá ở clb, họ (tiền đạo) quen cung cách được “cung phụng” rồi thì liệu có chịu tìm bóng khi “đói” không? Trừ khi đội tuyển nòng cốt chủ yếu vào 1-2 câu lạc bộ thì có thể xem xét.

Gagarose

Xe điện
Được nếu cầu thủ này nhập tịch từ 8-10 tuổi, ăn ở và tập luyện cùng đội trẻ của một trung tâm đào tạo/CLB nào đó ở Việt Nam

Alex Fong

Xe hơi
Bóng đá là thể thao tập thể, một vài cầu thủ nhập tịch không thể sớm thích ứng với đội bóng đã được gây dựng, tập luyện cùng nhau hàng năm trời.

alceste

Xe điện
Cụ phán chỉ có chuẩn.
Cái câu " cơ hội cống hiến của các cầu thủ nội, dấu ấn của một đời cầu thủ " nghe xúc động ạ.
Nhập tịch mà như kiểu Lâm tây thì em ok. Nhưng 100% ngoại thì em phản đối ạ.
Đính chính bác 1 chút: Đặng Văn Lâm chưa bao h nhập tịch, bạn ý mang quốc tịch VN và có hộ chiếu từ khi sinh ra, từ cái tên, bác DV Sơn cực nghiêm vụ đó. Nên bác đưa vào ví dụ này ko chính xác.
Nhiều bác đưa ra ví dụ của đội tuyển Pháp cũng không đúng, bởi vì họ toàn là thế hệ người Pháp thứ hai thứ ba, mặc dù gốc có thể Algeria như Zidane hay các nước khác, nhưng đều đến phát từ khi rất nhỏ hoặc là được sinh ra ở Pháp, thậm chí bố mẹ cũng sinh ra ở Pháp rồi. Có một số quận ở Paris các bác đến có khi còn tưởng đấy là châu Phi hay ở Arabe ý chứ, đen toàn tập.
Lukaku cũng là trường hợp như vậy, cả nhà bạn ý đến Bỉ mấy chục năm rồi, Em không theo dõi nên không biết bạn Ý có sinh ra ở Bỉ không, nhưng lớn lên đi học đều là ở Bỉ hết. Mà hình như cũng không có quốc tịch nào khác hay chưa bao giờ có quốc tịch nào khác để mà gọi là nhập tịch

Tập Lái 2019

[Tịch thu bằng lái]
Đính chính bác 1 chút: Đặng Văn Lâm chưa bao h nhập tịch, bạn ý mang quốc tịch VN và có hộ chiếu từ khi sinh ra, từ cái tên, bác DV Sơn cực nghiêm vụ đó. Nên bác đưa vào ví dụ này ko chính xác.
Nhiều bác đưa ra ví dụ của đội tuyển Pháp cũng không đúng, bởi vì họ toàn là thế hệ người Pháp thứ hai thứ ba, mặc dù gốc có thể Algeria như Zidane hay các nước khác, nhưng đều đến phát từ khi rất nhỏ hoặc là được sinh ra ở Pháp, thậm chí bố mẹ cũng sinh ra ở Pháp rồi. Có một số quận ở Paris các bác đến có khi còn tưởng đấy là châu Phi hay ở Arabe ý chứ, đen toàn tập.
Lukaku cũng là trường hợp như vậy, cả nhà bạn ý đến Bỉ mấy chục năm rồi, Em không theo dõi nên không biết bạn Ý có sinh ra ở Bỉ không, nhưng lớn lên đi học đều là ở Bỉ hết. Mà hình như cũng không có quốc tịch nào khác hay chưa bao giờ có quốc tịch nào khác để mà gọi là nhập tịch
Đúng ạ. Lâm tây ko phải nhập tịch, em nhầm, cảm ơn cụ !
Cả chuyện cụ nói về đội gốc Phi Angerie, Ma rốc gì đó của Pháp cũng đúng. Đội đó quốc tịch chuẩn Pháp luôn. Cũng như đội gốc Surinam phục vụ tuyển Hà Lan.

Tập Lái 2019

[Tịch thu bằng lái]
Em cũng đồng quan điểm theo đa số cccm trong này. Có sao dùng thế nếu không phải có gốc gác VN.
Và đến giờ đội tuyển Việt Nam vẫn vận hành tốt dù ko nhập tịch ngoại binh, cụ nhỉ. Như Singapore, Malaysia nhập tịch hoành lắm xong ...tèo :))

poiuy

Xe ba gác
VN mà nhập tịch được cầu thủ nào nâng tầm VN lên ngang tầm Hàn, Nhật thì trình họ phải rất cao, vượt tầm Hàn, Nhật. Mà như thế họ thừa sức khoác áo các tuyển tầm cao của châu Âu hoặc nhiều tiền như Arab chứ chả về VN đâu. Mà nhập ai chỉ hơn được tẹo thì thà không còn hơn.

Havo

Xe Cứu Trợ
VN mà nhập tịch được cầu thủ nào nâng tầm VN lên ngang tầm Hàn, Nhật thì trình họ phải rất cao, vượt tầm Hàn, Nhật. Mà như thế họ thừa sức khoác áo các tuyển tầm cao của châu Âu hoặc nhiều tiền như Arab chứ chả về VN đâu. Mà nhập ai chỉ hơn được tẹo thì thà không còn hơn.
Giờ mà vớ đc chú nào như chú Yohan Cabaye tuyển Pháp: Cầu thủ có dòng máu Việt duy nhất từng:
- đá chính World Cup,
- ghi bàn ở Euro,
- ghi bàn ở C1,
- 3 chức vô địch QG Pháp,
- 1 cup QG Pháp,
- hạng nhì FA cup Anh.
Nhưng giỏi quá thì lại ko đến lượt VN như cụ nói :D

bubu08

Xe tăng
Thích kiểu Lee Nguyễn, Philip Nguyễn, Đặng Văn Lâm thôi. Còn cay cú chạy theo thành tích đưa mấy chú tây rặt vào thì mất hứng. Nhớ vụ ông Phan Văn Santos đá với Ba Tây, thì thay vì hát quốc ca VN thì nó lại hát quốc ca Ba Tây. Từ đó cánh cửa cho cầu thủ nhập tịch lên tuyển đã chính thức đóng.

tratida

Xe container
Em như cụ, điều kiện cần ít nhất f0 phải là người Việt 100%, điều kiện đủ là phải biết hát quốc ca, thêm điều kiện nữa là trái tim hướng về Việt Nam nữa thì tốt, còn không thì cứ máu đỏ da vàng thuần chủng mà chiến thôi, đến đâu thì đến.
pháp luật Việt Nam không cấm quyền của con nuôi, người câm điếc, ngọng và rối loạn thần kinh. vậy nên việc các cụ thượng đẳng tự đặt ra quyền hạn chế người có đủ quyền cống hiến cho đội tuyển, trong khi đó lại mở đường tạo lối ưu tiên một số đối tượng như trẻ, trong nước...là không đúng tinh thần thượng tôn pháp luật nhé.

muca

Xe tăng
pháp luật Việt Nam không cấm quyền của con nuôi, người câm điếc, ngọng và rối loạn thần kinh. vậy nên việc các cụ thượng đẳng tự đặt ra quyền hạn chế người có đủ quyền cống hiến cho đội tuyển, trong khi đó lại mở đường tạo lối ưu tiên một số đối tượng như trẻ, trong nước...là không đúng tinh thần thượng tôn pháp luật nhé.
Hình như cụ hiểu sai ý em rồi. Em không tự nhận là thượng đẳng để mà đặt ra cái quyền hạn chế hay ưu tiên gì như cụ nói, cho nhập tịch hay không thì em cũng không có quyền đó ạ. Em chỉ nêu quan điểm của cá nhân em là nhập tịch như thế thì lúc ấy em xem Việt Nam đá cũng như xem 1 câu lạc bộ kiểu bên châu âu vậy thôi, thích thì xem, không thì thôi, chả có thức đêm, gào thét, hồi hộp, tự hào gì cả...như đội đội tuyển VN hiện nay đâu ạ.
P/S: Nếu có gì không phải xin cụ lượng thứ!

Pvsc

Xe ba gác
Nói trắng ra là e del thích nhét nhập tịch vào. Mình chơi nội lực có thì thêm mấy cháu gốc Việt thôi. Thế thắng thua nó mới máu.
Nhập tịch ổn đấy, nhưng chỉ cho đội tuyển TDH mà thôi :D

PVN.OTF

Xe tải
Hình như cụ hiểu sai ý em rồi. Em không tự nhận là thượng đẳng để mà đặt ra cái quyền hạn chế hay ưu tiên gì như cụ nói, cho nhập tịch hay không thì em cũng không có quyền đó ạ. Em chỉ nêu quan điểm của cá nhân em là nhập tịch như thế thì lúc ấy em xem Việt Nam đá cũng như xem 1 câu lạc bộ kiểu bên châu âu vậy thôi, thích thì xem, không thì thôi, chả có thức đêm, gào thét, hồi hộp, tự hào gì cả...như đội đội tuyển VN hiện nay đâu ạ.
P/S: Nếu có gì không phải xin cụ lượng thứ!
Cụ nói chuẩn e đồng ý với cụ. E chẳng hiểu mấy ông tự cho mình là văn minh, tiến bộ, tư duy vũ trụ ấy nghĩ thế nào mà cứ bảo vệ quan điểm tuyển nhập tịch về đá cho đội tuyển quốc gia. Bóng đá là môn thể thao, chủ yếu phục vụ tinh thần nhân dân là chính. Nó thể hiện khát vọng vươn lên tầm quốc tế của dân ta. Việt Nam có phải nước đa chung tộc đâu mà tự nhiên tuyển mấy ông tây trắng, tây đen vào đại diện cho người VN đi thi đấu, thế đi thi đấu vì giải thưởng ah ? Vì dân tôi toàn mấy ông da vàng, còn nếu da khác thì ít nhất cũng phải sống ở VN từ nhỏ mới chấp nhận đc chứ. Sau mình còn gáy đc kiểu "Ăn nước của dân VN mới đá hay như thế :)) "

MiTa

Xe lăn
Nhập tịch ổn đấy, nhưng chỉ cho đội tuyển TDH mà thôi :D
Cháu chưa dc cọ sát với đội nhập tich bgio. Mới chỉ dc giao hữu với đội kiều bào thôi.

MiTa

Xe lăn
Rip,
Tin tốt là sắp hết covid rồi :D
Chỗ e đang tè le đây. Xác định hết cái hè này. Nữ kiều bào muốn về giao hữu lắm nhưng cũng chẳng về với e dc.