[Funland] Theo các cụ vào vòng loại thứ 3 rồi có nên gọi cầu thủ nhập tịch không ạ???

quochiep

Xe tăng
Sau vụ Santos thì VN có thèm gọi mấy tay nhập tịch thi đấu tại VL nữa đâu mà các cụ cứ tranh luận da đen với da trắng thế nhỉ ( trước dư luận có kêu gọi cho Huỳnh Keyles với Samson nhưng những trường hợp này chưa bao giờ dc xem xét ) . Chỉ từ vụ thành công với Văn Lâm nên các cầu thủ Việt Kiều mới dc xem xét sàng lọc để gọi lên tuyển ( có một phần dòng máu Việt , trình độ , mức độ muốn cống hiến cho tuyển VN ) . Nó khác hoàn toàn với việc làm của Malay hay Sing nhập toàn mấy tay chả có dính dáng gì !

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Con cá mất là con cá to. Lẽ ra mọi người nên tự hào vì với đội hình toàn nội binh, Văn Lâm cũng được tính là nội binh vì trưởng thành tại Vleague, Việt Nam chúng ta đã đàng hoàng tiến vào Vòng 3 VL WC, thì một số người lại nghĩ về nhập tịch cầu thủ trong khi chưa rõ trình độ, khả năng hòa nhập của các cầu thủ đó ra sao. Nói vậy liệu có khiến anh em cầu thủ tâm tư hay không?

xanhxanh0093

Xe hơi
Em cũng tiếc. Nhưng sự tình cụ thể thế nào vậy các cụ? Em đọc loáng thoáng là VFF chuyển giao trung tâm đào tạo trẻ cho tập đoàn giáo dục Văn Lang, bên kia họ ngừng với Philip Trousier nên bác ấy ra đi.
Em cũng tiếc. Nhưng sự tình cụ thể thế nào vậy các cụ? Em đọc loáng thoáng là VFF chuyển giao trung tâm đào tạo trẻ cho tập đoàn giáo dục Văn Lang, bên kia họ ngừng với Philip Trousier nên bác ấy ra đi.
Chịu cụ ơi

ubisapro

Xe trâu
Cứ nhăm nhăm nhập tịch thì đến khi nào bóng đá nội mới phát triển được :D

Menlor

Xe tải
Không nên tạo sức ép kỳ vọng hay đua đòi nhập tịch như các nước khác. Con đường nào cũng có bước đi đầu tiên

tratida

Xe container
Con cá mất là con cá to. Lẽ ra mọi người nên tự hào vì với đội hình toàn nội binh, Văn Lâm cũng được tính là nội binh vì trưởng thành tại Vleague, Việt Nam chúng ta đã đàng hoàng tiến vào Vòng 3 VL WC, thì một số người lại nghĩ về nhập tịch cầu thủ trong khi chưa rõ trình độ, khả năng hòa nhập của các cầu thủ đó ra sao. Nói vậy liệu có khiến anh em cầu thủ tâm tư hay không?
em chỉ thấy anh em không lên tuyển tâm tư thôi, chứ mấy ông lên tuyển được quá nhiều hào quang so với đóng góp rồi.

tratida

Xe container
Không nên tạo sức ép kỳ vọng hay đua đòi nhập tịch như các nước khác. Con đường nào cũng có bước đi đầu tiên
con đường nào cũng có bước đầu tiên, vấp ngã rồi bước lại chứ không trốn chạy như bây giờ.

Menlor

Xe tải
con đường nào cũng có bước đầu tiên, vấp ngã rồi bước lại chứ không trốn chạy như bây giờ.
chưa thấy nói câu nào trốn chạy chứ đừng hiện thực hóa nó mà cụ đã vu vạ trốn chạy. HÌnh như cứ phải bia đặt ra thì cụ mới cảm thấy thỏa mãn

cưỡi chổi

Xe lăn
Thích kiểu Lee Nguyễn, Philip Nguyễn, Đặng Văn Lâm thôi. Còn cay cú chạy theo thành tích đưa mấy chú tây rặt vào thì mất hứng. Nhớ vụ ông Phan Văn Santos đá với Ba Tây, thì thay vì hát quốc ca VN thì nó lại hát quốc ca Ba Tây. Từ đó cánh cửa cho cầu thủ nhập tịch lên tuyển đã chính thức đóng.
Vụ hát quốc ca là 1 sự cố dẫn đến việc truyền thông và các L.ãnh đạo chú ý hơn đến việc gọi cầu thủ nhập tịch lên tuyển. Đành rằng đó là 1 sự cố không biết vì cố ý hay bản năng. Nhưng bản thân Santos sau này cũng thi đấu rất hoang dã và thiếu chuyên nghiệp khi ở CLB. Có thể nói là lười tập luyện và không nghe lời ban huấn luyện. Sau đó cũng bị các CLB lần lượt sa thải

uoat_LX

Xe điện
Chúng ta cần thêm trung vệ bóng bổng tốt,1 cầu thủ đánh chặn hay và 1 trung phong chơi bóng bổng tốt làm tường hay.Cuộc chơi này là cuộc chơi lớn,nên cần bổ sung chất lượng theo ý kiến em
Có thể ,khi ta đổi tên đội tuyển Việt Nam là : đội đa sắc tộc quốc tế .

Chưa Có Dép

Xe điện
Nhập tịch cũng được nhưng phải còn trẻ, chất lượng và biết hát Quốc Ca;
Nếu có 1/2 dòng máu Việt thì càng tốt;

nda.duc

Xe đạp
thôi cụ ạ .lấy sức mình đá nếu thua cũng ko sao .chứ nhập tịch như malay rồi thua ,về dân lại chửi be bét...

poiuy

Xe ba gác
U19 thì không tính về đẳng cấp được rồi. Đội trẻ nó phiêu lắm, và đá ít tính toán. Tinh thần quyết định rất nhiều. Vì thế FIFA nó xếp hạng đổi tuyển chứ không xếp hạng đội U.

j23

Xe container
Tiêu chuẩn cụ Công viên đã đưa ra rồi: 1 là ko có gốc gác Việt (bố - mẹ), 2 là ko biết nói tiếng Việt, 3 là không có Văn hóa Việt, thì nghỉ cho khỏe!
Cho nên chuyện gọi Tây Nhập Tịch, khi nào còn cụ Công Viên, khi đó đừng bao giờ nghĩ tới.
Chuyện ngoài lề nữa là: từ khi thằng ôn Phan Văn Santos nó hát quốc ca Brazil to tướng ở trận giao hữu trên sân American Temple hồi 2008 trong khi khoác áo Vietnam, các cụ VFF đã ngứa mắt và coi đó là cái mốc cuối cùng của tụi Tây Nhập tịch rồi, còn lâu mới thay đổi được quan điểm đúng đắn đó! Em ủng hộ vụ này hehe

tratida

Xe container
chưa thấy nói câu nào trốn chạy chứ đừng hiện thực hóa nó mà cụ đã vu vạ trốn chạy. HÌnh như cứ phải bia đặt ra thì cụ mới cảm thấy thỏa mãn
vụ nhập tịch bắt đầu từ Giai đoạn santos, sau đó vì vụ hát quốc ca braxin trong trận đấu giao hữu với braxin mà các bố nâng cao quan điểm sau đó sợ tụt vòi vào thì ko là trốn? Thằng Lee Nguyễn giờ có trận Mỹ giao hữu với Việt Nam nó có hát quốc ca Việt Nam thì chắc ko đến nỗi thằng Mỹ nó sỉ vả?

tratida

Xe container
U19 thì không tính về đẳng cấp được rồi. Đội trẻ nó phiêu lắm, và đá ít tính toán. Tinh thần quyết định rất nhiều. Vì thế FIFA nó xếp hạng đổi tuyển chứ không xếp hạng đội U.
vâng, Việt Nam lúc đấy thì tính toán gì nữa, an bài rồi, tính chất ko bằng trận giao hữu.

tratida

Xe container
Tiêu chuẩn cụ Công viên đã đưa ra rồi: 1 là ko có gốc gác Việt (bố - mẹ), 2 là ko biết nói tiếng Việt, 3 là không có Văn hóa Việt, thì nghỉ cho khỏe!
Cho nên chuyện gọi Tây Nhập Tịch, khi nào còn cụ Công Viên, khi đó đừng bao giờ nghĩ tới.
Chuyện ngoài lề nữa là: từ khi thằng ôn Phan Văn Santos nó hát quốc ca Brazil to tướng ở trận giao hữu trên sân American Temple hồi 2008 trong khi khoác áo Vietnam, các cụ VFF đã ngứa mắt và coi đó là cái mốc cuối cùng của tụi Tây Nhập tịch rồi, còn lâu mới thay đổi được quan điểm đúng đắn đó! Em ủng hộ vụ này hehe
cụ công viên quyền to nhỉ?

tratida

Xe container
Việc gọi cầu thủ nhập tịch là HÈN. Suy nghĩ quá tệ, tệ hại.
bỏ tiền quỵ lụy nhập tịch thì hèn không khác gì ngăn cản nhập tịch và o bế mấy thằng thân quen không xứng đáng.