[Funland] Theo các cụ tại sao mixue lại trở nên hot tại việt nam

Mr.Alo

Xe lăn
Có ai như em chưa từng vào MIXUE 1 lần ko?
Nó cũng có gì hot đâu cụ , được cái giá rẻ đánh vào phân khúc các cháu nhỏ tuổi tiền ít hay các cụ nhiều tuổi cho con cháu đi ăn cái kem hay cốc trà sữa giá 25-30k cảm giác ít tiền đỡ xót :)

thinhtd

Xe container
Em thấy vợ em bảo kem nó 10k mà ngon. Em hỏi ngon như kem TH True milk không thì vợ bảo ngon hơn.
Còn em thì chưa và không có nhu cầu thử mấy kiểu hàng như này. :))

remann

Xe tải
Em thấy vợ em bảo kem nó 10k mà ngon. Em hỏi ngon như kem TH True milk không thì vợ bảo ngon hơn.
kem tươi 10k ốc quế, em là con trai ăn rồi cũng ăn tạm được, còn kem TH nó dạng kem đóng túi chỉ được nhiều vị thôi chứ ăn bình thường
Họ có các các loại kem khác 25k nhưng 1 lọ to lắm, 2 người ăn không hết
Mấy cái nước với trà sữa thì họ pha cả thùng phi rồi cho vào máy ủ nên siêu lợi nhuận 1/3 tiền nguyên liệu là căng
Nguyên liệu trà sữa ngon phải nguyên liệu chuẩn bên Đài ấy, uống cực ngon mà không ngọt lắm, chứ trà sữa VN thì pha tùm lum bát nháo nên gọi là siêu lợi nhuận, mọc ra ầm ầm

mooncafedaddy

Xe tải
Giá nó rẻ hợp lý mà chất lượng vẫn đảm bảo. 1 cốc trà sữa bên ngoài khoảng 40,45k mà ở đây có 25k. Cho cả đám trẻ con đi một lúc cũng tiết kiệm được kha khá. Tầng lớp thu nhập trung bình em nghĩ vẫn chiếm đa số trong XH nên khi giá giảm tí là thu hút ngay thôi.

kfc1981

Xe điện
Mò vào đây cháu mới biết bọn này. Cháu thích ngọt nên cũng hay trà sữa trà chanh nhưng chưa bg húp của bọn này. Có bọn lâu nhâu này cũng “hay” cho thị trường. Chứ mấy đội đắt đắt kia ăn dày quá. Nhưng Những bọn trào lưu như này sớm chết thôi, trả lại vị thế cho các ông lớn truyền thống trong nước, cũng mong các ông ấy gia tăng thêm sp và giá trị. Đuổi hết bọn lìu tìu lâu nhâu kia đi.

gatronggoloa

Xe hơi
Bỏ cả tỷ ra nhượng quyền, chưa kể chi phí hàng tháng nữa. Xong bán mỗi thứ lãi 5-10k kể ra cũng oải phết, và quan trọng là đố uống không ngon nên khó giữ khách, ngoài trừ cái kem 10k thì tạm chấp nhận

xetaudoidau

Xe tăng
Bỏ cả tỷ ra nhượng quyền, chưa kể chi phí hàng tháng nữa. Xong bán mỗi thứ lãi 5-10k kể ra cũng oải phết, và quan trọng là đố uống không ngon nên khó giữ khách, ngoài trừ cái kem 10k thì tạm chấp nhận
Bác nhầm đấy, khách của nó không phải đối tượng là ae mình mà nó bán cho các cháu cấp 1-3. Ko tin bác đứng trước cửa quán nửa ngày thôi là sẽ thấy, còn 5-10k nhưng ngày nó bán toàn vài trăm sp trở lên thì cũng ra j đấy.

Lá me xanh

Xe tải
Hãng này hiện nay khủng nhất TQ, các bác có vẻ xem thường quá. Các bác quá tuổi k phải độ tuổi nó nhắm vào. Bình thường các bác cũng đâu có uống những hãng trà sữa hay kem khác. Cái ngành này phân khúc của nó là giới trẻ, nhất là nữ. Đâu phải riêng mixue.

huyenpt.108

Xe tải
Đồ uống giá rẻ. Kem ngon =))
Mới đầu uống thì thấy oke còn sau thì tệ :v trà sữa dở lắm, uống không rõ vị trà. Nói chung không quay lại nữa ạ :D

taomeomommy

Xe buýt
Có ai như em chưa từng vào MIXUE 1 lần ko?
Có em đây mợ ơi :)) Mấy cái loại kem toàn chất nhũ hoá và hương liệu + đường hoá học có báu bổ gì đâu, nó đánh lừa vị giác người ăn thôi nên là em không có ham hố. Trà sữa thì em tự pha còn ngon hơn mấy thương hiệu nổi nổi kiểu Phúc Long, Alley…. 🤣😂🤣😂 Nhưng khẩu vị của mình nó có thể khác với bọn trẻ con đấy ạ. Ví dụ như trà sữa với em được coi là ngon thì mùi trà nó phải đậm và thơm, sữa pha trà phải dùng sữa tươi chứ không phải cái loại sữa bột rẻ tiền như ở hàng nó dùng. Nhưng trẻ con thì em thấy đa số các cháu thích vị sữa thoảng vị trà hơn 🤣😂😂😂 May sao trẻ con nhà em hợp khẩu vị của mẹ nên mấy quán kiểu này mọc lên thành trend mà con em cũng không có đòi đi ăn đi uống thử.
Các con dân mua nhượng quyền Mixue đang rao bán tháo đầy trên mạng. Cuộc chơi này có vẻ toang hơi sớm 🤣😂🤣😂

MuathuHN252

Xe cút kít
Có em đây mợ ơi :)) Mấy cái loại kem toàn chất nhũ hoá và hương liệu + đường hoá học có báu bổ gì đâu, nó đánh lừa vị giác người ăn thôi nên là em không có ham hố. Trà sữa thì em tự pha còn ngon hơn mấy thương hiệu nổi nổi kiểu Phúc Long, Alley…. 🤣😂🤣😂 Nhưng khẩu vị của mình nó có thể khác với bọn trẻ con đấy ạ. Ví dụ như trà sữa với em được coi là ngon thì mùi trà nó phải đậm và thơm, sữa pha trà phải dùng sữa tươi chứ không phải cái loại sữa bột rẻ tiền như ở hàng nó dùng. Nhưng trẻ con thì em thấy đa số các cháu thích vị sữa thoảng vị trà hơn 🤣😂😂😂 May sao trẻ con nhà em hợp khẩu vị của mẹ nên mấy quán kiểu này mọc lên thành trend mà con em cũng không có đòi đi ăn đi uống thử.
Các con dân mua nhượng quyền Mixue đang rao bán tháo đầy trên mạng. Cuộc chơi này có vẻ toang hơi sớm 🤣😂🤣😂
Ai cũng như em chắc bọn này nó ế mất. Trà sữa e cũng ko uống cơ, sợ toàn tống chất độc vào ng

taiadau

Xe điện
NHà em có 2 đứa chip chíp nên 2land, Yong Cha, The alley, Phúc Long, Soya Garden và giờ là Mixue lượn như đèn cù. Mixue thì rẻ và kem ốc quế ngon, em thử thấy ok. Phúc Long và Soya sập nhiều rồi... bọn trẻ nhà em thì vẫn số 1 Yong Cha, 2 Highland

saotruc007

Xe tải
Website
www.cualim.com
Thật à cụ, nếu 10k thì nó cũng ngang tiền như kem merino. Vả lại em cũng đi qua suốt nhưng thật k hiểu sao mà quán nó lại đông thế

saotruc007

Xe tải
Website
www.cualim.com
NHà em có 2 đứa chip chíp nên 2land, Yong Cha, The alley, Phúc Long, Soya Garden và giờ là Mixue lượn như đèn cù. Mixue thì rẻ và kem ốc quế ngon, em thử thấy ok. Phúc Long và Soya sập nhiều rồi... bọn trẻ nhà em thì vẫn số 1 Yong Cha, 2 Highland
Bọn này nó làm marketing kiểu gì mà khiến bọn nhỏ nó cuồng thế cụ nhỉ

saotruc007

Xe tải
Website
www.cualim.com
Ai cũng như em chắc bọn này nó ế mất. Trà sữa e cũng ko uống cơ, sợ toàn tống chất độc vào ng
Em cũng cạch, mấy cái thương hiệu trà sữa dongtea với gì gì màu đen ... Nghe đông đúc lắm nhưng mà em chẳng uống. Vì thấy nó nhạt nhẽo với k an toàn. Giá thì cắt cổ. Làm cốc cafe nghe chất lượng hơn 👌

MuathuHN252

Xe cút kít
Em cũng cạch, mấy cái thương hiệu trà sữa dongtea với gì gì màu đen ... Nghe đông đúc lắm nhưng mà em chẳng uống. Vì thấy nó nhạt nhẽo với k an toàn. Giá thì cắt cổ. Làm cốc cafe nghe chất lượng hơn 👌
E mần cốc sinh tố hoặc nc ép. Hoặc mua kg hoa quả về măm thôi ạ

saotruc007

Xe tải
Website
www.cualim.com
Hay nó cho gì vào nên uống nhiều thành nghiện? Em có đứa bạn lúc nào rủ đi cafe là nó lại dắt ra quán trà sữa???? Mà em thì ghét cay ghét đắng trà sữa. E hỏi nó sao cứ ra đây hoài vậy thì nó bảo nó thích. E nghi là nó cho gì vào lắm. Chứ uống nó nhạt nhẽo thế nào ấy