Theo các Cụ Phượt bằng xe nào là ưu việt nhất ạ???

buituananh_as

Xe điện
Em thèm được như cụ quá, giờ em chỉ mong đc nghỉ 1 hoặc 2 tuần đê làm chuyến xuyên việt một mình (vì em đang có tâm trạng)
cụ nên chọn xe côn tay mà đi cụ ạ..nên thuê thôi chứ cần gì phải mua cho nó lãng phí..mấy con của Honda là Ok rồi cụ ạ (shadow hay RR150 hoặc Fortune classic... chẳng hạn )

Chỉnh sửa cuối:

butchikim

Xe ba gác
Cụ thử chưa...hay đang xui dại đới...~X(

WIN giờ khó kiếm lém...

Em thèm được như cụ quá, giờ em chỉ mong đc nghỉ 1 hoặc 2 tuần đê làm chuyến xuyên việt một mình (vì em đang có tâm trạng)
cụ nên chọn xe côn tay mà đi cụ ạ..nên thuê thôi chứ cần gì phải mua cho nó lãng phí..mấy con của Honda là Ok rồi cụ ạ (shadow hay RR150 hoặc Fortune classic... chẳng hạn )
Côn tay hơi kén người đi..đân chuyên thì khỏi bàn rồi.

Theo em cụ chủ ít đi xe hoặc túm lại a ma tơ thì kiếm con Rim hoặc Wave cho lành

35N1169

Xe điện
Em có xiền là em xúc em serow ngay, máy móc lành cực cụ ợ.
Hem có xiền nên em đang chuyển hướng sang ngâm cứu em GN đây :D
Máu xe mới thì cụ làm em D-tracker đê =P~

5 nghìn cụ obama, xe mới đi đc vạn rưỡi thì phải ợ
Cụ giới thiệu nhiều em chẳng biết rổ giá thế nào.

roninVN

Xe buýt
Tối đa 30 củ thì:
- Cách đơn giản nhất: Kiếm bất cứ con xe phổ thông trên 100cc côn tự động đều ngon. Đề cử FU1 , DREAM II. Nếu thừa tiền độ thêm tý
- Hơi khó tý: Xe côn tay dưới 170cc. WIN, GL khó kiếm cụ làm con mới tinh của SYM (hình như 18 củ ở big C). Hoặc thêm tiền làm mấy con côn tay của HONDA tàu.
Theo em cụ máu phượt thì nên dùng " xe nam" bình xăng to đi xa yên tâm, cụ tham khảo mấy diễn đàn về xe motô . . .

35N1169

Xe điện
Một năm cụ nên nghỉ một vài tháng. Làm ăn với nghỉ ngơi nên cân đối cụ ạ.

babby

Xe đạp
up phát nào

Trai Rừng

Xe đạp
Iêm thấy còn tùy thuộc vào địa hình bác đi. nếu đồi núi nhìu tốt nhất Bác làm con Yamaha dòng Jupiter,k thì EX,nếu đường đồng bằng thì bác cứ làm con ware chiến cho lành.còn những dòng như Mink Win chỉ phù hợp đường dèo, đg đồi núi thôi kụ ạ

sepbu

Xe điện
chắc có gì nhầm lẫn =)) lốp xe Nouvo LX rất bị kêu là trơn đặc biệt khi đi trời mưa =)) hok tin google đi bác =)) làm gì có chuyện bám đường =)) em cũng đi 2 con Nouvo LX rồi =)) cảm nhận là hok đc bám cho lắm phanh gấp rất có khả năng xòe =)) và em đã bị xòe 1 lần =)) đi wave nhiều lần phanh gấp mà tay lái cứng em chỉ bị lết bánh sau đến két 1 phát thôi chứ hok hề xòe
Trơn như thế mà Cụ không biết đường thay lốp gai khác ah !
Em đi cũng phanh gấp nhiều lần nhưng chưa bị xòe lần nào...có phhanh gấp bị xòe hay không là do góc phanh , nếu chỉ lệch bánh 1 chút thì xe nào cũng xòe chứ không riêng gì novou

babymilo1210

Xe tải
Trơn như thế mà Cụ không biết đường thay lốp gai khác ah !
Em đi cũng phanh gấp nhiều lần nhưng chưa bị xòe lần nào...có phhanh gấp bị xòe hay không là do góc phanh , nếu chỉ lệch bánh 1 chút thì xe nào cũng xòe chứ không riêng gì novou
mua cái xe về đi cho ngon xe mới mua mà bắt thay lốp là sao =)) nếu như vậy thôi khỏi mua đi =)) có cái lốp hok ra hồn thì xe ra thể thống gì :))

zen-zen

Xe hơi
ko biết kụ đi phược đồng bằng hay miền núi, trình kụ có quen đi xe côn ko?.
theo em đi đg trường thì đi xe bình xăng nam là chắc chắn và an toàn hơn xe nữ, nhưng xe nữ như dream, wa, ju... thì đồ đạc thông dụng giwax đg làm sao dễ bề sử lý. còn xe nam thì quả thật hơi khó: - win ngon ko có , mà có thì khá đắt và lại win xe cao đi trành lắm.
- GN cũ quá.
Vậy chọn xe nam kụ cứ làm cái đập hộp cho iem- SYM chả hạn. chạy mới éo phải lo j cả.

TÔN

Xe container
cụ làm con wof 125 của SYM ý,tay côn,mới tinh có 15-16 củ.đúng chất đi phượt luôn
đi phượt mà đi xe tay ga thì nằm nhà còn thích hơn
thằng em em nó có con dream việt,những cung phượt như a pa chải,tây côn lĩnh,lũng cú...nó chạy bằng xe này hết

Gemi

Xe buýt
cụ làm con wof 125 của SYM ý,tay côn,mới tinh có 15-16 củ.đúng chất đi phượt luôn
đi phượt mà đi xe tay ga thì nằm nhà còn thích hơn
thằng em em nó có con dream việt,những cung phượt như a pa chải,tây côn lĩnh,lũng cú...nó chạy bằng xe này hết
hik, em này mà ngồi sau đến lúc xuống đứng lại cứ giật giật ;))

35N1169

Xe điện
Em thấy có cụ cỡi con Su khôi này leo tít lên cổng trời được các cụ ạ.

Phỡn

Xe tăng
Em thấy có cụ cỡi con Su khôi này leo tít lên cổng trời được các cụ ạ.

Đương nhiên là đi đc rồi cụ ợ, đường xá bây giờ đẹp rồi không bị mất đà.
Em chạy ô tô leo đèo Cao Bằng toàn 70-80km/h, độ chục năm trước có mà mơ :))
Dưng cụ xác định đi bụi thì mua xe số mà đi ạ, đi xe ga hãm lắm. Em thấy cụ làm em exciter mà phởn có lẽ hợp với cụ :D

sepbu

Xe điện
mua cái xe về đi cho ngon xe mới mua mà bắt thay lốp là sao =)) nếu như vậy thôi khỏi mua đi =)) có cái lốp hok ra hồn thì xe ra thể thống gì :))
Đấy là Cu không biết đi xe, kêu bị xòe suốt thì anh mới bảo chú thay lốp
Có con xe ngon đi không ra hồn thì đi xe nào cũng vậy thôi =))

bumbin

Xe hơi
cứ mua cái xe số mà đi bác ạ, Honda xe nào đi cũng đc