[Funland] Theo các cụ Ông này chỉ tay vào mặt Ai ạ?

cuphe

Đi bộ
cách đây vài năm, bà giúp việc nhà em, quê Thanh hóa-tầm 45tuổi, khoe có chế độ thương binh. hàng tháng vẫn được lĩnh trợ cấp nhà nước. nhưng mà phải cúng một nửa cho cán bộ xã (là họ hàng của bà í). kết bằng câu: lúc làm xong hồ sơ thương binh chị phải vay tiền mua một con chó làm cỗ là xong...(chuyện thật nhiều khi như đùa và ngược lại)

FUTURE1

Xe hơi
cụ có niềm tin cao quá. thương binh họ ko bao giờ làm mấy trò lố bịch đó, họ càng ko bán rẻ danh dự, sự hy sinh của họ để lấy mấy đồng bạc lẻ, ngay cả cái đám chạy xe 3 bánh cũng vậy, toàn một phường đội lốt thương binh, e tin là vậy. 95% cụ nhé
Đồng ý với cụ này.

sparta.leonidas

Xe cút kít
Khi nào cụ chứng minh được đó là trường hợp giả mạo hồ sơ thương binh thì hãy khẳng định như vậy. Còn không thì vẫn chỉ là đoán mò thôi :D
Cũng như cụ thôi. Chừng nào cụ có bằng chứng đám ấy là thương binh thì em mới phục :D

FUTURE1

Xe hơi

Dù thế nào trong các bác thương bệnh binh này cũng có nhiều người đã từng ra trận và mang thương tật bên mình suốt đời. trộm nghĩ dẫu là quan chức đến người to nhất Việt nam cũng không nên dùng tay để chỉ vào đám đông đặc biệt với thương bệnh binh như các bác ý.
Hàng năm tứ trụ triều đình vẫn thường xuyên gặp mặt tri ân các anh hùng, liệt sĩ, người có công . nhưng với VFF thì khác, người có công được ông Cấn Văn Nghĩa Phó chủ tịch tài chính VFF cư xử quá Tệ .
Không nói được điều gì qua bức ảnh:
Nói như cụ thì em cũng nói thế này được: Ông đang chỉ tay là thương binh thật, nên ông ấy đang vạch mặt những thương binh fake:))

JAL

Xe tăng
Em đíu ưa ông Cấn này nhưng bao nhiêu người trong “đám” kia thực sự có công với đất nước?
Chuẩn
Những thương bệnh binh lần cuối cùng rời chiến trường đã ~28 năm (1990)
Thế hệ đó giờ đều tầm 46 là trẻ nhất!
Những người lính thực sự bỏ xương máu vì đất nước, rất ít người đi ngược lại với hình ảnh "anh bộ đội cụ Hồ"
Chỉ có những kẻ mạo danh mới xâm hại thô bạo hình ảnh đó
Mạo danh thương binh, người có công để đục khoét hàng trăm, hàng ngàn tỉ từ ngân sách.
Mạo danh thương binh để thành bố đời, thích làm gì thì làm, quệt xe xong chạy, chửi, thách thức, quây hàng quán kiểu XHĐ, vi phạm giao thông, chở hàng nguy hiểm.....
Và giờ, xâm phạm, ăn nhậu tại cơ quan công quyền?
Mạo danh thương binh để phá hoại hình ảnh của những thương binh chân chính.
Họ là ai?
Trên địa bàn HN, đến 7/2017 chỉ có 30 xe 3-4 bánh được đăng ký là xe thương binh, còn lại, theo ước tính, tối thiếu 500 xe có chữ thương binh là fake.
Tôi đã phải can thiệp 1 lần, 1 xe "thương binh" quệt ngã 1 cháu sinh viên tại Nguyễn Xiển do phóng nhanh vượt ẩu, xuống đe doạ hành hung, mặc dù sai hoàn toàn, nhưng mở miệng ra là bố đời, thách thức. Đòi xử người khác. Nó chỉ chịu ngậm miệng ngăn những câu tục tĩu khi bờ vai nó được 1 bàn tay đặt lên bóp nhè nhẹ.
Mặc áo lính, dán chữ thương binh là đc kính trọng?
Cái áo ko làm nên thầy tu.
Em nhắc lại, trên địa bàn HN hiện nay chỉ có 30 xe là được công nhận là xe các bác thương binh xịn. Còn lại, là xe của những người tổn thương nhân cách.

Chỉnh sửa cuối:

rx8nz

Xe buýt
Thương binh xịn họ không bao giờ như lũ dở hơi đó, em nghĩ chỉ là bọn vớ vẩn thôi.

omerta77

Xe điện
Cũng như cụ thôi. Chừng nào cụ có bằng chứng đám ấy là thương binh thì em mới phục :D
Quan điểm của cụ thật là cùn. Có thẻ thương binh do Nhà nước cấp thì cần gì phải tự chứng minh họ là thương binh??? Còn cụ không tin thì cụ mới là người phải chứng minh họ có thẻ nhưng không phải thương binh. Giờ cụ xuất trình CMND và người ta bảo cụ phải có bằng chứng cụ chính là cụ thì vui nhỉ =))

P/s: Và cụ cũng không nên gọi họ là "đám" vì họ là người đã mất 1 phần xương máu cho Tổ quốc đấy. Đừng vì những suy đoán của mình mà vơ đũa cả nắm xúc phạm họ.

sparta.leonidas

Xe cút kít
Quan điểm của cụ thật là cùn. Có thẻ thương binh do Nhà nước cấp thì cần gì phải tự chứng minh họ là thương binh??? Còn cụ không tin thì cụ mới là người phải chứng minh họ có thẻ nhưng không phải thương binh. Giờ cụ xuất trình CMND và người ta bảo cụ phải có bằng chứng cụ chính là cụ thì vui nhỉ =))

P/s: Và cụ cũng không nên gọi họ là "đám" vì họ là người đã mất 1 phần xương máu cho Tổ quốc đấy. Đừng vì những suy đoán của mình mà vơ đũa cả nắm xúc phạm họ.
Xin lỗi cụ ! Em tôn trọng các bác các chú đã hy sinh tính mạng hoặc 1 phần cơ thể cho Tổ quốc. Nhưng những thành phần giả mạo thương binh để trục lợi thì em chưa gọi là thằng đã là may rồi.

omerta77

Xe điện
Xin lỗi cụ ! Em tôn trọng các bác các chú đã hy sinh tính mạng hoặc 1 phần cơ thể cho Tổ quốc. Nhưng những thành phần giả mạo thương binh để trục lợi thì em chưa gọi là thằng đã là may rồi.
Vấn đề e muốn nói là cụ chưa chứng minh được nhưng đã coi như suy đoán của mình là đúng [-X

RedSea198

Xe tải
Lão đanh đá phết! ;))
Dưng mà CHUẨN! :-bd

sparta.leonidas

Xe cút kít
Vấn đề e muốn nói là cụ chưa chứng minh được nhưng đã coi như suy đoán của mình là đúng [-X
Không biết cụ ngoài đời có bao giờ biết hoặc va vào đám thương binh giả chưa ?
Một thương binh- 1 cựu quân nhân chân chính sẽ không làm mấy trò ăn vạ bỉ ổi. Họ cũng vẫn giữ tác phong của người lính chứ không áo mũ dây xích tỏ vẻ hổ báo. Họ cũng không khoác lên mình quân phục của kẻ thù. Họ không nhổ lên phẩm giá của chính họ. Nói ngắn như vậy chắc cụ hiểu.

omerta77

Xe điện
Không biết cụ ngoài đời có bao giờ biết hoặc va vào đám thương binh giả chưa ?
Một thương binh- 1 cựu quân nhân chân chính sẽ không làm mấy trò ăn vạ bỉ ổi. Họ cũng vẫn giữ tác phong của người lính chứ không áo mũ dây xích tỏ vẻ hổ báo. Họ cũng không khoác lên mình quân phục của kẻ thù. Họ không nhổ lên phẩm giá của chính họ. Nói ngắn như vậy chắc cụ hiểu.
Báo cáo cụ là e tiếp xúc cả thương binh xịn luôn. Ông già e cũng thương binh chống Mỹ nhưng là công chức về hưu. Hội thương binh (có quyết định thành lập và dấu đàng hoàng) của ông già e có đủ các cụ xe 3 bánh, đòi nợ thuê... các kiểu :)) Tác phong người lính cũng tùy từng người cụ nhé. Cụ đừng nghĩ thương binh xịn thì không biết đi đòi nợ thuê. Quân đội, công an cũng biết hết trường hợp giả, thật chứ ko phải giả thích làm gì thì làm đâu.
Còn xe 3 bánh đăng ký thẻ thương binh xịn nhưng có thể cho người khác thuê lại nên các cụ tưởng giả thôi. Nhất là xe nào lại cho mấy thằng cháu mặt non choẹt chạy hộ nữa :))

sparta.leonidas

Xe cút kít
Báo cáo cụ là e tiếp xúc cả thương binh xịn luôn. Ông già e cũng thương binh chống Mỹ nhưng là công chức về hưu. Hội thương binh (có quyết định thành lập và dấu đàng hoàng) của ông già e có đủ các cụ xe 3 bánh, đòi nợ thuê... các kiểu :)) Tác phong người lính cũng tùy từng người cụ nhé. Cụ đừng nghĩ thương binh xịn thì không biết đi đòi nợ thuê. Quân đội, công an cũng biết hết trường hợp giả, thật chứ ko phải giả thích làm gì thì làm đâu.
Còn xe 3 bánh đăng ký thẻ thương binh xịn nhưng có thể cho người khác thuê lại nên các cụ tưởng giả thôi. Nhất là xe nào lại cho mấy thằng cháu mặt non choẹt chạy hộ nữa :))
Em xin dừng ở đây. Gia đình em cũng có thương binh. Trở về đời thường sau chiến tranh và kiếm sống chân chính. Không cần phải bám vào đám bẩn bựa du côn để sống bằng cách đi ăn vạ và đòi nợ. Cụ còn trân trọng ông thân sinh là tốt rồi. Ít nhất ông nhà cụ cũng sống mẫu mực. Hy vọng cụ được như ông ấy.

omerta77

Xe điện
Em được mỗi ưu điểm thô dưng thật. Ghét nhất bọn làm choè lão ạ.
E chả biết cụ tiếp xúc với bao nhiêu thương binh mà nói như thánh thế?
Có những người sau khi về từ chiến trường mất 1 phần máu thịt, tàn phế, sức khỏe kém. Vợ con nheo nhóc. Công ăn việc làm không có. Khi nào cụ gặp những trường hợp như vậy thì hãy phán xét nhé.
Khi nào mình bỏ xương máu ra và gia đình không có cơm ăn. Còn những thằng ngồi nhà hưởng hòa bình lại sống sung sướng đạp lên đầu mình. Lúc đấy thì tất cả mọi thứ đều không bằng kiếm tiền mua gạo về cho vợ con khỏi đói. Và từ đó sinh ra những người thương binh sống bất mãn với XH đặc biệt là chính quyền.
Cụ không ở trong những hoàn cảnh đó thì hiểu thế đếch nào được mà lên giọng đạo đức

sparta.leonidas

Xe cút kít
E chả biết cụ tiếp xúc với bao nhiêu thương binh mà nói như thánh thế?
Có những người sau khi về từ chiến trường mất 1 phần máu thịt, tàn phế, sức khỏe kém. Vợ con nheo nhóc. Công ăn việc làm không có. Khi nào cụ gặp những trường hợp như vậy thì hãy phán xét nhé.
Khi nào mình bỏ xương máu ra và gia đình không có cơm ăn. Còn những thằng ngồi nhà hưởng hòa bình lại sống sung sướng đạp lên đầu mình. Lúc đấy thì tất cả mọi thứ đều không bằng kiếm tiền mua gạo về cho vợ con khỏi đói. Và từ đó sinh ra những người thương binh sống bất mãn với XH đặc biệt là chính quyền.
Cụ không ở trong những hoàn cảnh đó thì hiểu thế đếch nào được mà lên giọng đạo đức
Dừng ở đây được rồi cụ. Em ghét nhất sự sáo rỗng. Em cũng không lên giọng đạo đức bao giờ. Cụ và em có 2 cách nhìn khác nhau. Ông nhà em dạy: giấy rách giữ lấy lề. Không được vì đói mà đi ăn cắp ăn cướp.

Cụ có cái nhìn cảm khái cho những việc không chuẩn mực ( do thông cảm hoàn cảnh), em thì không như vậy.

Sau còm này em sẽ không trả lời cụ nữa. Ta dành cho nhau chút tôn trọng còn lại nhé ???